[Funland] Tỷ phú CZ đối thoại với ông Trương Gia Bình

Ni No Kuni 2

Xe điện
a Bình nhiều tuổi rồi ko lui về nhường cho lớp trẻ làm nhỉ
ngớ thật hay ngớ giả thế? làm nhà nước đâu mà tiến với lui. Làm thuê cho anh Bình toàn dạng siêu sao đấy.

dvhung243

Xe điện
Mấy tml chém gió , quan tâm cc gì

Mai nổ grab là e lướt trên giàn mướp thôi

vokycaca

Xe tải
Cụ nhầm 1 chút em xin góp ý, CZ nó là chủ sàn coin nhưng nó tham dự là cái hội thảo blockchain, và nó đầu tư quỹ mạo hiểm của nó vào cái mà nó gọi là web3, là tương lai của web2.0 bây giờ. Chứ nó có nói gì về coin đâu? em thấy nhiều cụ đánh đồng coin và blockchain làm một là ko chính xác. Em thì cũng nhận định blockchain là tương lai, là minh bạch và phi tập trung chứ ko phải qua 1 đơn vị data như bây giờ.
Còn coin nó chỉ là 1 mảng trong đó, và biên độ biến động giá của coin quá lớn nên nhiều cụ fomo vào, có cụ ăn cũng có cụ thua, nhưng để mà nói thì lợi nhuận cao thì rủi ro lớn, cụ nào dám chơi thì dám chịu chứ đứng ngoài chê bai em thấy ko hay. Cá nhân em cũng chơi coin, nhưng em minh bạch giữa 2 cái coin và blockchain....
Hơn nữa em chơi coin có lãi, cụ nào thiệt ráng chịu =))
Cụ lại nhầm chút, người ta gọi là đầu tư tiền số chứ không phải chơi coin cụ ạ. Em cũng là dân đầu tư nên em hiểu

mr_nom

Xe buýt
Cụ lại nhầm chút, người ta gọi là đầu tư tiền số chứ không phải chơi coin cụ ạ. Em cũng là dân đầu tư nên em hiểu
Cụ sang mồm thì cứ nói là đầu tư tiền số, em dân dã nên toàn gọi là chơi coin :)). từ giờ chắc em cũng sẽ tập gọi như cụ cho sang mồm :">

vokycaca

Xe tải
Cụ sang mồm thì cứ nói là đầu tư tiền số, em dân dã nên toàn gọi là chơi coin :)). từ giờ chắc em cũng sẽ tập gọi như cụ cho sang mồm :">
Thực ra nó là công nghệ của tương lai cụ ạ. Như hồi mới có Bitcoin thì gọi là chơi coin, giờ cũng 10 năm rồi. Coin cũng ra nhiều loại ứng dụng vào nhiều lĩnh vực như tài chính, game, xã hội....các kiểu. Nên nó cũng tương tự như chứng khoán thôi cụ. Nhất là sau này lĩnh vực Web 3 ra đời thì việc ứng dụng coin vào trong đời sống là điều hiển nhiên

DV2004

Xe tăng

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Thằng cu Zhao nhìn tướng phong độ hơn nhỉ, chứ anh Bình nhà mình nhìn mí mắt sụp hết xuống rồi
Một ông về hưu 66 một ông mới 44 tuổi, hơn nhau 22 tuổi khác nhau lắm. Tính cả tiền ảo thì zhao gấp nhiều anh Bình.

Belat Missan

Xe điện
Hóng xem mai kia có bơm lên dc tý nào không?
Tụt hơn nửa roài :T

HeoQuay66

Xe tăng
1 tài sản nó chỉ có giá trị khi nó có niềm tin.
Tiền pháp định cũng chỉ là mấy tờ polime nhưng mọi ng vẫn dùng nó để đổi (mua) được các tài sản khác, bời vì ai cũng tin là nó có giá trị.
Coin cũng không ngoại lệ. Và không đánh đồng coin với blockchain là 1. Nó giống như các cụ chửi Tóp tóp, phây búc xong chửi cả ngành IT ấy.

wanderersg

Xe tăng
Coin bản chất là co phan duoc quy ra thanh cổ phiếu dien tu của từng cty , dự án chứ có khác gì đâu.
Dự án lởm lùa gà thì khác gì mấy ty vớ vẩn tay khong bắt giặc,lừa đảo,cỏ phiếu xịn của cty xịn , dự án uy tín,có audit bởi các tổ chức chuyne môn,quỹ lớn thì là đáng đầu tư chứ thấy mấy ông toàn a dua chửi crypto là lừa đảo. Xu thế công nghệ rồi nên mảng block chain, các ứng dụng trend web3 , metaverse với defi rồi sẽ phát triển mạnh mẽ cả thoii.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
CZ phải sang tận VN để PR sàn coins thì chắc cuối năm nay tiền ảo sẽ vỡ rồi. :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Bọn vtv *** hiểu được lũ sàn coin, lũ cá mập coin cho bao nhiêu tiền mà suốt ngày quảng bá cho cái trò coin ngu cờ bạc này.
Coin ngu bản chất đơn giản là cờ bạc, nên việc nó lên hay nó xuống thì kệ xác nó, không nên nhắc đến nó làm gì rồi làm cho dân ngu tưởng là hay ho rồi đâm đầu vào chơi. Làm thế này có khác chó gì việc chúng nó ngày nào cũng tin về anh A chị X giàu to nhờ trúng lô đề, để cổ vũ dân chúng chơi lô đề.
Yêu cầu Tổng Biên tập VTV rút kinh nghiệp sâu sắc, đừng vì mấy đồng bạc bẩn mà làm làm ảnh hưởng xấu đến xã hội.
Hóng đội coin vào mắng cho cụ vỡ mặt :)

Chĩm111

Xe điện
CZ phải sang tận VN để PR sàn coins thì chắc cuối năm nay tiền ảo sẽ vỡ rồi. :))
Em nghĩ chắc đội Hiệp hội mới thành lập đạo diễn cái "ì ven" này. Anh Hiệp hội thì nhân tiện PR hình ảnh, anh CZ thì PR sòng của mình luôn.
Ai cũng sướng.

hoang26

Xe tăng
TQ thời gian trước chắc hơn mình, nhưng hình như bên đó coins bị cấm rồi.
thì nó thấy chả có lợi ích quái gì, chỉ toàn tác hại nên là nó cấm thôi.
VN cũng phải cấm rõ ràng đi, thằng nào, đơn vị nào phụ trách việc này mà cứ dung túng cho lũ coin cờ bạc này mãi đến bây giờ, gây ảnh hưởng xấu cho xã hội, cho sự phát triển của đất nước.

hoang26

Xe tăng

Bà này đi ngược xu thế hay là có cái nhìn đầy trải nghiệm các cụ nhỉ??🤔🤔🤔🤔
cái này là kiến thức sơ đẳng, dễ dàng nhận ra mà cụ.
Chỉ có lũ sàn coin với lũ cá mập ra ra sức kêu gào này nọ, giới khoa học với giới doanh nghiệp họ chả thèm quan tâm.