[Funland] Tuyệt vời nước Anh

Trạng thái
Thớt đang đóng

ocean1

Xe tăng
Chuyện nầy nằm trong dự tính . Vì chẳng thể nào ép được người dân, ra lệnh ở yên trong nhà thời gian quá dài . Tâm lý con người, khi hết sức chịu đựng, thì sẽ bung thôi, rồi đến đâu thì đến .

Dù có mở cửa lại 100%, những ai khôn ngoan, vẫn tìm cách bảo vệ cho mình và gia đình, họ vẫn mang lên khẩu trang và làm những biện pháp phòng ngừa như củ, cho đến khi , Covid-19 không còn là mối lo ngại đáng sợ.

thuyphongthanh

Xe lăn
Hôm qua số người xem đua F1 tại Silverstone -Anh là 346.000 .Và tuyệt vời hơn là tay đua người Anh ,Hamilton vô địch

Chỉnh sửa cuối:

Rivers

Xe container
Nhà giàu nó có kiểu chơi của nhà giàu, nghèo thì phải chơi kiểu khác. Đèo mẹ, đến lúc hệ thống y tế quá tải, chết một mớ lại nhao lên chửi chính quyền không quan tâm đến mạng sống người dân, nhà nghèo lại còn đòi tiêu chuẩn kép thì chả có đâu.

MercS450L

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, với kinh nghiệm sống 12 năm ở Anh và vẫn cập nhật thông tin từ Anh hàng ngày thì em xin chia sẻ với cụ là nhóm “thiên đường” kia ít lắm ạ :D Dân Anh nhát hơn dân mình nhiều, họ vẫn lo sợ dịch bùng phát lắm chứ không hào hứng như các bạn trẻ trên ảnh đâu ạ :D
Kinh nghiệm 12 năm giải thích hộ em post của cụ bên dưới :D

Hôm qua số người xem đua F1 tại Silverstone -Anh là 346.000 .Và tuyệt vời hơn là tay đau người Anh ,Hamilton vô địch

Houston

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm 12 năm là cái đinh ốc gì so với dân Anh bản xứ hả cụ?
Thế bên Mỹ nơi em sống mở cửa bình thường lại 2 tháng nay thì sao? Dân chúng ra đường mua sắm, ăn uống chẳng mấy ai đeo khẩu trang, chỉ có mấy bà, mấy cô Châu Á, với mấy ông già Việt Nam là còn đeo thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
Đơn giản với F1, Euro và Tennis thì câu chuyện người hâm mộ họ mua vé đi xem lại là chuyện khác. Cụ nghĩ dân Anh đi xem được những giải này là dân ít tiền ạ? :D

MercS450L

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm 12 năm là cái đinh ốc gì so với dân Anh bản xứ hả cụ?
Thế bên em mở cửa bình thường lại 2 tháng nay thì sao?
Chuẩn cụ ạ, nhiều ông tỏ ra nguy hiểm phết chứ ko đùa :))

Đơn giản với F1, Euro và Tennis thì câu chuyện người hâm mộ họ mua vé đi xem lại là chuyện khác. Cụ nghĩ dân Anh đi xem được những giải này là dân ít tiền ạ?
:D
Post trên cụ nói "ít lắm" nhưng xõa F1 gần 350.000 người là "ít" à cụ? Ít thật :))

bimbim71

Xe điện
Hay ho cái nỗi gì?Tự với chả do Bên quê em có Ngày hội lon thông,kết quả vui biết bao nhiêu cccm nay rõ cả dồi đấy!

NNS

Xe ngựa
vâng, tuyệt thật, nhưng cẩn thận ko nó chữa covid xong nó dí cho cái bill dài như tờ sớ Táo quân vài trăm K Eu thì còn tuyệt nữa

Roman

Xe điện
Các nước Châu Âu và mẽo nền y tế nó tốt thì nhiễm khoảng 1-2tr ca nó vẫn OK dc. Việt Nam mình mà đánh đu theo 100-200k ca nhiễm nhập viện là chết như tụt dốc ko phanh. Chẳng nhẽ vàng ông thớt phát vì định hướng vớ vẩn. :(

hungkttt

Xe tăng
Người nhà em nói thế này, người già, người bệnh nền đi vãn rồi còn lại các cháu trẻ thôi nên có nhiễm thì cũng nhẹ tỷ lệ đi theo ông bà sẽ thấp đi, thêm vào đó là tiêm cũng kha khá rồi. Một số ng Anh cao tuổi còn sống thì họ cẩn thận hơn vẫn đeo mask và hạn chế ra đường.

