[Funland] U23 Việt Nam sẽ là đội bị loại "vĩ đại" nhất?

ms0910

Xe tăng
Một thống kê hơi bùn là từ đầu vòng bảng đến giờ chỉ có 3 trận hòa 0 bàn thắng, trong đó 2 trận là có VN rồi. Nên khả năng hòa 0 bàn thắng trận UAE và Jordan là thấp nhất. Khả năng cao là hòa có bàn thắng, trung bình hơn là có thắng thua. Trên cơ sở đó thì có thể thấy cửa đi cho VN là khá hẹp, chưa kể là phải thắng được ông Bắc Sâm đã.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Bọn tập lái chúng mình nói gì chẳng có lý cụ nhỉ. Kể cả Lý Bí hay Lý cùn :))
Đúng mà cụ. Lái già lâu năm mà vẫn treo biển Tập Lái sau xe. Ra đường các xế cũng thông cảm ko đi sát, đỡ va chạm ạ :D

Fantomu82

Xe buýt
Nếu mà báo chí không tung hô quá thì có thể UAE và Jordan nó sẽ đã hết mình và mình sẽ tập trung cho trận BTT. Chứ tung hô theo kiểu quá đà thì 98% là 2 thằng kia nó sẽ bắt tay nhau để hòa.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nếu mà báo chí không tung hô quá thì có thể UAE và Jordan nó sẽ đã hết mình và mình sẽ tập trung cho trận BTT. Chứ tung hô theo kiểu quá đà thì 98% là 2 thằng kia nó sẽ bắt tay nhau để hòa.
Thế là thằng Jordan sẽ chấp nhận nhì bảng trong khi nó có cơ hội nhất bảng?

Macgregor

Xe điện
các cụ được ở nhà đào mai, các em nó thì vất vả xứ Thái. đá như thế còn đòi gì nữa. vãi ntn mới vừa lòng các cụ

Fantomu82

Xe buýt
Thế là thằng Jordan sẽ chấp nhận nhì bảng trong khi nó có cơ hội nhất bảng?
Vào đến Nockout rồi thì các đối thủ trình ngang ngửa nhau, Nhất hay nhỉ bảng nó ko quan trọng lắm. Nếu 2 thằng kia muốn cho VN loại ngay từ vòng bảng thì nhất nhỉ bảng ko còn quan trọng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vào đến Nockout rồi thì các đối thủ trình ngang ngửa nhau, Nhất hay nhỉ bảng nó ko quan trọng lắm. Nếu 2 thằng kia muốn cho VN loại ngay từ vòng bảng thì nhất nhỉ bảng ko còn quan trọng.
Vấn đề là tại sao nó lại phải loại Việt Nam? UAE đã thắng Uzbekistan và hòa Hàn Quốc ở Dubai U23 Cup mới đây. Rõ ràng nếu gặp Uzbekistan sẽ có lợi về mặt tâm lý hơn. Đối với Jordan cũng tương tự. Biết là vào vòng knock-out thì đối thủ nào cũng thế thôi, nhưng chọn đối thủ mình cảm thấy ngang phân thì vẫn có lợi thế tâm lý nhất định. Ông Jordan có nguy cơ bị loại cao nhất nên càng phải cố thắng.

giangdang1

Xe tải
Sao phải cay cú mỉa mai thế! Các cháu đá vậy là thấy mừng, mấy năm rồi em bỏ không xem bóng đá Việt, nay nhờ các cháu mà em tìm lại được tình cảm ủng hộ đội tuyển. Thi đấu có thắng có thua là bình thường, thành tích thế là không tồi rồi!

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Thái lứa này kỹ thuật tốt, ban bật kiểu như lứa công phượng cách đây mấy năm, pressing tốt, nhưng tụt pin nhanh :)
Thái nó đá như thế từ mấy chục năm nay rồi, cuối cùng cũng có vẹo gì ở châu lục đâu cụ :))

vnvodoi

Xe tăng
Sao phải cay cú mỉa mai thế! Các cháu đá vậy là thấy mừng, mấy năm rồi em bỏ không xem bóng đá Việt, nay nhờ các cháu mà em tìm lại được tình cảm ủng hộ đội tuyển. Thi đấu có thắng có thua là bình thường, thành tích thế là không tồi rồi!
Tư tưởng tiền ít đòi hít lol thơm thôi ! Đòi một bước vào Olympic với world cup ngay, đi tắt đón đầu chả khác gì IQ cao cả !=)) Giống nhau vậy nên dân và quan suốt ngày chửi đểu nhau.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em thấy CĐV VN mà ở đây là nhiều cụ, vẫn tư tưởng phải ngon giải trẻ lắm.

Em xin ắp danh sách các đội đã VĐ World Cup U20 - giải trẻ uy tín nhất thế giới.

Còn đây là danh sách các đội VĐTG từ năm 1978 tới nay.

