[Funland] TV Xiaomi rẻ thế! xem có ổn không?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Xiaomi em có ngó qua rồi, là hàng tiểu ngạch nên không thuế, không bảo hành chính hãng, không tiếng việt,không có dvbt2. Vậy nên giá rẻ hơn, hư thì tự sửa, khi dùng thì phải mày mò các kiểu không hợp với người già, trẻ nhỏ, chị em phụ nữ, muốn xem tivi thì phải xem qua mạng ( cái này khi xem bóng đá là ghét nhất) hoặc dùng cap.mà bản chất xiaomi cũng nhập tấm nền của lg và các hảng nội địa khác về lắp ráp chạy phần mềm rồi bán thôi.giá thành thì cũng không phải quá rẻ so với hãng khác ( so sánh cùng phân cấp nhé).còn em sau thời gian ngó nghiêng cuối cùng lấy con lg cùng phân cấp mà đắt hơn có 1,5 triệu. Được bảo hành 2 năm, có dvbt2, có tiếng việt, nên so ra được nhiều hơn mất.
Vậy thực ra nó không rẻ hơn LG là mấy cụ nhỉ. Vậy mà em xem chiếc 65in của LG toàn thấy 60 - 70 triệu

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Dòng cao cấp thì đắt cụ ạ.
Xẻo mi chỉ rẻ hơn Samsung và LG chút thôi cỡ khoảng 10% chứ không rẻ hơn nhiều. Cháu lang thang đi xem đôi hôm định lấy con 65" nhưng vẫn ko duyệt được. Về hình ảnh thua Samsung hơn cái vào internet thì nhanh hơn thấy rõ. Bảo hành thì giờ thấy các thương nhân đang bảo hành cho 3-6 tháng. 1 đổi 1 trong vòng tuần đầu hoặc tháng đầu tùy theo mức tiền khách trả. Trong khi ông Samsung, Lg thì bảo hành 2 năm. Ông Samsung, LG có DVB tích hợp sẵn cắm anten là có thể xem truyền hình miễn phí. Xiaomi thì ko có, màn hình chính của Xiaomi khi mới log in toàn tiếng tàu, chạy trên nên serve tại khựa.
Con Xiaomi 65" panel nó dùng của thằng LG. Chất lượng cháu nghĩ cũng 1.9 -1.10 với samsung, LG chứ chả đùa "Vì nó là hàng nội địa khựa".
Em chưa hiểu ý cụ lắm! ví dụ 65in em xem thấy dòng cao cấp nhất của Xiaomi có giá khoảng 23-24 củ. Trong khi dòng cao cấp nhất của LG em thấy cũng khoảng 60-70 củ, đấy là giá đã giảm của nhân viên siêu thị đưa ra, chứ thực tế họ đề tới gần 90 củ. Như vậy sao gọi là rẻ hơn 10% được?

Hay là dòng cao cấp nhất của Xiaomi cũng chỉ bằng dòng rẻ tiền của LG?

berryfun

Xe điện
Em chưa hiểu ý cụ lắm! ví dụ 65in em xem thấy dòng cao cấp nhất của Xiaomi có giá khoảng 23-24 củ. Trong khi dòng cao cấp nhất của LG em thấy cũng khoảng 60-70 củ, đấy là giá đã giảm của nhân viên siêu thị đưa ra, chứ thực tế họ đề tới gần 90 củ. Như vậy sao gọi là rẻ hơn 10% được?
Hay là dòng cao cấp nhất của Xiaomi cũng chỉ bằng dòng rẻ tiền của LG?
Các dòng khác nhà cháu không biết. Nhưng 4S Pro 65" giá 18tr. Cái viền nó bo bằng thanh nhôm màu vàng các góc cắt ghép nhìn như thợ vietnam ghép cửa nhôm. Dòng TV4 65" giá 23tr. thì đẹp hơn. Nhưng nếu 23tr thì không ăn được con Samsung UX7100 65' giờ có 22.2tr thôi.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Các ông không chuyên cứ cắm mặt vào ti vi tàu!:D
Nói thật là ti vi nó có nhiều phân khúc, cùng một hãng nó đã có rất nhiều phân phúc khác nhau.
Phân khúc tương đương, cùng kích thước màn hình, thì ti vi Nhật, Hàn nó cũng chỉ đắt hơn ti vi tàu 1-2 triệu là cùng. Tội éo gì dùng mấy con TV tàu, hình ảnh nhợt nhạt, màu sắc không cân, chuyển động nhanh thì vỡ hình!
Không có chuyện 65 inch tàu thì 17 triệu, Nhật Hàn thì chăm triệu đâu! Nó chỉ hơn một vài triệu thôi!
Vứt c.m nó mấy cái TV tàu đi cho nhanh!

