[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cũng yêu bóng đá nhỉ :x sao ko sang top Tennis động viên em vài câu =((
Ngồi đây nha, để em cổ vũ cho ĐT Việt Nam xong trận gặp UAE rồi em qua bên tennis. Vì màu cờ sắc áo trước, mọi chuyện khác, có hay không, không quan trọng:P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mà em tưởng là Việt Nam chúng ta còn cách lịch sử bóng đá thế giới 990 phút chứ cụ chủ thớt
À, đấy là lịch sử của lịch sử cụ ơi. :D Nếu mà được như thế thì Cụ Park nên được dựng tượng ở SVĐ Quốc gia và đặt tên đường, tên SVĐ. Mà bây giờ công viên nào ở Việt Nam chẳng mang tên cụ í. Ví dụ như Thống Nhất Park, Lê Nin Park... :D Lại còn mấy khu dân cư Park Hill các kiểu nữa chứ. :P

Vvtvvt

Xe tải
Kính thưa các cụ các mợ, Việt Nam chúng ta còn cách lịch sử có 90p nữa thôi. Hòa chung không khí hưng phấn, hồi hộp đấy, em mạnh dạn mổ xẻ một chút về UAE để các cụ các mợ bình luận. Về phần đội tuyển Việt Nam thì em mạn phép nói sơ sơ qua thôi, vì thứ nhất, đoán được ý đồ cụ Park khó hơn lên trời, thứ hai có thể ảnh hưởng tới các cầu thủ. Em xin phép được bắt đầu.

UAE vẫn đá với đội hình 433 quen thuộc, tuy nhiên, so với lượt đi, họ đã bớt ảo tưởng hơn nhiều. Họ nhập cuộc với thái độ cực kì tôn trọng đối thủ. Ví dụ như trận đầu tiên gặp Malaysia họ chỉ mở tỉ số với một pha phản công nhanh. So với lượt đi, UAE đá với một khối thống nhất, đều hơn, tuy nhiên, họ không phải không có điểm yếu. Chúng ta hãy cùng nhau phân tích nhé. Đây là quan điểm riêng của em nên rất mong các cụ đưa thêm quan điểm riêng của mình để cùng nhau đưa ra phương án dắt ngựa tối ưu nhất nhé.

Vì có nhiều tên nước ngoài, em ngại gúc, do vậy chỉ đưa số áo, mong các cụ bổ sung thêm, hoặc em sẽ bổ sung dần dần. Giờ mở thớt lấy giờ đã. :P

Qua hai trận gặp Mã và Thái, trận gặp Indo em chưa xem lại thì UAE ra quân với bộ khung như sau:
  • Thủ môn: không thay đổi
  • Trung vệ: lệch phải 3 lệch trái 4
  • HV cánh: phải 9 trái 21
  • Tiền vệ trụ: 18 (cầu thủ này đã phất dài cho số 7 ghi bàn mở tỉ số ở trận gặp Malaysia, phong cách đá giống Xuân Trường)
  • Tiền vệ công: 15 lệch phải (đây chính là De Lima mà các cụ các mợ hay nhắc tên), 5 lệch trái
  • Tiền đạo cánh: 10 lệch phải (đây là cầu thủ em nhớ nhầm là số 6, người chuyên có những quả chọc khe cực hiểm khi chơi bó vào trong) 14 lệch trái/11 (cầu thủ số 11 chính là cầu thủ ghi bàn vào lưới Thái Lan)
  • Tiền đạo cắm: 7 (đây chính là Ali Mất hút mà mọi người đều run sợ)
Cách vận hành của UAE
Dâng đều hai cánh, nhưng chủ yếu vẫn là cánh phải, tận dụng số 15 De Lima và số 10. HV cánh phải nhỏ người như Hồng Duy nhưng rất khéo và thường leo biên rất cao. Có lẽ cụ Park sẽ nghĩ đến phương án dùng Văn Hậu cao to để đè.

Số 18 có trọng trách thu hồi bóng, và phát động tấn công. Tuy nhiên khả năng bọc lót cho cánh của cầu thủ này hơi kém. Rất nhiều lần cầu môn của UAE chao đảo do cầu thủ này không hoàn thành phần việc đánh chặn của mình. Như vậy, những đường chuyền tầm trung hoặc tầm dài của mình sẽ khiến UAE bị hở trung lộ.

Trung vệ số 4 nhỏ con, chậm. Tóm lại, cánh phải của UAE là cánh tập trung tất cả những gì gọi là thấp bé nhẹ cân (trừ De Lima) và ham tấn công nhất. Đây chính là cánh mà Văn Hậu/Hồng Duy chấn giữ. Cụ Park có thể tính đến phương án dùng cả Hậu và Duy ở cánh trái để gia cố thủ và tăng cường công để chống đỡ và khoét cánh này của UAE.