Đức hay thậm chí Pháp, thành tích giải trẻ này còn thua Ghana hay Serbia nhưng lên tuyển lại là một chuyện khác. Ý Đại Lợi còn ko vô địch giải trẻ một lần nào, chỉ top 3 đúng 1 năm nhưng cũng ăn 2 cái WC, ngang với 2 đội có thành tích trẻ tốt nhất là Brazil và Argentina.

=> giải trẻ biến động cực nhiều do giới hạn độ tuổi, vì thế, nó ko phải và chưa bao giờ là thước đo của 1 nền bóng đá.

Chúng ta nên xem giải này với con mắt vui vẻ, lạc quan, nhìn nhận điểm yếu của các em nó để xem vài năm nữa, các em nó khắc phục ra sao. Ko thiếu những cầu thủ thời trẻ đá hay nhưng sau 24 tuổi thì xuống dốc hoặc ngược lại. Chắc em ko cần kể ví dụ.

Fantomu82

Xe buýt
Vấn đề là tại sao nó lại phải loại Việt Nam? UAE đã thắng Uzbekistan và hòa Hàn Quốc ở Dubai U23 Cup mới đây. Rõ ràng nếu gặp Uzbekistan sẽ có lợi về mặt tâm lý hơn. Đối với Jordan cũng tương tự. Biết là vào vòng knock-out thì đối thủ nào cũng thế thôi, nhưng chọn đối thủ mình cảm thấy ngang phân thì vẫn có lợi thế tâm lý nhất định. Ông Jordan có nguy cơ bị loại cao nhất nên càng phải cố thắng.
Cụ nghĩ thoáng nhể

Binhnguyen4705

Xe hơi
Xem để giải trí thôi các cụ ợ! Ngồi ngó banh mà chẳng đc gì lại thêm bực mềnh thì như em là em rủ bạn gái xem jav luôn... hơi mệt tí nhưng... vui

Em thấy CĐV VN mà ở đây là nhiều cụ, vẫn tư tưởng phải ngon giải trẻ lắm.

Em xin ắp danh sách các đội đã VĐ World Cup U20 - giải trẻ uy tín nhất thế giới.

Còn đây là danh sách các đội VĐTG từ năm 1978 tới nay.

Đức hay thậm chí Pháp, thành tích giải trẻ này còn thua Ghana hay Serbia nhưng lên tuyển lại là một chuyện khác. Ý Đại Lợi còn ko vô địch giải trẻ một lần nào, chỉ top 3 đúng 1 năm nhưng cũng ăn 2 cái WC, ngang với 2 đội có thành tích trẻ tốt nhất là Brazil và Argentina.

=> giải trẻ biến động cực nhiều do giới hạn độ tuổi, vì thế, nó ko phải và chưa bao giờ là thước đo của 1 nền bóng đá.

Chúng ta nên xem giải này với con mắt vui vẻ, lạc quan, nhìn nhận điểm yếu của các em nó để xem vài năm nữa, các em nó khắc phục ra sao. Ko thiếu những cầu thủ thời trẻ đá hay nhưng sau 24 tuổi thì xuống dốc hoặc ngược lại. Chắc em ko cần kể ví dụ.
Các nền BĐ hàng đầu Châu Âu nó k coi trọng các giải trẻ đâu vì đơn giản những thằng trong tuổi mà xuất sắc còn lâu CLB nó nhả cho mà đá giải, trừ khi như thằng TBN có đợt nó nhặt sạch cup các lứa U vì lò đào tạo của nó lúc quá nhiều cầu thủ trẻ giỏi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ nghĩ thoáng nhể
Lạc quan sẽ trẻ lâu hơn bi quan cụ ạ. :P Cơ hội vào và về bây giờ chia đều cho cả ba thì tội gì không cầu trời khấn Phật cho đội nhà trúng độc đắc. :D

songma1905

Xe máy
Dự kiến U23 Việt Nam sẽ thắng đậm Bắc Triều Tiên và rời giải với thành tích: Không thua trận nào, không lọt lưới bàn nào, hiệu số bàn thắng cao nhất, xếp bằng điểm với đội đầu bảng.

Truyền thông và người hâm mộ chép miệng cho qua, hài lòng với món cá gỗ và về nước đón ông Công ông Táo. Đất nước yên ổn, thanh bình, nhà nhà về quê đón Tết
Thế thì sao. Các e nó cũng đã làm hết sức. Không phải mình yếu mà là các đối thủ quá mạnh

Fantomu82

Xe buýt
Lạc quan sẽ trẻ lâu hơn bi quan cụ ạ. :P Cơ hội vào và về bây giờ chia đều cho cả ba thì tội gì không cầu trời khấn Phật cho đội nhà trúng độc đắc. :D
Nhìn thằng vào thực lực của đội u23 thì tình thần lạc quan rớt tụt quần cụ ah. Tâm thế vn đá trận cuối sẽ rất tâm lý vừa đá vừa hóng kết quả của trận kia nên việc ăn được thằng BTT rất khó.