Uất ức với honda việt nam!!!!

bmw_pro

Xe hơi
Website
simphuquy.com.vn
để cháu kể lại 1 chuyện có thật 100% ở Ford(láng hạ) các cụ nghe xem có hay ko nhé:
năm ngoái cháu có đi cùng 1 thằng bạn đến thay dầu máy ở Ford Láng Hạ cũng đúng lúc đấy có 2 ông người to cao, đầu ko có tóc...mang xe vào trong xưởng và lên gặp Cố Vấn Dịch Vụ hỏi xem tại sao vừa thay ắc quy đc vài hôm mà nó đã chết...lúc sau Cố Vấn Dịch Vụ đi cùng 2 ông ý xuống xưởng cho thợ kiểm tra xong bảo 2 ông ý phải bỏ tiền ra để thay cái mới....cứ thế 2 ông ý chửi to làm loạn hết cả lên trong phòng làm việc của Hãng...
"Tao ĐCM cả cái Hãng Ford của chúng...Cái ĐCM chúng mày làm ăn như cái L...bố mày vừa thay ác quy đc vài hôm hỏng bây giờ lại bắt bố bỏ tiền thay cái mới...Cái ĐCM chúng mày...thằng giám đốc đâu rồi...ĐCM mày ra đây xem nào...v..v..."
Lúc đấy loạn hết cả lên mấy đứa nhận viên Cố Vấn Dịch Vụ cứ nói:
" em xin các anh cứ bình tinh để giải quyết"
2 ông kia lại bảo
"ĐCM mày làm ăn thế à...chúng mày biến hết tao Đ nói chuyện chúng mày gọi thằng Giám Đốc ra đây...ĐCM chúng mày..."
Hôm đấy Ford Láng Hạ đc phen bẽ mặt các nhân viên cho đến Cố Vấn Dịch Vụ....ai cũng tái mét hết cả mặt vì lúc đó có rất nhiều khách hàng của có mặt tại đấy...

adco

Xe điện
@bmw pro : bác tả thật quá làm em sợ mấy ông khách này rồi đó :P

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
"ĐCM mày làm ăn thế à...chúng mày biến hết tao Đ nói chuyện chúng mày gọi thằng Giám Đốc ra đây...ĐCM chúng mày..."
Hôm đấy Ford Láng Hạ đc phen bẽ mặt các nhân viên cho đến Cố Vấn Dịch Vụ....ai cũng tái mét hết cả mặt vì lúc đó có rất nhiều khách hàng của có mặt tại đấy...
thế bác bmw ơi hôm đó có thằng Giám đốc nào ra ko? em nghe bác tả mà em sợ ,ngồi bệt xuông đất . Mà bác ơi đi FORD là nhiều bộ đội lắm đó , các bác viettel khoái FORD lăm đới

2addicted2cars

Xe đạp
Các bác đầu trọc hay thật, quá là ngưỡng mộ. Những bon làm ăn lởm khởm phải thỉnh thoảng gặp các bác này cho nó bớt thói quen hành hạ "thượng đế" đi các bác ạ :41::41::41:

cucsat

Xe tải
Chia buồn với bác. Em cạch honda từ lâu rồi. em đang chuyển sang vinaxuki đi cho lành.

bmw_pro

Xe hơi
Website
simphuquy.com.vn
thế bác bmw ơi hôm đó có thằng Giám đốc nào ra ko? em nghe bác tả mà em sợ ,ngồi bệt xuông đất . Mà bác ơi đi FORD là nhiều bộ đội lắm đó , các bác viettel khoái FORD lăm đới
Lúc đấy mình cả thằng bạn thay dầu xong đi về luôn ko kịp ở lại hóng hớt tiếp...nhưng mà chắc là chẳng dám lấy tiền đâu...!!! Đấy các bác bây giờ cứ hỏng hóc cái gì vào hãng mà nó lằng nhằng thì cứ chửi bố chúng nó lên là ok hết...

