[Funland] Tuyệt vời ca sĩ Thủy Tiên

Trạng thái
Thớt đang đóng

bạch trà

Xe tải
Dân mình kể ra cũng nông cạn thật. Phan Anh cầm tiền từ thiện thời đó mua vật phẩm phát. Sau đó thấy số tiền quá nhiều mà lụt ở Miền Trung đã qua nên giải ngân bằng cách chia 1 phần tiền ủng hộ quỹ trái tim cho em. Quỹ này hoạt động lâu năm rồi, và phần còn lại mua trâu bò gì đấy phát cho các hộ nghèo. Bị chửi cho tung đít vì nghi ngờ ăn chặn tiền, đếch có bằng chứng gì nhưng bị ăn chửi, lại còn bị cấm sóng lên truyền hình vì tội đợt đó dân chuyển tiền cho Phan Anh và chửi hội chữ thập đỏ vì dân không tin hội chữ thập đỏ. Phan Anh đứng giữa ăn đòn.
Thủy tiên thì đang lũ lụt cầm tiền mặt phát tận tay.
Tình hình của mọi kỳ lũ lụt là: vùng dễ tiếp cận thì lắm người tới trao tiền, người nghèo nhất, ở vùng sâu xa nhất, người khuyết tật không tới được điểm tập trung thì lỡ cơ hội. Vì người ta làm người nổi tiếng, sức khỏe yếu ớt không thể nào lội nước tiếp cận, chưa kể các vùng ngập sâu đi lại nguy hiểm cũng lại càng không có cơ hội tiếp cận. Chờ sau lũ thì bị chửi như MC Lũ. Thế thôi cứ cầm tiền mặt phát vội. Nhiều tiền quá thì phát nhiều cho những người dễ tiếp cận. Lại được khen MINH BẠCH.

Omshanti

Xe hơi
Thuỷ Tiên giỏi thật! Em thực sự nể bạn này. Nhưng đúng như em ấy nói, cầm vài tỉ đi cứu hộ thì dễ chứ giờ lên đến hơn 100 tỉ rồi thì chắc cũng đau đầu đây! trách nhiệm quá lớn.
View attachment 5573382
" Người phụ nữ đẹp nhất ngày 20/10". Em mượn lời một bạn trên facebook, chuẩn không cần chỉnh.

bạch trà

Xe tải
Các cụ mợ khen Thủy tiên ít thôi, và tem tém cái miệng đừng tranh thủ chê nhà nước. Tránh để Thủy tiên phải dẫm vết xe đổ của Phan Anh. Phan Anh đợt đó công bố hẳn 1 khoảng thời gian để chuyển trả lại tiền từ thiện cho những ai muốn đòi lại. Sau đó mới kết toán mua trâu bò và CK cho quỹ trái tim cho em mà vẫn bị 1 đám nhằng nhẵng không nhắn tin đòi tiền nhưng sau thời hạn khóa chốt sổ, tiền tiêu hết rồi lại đi còm chửi dạo.
Ở đâu ra lắm ông dở hơi có tiền chuyển tiền từ thiện mà rảnh rỗi bám chửi fb Phan Anh suốt.
Khéo mấy ông to mồm chửi nhất lại là ông chả chuyển xu nào, chỉ nghe hơi nồi chõ, hoặc là dân ăn lương để chửi.

RauCanTay

Xe buýt
Tài khoảng Thủy Tiên cán móc 100 tỷ rồi CCCM

RauCanTay

Xe buýt
Tầm trăm tỏi rồi chỉ nguyên em ấy mang thuyền đi phát đồ với tiền mặt thì ko biết bao giờ mới xong được! mà chia cho các "tổ chức địa phương" thì các nhà hảo tâm tin tưởng với cộng đồng mạng sẽ ko hài lòng. Em thấy bài toán bắt đầu khó, hy vọng team em ấy và những người ủng hộ giải được!
Em thấy Thủy Tiên nói sao lũ rút xin chịn quyền xây nhà chống lũ cho dân dfija phương

RauCanTay

Xe buýt
Các cụ mợ khen Thủy tiên ít thôi, và tem tém cái miệng đừng tranh thủ chê nhà nước. Tránh để Thủy tiên phải dẫm vết xe đổ của Phan Anh. Phan Anh đợt đó công bố hẳn 1 khoảng thời gian để chuyển trả lại tiền từ thiện cho những ai muốn đòi lại. Sau đó mới kết toán mua trâu bò và CK cho quỹ trái tim cho em mà vẫn bị 1 đám nhằng nhẵng không nhắn tin đòi tiền nhưng sau thời hạn khóa chốt sổ, tiền tiêu hết rồi lại đi còm chửi dạo.
Ở đâu ra lắm ông dở hơi có tiền chuyển tiền từ thiện mà rảnh rỗi bám chửi fb Phan Anh suốt.
Khéo mấy ông to mồm chửi nhất lại là ông chả chuyển xu nào, chỉ nghe hơi nồi chõ, hoặc là dân ăn lương để chửi.
cụ thấy ai mua bò giống tính kg chưa 🐒