Mrwrong

Xe tải
Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 29/7/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dân Tổ

Xe container
Xin phép các cụ tham gia thớt này :D Đầu tiên em vào đọc cái tít cũng mừng rơn, nghĩ có gì để mừng về 1 quốc gia mình đã từng sống và học tập và để hiểu xem ý ông thớt là gì :D

Đọc lại mấy còm phản hồi thì hóa ra tổ lái về vấn đề pcd nhà mình, lại định hướng so sánh, khen chê và "sống chung" tôn thờ mấy nước đã từng giãy đành đạch những đợt dịch năm vừa qua. Mấy nick kêu bên này đang sống bình thường, rồi chết thế có đáng đâu - em xin phép chửi: "đồ vô văn hóa, vô học." :) Đừng mang mác đang sống bên đó để dè bỉu việc người khác đã từng sống bên đó, đưa kiểu xoáy cá nhân vào câu chuyện thực sự rất hèn. :)

Nếu yêu England vậy, chịu khó vào các diễn đàn y khoa bên đó, vào hẳn các group báo bên đó mà đọc phản hồi bình luận của người dân về việc "mở toang" này, để xem thực sự họ nói gì. Bê cái F1, khi khán giả của nhiều nước đến xem, hay cái Euro và Wimbledon vào để đại diện cho toàn dân Anh không sợ dịch là cái ví von Ếch ngồi đáy giếng nhất.

Dân ăn trợ cấp ở Anh nó khác dân đi làm có tiền, hoặc 1 bộ phận giới trẻ với lối sống YOLO, hay dân nhà giàu tiêm đủ 2-3 liều vaccine lắm, mà số ăn trợ cấp, thất nghiệp ở Anh thì nhiều - dịch bệnh nó khiến đội này mất mát đủ thứ. Tưởng đội vào được sân bóng xem đá bóng là dân bình dân ở Anh á? Quên đi, được bao nhiêu phần trăm trong số đó? Đưa 1 bài báo lên, đọc thì phải hiểu phải ngẫm và cần thiết thì hỏi bạn bè, người thân đang bên đó họ nói ra sao, chứ vội vàng bê về để định hướng thì đúng thật quá hồ đồ. :)

Bên bển tôi không sao, nhưng chúng tôi ở đây có sao các anh ạ, và chúng tôi mừng vì các anh không sao, chứ đừng có sao lại ồ ạt khóc lóc xin về như đợt trước thì hài lắm. Các anh đa nhân cách quá! Bển ạ. :D

kienvinh

Tháo bánh
Thế này các bác ah.

UK họ tính toán cân bằng lợi ích giữa việc lock thì chết vì covid ít nhưng chết vì các bệnh khác không được chữa trị nhiều...

Cái nào lợi hơn cho dân thì làm thoai.

cantona

Xe container
Chuẩn cụ ạ, nhiều ông tỏ ra nguy hiểm phết chứ ko đùa :))

Post trên cụ nói "ít lắm" nhưng xõa F1 gần 350.000 người là "ít" à cụ? Ít thật :))
350k này là kèm xem trực tuyến chứ? Đố cụ kiếm đc cái trường đua F1 nào có sức chứa 350k người, lọc con số tí chứ cụ :D

Phỗng new

Xe điện
Đầu tiên, cần phải tiêm chủng được như nó cái đã. Rồi mới tính cởi với mở sau.

alongcamepolly

Xe lăn
cứ tiêm đủ lượng, miễn dịch cộng đồng là bình thường được; mình đang phấn đấu để đạt mức nó mà chưa được do chưa đủ vaccine thôi;

Trạng thái
Thớt đang đóng