[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

z300

Xe điện
Theo em nên tập trung bàn chiến thuật sao thủ hòa 0-0, vừa đỡ mệt, vừa nhàn đầu. Phương án nhân sự ra sân co chưa các cụ?

vietdeveloper

Xe hơi
Em chả hiểu não bọn thống kê để đâu. Chắc 60% là cùng. 40% xịt. Hiện mới có 2/8 đội không có cửa đi tiếp. Còn các đội còn lại, nếu họ thắng lượt cuối mà ta thua thì mặc định ta xịt.
Cụ có biết xác suất để tất cả các đội còn lại cùng thắng trận cuối là bao nhiêu không? Lưu ý họ đều là cửa dưới với năng lực yếu hơn nhiều với đội đầu bảng.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có 2 đội Lebanon (Li Băng), Kyrgyzstan chắc chắn kém Việt Nam. 1 đội là Oman đang 12 điểm +4 hệ số bàn thắng đã chắc chắn 1 suất. Còn 5 đội: Trung Quốc, Uzbekistan, Iran, UAE, Jordan lượt cuối đều thắng là ta loại. Trong đó Trung Quốc chỉ cần hòa trở lên.

Phương án tốt nhất cầm hòa được UAE ta sẽ vào vòng trong 100%.
Để loại Việt Nam, điều kiện cần là các đội đều phải thắng, chuyện khó xảy ra lắm bác ạ.
Nhất là khi đối thủ của họ toàn loại xương xẩu và đang đứng nhất bảng.

Ta hòa 1-1 với anh UAE là ổn.

lamien

Xe buýt
Ngỗng bắt đầu ngoạc mồm canh nhà rồi.
Càng gần h G, áp lực càng tăng, sốt ruột ko nhịn dc thì phải gáy thôi., vào trận hấp tấp rồi đeo chì vào chân cho xem.

ngoctu2109

Xe tăng
K biết tình hình thằng E Tuấn Anh ra sao, số nhọ quá, còn cả gđ 2 võ lích chưa đá nữa.

D nâu

Xe điện
Thành Chung với Văn Hậu thì cần phải xem lại thái độ thi đấu.
thành chung sau này đá bóng thái độ rát lấc cấc, có thể do 1 thời gian dài CLB HN thành công nên khi thi đấu thái độ rất kể cả.
văn hậu từ ngày đi HL về thi đấu kiểu cục súc, lấy thịt đè người, rất ít dùng đầu trong thi đấu.
Văn Hậu hôm qua đọc thấy đại khai có bình luận của các trọng tài fifa là do bạn ấy hăng hái và tham bóng quá thôi. Lỗi thế thì có gì đáng chê trách cục súc gì đâu? Hậu vệ phải thế chứ xem các cầu thủ Indonesia và Malaysia xem cả 8/10 cầu thủ đá thô bạo. hũng hãn. Hậu trận vừa qua chơi quá hay và xuất sắc. Lỗi đó thì sửa được thôi. Chả lẽ cả đội không có ai chơi rắn cứ nhìn cầu thủ mình nằm sân mà chiến thắng được sao?

gà_mờ_quá

Xe tải
Càng gần h G, áp lực càng tăng, sốt ruột ko nhịn dc thì phải gáy thôi., vào trận hấp tấp rồi đeo chì vào chân cho xem.
Em nghe đồn là cứ đội nào trước trận hô thắng VN thì chắc chắn sẽ thua mà cụ nhỉ :D

wtpwt

Xe điện
Cụ có biết xác suất để tất cả các đội còn lại cùng thắng trận cuối là bao nhiêu không? Lưu ý họ đều là cửa dưới với năng lực yếu hơn nhiều với đội đầu bảng.
Em thì nghĩ quả bóng tròn. Xác xuất đưa ra là phù phiếm thưa cụ.

quochiep

Xe tăng
Ước gì vòng 3 mình chung bảng với TQ.

10 trận vòng loại, vả cho thằng TQ cả 2 trận, thì vui nhỉ
Nếu vào vòng sau khả năng gặp TQ khá cao vì chỉ có 2 bảng ! Nhưng Việt Nam gặp nó cũng chỉ 50/50 thôi chứ cũng ko dễ ăn đâu ! Mà nó cũng mong gặp Việt Nam quá ấy chứ vì nếu Việt Nam vào với tư cách đầu bảng thì cũng dễ chịu hơn là gặp mấy đội đầu bảng như HQ , Japan .

htoan04

Xe tải
Chỉ có Jordan so với Úc là yếu hơn thôi, nhưng cũng không hơn nhiều đâu, nhất là Úc không còn động lực đá mà Jordan bắt buộc phải thắng. 6 trận gần đây nhất thì Úc win 3, Jordan win 3 cụ nhé. Còn lại Iran với Uzbekistan thì hoàn toàn có khả năng thắng đội đầu bảng. China thì không cần thắng cụ nhé.