bạch trà

Xe tải
cụ thấy ai mua bò giống tính kg chưa 🐒
Cụ show hóa đơn đỏ hay bằng chứng là ông đấy mua bò giống giá đắt hơn mặt bằng hoặc là bò giống đểu đi?
Chưa thấy ai đưa được bằng chứng mua bò đắt. Con số quyết toán đưa lên cũng đếch có ai moi ra được là ăn chặn tiền. Chỉ có bị cấm sóng truyền hình, mất nghiệp mãi là có thật.

100 tỏi thì chỉ có làm việc với các tỉnh, tài trợ mỗi tỉnh 10-20 tỏi. tỉnh lên danh sách, đối tượng nhận tiền là nhanh, gọn
e gái xách valy về với chồng, con =))
Em ấy cố gắng đi trực tiếp cụ à. Phải nói là em này giỏi thật, nước lũ mênh mông mưa to gió lớn nguy hiểm vậy mà vẫn đi ầm ầm trên cái thuyền nhỏ cùng với team

@xichlo@

Xe điện
Em chờ bên mặt trận công bố số tiền cứu trợ!
Số tiền em Tiên đã là gì so với mấy triệu ngày lương, mấy triệu hộ gia đình góp cho tổ dân phố cả nước!

quochung89

Xe buýt
Tầm trăm tỏi rồi chỉ nguyên em ấy mang thuyền đi phát đồ với tiền mặt thì ko biết bao giờ mới xong được! mà chia cho các "tổ chức địa phương" thì các nhà hảo tâm tin tưởng với cộng đồng mạng sẽ ko hài lòng. Em thấy bài toán bắt đầu khó, hy vọng team em ấy và những người ủng hộ giải được!
E nghĩ rằng số tiền quá lớn như vậy và còn tiếp tục tăng thì vật phẩm sẽ ko thể giải quyết triệt để đc, trc mắt cứ cứu trợ nhu yếu phẩm, sau lũ, hạ tầng bị tàn phá còn rất nhiều vc để làm, mỳ tôm, gạo,....100 tỉ thì nhiều chứ trường học, nhà cửa, đường xá, cầu cống thì mấy đâu. Còn có gia đình những người bị thiệt mạng nữa. Nói chung số tiền lên quá khủng như này rồi thì cần phải 1ekip chuyên nghiệp và có tâm

newbieshn

Xe tăng
thế lại end-game nhanh quá! Người ta ủng hộ ẻm vì ẻm làm trực tiếp, đưa quà + tiền tới tận tay bà con mà. Chứ đổ tháo cho cơ quan đoàn thể thì nhiều người đã ko muốn đóng góp rồi: vừa lâu lại vừa lo bị xà xẻo.
Phát trực tiếp kiểu tự phát không qua chính quyền thế này cũng bỏ sót nhiều hộ lắm. Người có người không tội cho nhiều nhà mong chờ mãi chả thấy đâu. Vùng sâu vùng xa thì hầu như không có cơ hội được đội tự phát kiểu em Tiên này đoái hoài vì tự phát thì không đủ phương tiện tiếp cận, cũng tội cho họ.
Đúng là nhận được từ thiện cũng có duyên phận. Có anh gì ở Hải Lăng đói 10 ngày chả được đoàn nào ngó đến

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thuỷ Tiên giỏi thật! Em thực sự nể bạn này. Nhưng đúng như em ấy nói, cầm vài tỉ đi cứu hộ thì dễ chứ giờ lên đến hơn 100 tỉ rồi thì chắc cũng đau đầu đây! trách nhiệm quá lớn.
View attachment 5573382
Nên khen chị Tiên chứ bác Bạch Trà??
Đành là, với 1 cá nhân, khó lòng ôm hết những người cần giúp đỡ, vì họ cũng chỉ đi được, tiếp cận được ở mức độ nào đó.
Minh bạch thì tôi tin, vì đội này làm từ thiện từ lâu, từ khi hoàn toàn bằng tiền túi của mình, có thể thêm đôi chút từ fans thực sự.
Bản thân fans, họ cũng đóng góp nhiều hơn khi và chỉ khi họ có lòng tin.

Bây giờ, anh ca sĩ Đàm nào đó, nghe bẩu cũng gửi toàn bộ 8 tỷ (fans của ảnh gửi) cho chị Tiên.
Còn chị tự công bố con số 100 tỷ, cực kỳ ấn tượng với 1 cá nhân.
Nếu bác biết 1 cá nhân nào kêu gọi được nhiều hơn thế, làm ơn cho biết.

