U tuyến giáp

H. Đạt

Xe tải
Chào các cụ ạ
Gấu nhà e đi khám bên K1 đang nghi u ác tính. Lúc siêu âm bác sĩ ghi TIRADS 4C, thùy bên phải, kích thước 6x6mm. Chọc hút 2 lần kết quả là Không thấy tế bào ác tính nên bác sĩ chuyên khoa khám bệnh khuyên là 1 tháng sau quay lại chọc hút xét nghiệm lại. Em thấy lo quá.
Các cụ cho e hỏi là nếu ác tính thì có điều trị được không ạ?
Nếu được thì bằng pp nào an toàn ạ? Nhà e chưa có F1
P/s: Trước đó nhà e đi khám bên PD thì cũng chọc hút sinh thiết thì lành tính. Rồi 2 hôm sau qua DH Y khám thì lại không thấy u, 1 tuần sau nhà e qua K1 lại thấy

Chỉnh sửa cuối:

prodo

Xe tải
Chào các cụ ạ
Gấu nhà e đi khám bên K1 đang nghi u ác tính. Lúc siêu âm bác sĩ ghi TIRADS 4C, thùy bên phải, kích thước 6x6mm. Chọc hút 2 lần kết quả là Không thấy tế bào ác tính nên bác sĩ chuyên khoa khám bệnh khuyên là 1 tháng sau quay lại chọc hút xét nghiệm lại. Em thấy lo quá.
Các cụ cho e hỏi là nếu ác tính thì có điều trị được không ạ?
Nếu được thì bằng pp nào an toàn ạ? Nhà e chưa có F1
P/s: Trước đó nhà e đi khám bên PD thì cũng chọc hút sinh thiết thì lành tính. Rồi 2 hôm sau qua DH Y khám thì lại không thấy u, 1 tuần sau nhà e qua K1 lại thấy
Tuyến giáp là dễ nhất đó cụ( ác tính). Chắc mổ, uống phóng xạ.
Cụ có thể search : Dư Kim Dung ( facebook) chị ấy ở PĐ Láng, u giáp mấy chục năm rồi, hiện vẫn mở giặt là.

Keep

Xe điện
Qua Bu e cũng đi khám trên Nội tiết, cũng chưa có gì đáng ngại. Nhưng nhiều người bị mổ là ok cụ ạ

H. Đạt

Xe tải
Khổ cái đang nghi ác tính cụ ạ, e lo điều trị bằng iot phóng xạ i131 nó ảnh hưởng tới F1 ạ

Chỉnh sửa cuối:

H. Đạt

Xe tải
Tuyến giáp là dễ nhất đó cụ( ác tính). Chắc mổ, uống phóng xạ.
Cụ có thể search : Dư Kim Dung ( facebook) chị ấy ở PĐ Láng, u giáp mấy chục năm rồi, hiện vẫn mở giặt là.
Điều trị bằng phóng xạ có ảnh hưởng tới F1 không cụ. Nhà e chưa có F1 ạ