[Funland] U4x Chia sẻ để cuộc sống vui tươi hơn!

Vongai

Xe buýt
Bước sang tuổi 4x, tưởng bớt lo lắng hơn về cuộc sống, công việc vì đã có chút tích lũy và kinh nghiệm, nhưng ai dè càng có tuổi càng lo hơn,
Nhiều thứ vẫn còn chông chênh quá,

Nhất là về sức khỏe, ngoại hình. Tóc bạc dần, da có sạm, bủng ỏng hơn,...
Và nhất là khoản Xxx, giảm quan tâm, giảm tần suất đi thấy rõ

Càng ngày càng ít hơn những niềm vui, phấn khích
Lo phết các cụ ạ!
Các tiền bối đi trước vào chia sẻ giúp kinh nghiệm khi về trung niên đi với ạ, nhất là khoản Xxx, làm sao để giữ gìn phong độ và sự phấn khích với ạ, đội ơn các cụ!

P/S: Có ông Anh năm nay 45 tuổi, mà trông vẫn giữ phong độ, hỏi bí quyết thì cứ kêu ... chả có bí quyết gì, thế mới

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Nhiều cụ hay lo nhỉ, em chỉ thấy có tham lam nọ kia thôi chứ đói đâu mà lo.

Vongai

Xe buýt
Nhiều cụ hay lo nhỉ, em chỉ thấy có tham lam nọ kia thôi chứ đói đâu mà lo.
Hay là bệnh tuổi trung niên cụ nhỉ? Ko đói, ko túng, nhg càng ngày càng lo. Việc nhỏ tý, mà ko vừa lòng cũng có thể cáu nhặng lên,
Xong rồi, cg ko hiểu tại sao mình thế

Vongai

Xe buýt
Riêng khoản xxx thì em thấy cứ lạ là ngon ngay :D
Muốn lạ thì phải có cơ hội, như đi công tác, chuyển công việc, hay gặp khách hàng mới, hay abc..vv gì đó;
Chứ công việc đều đều, khó thấy cái lạ lắm ạ,

chacone

Xe buýt
Thấy lúc nào cũng mệt mỏi vì thiếu tiền các cụ, mợ ạ

cutic

Xe buýt
Môi trường làm việc thì cũng tuổi same same là mất 1 phần hứng thú, về thì mái già càu nhàu, tiền vặt hết chỉ chừa ăn sáng với đổ xăng thì khoản xxx nó tụt xuống là phải.
Cộng thêm mấy múi vaxin covid như các cụ vẫn nói nữa thì càng xuống.
Cụ thủ thay đổi mái trẻ hơn xem thế nào?

Vongai

Xe buýt
Môi trường làm việc thì cũng tuổi same same là mất 1 phần hứng thú, về thì mái già càu nhàu, tiền vặt hết chỉ chừa ăn sáng với đổ xăng thì khoản xxx nó tụt xuống là phải.
Cộng thêm mấy múi vaxin covid như các cụ vẫn nói nữa thì càng xuống.
Cụ thủ thay đổi mái trẻ hơn xem thế nào?
Em chưa bao giờ nghĩ tới chuyện thay mái ạ. Vk em từ thủa thanh mai trúc mã, họ hàng nội ngoại gần nhà,...
Nhiều khi cg muốn lang thanh Xyz của lạ 1 tý, nhg nghĩ bị lộ ra thì toi mất xác, nên đành bấm bụng, kéo khóa quần lên đi vào nhà, ..

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

BMW X10

Xe điện

Lo phết các cụ ạ!
Các tiền bối đi trước vào chia sẻ giúp kinh nghiệm khi về trung niên đi với ạ, nhất là khoản Xxx, làm sao để giữ gìn phong độ và sự phấn khích với ạ, đội ơn các cụ!
Khoản này đơn giản mà bác:
Xin gấu nhà duyệt ngân sách, tuần 2 shots * 300K/shot, thế là được dồi.

Tuỳ tình hình tài chính gia đình, bác có thể đề xuất duyệt hàng củ quả cũng được.

Tony_Le

Xe container
Bước sang tuổi 4x, tưởng bớt lo lắng hơn về cuộc sống, công việc vì đã có chút tích lũy và kinh nghiệm, nhưng ai dè càng có tuổi càng lo hơn,

Lo phết các cụ ạ!