Về hiệu quả: Có lẽ chưa cao như kỳ vọng, nhưng chắc chắn cao hơn nhiều so với những ông "tem tém cái miệng đừng tranh thủ chê". Cao gấp nhiều lần.
Bác có thừa nhận việc đó?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Lũ Đế Phân Anh hình như lại bắt đầu khởi nghiệp bằng cách cho một số nick mới toe đi thanh minh, định hướng.
Hehe, dân giờ khôn rồi. 1 lần bất tín vạn lần bất tin ;))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
100 tỏi thì chỉ có làm việc với các tỉnh, tài trợ mỗi tỉnh 10-20 tỏi. tỉnh lên danh sách, đối tượng nhận tiền là nhanh, gọn
e gái xách valy về với chồng, con =))
thế lại end-game nhanh quá! Người ta ủng hộ ẻm vì ẻm làm trực tiếp, đưa quà + tiền tới tận tay bà con mà. Chứ đổ tháo cho cơ quan đoàn thể thì nhiều người đã ko muốn đóng góp rồi: vừa lâu lại vừa lo bị xà xẻo.
Phải lập 1 team các bác ạ:
Team này chắc cỡ chục chú là ít.
Mỗi ông lo vài huyện.
1-2 ông lo về mua sắm Nhu yếu phẩm.

Em Tiên chỉ làm mỗi việc Kêu gọi tiền thiên hạ thôi.

longvu1988

Đi bộ
Thủy Tiên không chỉ được biết đến là một nữ ca sĩ đã dậy thì thành công một cách ngoạn mục, là vợ của cựu tuyển thủ nổi tiếng Công Vinh, mà em còn là một nghệ sĩ có tấm lòng nhân ái. Đã nhiều lần, khi đồng bào gặp khó khăn hoạn nạn, em đã đứng ra kêu gọi rất hiệu quả sự chung tay lá lành đùm lá rách từ cộng đồng fan của mình. Lần này cũng vậy, chỉ trong 2 ngày em đã kêu gọi được 22 tỷ tiền mặt và trực tiếp ra miền Trung để giúp đỡ đồng bào lũ lụt. Cám ơn Thủy Tiên!
Tuyệt vời quá. Cám ơn Thủy Tiên nhiều, chúc mợ có thêm nhiều sức khỏe để giúp đỡ cho bà con khó khăn.

Tommytep

Xe tăng
Em thấy Thủy Tiên nói sao lũ rút xin chịn quyền xây nhà chống lũ cho dân dfija phương
Phải lập 1 team các bác ạ:
Team này chắc cỡ chục chú là ít.
Mỗi ông lo vài huyện.
1-2 ông lo về mua sắm Nhu yếu phẩm.

Em Tiên chỉ làm mỗi việc Kêu gọi tiền thiên hạ thôi.
Em nghĩ nó cũng nằm ngoài dự kiến của em ấy, không ngờ mọi người tin tưởng & gửi NHIỀU tiền đến thế. ĐI cứu hộ khẩn cấp thì chắc dự liệu cũng chỉ tầm 10 tỉ, giúp được đến đâu thì giúp thôi. Chứ giờ lên 10X dự liệu thì game khó! Cá nhân em nghĩ bạn Tiên này tin cậy vì lịch sử làm từ thiện + người dân miền Tây chắc cũng thực thà hơn mấy ông xứ khác; chỉ có điều nếu xử lý ko khéo vừa mệt người lại mang tiếng thôi.

newbieshn

Xe tăng
Đã gần 110 tỷ rồi.
Em dự sẽ cán mốc 200 tỷ trong 2 ngày nữa
2 ngày vừa qua là 40 tỷ

Au79 Dragon

Xe điện
Nhiều thế này không biết cô Tiên sẽ vận hành thế nào. Dự là căng đấy. Sau lũ giải ngân phát nào đều đậm phát đấy, Tiên mà không trực tiếp làm vớ vẩn lại tai tiếng. Thế mới thấy niềm tin vào chính quyền hoặc các tổ chức từ thiện khác gần như = 0.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
MC Phan Anh vẫn đi làm từ tư thiện ở Huế các cụ nhé.
Trên website của ông ấy công bố đầy đủ các khoản thu chi, mà sao lắm cụ nói kháy ông ấy thế nhỉ?
Chẳng nhẽ ko phân biệt được giọng điệu của bọn DLV đánh ông ấy hay sao?

Chỉnh sửa cuối:

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nhiều tiền thế này là mệt mỏi đấy, quản lý một số tiền lớn như vậy không phải dễ dàng.
Hy vọng em Thủy Tiên và nhóm của em ấy chân cứng đá mềm.

Trạng thái
Thớt đang đóng