ALOALO

Xe hơi
Để em kể thêm chuyện các cụ nghe nhé,

Em chắc chắn không phải là sales toyota rồi! Cách đây 7 năm em làm 1 năm tại Toyota Vienam, em làm ở bộ phận After Sales Serivice, tức là chuyên trainning mấy chú cố vấn dịch vụ, trong đó có cả mảng bảo hành nữa.
Khi em mua xe, e cũng muốn mua Toy nhưng do em không thích dáng của Toy lắm và nói thật thì em nghĩ chất lượng LD cũng giống nhau thôi nên em chọn HONDA.
Chú Thông - "làm giám đốc hay là trưởng phòng dịch vụ" gì đó của HONDA giải phóng là người của Toyota sang, em và chú cũng nhận nhau là a e xưa cũ rồi, nhưng chú ý trả lời em thế, em nghĩ là thật lòng - lỗi chắc ko phải HONDA GIẢI PHÒNG (các chú SALES HONDA GP cũng rất PRO và NICE)
Em ngồi tại HONDA GP mà viết mail được cho các bác là vì em em em....lười quá, em cũng ngại chiến đấu, nhưng các bác nói như thế này em lại thấy hơi xấu hổ. Có lẽ em sẽ chiến đấu nhé, có gì bác ủng hộ.
Em sẽ contact thẳng cái thằng TGD của nó em nó trả lời em ntn, em cũng đã liên lạc với bác MATIZ rồi. Trong lúc chờ đợi, cái threat này của em cũng ít nhất làm mất của HONDA 2 cái CIVIC rồi ...chậc chậc....
Có gì em update tiếp nhé!

Sóc nhỏ

Xe tăng
Dear các bác,

Bây giờ là 14h52 phút, em đang ngoài tại phòng chờ của HONDA giải phóng với niềm uất ức vô hạn.

Em mua Civic 2.0 được gần 3 tháng, đi được hơn 3000 km. Hôm trước em đang đi thấy đồng hồ báo xăng sụt rất nhanh, tưởng hết xăng, em vào đổ xăng thì thấy vẫn còn đầy.

Hôm nay, em vào HONDA GIẢI PHÓNG để kiểm tra thì phát hiện lý do là cảm biến xăng bị hỏng. Kết luận cuối cùng:
1. Lỗi này không được bảo hành.
2. Thay hết khoảng 2t thôi.
3. "Bọn em làm ở đây, civic bị rất nhiều, hơn 100 con rồi"; "Honda nó rắn lắm, chưa bảo hành cái này bao giờ"; "Anh nên tìm cây xăng khác để đổ".

Em uất quá, lỗi không do em -e có điên đâu mà đổ nước vào xăng. Nó đổ lỗi là do cây xăng có nước - đố ai biết cây xăng có nước hay không. Bọn HONDA nó rắn - nó đối xử với khách hàng thế thì ân hận lớn nhất đời em trong việc chọn hãng xe là trở thành khách hàng của bọn nó.

Cuối cùng, em có 2 kết luận.
1. Thông tin để các bác biết tránh bọn CIVIC nói riêng và HONDA nói chung.
2. Bác nào có cao kế đòi công lý thì cho em biết:
a. Truyền thông, thông tin cho bọn nó biết không phải muốn QUA CẦU RÚT VÁN/ ĐÁ BÓNG SANG CHÂN THẰNG KHÁC đối với khách hàng là dễ
b. Hay là tại các staff/agt HONDA quan liêu, thế thì sếp nó là ai và bác nào có CONTACT không?

