UAE (Abu Dhabi - Dubai) - Cảm xúc lẫn lộn

Lovestory1008

Xe tăng
Bài của cụ simplazavn chi tiết quá...
Cho em hỏi, Sang đó mình dùng USD để mua chi tiêu lặt vặt cũng được hả cụ...
Ngoài ra, Phụ nứ Việt có được mặc sóc, váy ko ? ( Trừ những địa điểm hoi bắt mặc kín ciingr, cao tường ).

simplazavn

Xe buýt
Bài của cụ simplazavn chi tiết quá...
Cho em hỏi, Sang đó mình dùng USD để mua chi tiêu lặt vặt cũng được hả cụ...
Ngoài ra, Phụ nứ Việt có được mặc sóc, váy ko ? ( Trừ những địa điểm hoi bắt mặc kín ciingr, cao tường ).
Về phần dùng usd tiêu vặt thì e ko nhớ chính xác đâu cụ, nhưng theo kinh nghiệm thì là ko cụ nhé.
Còn ăn mặc thì vô tư ạ, chỉ khi vào đền thì mới ko đc ạ.
Cụ hỏi thế chắc là đang có kế hoạch đi phải ko ạ :)

zhiqiang

Xe hơi
Hạ cánh lúc 0h40 phút, sân bay rất sạch sẽ, nhân viên thân thiện, thủ tục nhập cảnh đơn giản và nhanh chóng.

Biển số xe UAE cũng 5 số, nhưng bọn nó không thêm cái dấu chấm như Vịt mình cho nó bí hiểm nhể cụ chủ?

CleoNguyen

Xe buýt
cảnh đẹp quá cụ chủ ạ, chuyến đi này chắc tốn kém lắm cụ nhỉ? Dubai... ước mơ của vc em o:-)

bo_vang

Xe tải
em oánh dấu cái, giờ này ngày mai em có mặt ở dubai rồi, sẽ tham khảo thớt cụ
cụ có knghiem j hay chỉ dẫn em với nhé, em ở đây 3 ngày
ah, em muốn book tuor đi sa mạc như cụ thì nên bôok thằng nào, em thấy mạng nhiều thằng tchuc quá nên chưa chọn đc

bsphongnb

Xe container
Về phần dùng usd tiêu vặt thì e ko nhớ chính xác đâu cụ, nhưng theo kinh nghiệm thì là ko cụ nhé.
Còn ăn mặc thì vô tư ạ, chỉ khi vào đền thì mới ko đc ạ.
Cụ hỏi thế chắc là đang có kế hoạch đi phải ko ạ :)
Thanks cụ chủ đã có 1 bài rất chi tiết về UAE tráng lệ. Cuối tháng em cũng đc sang ngó nghiêng chút nên search ra bài này của cụ, quá đầy đủ thông tin rồi.
Em chỉ hỏi thêm về dùng tiền chi tiêu lặt vặt thì đổi ở bên đấy hay đổi ở trong nước mang đi ạ?

simplazavn

Xe buýt
Thanks cụ chủ đã có 1 bài rất chi tiết về UAE tráng lệ. Cuối tháng em cũng đc sang ngó nghiêng chút nên search ra bài này của cụ, quá đầy đủ thông tin rồi.
Em chỉ hỏi thêm về dùng tiền chi tiêu lặt vặt thì đổi ở bên đấy hay đổi ở trong nước mang đi ạ?
Em đi đâu cũng tiêu thẻ ạ. Nên tiền tiêu vặt e đổi tại nước bạn.

quangquybkhn

Xe buýt
Ngày đầu tiên, đầu giờ chiều em bay từ HN vào SG, vẫn như mọi chuyến bay của VNA là chả có gì thú vị để kể các cụ nghe :)
Em rất may mắn khi một năm chỉ bị delay khoảng 2-3 chuyến trong tổng khoảng 30 chuyến mỗi năm, vì vậy em không ghét VNA lắm.

Em chọn hàng không Etihad của Abu Dhabi, đây là chuyến non-stop, bay từ SG là 19h40 đến Abu Dhabi là 00h40 (local time). Vậy là chuyến bay kéo dài 8 tiếng do lệch múi giờ 3 tiếng.

Em dành từ "Khá tuyệt" cho hàng không Etihad: đồ ăn ổn, tiếp viên thân thiện, đặc biệt là ghế ngồi rất tiện nghi (tàu A330): film khá update, có cổng USB, cổng mạng, nguồn điện.

