[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

Virus Love

Xe buýt
Qua được vòng 3 em xin việc ở Qatar ngay và luôn. Việc gì cũng được, miễn là xem được Việt Nam đá WC. :D
Lại còn điêu. Qua đấy nó bắt lái su57, được dăm hôm thì lại không nằng nặc đòi về với mẹ

vitngoc

Xe điện
Đội hình này giờ có gặp lại hội Qatar còn chả sợ, huống hồ UAE. Nhiều cụ có vẻ thiếu tự tin quá :))

Bim318i

Xe tải
Em vào bờ rồi, từ seagame đến giờ :))
Trận gặp UAE dự là 1 trận chặt chẽ, ko nhiều cơ hội, ko nhiều bàn thắng. Có thể là 0-0, 0-1, 1-0, 1-1. Dự là VN xuất phát với đội hình 352 cho nó chặt chẽ. Ko thì 451 đủng đỉnh H1, để Văn Toàn vào quẩy H2 cho nó mát.

lolotica

Xe điện
lạc đề tí, em vừa xem highlight trận Bra. - Venez., thấy Brasil nó đá ác quá, nhất là thằng Nemar. Liệu VN mình vào WC mà cùng bảng với Brasil, nó ăn có đến 10-0 không hả các cụ :D

3077

Xe container
Thực ra nếu có vào vòng 3 thì UAE cũng là dạng nhẹ ký nhất rồi nên nếu muốn mơ tiếp vào top 5 thì trận này cũng từ hòa tới thắng mới được

Văn Bản

Xe tải
lạc đề tí, em vừa xem highlight trận Bra. - Venez., thấy Brasil nó đá ác quá, nhất là thằng Nemar. Liệu VN mình vào WC mà cùng bảng với Brasil, nó ăn có đến 10-0 không hả các cụ :D
Cứ để Brazil đấy xử sau, trước mắt xử UEA tối nay đã, xong làm gỏi từng chú một :) :) :) :) :)

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Chưa thấy kèo mới nhỉ. Em xa bờ quá rồi :(
Tưởng thánh tăng đi thỉnh kinh chứ cũng khát nước gớm nhỉ :))

Mà xa bờ thế này thì khó vô lắm, cụ nên gia nhập phố đèn đỏ, hình như ngoài kia anh em thuyền viên xa bờ nhiều lắm :))

Trận tới tôi dự VN sẽ thắng 1 nháy và lại là Tiến Linh ghi bàn

zelka

Xe buýt
iem nghĩ đến cảnh Quế Ngọc Hải đốn ngã Nemar trong vong cấm, trọng tài chỉ tay vào chấm phạt đền....
mà thôi éo nghĩ nữa... :P

Văn Bản

Xe tải
Giờ này chưa có chắc trận này tạm nghỉ kèo rồi. Tập trung vào xem thôi các Cụ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em mới hóng trên báo, lại còn thế nữa.

Ông Park sẽ phải ngồi duy nhất một vị trí do AFC bố trí trên khán đài và khu vực này không gần chỗ ngồi của đội tuyển Việt Nam. Ông cũng không được phép xuất hiện ở các lối đi dành cho các đội, không có mặt ở đường hầm, không được phép vào phòng thay đồ trong quãng thời gian nghỉ giữa hiệp.
Chắc ngồi khu VIP thôi mợ ạ. May mà trận này chỉ mang tính sống còn với lại UAE. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nghĩa là sao cụ, vòng 4 tịt play off và vòng 5 liên ọp lục địa mới xong mà :D
Qua vòng 3 là vào VCK rồi cụ. Phải đá playoff thì đâu gọi là qua vòng. :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chắc bọn AFC nó chiều lòng UAE chứ như a Koeman của Bẩc còn ăn thẻ đỏ trực tiếp mấy vòng cuối vẫn chém ầm ầm qua đt trên khán đài mà.
Cái này nó qui định trong luật hẳn hoi, đâu phải làm theo hứng đâu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các bác đừng chủ quan, trận này ta mà ko có điểm là chấm hết đấy. Định luật Murphy các bác biết rồi, đời éo le lắm, khe cửa cực hẹp thì lách qua, khe cửa rộng thì chết ngay ngưỡng cửa thiên đường. Trận tới mấy thằng đầu bảng gần như hết động lực. Hơn nữa có 6 ông em đứng thứ 2 đang hóng ông anh cả VN đá cho xứng với vị trí anh cả, chứ ko lẽ anh cả đi hóng đám em út đá đấm thay mình?
Vụ thầy Park thì ko lo, BHL cần cài Telegram cho thầy và thầy Lee. Telegram nó mã hoá toàn bộ và ko lưu trên máy chủ, làm cách mạng còn qua Telegram chứ chỉ đạo trận bóng thì nhằm nhò gì. Còn nếu ông UAE phá sóng toàn bộ sân thì chịu, có lẽ ngồi mẹ nó ở KS, ko lẽ nó cắt điện KS hoặc phá hết sóng KS??? Nếu nó cóng đến mức đấy thì cũng vui đấy.
Đọc luật thì nghiêm trọng vậy thôi, chứ thực tế thì đơn giản hơn nhiều.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
UAE hiện đang bị dồn vào chân tường roài, thắng thì đi tiếp, thua bị loại, hòa thì chỉ có 10đ cũng bị loại vì điểm sàn để so sánh là 11 (nếu mình thua thì có 11d và phải xem kq các bảng khác vì hiệu số mình quá thấp)
Vậy nên UAE buộc phải thắng. Và nó có mấy điểm lợi:
1. Sân nhà
2. Quen với khí hậu
3. Cầu thủ nhập tịch chất lượng
Nếu só sánh kq giao hữu vs Jordan thì nó cũng hơn mình.
Vậy tạm kết luận nó có quá nhiều lợi thế, mặc dù áp lực buộc phải thắng nhưng đó có thể lại trở thành động lực để quyết tâm.
Ngài Park bảo còn bài vở để thắng UAE nhưng xét thực tế thì đó cũng là đòn tâm lý vs đối thủ và khích lệ tinh thần đội nhà. Tuy nhiên, em vẫn mong đội mình sẽ đá 1 trận hay để hòa đối thủ, thắng nữa thì còn gì bằng nhưng e là khó.
Sói nhà iem tối qua bẩu thèm thịt gà luộc, iem bẩu để về bà nội xin con lên để vừa xem vừa nhậu. Mong VN mình sẽ thịt UAE như thịt con gà vại :))
Ps: Chắc hnay là Chã ra kèo mới cccm nhỉ 😍
Nghe mợ nói về bóng đá còn hay hơn cả em.
Dạo này dịch giã nên trc khi xem bd 2 vc em cũng tranh thủ làm phát hiệp phụ rồi xem bd. Vui đáo để.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ xem bố trí Trọng Hoàng vào đá chỗ nào chứ em thấy cu này sát thủ Tây Á lắm. Em vẫn nơm nớp Tấn Trường vì những trận quan trọng hay xảy ra sự cố.
Trận này không quan trọng bằng trận gặp Mã. :D Em nghĩ trận này mình lấy sức nhàn mà đánh địch mỏi nên các cầu thủ xung sức nhất sẽ đá để áp đặt các cầu thủ đã mệt mỏi của UAE. Trọng Hoàng có thể vào H2 để giữ nhịp.