thibuqua

Xe hơi
Rất ổn cụ nhé, em đã từng dùng nhưng giao lưu mất rồi. hihi

Zerodaide

Xe buýt
Vậy thực ra nó không rẻ hơn LG là mấy cụ nhỉ. Vậy mà em xem chiếc 65in của LG toàn thấy 60 - 70 triệu
hàng không thuế, không đại lý bảo hành thì thế thôi cụ. nếu cụ không ngại mấy cái em nói ở trên thì cứ rinh xiaomi về thôi. còn đồ điện tử thì hên xui thôi cụ. đến thằng apple tiêu chuẩn sx khắt khe đến thế mà vẫn có hàng lỗi nữa là thằng khác

xelulu

Xe buýt
Nói thật là ti vi nó có nhiều phân khúc, cùng một hãng nó đã có rất nhiều phân phúc khác nhau.
Phân khúc tương đương, cùng kích thước màn hình, thì ti vi Nhật, Hàn nó cũng chỉ đắt hơn ti vi tàu 1-2 triệu là cùng. Tội éo gì dùng mấy con TV tàu, hình ảnh nhợt nhạt, màu sắc không cân, chuyển động nhanh thì vỡ hình!
Không có chuyện 65 inch tàu thì 17 triệu, Nhật Hàn thì chăm triệu đâu! Nó chỉ hơn một vài triệu thôi!
Nặng nhời quá. Vui lên cụ cái tivi thôi mà

DucHoan

Xe tăng
Em dùng qua cả lg ,samsung, sony và giờ là xiaomi. Màu sắc thì cũng không kém nhiều lắm đâu ạ, vì đa phần dùng màn của lg và samsung mà. Nếu cùng cấu hình thì tivi xiaomi rẻ hơn nhiều đó ạ, chả qua về việt nam qua nhiều khâu thương gia nó đội giá lên. Em ví dụ con 55 inch cấu hình khá khủng bên đó mua chỉ tầm 7.5tr thôi, ăn đứt mấy con coocaa vớ vẩn. Và cái quan trọng em thích là nó chạy android rất mượt, chứ samsung,lg chạy hđh riêng chán, đây có rất nhiều cái hay để trải nghiệm. Chất lượng hình ảnh cũng đc cải thiện qua mỗi lần cập nhật phần mềm. Còn về độ bền thì em chưa biết thế nào, máu là chơi thôi vì dùng đt của xiaomi nhiều rồi, rất ưng luôn. Tivi ở mình đc bh 2 năm, nhưng đa phần sau 2 năm nó mới tạch, cay nhất vẫn là thằng sony, chắc cạch đến già

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng qua cả lg ,samsung, sony và giờ là xiaomi. Màu sắc thì cũng không kém nhiều lắm đâu ạ, vì đa phần dùng màn của lg và samsung mà. Nếu cùng cấu hình thì tivi xiaomi rẻ hơn nhiều đó ạ, chả qua về việt nam qua nhiều khâu thương gia nó đội giá lên. Em ví dụ con 55 inch cấu hình khá khủng bên đó mua chỉ tầm 7.5tr thôi, ăn đứt mấy con coocaa vớ vẩn. Và cái quan trọng em thích là nó chạy android rất mượt, chứ samsung,lg chạy hđh riêng chán, đây có rất nhiều cái hay để trải nghiệm. Chất lượng hình ảnh cũng đc cải thiện qua mỗi lần cập nhật phần mềm. Còn về độ bền thì em chưa biết thế nào, máu là chơi thôi vì dùng đt của xiaomi nhiều rồi, rất ưng luôn. Tivi ở mình đc bh 2 năm, nhưng đa phần sau 2 năm nó mới tạch, cay nhất vẫn là thằng sony, chắc cạch đến già
Đấy là cụ dùng riêng lẻ từng cái, khó cảm nhận! Với lại cụ chỉ xem TV với mấy cái phim chất lượng hình không cao, xem mấy thước phim bom tấn độ phân giải cao là biết ngay.
kê hai cái cạnh nhau, dùng một đầu phát tín hiệu chia đôi, khác nhiều đấy ạ!
Dễ nhất là vào mấy cái siêu thị to to, nhìn chất hình TV tàu với TV Nhật Hàn là khác biệt ngay, mắt thường cũng dễ phân biệt, chưa cần máy móc chuyên dụng test.
LCD (LED) thông thường dải màu nó chỉ 8 bit, chỉ có dòng cao cấp nó mới có 10 bit