Đặc biệt là lần đầu tiên em thấy đôi tất của hãng phát cho hành khách phát huy tác dụng, bay đêm mà ấm cả lòng người ;)
Em bay của Qatar airline cũng thấy rất ổn, phát 1 túi có từ bàn chải, kem đánh răng đến tất, bịt mắt, tai.Cụ thử chuyến xem

bsphongnb

Xe container

simplazavn

Xe buýt
Em bay của Qatar airline cũng thấy rất ổn, phát 1 túi có từ bàn chải, kem đánh răng đến tất, bịt mắt, tai.Cụ thử chuyến xem
Giờ bay đường dài hãng nào cũng phát bộ này rồi thì phải cụ ạ. Bộ của VNA cũng đầy đủ lắm.

simplazavn

Xe buýt
Thanks cụ, cháu định đổi chút tiền aed, sang bên đấy đổi từ usd có dễ ko cụ ơi?
Chuyến này đi lâu rồi nên em cũng ko nhớ quá chi tiết. Nhưng thường hành trang của em đi đâu cũng là: thẻ tín dụng, khoảng vài trăm đô phòng thân, tiền bản địa thì tuỳ từng nước sẽ quyết định mua ở VN hay sang bên đấy mua. Có những nước ko phổ biến dùng thẻ tín dụng hoặc ko an toàn thì mang nhiều tiền mặt.

bsphongnb

Xe container
Chuyến này đi lâu rồi nên em cũng ko nhớ quá chi tiết. Nhưng thường hành trang của em đi đâu cũng là: thẻ tín dụng, khoảng vài trăm đô phòng thân, tiền bản địa thì tuỳ từng nước sẽ quyết định mua ở VN hay sang bên đấy mua. Có những nước ko phổ biến dùng thẻ tín dụng hoặc ko an toàn thì mang nhiều tiền mặt.
Thanks cụ lần nữa ạ.

quangquybkhn

Xe buýt
Giờ bay đường dài hãng nào cũng phát bộ này rồi thì phải cụ ạ. Bộ của VNA cũng đầy đủ lắm.
Thế ah cụ, nhà cháu chưa bay VNA đường dài bao giờ nên không rõ.Toàn Qatar hoặc Kenya thôi, chắc vé bọn đấy rẻ hơn VNA :D

simplazavn

Xe buýt
Thế ah cụ, nhà cháu chưa bay VNA đường dài bao giờ nên không rõ.Toàn Qatar hoặc Kenya thôi, chắc vé bọn đấy rẻ hơn VNA :D
Chuẩn rồi cụ. Bay Qatar thường là rẻ. Em hay có vé thưởng VNA nên mới đi ạ, chứ thường thì hãng nào rẻ mà chất lượng là em chơi.

haind91

Xe đạp
hóng ảnh cụ :D
đang cố xin bà cô được bạn mời sang Dubai chơi :3 ko bít có được ké ko :3

bsphongnb

Xe container
Ngày đầu tiên, đầu giờ chiều em bay từ HN vào SG, vẫn như mọi chuyến bay của VNA là chả có gì thú vị để kể các cụ nghe :)
Em rất may mắn khi một năm chỉ bị delay khoảng 2-3 chuyến trong tổng khoảng 30 chuyến mỗi năm, vì vậy em không ghét VNA lắm.

Em chọn hàng không Etihad của Abu Dhabi, đây là chuyến non-stop, bay từ SG là 19h40 đến Abu Dhabi là 00h40 (local time). Vậy là chuyến bay kéo dài 8 tiếng do lệch múi giờ 3 tiếng.

Em dành từ "Khá tuyệt" cho hàng không Etihad: đồ ăn ổn, tiếp viên thân thiện, đặc biệt là ghế ngồi rất tiện nghi (tàu A330): film khá update, có cổng USB, cổng mạng, nguồn điện.

Đặc biệt là lần đầu tiên em thấy đôi tất của hãng phát cho hành khách phát huy tác dụng, bay đêm mà ấm cả lòng người ;)
Em vừa qua đây đêm qua, đang háo hức khám phá UAE
Em bổ sung vài hình ảnh trên chuyến bay.
Đoàn em cũng bay từ HN vào DG rồi tiếp tục bay sang Abu Dhabi, cất cánh tại sb TSN lúc 20h30 đến Abu Dhabi lúc 1h sáng, tổng giờ bay là 7h30p do chênh múi giờ 3 tiếng.
Etihad nó có khác, hạng phổ thông mà đã đầy đủ ốp sừn rồi các cụ ạ.

1. Ổ cắm sạc usb, cắm laptop, cắm mạng lan ...

2. Điều khiển đa năng

3. Gasu đầu mỗi ghế 1 cái brandnew luôn

4. Có thể kết nối wifi hoặc mạng lan trên mb luôn ạ

bsphongnb

Xe container
5. Media đầy đủ ca nhạc, phim, game 4 nút cho hành trình 7 tiếng, các cụ yên tâm nhé

6. Bộ kit: tất, chụp mắt, bông tai, kem và bàn chải đánh răng

Đến sb họ chỉ thu lại tai nghe thôi ạ :D

7. Menu cho chuyến bay đây

7.

Me

Lên mb sẽ có 1 bữa nhẹ trước: bánh + nước hoa quả/vang/bia tuỳ thich

1 tiếng sau sẽ đến bữa chính
Sau khoảng 5h bay sẽ có 1 bữa phụ nữa

bsphongnb

Xe container
8. Tiếp viên của Etihad chân dài mũi lõ mắt xanh, đẹp các cụ ạ

bsphongnb