[Funland] TV 8K của hãng nào cho trải nghiệm đỉnh cao giải trí nhất hiện nay vậy cccm?

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
Cccm thông thái am hiểu về smart tivi 8K cho em hỏi chút là nếu xét về các khía cạnh như thiết kế, công nghệ điểm sáng, công nghệ âm thanh. độ phân giải, kích thước màn hình … thì theo TV 8K của hãng nào cho trải nghiệm đỉnh cao giải trí nhất hiện nay? Em đang được sếp giao cho việc mua cái tivi 8K loại xịn đặt phòng khách biệt thự nhà sếp mà vẫn đang phân vân quá. Mong cccm tư vấn giúp. Vodka em xin hầu cccm!

quuanganhmv2

[Tịch thu bằng lái]
cụ lên các web của các hãng chuyên về tivi đó
tha hồ mà ngắm nghía cụ ạ
hoặc sợt gú gồ là ra liền á

trung dinh

[Tịch thu bằng lái]
LG OLED TIVI 8K cụ ạ, theo hãng thì đây là dòng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới
- Thiết kế siêu mỏng ( như 1 tấm kính) chỉ tương đương bề dày chiếc ip 7plus
- Công nghệ điểm ảnh OLED tự phát sáng: với hơn 100 triệu điểm ảnh phụ tự phát sáng kết hợp với nhau, mỗi điểm ảnh của công nghệ OLED là một điểm có thể phát sáng. mang đến sự khác biệt, giúp người xem thưởng thức màu đen sâu nhất, màu sắc phong phú nhất cũng như chất lượng hình ảnh chân thực nhất.
- TV được tích hợp hệ thống loa cao cấp tích hợp trên màn hình
- Sử dụng bộ vi xử lý AI Alpha 9 thế hệ thứ 3, có thể biến đổi nội dung 2K hoặc 4K thành hình ảnh 8K. Công nghệ ThinQ AI, hỗ trợ nhận diện giọng nói, điều khiển hệ sinh thái Home IoT
Kính cụ :) :)

Ô Tô Xịt Lốp

[Tịch thu bằng lái]
LG OLED TIVI 8K cụ ạ, theo hãng thì đây là dòng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới
- Công nghệ điểm ảnh OLED tự phát sáng: với hơn 100 triệu điểm ảnh phụ tự phát sáng kết hợp với nhau, mỗi điểm ảnh của công nghệ OLED là một điểm có thể phát sáng. mang đến sự khác biệt, giúp người xem thưởng thức màu đen sâu nhất, màu sắc phong phú nhất cũng như chất lượng hình ảnh chân thực nhất.
- Sử dụng bộ vi xử lý AI Alpha 9 thế hệ thứ 3, có thể biến đổi nội dung 2K hoặc 4K thành hình ảnh 8K. Công nghệ ThinQ AI, hỗ trợ nhận diện giọng nói, điều khiển hệ sinh thái Home IoT
hình như cao nhất là 88inch phải ko cụ ? nghĩ to nhể, gần 2,3m cơ mà nếu tính theo cách tính inch của màn chiếu ( nhà em có màn chiếu 84'' là 2,13m x 2,13m ) thấy to dã man rồi. đây 88inch, xem chắc sướng lắm, vì tivi dĩ nhiên độ nét thì ngon hơn màn chiếu bộn lần

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
hình như cao nhất là 88inch phải ko cụ ? nghĩ to nhể, gần 2,3m cơ mà nếu tính theo cách tính inch của màn chiếu ( nhà em có màn chiếu 84'' là 2,13m x 2,13m ) thấy to dã man rồi. đây 88inch, xem chắc sướng lắm, vì tivi dĩ nhiên độ nét thì ngon hơn màn chiếu bộn lần
To thì đặt ở những không gian rộng lớn đó cụ, ví dụ cái tivi hơn 2m đặt ở phòng khách biệt thự mà boss em thì cũng mới vừa đẹp, chứ nhỏ hơn kiểu 55inch đặt chỗ đó nhìn lại lọt thỏm, mất cân đối.
Màn chiếu máy chiếu chỉ là hiển thị hình ảnh thôi, còn tivi có bộ xử lý, dĩ nhiên chất lượng hình ảnh, âm thanh phải khác nhau nhiều chứ ạ

