tý nữa em được lên báo thành xe điên ạ.:-ss

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chuyện xảy ra đươc hơn tuần rồi ạ. Bây giờ em mới hoàn hồn ngồi kể cho các cụ nghe. Tuần trước em về nhà đi thanh minh. Cô em gái mới có bằng thích lái. Ừ thì đường trưa 1h vắng nên cho cô em leo lên lái. Đến ngã 4 đèn đỏ, trước có mấy xe máy đang đợi đèn, 1 cậu dừng đèn đỏ ở sau mấy xe máy bên trên. Cô em mình thế nào luống cuống ấn nhầm chân phanh thành chân ga, xe chồm lên húc nhẹ vào mít xe của cậu thanh niên kia làm xe bắn lên 1m, cũng may cậu ấy tay lái vững nên không ngã. May mà cô em gái em không đạp thêm phát ga nữa chứ không thì ủi luôn toàn bộ người chờ đèn đỏ. Cậu thanh niên mặt tái mét k còn giọt máu. Sợ quá bắt nó xuống xe. Hú vía tý nữa thì lên báo thành xe điên! :-ss
Hậu quả là xe em bị xước và thủng 1 lỗ ở ba đờ xốc trước như trong ảnh

Vẫn còn may quá, chắc các cụ phù hộ chứ không thì không biết hậu quả thế nào nữa!
Một kinh nghiệm quý giá khi cho người mới có bằng và mới lái ạ!

anhtuan

Xe hơi
Hên quá!!!
Các cụ phù hộ.

Hiepkt

Xe buýt
Bim bim mà ủn thì hậu quả chắc kinh dị hơn vụ BS Anh Huy trong SG X_X

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bim bim mà ủn thì hậu quả chắc kinh dị hơn vụ BS Anh Huy trong SG X_X
vâng. nó nặng như thế cơ mà. lúc táng vào em 2 bánh, cô em gái em còn dứ dứ thêm vài phát nữa, xe nó cứ chồm lên lại thôi, em phải quát ầm lên:" nhả chân ga ra, rồi đẩy cần số về N, bắt nó xuống xe đổi lái. ở ghế dưới bố mẹ và bà em cũng xanh mặt. X_X

soul 9133

Xe tăng
Cụ vẫn còn may đấy. Vừa đi thanh minh về có khác.

Civic TN

Xe lăn
Thế là may lắm rồi. Có phải đền 2 bánh kô cụ?

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ vẫn còn may đấy. Vừa đi thanh minh về có khác.
không cụ ạ. lúc đó mới bắt đầu đi, vừa đi cách nhà 500m ạ.

Thế là may lắm rồi. Có phải đền 2 bánh kô cụ?
em chỉ chạy ra đổi lái và xin lỗi 2 bánh thôi, 2 bánh không bị sao cả, do xe em đâm vào chắn bòn và cao su bánh sau xe máy, xe máy bị ủn lên 1m nhưng không bị ngã, cũng may là nam chứ là nữ khéo ngã rồi.:)

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
mà xe em nó bị làm sao ấy, hình như bị dớp ở cái cản trước bên phụ, ai lái xe em cũng phải làm xước hoặc móp cái cản trước. vợ em làm 1 phát, thằng bạn em mượn xe đi lang sơn cũng làm xước đúng chỗ này, bây giờ đến cô em gái. hồi đầu mới lấy xe em cũng làm xước cũng chính chỗ này luôn.:))

phuchung_cdsp

Xe đạp
mà xe em nó bị làm sao ấy, hình như bị dớp ở cái cản trước bên phụ, ai lái xe em cũng phải làm xước hoặc móp cái cản trước. vợ em làm 1 phát, thằng bạn em mượn xe đi lang sơn cũng làm xước đúng chỗ này, bây giờ đến cô em gái. hồi đầu mới lấy xe em cũng làm xước cũng chính chỗ này luôn.:))
Cụ nói đúng. Ngày tôi đi đăng ký (2B thôi ậ!) xe bị dính đinh, từ đó liên tục bị dính đinh. Thế mới đau mà không làm sao lý giải được. Mặc dù rất cẩn thận.

Kia

Xe tải
Mới có bằng mà bác đã cho chạy xe số tự động rồi X_X nhưng cũng may cho bác.

Chỉnh sửa cuối:

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mới có bằng mà bác đã cho chạy xe số tự động rồi X_X nhưng cũng may cho bác.
cô em em 1 lần cũng cho lái rồi. chắc lần này lâu ngày không lái nên nó thế ạ.:(

TVPL

Xe container
Vẫn còn may quá, chắc các cụ phù hộ chứ không thì không biết hậu quả thế nào nữa!
Một kinh nghiệm quý giá khi cho người mới có bằng và mới lái ạ!
Vầng, em cũng mừng cho cụ. Đúng là cụ được phù hộ độ trì rồi đấy ạ.
cô em em 1 lần cũng cho lái rồi. chắc lần này lâu ngày không lái nên nó thế ạ.:(
Úi trời, thế mà nhiều hả cụ ? Bắt cô em đi (tập) tiếp, cụ kèm cho nó chừa được cái nhầm chân ga với cà cuống kia đi chứ.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vầng, em cũng mừng cho cụ. Đúng là cụ được phù hộ độ trì rồi đấy ạ.

Úi trời, thế mà nhiều hả cụ ? Bắt cô em đi (tập) tiếp, cụ kèm cho nó chừa được cái nhầm chân ga với cà cuống kia đi chứ.
bây giờ có các vàng em cũng chả cho nó lái nữa. cùng lắm thuê thầy dạy kèm thôi.:))

***boagu***

Xe buýt
Em biết lái cũng gần năm rồi mà em thề chưa bao giờ em dám ngồi lên xe số tự động.
Chắc tại em đọc báo, thấy xe điên hầu như toàn là xe số tự động nên em hãi X_X

học lái

Xe điện
Các cụ bảo, bất quá tam 3, mà của cụ lên vượt rồi, có khi phải làm phép.

Em vui tý

tuanzs

Xe container
Cô em lái thế là chưa đạt rồi
Chưa ra đường được nhưng sau vụ này cụ đừng nên nói gì nhiều khéo lại chột không dám đi xe nữa :D
Luyện thêm cho cô ấy ở chỗ rộng rãi cho nó thành thạo và thêm tự tin đã trước khi cho lượn ở phố

private1985

Xe tải
Cụ mạo hiểm quá cụ ạ, xe cụ nó khỏe như trâu mà cứ nhầm như thế khéo có ngày đại họa đấy. Cụ không nên chiều em như thế.

Gấu nhà em hàng ngày 2 vợ chồng đi làm bằng spark van thì em còn cho lái chứ hôm nào có việc đi xe khác dẫu có mệt mấy em cũng phải cố lái. Chị em đi xe lúc quên cái này lúc quên cái nọ sợ bỏ bu. Sáng nay đi bộ ăn sáng thấy bà chị với cái xe wave cứ rú ga ầm ĩ ở cái dốc mà người với xe chả nhíc lên được tẹo nào cứ đứng ngang dốc. Ngó vào hóa ra bà ấy để số 4 lên dốc, đúng là khổ thân cái xe.

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
mừng cụ qua 1 kinh nghiệm nhớ đời (b)