Cảm ơn các bác chia sẻ! Hy vọng thông tin này đóng góp trong việc chọn xe của các bác!

p/s: HONDA Giải Phóng cam kết miệng hỗ trợ em 50% phí nếu xe tiếp tục bị lần 2 :redface:
Cụ pót ngay bài này lên chuyên mục Ôt của Vietnamnet chắc chắn mai lên báo luôn. Dạo này Vietnamnet đánh Honda dữ lắm. Chúc bác thành công

dphiep

Xe máy
Các Bác mới đọc mà phản ứng dữ dội quá. Vụ này khó rồi.Hãng họ chắc chắn chứng minh được lỗi này là do xăng chất lượng kém. Còn việc Bác đổ xăng ở đâu thì họ không thể quản lý được. Việc này khác gì Bác vừa mua xe xong đi ra đường chèn vào con dao....rách luôn cái lốp. Em cũng chỉ là khách hàng giống như Bác em có một số kinh nghiệm thế này:
- Em chỉ đổ xăng A95. Và chỉ đổ xăng của P (P xịn đấy nhé)
- Luôn luôn mua bảo hiểm toàn bộ. Thân, Vỏ,Phụ tùng... (Phí không hề cao hơn nhé). Em không nói mua bảo hiểm mất cắp đâu nhé. Nó là dạng như kiểu mua thủy kích ấy

Chúc các Bác đi CIVIC chưa bị thay cảm biến xăng thì không bao giờ bị

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Để em kể thêm chuyện các cụ nghe nhé,

Em chắc chắn không phải là sales toyota rồi! Cách đây 7 năm em làm 1 năm tại Toyota Vienam, em làm ở bộ phận After Sales Serivice, tức là chuyên trainning mấy chú cố vấn dịch vụ, trong đó có cả mảng bảo hành nữa.
Khi em mua xe, e cũng muốn mua Toy nhưng do em không thích dáng của Toy lắm và nói thật thì em nghĩ chất lượng LD cũng giống nhau thôi nên em chọn HONDA.
Chú Thông - "làm giám đốc hay là trưởng phòng dịch vụ" gì đó của HONDA giải phóng là người của Toyota sang, em và chú cũng nhận nhau là a e xưa cũ rồi, nhưng chú ý trả lời em thế, em nghĩ là thật lòng - lỗi chắc ko phải HONDA GIẢI PHÒNG (các chú SALES HONDA GP cũng rất PRO và NICE)
Em ngồi tại HONDA GP mà viết mail được cho các bác là vì em em em....lười quá, em cũng ngại chiến đấu, nhưng các bác nói như thế này em lại thấy hơi xấu hổ. Có lẽ em sẽ chiến đấu nhé, có gì bác ủng hộ.
Em sẽ contact thẳng cái thằng TGD của nó em nó trả lời em ntn, em cũng đã liên lạc với bác MATIZ rồi. Trong lúc chờ đợi, cái threat này của em cũng ít nhất làm mất của HONDA 2 cái CIVIC rồi ...chậc chậc....
Có gì em update tiếp nhé!

Bác trả lời thế này em thấy chưa thỏa đáng. bác làm bên TOY rồi, chế độ bảo hành ô tô thế nào thì Bác có lạ gì nữa, khi có vấn đề như vậy thì bác phải biết ngay là cần gặp ai, làm gì...
Theo em thì Bác cũng chả uất cái gì cả, vì ví bác đang nhiều tiền, 2 T chả thấm vào đâu nên thôi kệ, làm cho xong, chỗ quen biết nhau cả ấy mà. Nếu Bác uất thực sự thì Bác chiến đấu ngay, đòi công bằng bằng được , sau đó không được mới ngồi viết bài thế này.
Mà Bác mà không làm cho ra lẽ cái vụ này thì khối anh em đi CIVIC như em lại lo lo không biết bao giò đến lượt mình :'(

ALOALO

Xe hơi
Ơ, em đã nói rồi mà, em sẽ chiến đấu mà. Em có cả chiến lược rồi còn gì, trước mắt thì thông tin cho các bác biết để tránh, sau là em sẽ chiến.

