[Funland] TV OLED bị vệt đen màn

hcmt

Xe điện
E có con Oled của LG cũng bước sang năm thứ 6.
Nay thấy có vết đen bên dưới cách mép khoảng 15cm. rộng khoảng 10cm. Nó cũng mờ thôi, nhưng xem kỹ sẽ thấy, mờ mờ như vết bụi xước màn
E tưởng là hiện tượng lưu ảnh nên cho làm mới điểm ảnh oled , vẫn ko hết.

Có cụ nào bị hiện tượng này ko ạ. Thế có phải là bắt đầu hỏng ko hả cc.
Ko biết nó có loang ra và cụ nào có kinh nghiệm là nó sẽ tồn tại thêm đc khoảng bao lâu ko để e chuẩn bị xèng làm cái mới. Chắc vẫn Oled

Isu_zu

Xe container
Nay thấy có vết đen bên dưới cách mép khoảng 15cm. rộng khoảng 10cm. Nó cũng mờ thôi, nhưng xem kỹ sẽ thấy, mờ mờ như vết bụi xước màn

Ko biết nó có loang ra và cụ nào có kinh nghiệm là nó sẽ tồn tại thêm đc khoảng bao lâu ko để e chuẩn bị xèng làm cái mới. Chắc vẫn Oled
OLed LG 65"E6T của em làm cái rụp đen sì sau 5 năm sử dụng, vậy là chạy ra siêu thị bê cái mới về cho nhanh. Mà sau 5 năm giá còn có 1/3, thấy cũng khoái :))

hcmt

Xe điện
Em cũng đợi nó ngỏm để thay. Nửa nạc nửa mỡ thay thì tiếc, ko thay nhìn vệt đó cũng khó chịu

xe rua vang

Xe hơi
dòng oled sau mấy năm dùng hay bị thua xa tv cổ ngày xưa dùng mãi chả hỏng

lovecarhpqn

Xe điện
dòng oled sau mấy năm dùng hay bị thua xa tv cổ ngày xưa dùng mãi chả hỏng
Tv cổ hồi xưa các hãng tự sản xuất dùng màn hình CRT dùng >15 năm chả sao, sau đến thế hệ màn hình, Projecter, LCD. Plasma màn hình kích thước to tuổi thọ cũng được, sau đến thế hệ led, qled, oled chỉ có lg, ss sx ra là chính, chất lượng thì ối giời ơi, nhiều tv chưa hết bh panel hình đã lăn ra chết bố rồi, dùng hết bh thì cũng may rủi thôi, thay chính hãng thì =1/2 cái tv rồi, nhiều cụ chọn pa thay ngoài hoặc mua mới 😁

Laminar

Xe máy
Mấy anh Hàn xẻng bây giờ đã rút kinh nghiệm từ anh Nhựt bổn, cố tình sử dụng linh kiện có độ bền 3-5 năm để vừa hết BH là lăn ra hỏng, dân nó còn đi mua TV mới chứ ko thì phá sản hoặc bán mình cho tàu khựa hết.

Alongcamepolly06

Xe điện
công nhận độ bền TV giờ không so với xưa được, nhưng công nghệ thì ngập tràn!

LTTRUONG

Xe hơi
giờ muốn mua con 55inch chọn hãng nào các cụ, trước là con LG UHD 7600 mới được 3 năm lăn ra chết rồi

NayruLove

Xe buýt
Nghe các cụ bàn luận như này, xem ra rác thải công nghiệp càng ngày càng chồng chất nhỉ. Hỏi vì sao nhiều người tiến bộ xây dựng các tổ chức kêu gọi bảo vệ môi trường rầm rộ, nhưng nhiều người vẫn chẳng đoái hoài thậm chí giãy nảy lên. Chỉ mong là con cháu sau này chạy đua phát triển công nghệ lên còn có biện pháp xử lý ngược lại :))

2_Speed

Xe hơi
Cố dùng cho hỏng hẳn rồi thay, mà nó cũng ko hỏng ngay được đâu cụ

BMZ_Z4

Xe điện
Mấy hôm trước ẩm, thứ 4 con tivi LG nhà em cũng lăn quay ra không lên ảnh, em cảm giác led vẫn lên. Em thử cast youtube từ điện thoại thì vẫn có tiếng.
Lên youtube thì có ngay thuốc chữa là băng dính thần chưởng mà thợ bảo cứu được 7-8/10 con.
Thế là em lọ mọ mở máy ra tự làm em yêu khoa học, may mà cũng lên được hình trong cái sự há hốc mồm của con trẻ, thôi cứu được ngày nào hay ngày đấy chứ nó cũng được 5 năm rồi. Thiệt hại là mảnh băng dính, 30 phụt lọ mọ mở máy và 2 nhát cắt vào ngón tay vì cái thép vỏ máy phía sau nó sắc vãi, các cụ tự mở ra thì cần thận nhé, có găng tay vải thì tốt.
Lần sau hỏng em laị thử băng dính tiếp, không cứu được thì em cho đi bụi.

Chelski

Xe điện

6 năm là cũng bền rồi đó cụ...2,3 năm hết bảo hành là toi mới sợ, cụ cứ xem tạm, khi nào hỏng thì bỏ thay con mới

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Giờ công nghệ phát triển như vũ bão. Em nghĩ tivi dùng 5-6 cũng nên thay mới nếu hỏng.
Em nhớ xưa các anh nhớ nói "Một đời ta muôn vàn đời chúng nó" ;))