[Funland] TV hỏng câu chuyện buồn cuối tuần.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
6 củ màn hình mới cứng hàng ngoài

maitung

Xe buýt
TV LG nhà em bị lỗi mất nửa màn hình bên phải, em google ra một clip hướng dẫn sửa bằng cách dán băng dính mấy chân cáp màn. Em mở TV ra làm theo, hì hục nửa đêm làm vì đúng lúc trận bán kết WC Arg-Hà Lan thì phải. Sửa xong kịp xem hiệp phụ và đấu pen :))
cụ xem clip của bạn thợ trg SG đúng ko? thợ nhà mình nhiều mẹo vặt hay phết. nếu mang ra hãng bảo hành chắc chắn là bắt thay màn rồi :)

harrynh

Xe điện
Có 2,3 thớt về sửa màn hình tv, cụ search là ra đấy thông tin.
Sửa có mấy trăm k tội gì vứt đi nhỉ, 1 số cụ ko biết kỹ thuật phán bừa thay màn mấybtr với cả vứt đi mua cái mới...lại đi 15- 20 củ như chơi.

tomtomchát

Xe container
Nhìn cái hình này em lại nhớ năm ngoái tv nhà em cũng bị sọc đen từ trên xuống. Thằng chồng em bế tv ra anh thợ trong làng sửa.
Về nó báo em 2 củ. Xuất thóc cho nó xong thì tối đấy nó say lòi tù và! hôm sau nó ôm tv về.
Bẵng đi 1 thời gian, em ngồi cỗ bàn với vợ ông sửa tv, bà chị ý mới bảo em tv nhà em bệnh tật gì đâu, thằng chó chồng em nó dán decal đen lên giả vờ hỏng để lấy tiền đi uống bia :|:|:|:|:|
Lại được cái chả bao giờ em lau chùi mấy cái đồ điện đóm trong nhà, ngày bé bị điện giật đâm ra em sợ điện.
Nghĩ vẫn cay!
Mợ triển cái chiêu sịp tím phai màu cho nó đê :)) cắt luôn cả đôi, hết cay ngay ;))

phuongmit

Xe cút kít
Nhìn cái hình này em lại nhớ năm ngoái tv nhà em cũng bị sọc đen từ trên xuống. Thằng chồng em bế tv ra anh thợ trong làng sửa.
Về nó báo em 2 củ. Xuất thóc cho nó xong thì tối đấy nó say lòi tù và! hôm sau nó ôm tv về.
Bẵng đi 1 thời gian, em ngồi cỗ bàn với vợ ông sửa tv, bà chị ý mới bảo em tv nhà em bệnh tật gì đâu, thằng chó chồng em nó dán decal đen lên giả vờ hỏng để lấy tiền đi uống bia :|:|:|:|:|
Lại được cái chả bao giờ em lau chùi mấy cái đồ điện đóm trong nhà, ngày bé bị điện giật đâm ra em sợ điện.
Nghĩ vẫn cay!
Chồng mợ kiểu gì lúc say chả thốt lên: biết thế dell lấy vợ ;))

hm.tuan

Xe điện
Nghĩ vẫn cay!
Mợ gọi chồng bằng thằng thì đủ biết sao hắn phải làm vậy.

TN1805

Xe điện
Nay bình minh muộn mở tv lên xem thì tv bị như này các cụ ạ, như này có còn sửa được không hay phải thay mới thế các cụ.

cảm ơn các cụ.
Cụ dùng đầu Android TV Box hàng trôi nổi không xuất xứ là dễ hỏng TV lắm.

Tomus

Xe máy
Tivi nhà em đây ợ. Thợ Sony tới thay cái main cũ 2,5 triệu, lấy cái main của mình mang về sửa rồi chắc đi thay tiếp cho nhà khác #:-s

duonglamkhoa

Xe buýt
Nghĩ vẫn cay!
Đọc còm mợ làm em phọt cười. =))

longphúc

Xe tăng
Tivi nhà em đây ợ. Thợ Sony tới thay cái main cũ 2,5 triệu, lấy cái main của mình mang về sửa rồi chắc đi thay tiếp cho nhà khác #:-s

Main thì rẻ bèo cụ ạ,các hội nhóm bán xác tivi hỏng màn thì loanh quanh 600k/cái,cụ lên đó mua cả cái về tha hồ thay,thợ xơi cụ 2.5 củ thì chiem đẹp quá

duonglamkhoa

Xe buýt
Mợ gọi chồng bằng thằng thì đủ biết sao hắn phải làm vậy.
Thời SV, em có tham gia viết báo của trường. Trong khoảng 1 tiếng em làm được bài phóng sự khoảng 2 trang, cũng phỏng vấn anh A, cô B như thật nhưng toàn tự nghĩ ra câu hỏi, tự nghĩ ra câu trả lời. Có đi đâu méo đâu, ngồi đúng 1 chỗ, xong bài phóng sự.