An Cốt Nam

[Tịch thu bằng lái]
E cũng hóng TV 8K của hãng nào cho trải nghiệm đỉnh cao giải trí nhất hiện nay vậy ạ các cụ các mợ ? giá rổ ra sao ạ

mrbin

[Tịch thu bằng lái]
Nuột nà tới từng milimet cụ nhể. Bữa em có đọc bài ở đâu đó 1 cụ chia sẻ về trải nghiệm chơi game của em OLED 8K này, thấy bảo " công nghệ điểm ảnh tự phát sáng phản hồi với tốc độ của suy nghĩ " bình thường TV LED với đèn nền hoạt động chậm hơn để đáp ứng với những thay đổi, trong khi TV LG OLED có các điểm ảnh tự phát sáng riêng rẽ nhanh chóng thay đổi trạng thái của chúng. Bộ xử lý alpha9 có thời gian phản hồi nhanh và độ trễ đầu vào thấp. Và khi ở chế độ trò chơi thì độ trễ hiển thị, độ mờ chuyển động và bóng mờ giảm xuống mức gần như không thể thấy được.
Háo hức thực sự

Hàn Trầm

Xe máy
em search thấy có con LG OLED 8K đấy ạ, ngon ngất ngây luôn, đỉnh cao giải trí là đấy chứ là đâu nữa ạ

trung dinh

[Tịch thu bằng lái]
Nuột nà tới từng milimet cụ nhể. Bữa em có đọc bài ở đâu đó 1 cụ chia sẻ về trải nghiệm chơi game của em OLED 8K này, thấy bảo " công nghệ điểm ảnh tự phát sáng phản hồi với tốc độ của suy nghĩ " bình thường TV LED với đèn nền hoạt động chậm hơn để đáp ứng với những thay đổi, trong khi TV LG OLED có các điểm ảnh tự phát sáng riêng rẽ nhanh chóng thay đổi trạng thái của chúng. Bộ xử lý alpha9 có thời gian phản hồi nhanh và độ trễ đầu vào thấp. Và khi ở chế độ trò chơi thì độ trễ hiển thị, độ mờ chuyển động và bóng mờ giảm xuống mức gần như không thể thấy được.
Háo hức thực sự
Nói chung là quá ngon. Như thế mới xứng đáng với số tiền 690 triệu chứ cụ
Tivi này dành cho những người có điều kiện thật sự, không gian nhà rộng.
Nếu cụ nào thích OLED 8K mà chưa phấn đấu đc em 88inch thì có thể tham khảo em 77inch cũng rất gì và này nọ

NewMoon123

[Tịch thu bằng lái]
Nói tới tivi em xin đôi nhời ngoài lề tí ạ, nhà em dùng cả 3 hàng tivi LG, Sony và Ss: em thấy cái ứng dụng của tivi LG nó hay hơn samsung 1 tí là có cái con trỏ di bằng điều khiển nhanh hơn samsung , còn sony thì android được cái nhiều ứng dụng còn lại chậm hơn lg vs samsung về tốc độ , nhà dùng qua cả 3 hãng thấy sony nên làm ứng dụng phần mềm riêng như LG cho mượt vì tivi cũng chỉ youtube là chính và mấy ứng dụng truyền hình. Các cụ thấy em nói đúng ko ạ?

hungcarr

[Tịch thu bằng lái]
Nói tới tivi em xin đôi nhời ngoài lề tí ạ, nhà em dùng cả 3 hàng tivi LG, Sony và Ss: em thấy cái ứng dụng của tivi LG nó hay hơn samsung 1 tí là có cái con trỏ di bằng điều khiển nhanh hơn samsung , còn sony thì android được cái nhiều ứng dụng còn lại chậm hơn lg vs samsung về tốc độ , nhà dùng qua cả 3 hãng thấy sony nên làm ứng dụng phần mềm riêng như LG cho mượt vì tivi cũng chỉ youtube là chính và mấy ứng dụng truyền hình. Các cụ thấy em nói đúng ko ạ?
nếu xét về app, tốc độ và tính tiện lời thì chắc mọi smart tv thua hết bọn android box,
đơn cử con mibox xiaomi hơn 1tr n còn nhanh và dễ dùng hơn khối sony lẫn samsung ở tốc độ, voice. Mấy dòng trên 50tr thì chưa thử n từ 30tr trở lại toàn vậy

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ nào thích OLED 8K mà chưa phấn đấu đc em 88inch thì có thể tham khảo em 77inch cũng rất gì và này nọ
Em cũng đang phấn đấu căn biệt thự trước cụ ạ. Chứ giờ dồn tiền mua em OLED 8K này thì cũng được thôi, mỗi tội là xong rồi cái tv nó chẳng khớp với cái phòng khách thì nhìn kệch cỡm lắm ạ.
Còn giờ em nghiên cứu cho boss cái đã ạ