DucHoan

Xe tăng
Đấy là cụ dùng riêng lẻ từng cái, khó cảm nhận! Với lại cụ chỉ xem TV với mấy cái phim chất lượng hình không cao, xem mấy thước phim bom tấn độ phân giải cao là biết ngay.
Dễ nhất là vào mấy cái siêu thị to to, nhìn chất hình TV tàu với TV Nhật Hàn là khác biệt ngay, mắt thường cũng dễ phân biệt, chưa cần máy móc chuyên dụng test.
LCD (LED) thông thường dải màu nó chỉ 8 bit, chỉ có dòng cao cấp nó mới có 10 bit
Xin hỏi cụ ,là cụ đã dùng tivi xiaomi chưa ạ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em vào siêu thị thì không thấy có Xiaomi chỉ có TCL. Thì đúng là màu sắc hình ảnh của TCL chán thật, không có cửa so với Samsung LG.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Xin hỏi cụ ,là cụ đã dùng tivi xiaomi chưa ạ?
Đứa em tôi nó tổng đại lý phân phối TV 20 năm nay cụ ợ! Hãng nào chả biết!
Không có loại vừa ngon, bổ lại rẻ đâu! Ngay cùng một hãng nó đã có hàng chục lại khác nhau tuỳ chọn!
Hệ điều hành thì thế này, trước thì mỗi hãng một kiểu, gọi nôm na là có chức năng Smat... Giờ nó cùng đi chung hướng có Android TV, thì giống nhau cả, tuỳ biến thoải mái, kết nối hầu như vô tận!
Riêng TV SS, LG hệ điều hành riêng hơi chuối, nhưng cũng thừa khả năng kết nối mạng đủ dùng. Vài hôm nữa TV Samsung ra dòng 2019 hợp tác với Apple cho kết nối Ituné để thưởng thức kho music và phim ảnh hầu như vô tận độc quyền của Táo. Còn hiện nay nó đã có YouTube, Google Play Store, Google Play Movies & TV, Google Play Games, Google Play Music... tá lả rồi!

Tiger Hunter

Xe container
TV e thấy màn của Sony xem vẫn chuẩn nhất nhưng hđh ngu ko tả nổi, dùng chậm rì rì, LG thì màu ko đẹp bằng nhưng có con chuột tiện kinh, không biết có con nào kết hợp được điểm mạnh của 2 thằng này ko :D
Cụ mua cái chuột bay cắm usb là được mà

khoinguyen

Xe điện
Nhà cháu có 42 và 55, giờ muốn tăng inch thì thanh lý món cũ ko đáng mấy đồng...

kvboto

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xì hơi lốp
Con tivi LG 43" nhà em mới được hơn 2 năm bị thế này. Gọi hãng bảo hết bảo hành, phải thay màn hình hết 7 triệu. Em bảo thôi, lúc nào hỏng vứt đi mua tivi mới hãng khác.

honda_cub79

Xe lăn
Theo cháu cứ làm con Samsung hoặc LG gì gì đó dùng cho nó sướng ợ.

shikari

Xe tải
Em vừa quất một loạt đồ điện tử của dienmayrenhat của cụ Thanh, Tivi, tủ lạnh LG và các loại khác ngon bổ rẻ.