Đôi khi để cho diễn đàn vui và thú vị thì cũng có một vài câu chuyện tự nghĩ ra cho nó fun mà cụ.

Nắng nhạt

Xe điện
Để chồng phải dùng "thủ đoạn" để có tiền uống bia thì mợ cũng phải tự nên xem lại mình.
Chẳng hiểu các chị em nghĩ gì chứ mình nghĩ cảnh đàn ông vợ nắm hết tiền trong túi không có đồng nào nó cứ hèn hèn sao ấy. Nhà mình thì vợ thấy ví chồng hết tiền thì đút vào thêm nhỡ có cần gì còn có mà tiêu.
Đọc còm mợ ấy em cũng buồn cười và ngạc nhiên. Em đoán chồng mợ ấy diệu chè cờ bạc ăn bám vợ thì mới xứng đáng gọi thế. Đàn ông như thế này gọi hèn còn là nhẹ. Tuy nhiên em cũng không đánh giá cao đàn ông mà phải để cho vợ kiểm tra ví thấy hết thì nhét vô. Đàn ông chuẩn mạnh mẽ trong mắt em là phải kiếm ra tiền và luôn làm chủ đồng tiền của mình. Hành động đưa tiền cho vợ chi tiêu nó nam tính đáng ngưỡng mộ lắm. Đưa cho vợ tiêu hết lại đưa. Còn người đàn ông mà kiếm bao nhiêu đưa hết cho vợ giữ, có việc gì lại hỏi xin thì cũng tốt, nhưng không nam tính lắm. Em chấm 5 điểm :)

demax

Xe tăng
Đọc còm mợ ấy em cũng buồn cười và ngạc nhiên. Em đoán chồng mợ ấy diệu chè cờ bạc ăn bám vợ thì mới xứng đáng gọi thế. Đàn ông như thế này gọi hèn còn là nhẹ. Tuy nhiên em cũng không đánh giá cao đàn ông mà phải để cho vợ kiểm tra ví thấy hết thì nhét vô. Đàn ông chuẩn mạnh mẽ trong mắt em là phải kiếm ra tiền và luôn làm chủ đồng tiền của mình. Hành động đưa tiền cho vợ chi tiêu nó nam tính đáng ngưỡng mộ lắm. Đưa cho vợ tiêu hết lại đưa. Còn người đàn ông mà kiếm bao nhiêu đưa hết cho vợ giữ, có việc gì lại hỏi xin thì cũng tốt, nhưng không nam tính lắm. Em chấm 5 điểm :)
Mình khi mới cưới thì vợ hay giặt quần áo nên hay xem ví, thấy ví ít thì bỏ thêm. Tiền mình kiếm không phải bằng lương nên không có chuyện nộp hằng tháng như các cụ khác, làm được nhiều thì đưa nhiều. Nói thật mình mà giữ cũng tiêu rất ác. Sau biết mình toàn tiêu tiền thẻ là chính nên vợ không xem ví nữa. Giờ thì mình tiêu thẻ và ck gần như 95% nên ví luôn luôn không có tiền mặt. Đến nỗi con còn nói bố nghèo hơn mẹ vì trong ví không bao giờ có tiền.

thachhan

Xe tải
Mình có con sony 55. Mấy hôm nay nó dở chứng, hình lem nhem như âm bản, ko hiểu có sửa được ko?

duongqua

Xe container
tivi thời bây giờ đúng là hết bh cái là tạch. Chả bù ngày xưa dùng xà xã gần 20 năm mãi chả hỏng. Nhà e 1 cái mua năm 2013 dùng đến 2014 bị cháy bóng đèn màn hình may còn bh nên được thay bóng mới. Đến 2018 thì bị sọc màn hình, cổng HDMI hỏng ko kết nối đầu được. E chán chả sửa vứt ko luôn, nhà cũng cắt hết cab luôn. Trong nhà, ng lớn mỗi ng 1 cái ipad thích xem j thì em. Trẻ con thì cũng ko có nhu cầu nhiều.

cargoman

Xe điện
Em cũng bị và kinh nghiệm là đã dính tới màn là mua mới,giờ kg cần hàng cao cấp cứ làm mấy cái xiaomi 5-6 tr đã có cái 55 inch rồi
Xiaomi dùng có ổn không cụ nhỉ?