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
E cũng hóng TV 8K của hãng nào cho trải nghiệm đỉnh cao giải trí nhất hiện nay vậy ạ các cụ các mợ ? giá rổ ra sao ạ
Nhắc tới tivi 8K cho trải nghiệm đỉnh cao giải trí mà nhất thì làm sao có thể ko nhắc tới LG được hả cụ. TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới với nhiều công nghệ cao cấp, thiết kế đẹp, cấu hình cao, hệ thống âm thanh chắc không hãng nào vượt qua nổi luôn
Mua con 88inch cụ ạ. Các cụ xem các trận cầu nảy lửa thì đúng là xuất sắc

An Cốt Nam

[Tịch thu bằng lái]
Nhắc tới tivi 8K cho trải nghiệm đỉnh cao giải trí mà nhất thì làm sao có thể ko nhắc tới LG được hả cụ. TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới với nhiều công nghệ cao cấp, thiết kế đẹp, cấu hình cao, hệ thống âm thanh chắc không hãng nào vượt qua nổi luôn
Mua con 88inch cụ ạ. Các cụ xem các trận cầu nảy lửa thì đúng là xuất sắc
TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới của hãng LG có 2 mẫu là 88inch và 77inch đúng không cụ mợ?

Tivi 8K mà cho đỉnh cao giải trí nhất hiện nay thì em nghĩ LG đang đứng top 1
LG OLED 8K 88 inch lớn nhất thế giới còn gì nữa , kích thước màn hình 88 inch đột phá cùng chất lượng hình ảnh 8K siêu sắc nét và âm thanh quá tuyệt vời, loa của chiếc tivi đc tích hợp trên màn hình, đồng thời được trang bị trí tuệ nhân tạo AI, giúp tùy chỉnh âm thanh tạo hiệu ứng âm thanh nâng cao trong phim, giúp tạo ra âm trầm sâu hơn, âm cao sáng hơn cũng như giọng nói cũng rõ ràng khi xem phim, chơi game hay xem thể thao

mrbin

[Tịch thu bằng lái]
Chênh khoảng 200 triệu thì phải cụ ạ, con số cũng ko hẳn là nhỏ đâu, nên em vẫn thích số 1 hơn là số 2

binhoanh

[Tịch thu bằng lái]
Mọi ng cho em hỏi là tivi tích hợp giọng nói có tiện hơn nhiều so với tivi thường ko ạ. Em đang phân vân định mua 1 chiếc tivi tích hợp giọng nói ạ

kevinnbt

Xe tải
Mọi ng cho em hỏi là tivi tích hợp giọng nói có tiện hơn nhiều so với tivi thường ko ạ. Em đang phân vân định mua 1 chiếc tivi tích hợp giọng nói ạ
Rất tiện , nhất là lúc cụ hát Karaoke để tìm bài hát, hay trẻ em, người lớn tuổi tìm clip trên youtube cũng dễ hơn cụ ạ
cụ mua con LG 55 đi, bao phê về hình ảnh và âm thanh

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới của hãng LG có 2 mẫu là 88inch và 77inch đúng không cụ mợ?
Đúng rồi ạ cụ
Vote cụ mua em OLED 8k 88inch đó ạ.
Chiếc tivi này dùng chip xử lý hình ảnh riêng biệt Alpha 9 thế hệ 3và hỗ trợ cả 4 định dạng HDR 4K phổ biến, nội dung sẽ trải qua công nghệ giảm nhiễu 6 bước giúp hình ảnh hiển thị sắc nét. Túm lại là tivi nó sẽ đưa ra những thước phim đẹp nhất nét nhất chuẩn và sống động nhất cho cụ tha hồ thưởng thức

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi ạ cụ
Vote cụ mua em OLED 8k 88inch đó ạ.
Chiếc tivi này dùng chip xử lý hình ảnh riêng biệt Alpha 9 thế hệ 3và hỗ trợ cả 4 định dạng HDR 4K phổ biến, nội dung sẽ trải qua công nghệ giảm nhiễu 6 bước giúp hình ảnh hiển thị sắc nét. Túm lại là tivi nó sẽ đưa ra những thước phim đẹp nhất nét nhất chuẩn và sống động nhất cho cụ tha hồ thưởng thức
Nghe mợ nói em thấy ổn áp quá đi à. đúng là đỉnh cao giải trí thật