lamien

Xe buýt
Coppy bài trên tường của nhà báo Lê Đức Dục ( Bài chỉ mang tính tham khảo ) :
Le Duc Duc
4 giờ ·
TRẬN VN- UAE TỐI MAI : HÒA !
NHÀ HUYỀN THUẬT KIÊM THI SĨ THẠCH QUỲ NÓI GÌ VỀ TRẬN VN-UAE TỐI MAI ?
Băng ghi âm do đặc phái viên của mình tại Vinh vừa gửi và đã được type lại :
" Trận ni nỏ ( ko) hay vì ngày mồng 6 âm phức tạp. Đây là ngày Kim. Ngày Kim tương hợp với màu trắng. Nghĩa là UAE ( áo trắng) có ông thần ngày phù trợ.
Nhưng tháng 5 là tháng Hoả, tương thích với màu đỏ. Nghĩa là VN có ông thần tháng phù trợ. Ngũ hành quy định như thế.
Hai bên sẽ cứ chặn nhau. Còi thổi suốt. Còi thổi nát ra. Phạm lỗi thì phải thổi nhưng cả hai bên đều không để lỗi đến mức thẻ đỏ, cũng không thẻ vàng.
Nếu VN tấn công thì sẽ làm cho UAE mạnh thêm vì Hoả sinh Thổ. Thổ sinh Kim nên mạnh cho Kim. VN không ghi bàn được. Mặt trận này VN cầm cự cho hết giờ là thế thượng phong.
Nếu UAE tấn công thì Kim sinh thuỷ. Thủy khắc Hoả. Nhưng Thuỷ không vượt được bức tường lửa do thần tháng chặn lại. Ma nào chặn được lửa thần ?
Thế trận hai bên nhùng nhằng mãi. Bấy giờ sẽ có một ông thần giờ xuất hiện.
Lúc 23g45 là giờ Hoàng Đạo Kim Quy.
Nên nhớ ba ông thần ngày- tháng và giờ đều uy quyền ngang nhau vì họ đều là thần.
Đặc tính của thần giờ là thích vui vẻ. Ví như, cưới hỏi, hiếu hỉ, lễ tết… mọi việc đều vui vẻ, tốt đẹp thì ông ta mới làm. Nếu hai bên cứ giằng nhau là ông ta giàn hoà.
Vì thế, kết quả trận này hoà.
Hoà thì VN vẫn nhất.
Hoà là thắng.
Vậy dại chi mà không hoà ?
VN thủ thế là hay nhất.Nếu chơi tấn công thì thua !
(Hết băng ghi âm)
Ảnh: Thi sĩ Thạch Quỳ tại " Quỷ cốc thượng tam am trú" lúc bói trận VN- UAE do đặc phái viên Vũ Toàn chụp !
(Ps :
tút này chủ yếu phục vụ anh em hóng hít cho vui chứ ko phục vụ cho anh em cá độ, nhỡ anh em cá độ có bán nhà đừng đổ tội vì tin lời thi sĩ huyền thuật nha nha nha
🙂

Tuy nhiên anh em nào theo mà thắng to thì cũng nên nhớ công thi sĩ mà gửi cho ngài Thạch Quỳ chai rượu, mình sẽ nhờ đặc phái viên chuyển tận tay
🥰
)

Trận này VN đá thủ , UAE sốt ruột muốn ghi bàn do sức ép tâm lý phải thắng sẽ bị sơ hở cuối trận . Vấn đề là các cầu thủ của chúng ta sẽ tận dụng nó như thế nào .Trong khi Ngài Park phải ngồi trên khán đài mà không được chỉ đạo trực tiếp ?
Đất có thổ công, sông có Hà Bá, bên đó Thánh Ala cai quản. Thần phật cũng chả dám mon men. Có ông thần ngồi cách ly dự khán kia thôi. Cứ rình rập đợp cho cái rồi về.

Kính thưa các cụ các mợ, Việt Nam chúng ta còn cách lịch sử có 90p nữa thôi. Hòa chung không khí hưng phấn, hồi hộp đấy, em mạnh dạn mổ xẻ một chút về UAE để các cụ các mợ bình luận. Về phần đội tuyển Việt Nam thì em mạn phép nói sơ sơ qua thôi, vì thứ nhất, đoán được ý đồ cụ Park khó hơn lên trời, thứ hai có thể ảnh hưởng tới các cầu thủ. Em xin phép được bắt đầu.