P/S: Có ông Anh năm nay 45 tuổi, mà trông vẫn giữ phong độ, hỏi bí quyết thì cứ kêu ... chả có bí quyết gì, thế mới hay

Bớt nhậu, chú ý chế độ ăn, không quá kiêng khem nhưng đừng quá xả giàn.

Chăm vận động.

Tự tạo ra những không gian mới.

Vongai

Xe buýt
Khoản này đơn giản mà bác:
Xin gấu nhà duyệt ngân sách, tuần 2 shots * 300K/shot, thế là được dồi.

Tuỳ tình hình tài chính gia đình, bác có thể đề xuất duyệt hàng củ quả cũng được.
Em thi thoảng lô đề cơ bạc với chứng khoán nữa nên cg hơi rén khoản này;

Vongai

Xe buýt
Bớt nhậu, chú ý chế độ ăn, không quá kiêng khem nhưng đừng quá xả giàn.

Chăm vận động.

Tự tạo ra những không gian mới.
Em cg đủ cả bác ạ. Chạy bộ, bớt rượu, bớt về muộn, thậm chí còn đg có ý học thiền,..vv nhg có vẻ ko ăn thua lắm; vẫn ko hãm được cái tuổi già nó đang ầm ầm xông tới

Tony_Le

Xe container
Em cg đủ cả bác ạ. Chạy bộ, bớt rượu, bớt về muộn, thậm chí còn đg có ý học thiền,..vv nhg có vẻ ko ăn thua lắm; vẫn ko hãm được cái tuổi già nó đang ầm ầm xông tới
Hãm thế nào được mà hãm. Cứ làm nhưng việc cần làm, đừng nghĩ đến nó mà nghĩ đến bố mình là mọi việc ổn thôi.

L.C.D

Xe container
Em 4x thấy đầu óc nhẹ nhõm dần vì con cái lớn hơn, đỡ lo đi 1 tị. Em có nhiều thời gian để chơi bời, đàn đúm. Các hội bạn bè chơi thân thiết lâu rồi nên cứ gặp nhau là đủ chuyện trên giời dưới biển, xả stress lắm luôn. 1 năm rủ nhau đi du lệch vài bận. Hàng tuần hẹn đi ăn và cafe.
Trưa nay nắng vãi mà em vẫn đua từ Nguyễn Chánh lên phố cổ để cùng hội bạn đi ăn bát cháo đậu cà và thưởng tách cafe trứng. Lên phố cổ ko có chỗ đậu xe nên em đi mui trần, uống cafe xong lại mui trần đua về cơ quan làm công chức mẫn cán 😝

ngoctu2109

Xe tăng
Buổi sáng xem hướng dẫn sử dụng trên lọ thuốc mờ quá để xa tí nheo mắt cố thì mới đọc đc, cũng thấy lo vì có tuổi rồi mà chưa có gì tích lũy.

Thik Phê Pha

Xe tải

Lo phết các cụ ạ!

P/S: Có ông Anh năm nay 45 tuổi, mà trông vẫn giữ phong độ, hỏi bí quyết thì cứ kêu ... chả có bí quyết gì, thế mới hay

Khoản xxx thì có bí kíp kinh điển rồi đó cụ: đổi mái mới

corolla antils

Xe buýt
Tầm 40-50 là giai đoạn đẹp nhất của trung niên. Ở tầm này mọi thứ gần như có đủ, con cái lớn khôn ...nên gần như bắt đầu sống cho bản thân nhiều hơn. Đó là phải có sự chuẩn bị từ những năm 30-40 về định hướng sống thế nào, các con học và hướng nghiệp ra sao, tích luỹ về tài chính, tài sản...lớn hơn có thể có một công việc niềm vui riêng. Lúc này, sự duy trì thói quen về sức khoẻ để sống vui sống sướng là quan trọng. Đi chơi, du lịch đó đây năm vài lần bằng máy bay, ô tô...thú lắm nhất là đi với vợ, ngừoi yêu. Niềm vui và hạnh phúc của ngaỳ mai chính là sự chuẩn bị của hôm nay.