P/s: em đang đợi ngồi làm việc với bác Vietnamnet rồi ạ.
P/s2: em là toy 1 năm nên hiểu là để đòi công lý trong trường hợp này sẽ phải mất nhiều hơn là gần 2T em đã phải bỏ ra (ý em là chi phí cơ hội, chi phí thời gian, chi phí đi lại...). Nhưng...nếu thế thì em lại có lỗi với các bác và không làm gương cho thằng con em được. Thế nên các bác đợi em nhé, em sẽ update thông tin ạ

Brgds!

RAVA

Xe ba gác
Ngày xưa cái đèn Vios cuả em vào nước phải chửi nhau kịch liệt noá mới chịu BH !
Cứ phải rắn các cụ ạ !:mad::mad::mad:
-Sao cụ lại phải cãi nhau nhỉ,trước đây em chạy Ford Escape bị tai nạn phải thay 2 đèn trước,khi rửa xe nó bị đọng hơi nước,em vào hãng nó bảo để sấy khô,em không đồng ý thế là phải thay mới nhưng em bắt ra cầu rửa xe của hãng xịt thật mạnh vào 2 đèn để xem có bị nước vào không,cuối cùng là phải thay thêm lần nữa,bây giờ ngon choét.:21:

huyntvn

Xe máy
"Tao ĐCM cả cái Hãng Ford của chúng...Cái ĐCM chúng mày làm ăn như cái L...bố mày vừa thay ác quy đc vài hôm hỏng bây giờ lại bắt bố bỏ tiền thay cái mới...Cái ĐCM chúng mày...thằng giám đốc đâu rồi...ĐCM mày ra đây xem nào...v..v..."
Tiếc quá hôm đấy cụ không ghi âm lại, sau này anh em đi đến hãng chỉ cần bật lại là ngon :))

nguyenngoctoan

Xe hơi
em ghét nhất là dùng hàng Việt nam, theo em nên tẩy chay hàng việt nam, thà em dùng hàng trung quốc hoặc đài loan còn hơn dùng hàng VN, dịch vụ của cái dân VN minh thì cứ gọi là võ lâm. Người VN có tiếng là bạc béo. quá lởm

2banhmuitran

Xe máy
bọn honda làm ăn điêu thật.:77::77:

MrKien_Trung

Xe điện
Tội gì mà phải uất ức cụ ơi :21:(c):21::21::21:

Trungmytu

Xe điện
Một bác trong hội Civic bọn e thấy cái giảm xóc trước có tiếng kêu, vào hãng kiểm tra thì nó giải thích là xe anh độ pô nên nó gây ra rung động => phát ra tiếng kêu ở giảm xóc trước!:77: Em nghe mà chỉ muốn có mặt ở đó mà tát cho thằng cố vấn dịch vụ mấy cái!

angkorwat

Xe điện
1. Cụ chủ thớt đã đổi Toy thành Honda roài, do bức xúc quá nên viết nhầm, các cụ đừng bới móc kiểu đó càng làm anh em bức xúc.

2. Bọn liên doanh nào cũng củ chày như nhau hết, chúng nó có bảo kê hết roài nên chả ngại gì đâu.

3. Các cụ bán hết xe liên doanh đi mua xe nhập, tạo phong trào boycott hàng liên doanh đi, làm thật mạnh tay vào, quyết liệt vào, đồng lòng nhất trí thật cao vào. cho chúng nó chừa cái thói bậy bạ.

Bố khỉ
Chuẩn:41: Mua xe nhập khỏi bảo hành, đổ kéo,méo gò tự làm đỡ bức xúc, đàng nào cũng mất tiền.

Cuabien

Xe điện
Tất cả tại các cụ cứ Honda với Toyota là tốt nhất, bền nhất và mua về lúc bán đỡ mất giá nên mới có những vụ này thôi ! (y)

Em cứ Hàn xẻng nhập khẩu cho lành ! :21:

training

Xe tăng
Em cũng ủng hộ cụ cua nhiệt tình luôn.
Cụ cua cổ vũ cho em tham gia hội KFC với nhá (mặc dù em cũng đã có chân trong hội SFC roài)(b)