UAE vẫn đá với đội hình 433 quen thuộc, tuy nhiên, so với lượt đi, họ đã bớt ảo tưởng hơn nhiều. Họ nhập cuộc với thái độ cực kì tôn trọng đối thủ. Ví dụ như trận đầu tiên gặp Malaysia họ chỉ mở tỉ số với một pha phản công nhanh. So với lượt đi, UAE đá với một khối thống nhất, đều hơn, tuy nhiên, họ không phải không có điểm yếu. Chúng ta hãy cùng nhau phân tích nhé. Đây là quan điểm riêng của em nên rất mong các cụ đưa thêm quan điểm riêng của mình để cùng nhau đưa ra phương án dắt ngựa tối ưu nhất nhé.

Vì có nhiều tên nước ngoài, em ngại gúc, do vậy chỉ đưa số áo, mong các cụ bổ sung thêm, hoặc em sẽ bổ sung dần dần. Giờ mở thớt lấy giờ đã. :P

Qua hai trận gặp Mã và Thái, trận gặp Indo em chưa xem lại thì UAE ra quân với bộ khung như sau:
  • Thủ môn: không thay đổi
  • Trung vệ: lệch phải 3 lệch trái 4
  • HV cánh: phải 9 trái 21
  • Tiền vệ trụ: 18 (cầu thủ này đã phất dài cho số 7 ghi bàn mở tỉ số ở trận gặp Malaysia, phong cách đá giống Xuân Trường)
  • Tiền vệ công: 15 lệch phải (đây chính là De Lima mà các cụ các mợ hay nhắc tên), 5 lệch trái
  • Tiền đạo cánh: 10 lệch phải (đây là cầu thủ em nhớ nhầm là số 6, người chuyên có những quả chọc khe cực hiểm khi chơi bó vào trong) 14 lệch trái/11 (cầu thủ số 11 chính là cầu thủ ghi bàn vào lưới Thái Lan)
  • Tiền đạo cắm: 7 (đây chính là Ali Mất hút mà mọi người đều run sợ)
Cách vận hành của UAE
Dâng đều hai cánh, nhưng chủ yếu vẫn là cánh phải, tận dụng số 15 De Lima và số 10. HV cánh phải nhỏ người như Hồng Duy nhưng rất khéo và thường leo biên rất cao. Có lẽ cụ Park sẽ nghĩ đến phương án dùng Văn Hậu cao to để đè.

Số 18 có trọng trách thu hồi bóng, và phát động tấn công. Tuy nhiên khả năng bọc lót cho cánh của cầu thủ này hơi kém. Rất nhiều lần cầu môn của UAE chao đảo do cầu thủ này không hoàn thành phần việc đánh chặn của mình. Như vậy, những đường chuyền tầm trung hoặc tầm dài của mình sẽ khiến UAE bị hở trung lộ.

Trung vệ số 4 nhỏ con, chậm. Tóm lại, cánh phải của UAE là cánh tập trung tất cả những gì gọi là thấp bé nhẹ cân (trừ De Lima) và ham tấn công nhất. Đây chính là cánh mà Văn Hậu/Hồng Duy chấn giữ. Cụ Park có thể tính đến phương án dùng cả Hậu và Duy ở cánh trái để gia cố thủ và tăng cường công để chống đỡ và khoét cánh này của UAE.

Tóm lại, UAE là một tập thể các cầu thủ có kĩ thuật cá nhân tốt, đá đội hình cự ly gần nhau, và thấp. Có những cầu thủ chạy cánh leo biên khéo léo, dứt điểm hay chuyền đều tốt, và có những cầu thủ có khả năng chuyển đổi trạng thái nhanh. Tiền đạo cắm xử lý bóng 1 tinh tế, dứt điểm khéo. Tuy nhiên, điểm yếu của họ chính là khả năng đánh chặn tương đối kém. Hai cánh dâng lên quá cao trong khi tiền vệ trung tâm không bọc lót được. Trung vệ lại nhỏ con.

Với thông tin sơ bộ như trên, em nhận định mình sẽ thắng UAE từ 1 đến 2 trái, và UAE không ghi được bàn nào.

Đội hình ra sân dự kiến của Việt Nam. Rất khó đoán là cụ Park sẽ dùng 352 hay 343, nhưng em cứ tạm để đội hình 352 trước đã, rồi tính tiếp sau. :D
  • Thủ môn: Tấn Trường
  • Trung vệ: Duy Mạnh, Ngọc Hải, Tiến Dũng
  • Chạy cánh: Văn Thanh phải, Văn Hậu trái
  • Tiền vệ trụ: Tuấn Anh
  • Tiền vệ công: Quang Hải, Công Phượng
  • Tiền đạo: Tiến Linh, Văn Toàn
Mời các cụ các mợ cùng chém ạ.
Em đọc báo thấy Tuấn Anh ko kịp bình phục hay sao ấy cụ ạ