Tóm lại, UAE là một tập thể các cầu thủ có kĩ thuật cá nhân tốt, đá đội hình cự ly gần nhau, và thấp. Có những cầu thủ chạy cánh leo biên khéo léo, dứt điểm hay chuyền đều tốt, và có những cầu thủ có khả năng chuyển đổi trạng thái nhanh. Tiền đạo cắm xử lý bóng 1 tinh tế, dứt điểm khéo. Tuy nhiên, điểm yếu của họ chính là khả năng đánh chặn tương đối kém. Hai cánh dâng lên quá cao trong khi tiền vệ trung tâm không bọc lót được. Trung vệ lại nhỏ con.

Với thông tin sơ bộ như trên, em nhận định mình sẽ thắng UAE từ 1 đến 2 trái, và UAE không ghi được bàn nào.

Đội hình ra sân dự kiến của Việt Nam. Rất khó đoán là cụ Park sẽ dùng 352 hay 343, nhưng em cứ tạm để đội hình 352 trước đã, rồi tính tiếp sau. :D
  • Thủ môn: Tấn Trường
  • Trung vệ: Duy Mạnh, Ngọc Hải, Tiến Dũng
  • Chạy cánh: Văn Thanh phải, Văn Hậu trái
  • Tiền vệ trụ: Tuấn Anh
  • Tiền vệ công: Quang Hải, Công Phượng
  • Tiền đạo: Tiến Linh, Văn Toàn
Mời các cụ các mợ cùng chém ạ.
Em thì không đặt niềm tin vào Công Phượng. Cụ nào gạch đá thì em xin chịu . C P cầm bóng chỉ làm lỡ nhịp của cả đội mà thôi

leobk

Xe tải
Bác tay thơm đấy.
Đề nghị bác hy sinh vì lợi ích cuốc da, 4 ngày tiếp theo ăn chay, tối ngủ riêng nhé.
Tuyệt đối không ăn mặn, không hủ hóa, không tự diễn biến tự chuyển hóa .

Thế nó mới linh. Nhá.
Thêm việc ko ngủ mặn nữa cụ ah … =))

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Sau tối nay biết kq đội bóng quê hương nhà cụ Park và các bạn Úc rồi, thì coi như mình đã vào nên trận này đá thoải mái. Mà đá thoải mái thì chưa biết mình sẽ thắng bn đâu!

Mèo đen 69

Đi bộ
Em kê dép nghe cá cụ bình luận

dzoro

Xe điện
Em dự mình sẽ hòa UAE.

Old blade

Xe buýt
Sau tối nay biết kq đội bóng quê hương nhà cụ Park và các bạn Úc rồi, thì coi như mình đã vào nên trận này đá thoải mái. Mà đá thoải mái thì chưa biết mình sẽ thắng bn đâu!
HQ đá vào 13h00 ngày mai còn Úc đá 2h00 ngày thứ tư mà cụ.

superPDP

Xe điện
Lượt cuối thì lúc mình đá cũng cơ bản xác định thằng nào được đi tiếp rồi khéo h2 tốc váy đá cho đội bạn há mỏ

Hoanft

Xe buýt
Sau hơn 10 năm tham gia OFF với mã lực không quá 3 con số (Hộ nghèo). Giờ sau 2 trận được kèo em được gia nhập CLB triệu phú mã lực. Đúng là nghèo thì lâu, giầu thì mấy các cụ ah.

superPDP

Xe điện
Em thì không đặt niềm tin vào Công Phượng. Cụ nào gạch đá thì em xin chịu . C P cầm bóng chỉ làm lỡ nhịp của cả đội mà thôi
Phượng vào để kéo sức đội bạn tạo điều kiện cho VT vào quẩy thì hay. Chứ Phượng cầm bóng thì chỉ có cắm đầu cắm cổ đâm vào đội bạn ko đâm được lại rê rê bóng về :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Sau hơn 10 năm tham gia OFF với mã lực không quá 3 con số (Hộ nghèo). Giờ sau 2 trận được kèo em được gia nhập CLB triệu phú mã lực. Đúng là nghèo thì lâu, giầu thì mấy các cụ ah.
Vâng. Trận tới cụ bắt dư lào thì nhớ chia sẻ nha. :D

Chưa Có Dép

Xe điện
Chúc mừng cụ;

ngodzung

Xe tải
Thấy các cụ lạc quan và tự tin cũng vui, nhưng nếu nhìn vào thực lực sức mạnh của UAE qua các trận vừa rồi, cộng thêm họ phải thắng để chắc xuất đi tiếp thì em nghĩ Việt nam mình không có cửa thắng, chơi theo kiểu tử thủ may mắn thì hòa, nhưng em nghĩ mình sẽ thua 1 trái, tuy nhiên VN sẽ vẫn vào vòng sau với tư cách đội nhì bảng thành tích cao.

luolanvn

Xe tăng
Em cũng giống cụ.