Nếu em là HLV trận này em sẽ đẩy 1 trung vệ cao to nhanh nhẹn, bám người rát lên đá tiền vệ trụ( Duy Mạnh hoặc Thành Trung)
Trận trước Đức Huy đá yếu quá hixx
Khả năng CP & VT cùng ra sân là hơi thấp đó cụ ơi vì 2 cậu em này khả năng tranh chấp bóng hơi cùi hixx
Khả năng Tiến Linh, Văn Đức & CP hoặc VT ra sân thui cụ ạ
Nếu bị dẫn trước thì cho Chinh ''gỗ'' vào sân

Thủ môn: Tấn Trường
Hậu Vệ: Duy Mạnh - Quế N Hải - Tiến Dũng
Tiền Vệ: Trọng Hoàng - Hoàng Đức - Thành Trung - Xuân Trường - Văn Hậu
Tiền đạo: Tiến Linh - Văn Đức
:))

Sungtazin

Xe tăng
Em chả hiểu não bọn thống kê để đâu. Chắc 60% là cùng. 40% xịt. Hiện mới có 2/8 đội không có cửa đi tiếp. Còn các đội còn lại, nếu họ thắng lượt cuối mà ta thua thì mặc định ta xịt.
Xác suất cả 3 đội nhì bảng đá với đội nhất bảng đều thắng thì nó chỉ có mấy % đó cụ ạ. Cho nên nó tính cho VN vào trên 90%

quochiep

Xe tăng
Hoàng bò chơi hay rắn khoẻ nhưng sang hiệp 2 ở Trận Việt Nam với Malaysia đội bạn thấy không tranh chấp với Hoàng ở dưới đất được nên toàn treo bóng bổng vào Hoàng Bò nên cũng bị mất bóng mấy quả cuối khá nguy hiểm, Giá như cho Bùi Hoàng Việt ANh thủ sức và đào tạo bạn này cùng là mẫu cẩu thủ có thể lực thể hình chiều cao lý tưởng 1m85 hay sao ấy, cao to chơi đa năng, đánh đầu tì đè tốt là cặp đôi với Văn Hậu trong tương lai. Em thấy Bùi Hoàng Việt Anh rất.
Trên thế giới cụ có bao giờ thấy đá cánh mà to cao ko ? Cafu , Carlos , Marcelo , Cole ... toàn nhỏ con cả ! Bởi vì đá ở cánh rất cần tốc độ và nhanh nhẹn khéo léo để có thể lên công về thủ ! VH có thể hình tốt em tin rằng tương lai VH sẽ dc quy hoạch cho vị trí CB ( thực ra hồi đá Seagame đã dc đưa vào vị trí CB rồi nhưng lên tuyển QG có nhiều CB khác tốt nên dc đẩy ra cánh ) . Trên thế giới rất nhiều cầu thủ đá cánh sau dc chuyển vào đá trung tâm như Maldini , Alaba , Ramos ... và VH có lẽ cũng sẽ đi con đường đó khi mà QNH cao tuổi !

Binhkiet

Xe tăng
Văn Hậu hôm qua đọc thấy đại khai có bình luận của các trọng tài fifa là do bạn ấy hăng hái và tham bóng quá thôi. Lỗi thế thì có gì đáng chê trách cục súc gì đâu? Hậu vệ phải thế chứ xem các cầu thủ Indonesia và Malaysia xem cả 8/10 cầu thủ đá thô bạo. hũng hãn. Hậu trận vừa qua chơi quá hay và xuất sắc. Lỗi đó thì sửa được thôi. Chả lẽ cả đội không có ai chơi rắn cứ nhìn cầu thủ mình nằm sân mà chiến thắng được sao?
Em đồng ý với cụ. To cao nặng ký để làm gì khi mà không hạ được đối thủ đo ván, tất nhiên ko nên thô bạo dẫn đến chấn thương cho đối thủ là được.

lamien

Xe buýt
Trên thế giới cụ có bao giờ thấy đá cánh mà to cao ko ? Cafu , Carlos , Marcelo , Cole ... toàn nhỏ con cả ! Bởi vì đá ở cánh rất cần tốc độ và nhanh nhẹn khéo léo để có thể lên công về thủ ! VH có thể hình tốt em tin rằng tương lai VH sẽ dc quy hoạch cho vị trí CB ( thực ra hồi đá Seagame đã dc đưa vào vị trí CB rồi nhưng lên tuyển QG có nhiều CB khác tốt nên dc đẩy ra cánh ) . Trên thế giới rất nhiều cầu thủ đá cánh sau dc chuyển vào đá trung tâm như Maldini , Alaba , Ramos ... và VH có lẽ cũng sẽ đi con đường đó khi mà QNH cao tuổi !
Văn Hậu tuổi còn trẻ, đang hoàn thiện kỹ năng, vẫn đang cống hiến hết mình, nhớ trận em nó kê đầu vào mũi chân cầu thủ Thái cứu thua đội nhà mới thấy sự cố gắng của em nó.