[Funland] UB Chứng khoán nhà nước liệu có đ/c nào nhập kho hay không ?

BinhWalker

Xe container
Sau kết luận này sẽ là biện pháp gì các cụ?
Chưa đến mức "rất nghiêm trọng" cụ à, e đoán cũng nhẹ nhàng thôi.

quote:

Những vi phạm nêu trên đã gây hậu quả nghiêm trọng, ảnh hưởng tiêu cực đến thị trường chứng khoán, giảm niềm tin của các nhà đầu tư, uy tín của tổ chức đảng và Ủy ban Chứng khoán Nhà nước, gây bức xúc trong xã hội, đến mức phải xem xét, xử lý kỷ luật.

quy la tien

Xe điện
nếu rờ vào đám xăng dầu còn hay ho hơn nhiều..chả có cái đất nước nào lại như nước ta. vừa lọc săng dầu nhưng phải nhập về mà lọc và bán theo giá thị trường thế giới. và vừa sản xuất ra dầu thô..nhưng lại bán dầu thô ra thế giới mới hay . lý do tại sao nhỉ
Không liên quan nhiều nhưng em nghĩ
Cũng như đất thôi cụ,thanh phố không nói làm gì nhưng nông thôn còn đầy đất mà đám Cò thổi xới lung tung cả thây,

z300

Xe điện
Chưa đến mức "rất nghiêm trọng" cụ à, e đoán cũng nhẹ nhàng thôi.

quote:

Những vi phạm nêu trên đã gây hậu quả nghiêm trọng, ảnh hưởng tiêu cực đến thị trường chứng khoán, giảm niềm tin của các nhà đầu tư, uy tín của tổ chức đảng và Ủy ban Chứng khoán Nhà nước, gây bức xúc trong xã hội, đến mức phải xem xét, xử lý kỷ luật.
Có nghĩa là chả làm sao đúng không cụ?

cocsku

Xe cút kít
Kỷ luật dọn chỗ lại có thế hệ trẻ lên thay.

haivanphe

Xe container
Kỷ luật UBCK thì cũng chưa hẳn đã đến gốc. Em nghĩ là cụ Bí thở Bộ Tài chén giai đoạn 2015 - 2020 mới là gốc ấy ạ.

z300

Xe điện
Kỷ luật UBCK thì cũng chưa hẳn đã đến gốc. Em nghĩ là cụ Bí thở Bộ Tài chén giai đoạn 2015 - 2020 mới là gốc ấy ạ.
Theo em nhớ báo đăng cụ ý đã bị kỷ luật rồi thì phải

Missteen

Xe buýt
ĐI nhiều như này lấy ai làm việc các cụ eey ^^^

dheIa

Xe điện
nếu rờ vào đám xăng dầu còn hay ho hơn nhiều..chả có cái đất nước nào lại như nước ta. vừa lọc săng dầu nhưng phải nhập về mà lọc và bán theo giá thị trường thế giới. và vừa sản xuất ra dầu thô..nhưng lại bán dầu thô ra thế giới mới hay . lý do tại sao nhỉ
Lý do đây cụ:

Vì sao vừa xuất khẩu, lại vừa phải nhập khẩu dầu thô?

Chia sẻ với PV.VietNamNet, một chuyên gia dầu khí cho biết điều này liên quan đến chủng loại dầu thô.

Dầu thô trên thế giới có nhiều loại khác nhau và có sự khác biệt về tính chất. Có loại dầu sản xuất ra nhiều xăng, có loại dầu thô lại sản xuất ra nhiều D0, có loại có thể sản xuất được dầu nhờn nhưng có loại không thể sản xuất được dầu nhờn. Có loại sản xuất được nhựa đường nhưng có loại không thể sản xuất được nhựa đường. Ngoài ra, có loại dầu thô chứa nhiều tạp chất, có loại dầu thô ít tạp chất.

Nhà máy lọc dầu thông thường được thiết kế chỉ để chế biến một số loại dầu thô nhất định, không phải loại dầu thô nào đưa vào sản xuất cũng được và không phải loại dầu thô nào đưa vào sản xuất cũng có hiệu quả tối ưu.

Chính vì thế, có loại dầu thô Việt Nam sản xuất ra không phù hợp với nhà máy lọc dầu Dung Quất nên buộc phải xuất khẩu đi thu tiền về, và mua loại dầu thô phù hợp về để chế biến. Tất nhiên, nhà máy lọc hóa dầu Dung Quất thiết kế ban đầu là để tiêu thụ dầu thô khai thác từ mỏ Bạch Hổ. Tuy nhiên, những năm gần đây, sản lượng dầu thô khai thác từ mỏ Bạch Hổ ngày càng ít và một số mỏ có dầu thô khác với công nghệ được thiết kế cho lọc dầu Dung Quất. Cho nên Việt Nam phải bán các loại dầu đó đi để nhập về những loại dầu thô phù hợp với thiết kế của nhà máy này.

Đấy là em giả nhời câu cụ hỏi sao lại vừa nhập lại vừa xuất.
Còn nếu cụ hỏi thêm, tại sao lại đi xây cái nhà máy lọc tốn kém cho cái mỏ sắp cạn (Bạch Hổ) thì phải hỏi thêm người khác. Chứ em hok bít ;;)

Chỉnh sửa cuối:

Cap nhi tan

Xe buýt
Google ra ngay mà, hỏi ngây ngô như thế thảo nào tên đầy tớ của cụ cũng oang oang như cụ, tên đầy tớ ấy phát biểu đây...

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Công nghê đi tắt đón đầu, R&D chi cho nhọc.

--Lamborghini--

Xe lăn

--Lamborghini--

Xe lăn
tóm thằng quyết còi và xử lý đám sàn chứng khoán theo em chỉ là bề nổi thôi.. chứ nguyên nhân chính là vì an ninh quốc gia và an ninh quốc phòng là chính . lên phải phang đám này mạnh và xử lý tận gốc
bọn BĐS nữa :)

Pilota

Xe điện
Hq có j đâu cụ. A Hùng Anh & a Phi Hùng dính cảnh cáo. Mà a Phi Hùng thì hưu mịe rồi. Do bố Thụy đội trưởng đội 3 dính vụ xăng dầu.
Hùng Anh số nhọ. Dính quả này đường thăng tiến dừng mất. Vớ vẩn đen hơn ko dc ngồi ghế này nữa thì nhục.

Đội HQ và đội chủ sòng CK nhìn ảnh là nhìn thấy tiền rồi cụ nhỉ. Giang hồ cứ đồn là không gì giàu nhanh bằng buôn bột mì. Chứ em thấy đội buôn bột mì còn phải gọi đội này bằng cụ của cụ. 8->

Taxoakuta

Xe tải
UBCK thì riêng cái vụ BT bảo trả về lô 10 cổ phiếu đi cũng éo làm là cái tội coi cmn thường ý kiến rồi.

Kimquy

Xe tải
Hóa ra anh tôi chỉ là con tốt :))

Mr Chun

Xe tăng
Mr Tea đi là cái chắc rồi các cụ

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Lý do đây cụ:

Vì sao vừa xuất khẩu, lại vừa phải nhập khẩu dầu thô?

Chia sẻ với PV.VietNamNet, một chuyên gia dầu khí cho biết điều này liên quan đến chủng loại dầu thô.

Dầu thô trên thế giới có nhiều loại khác nhau và có sự khác biệt về tính chất. Có loại dầu sản xuất ra nhiều xăng, có loại dầu thô lại sản xuất ra nhiều D0, có loại có thể sản xuất được dầu nhờn nhưng có loại không thể sản xuất được dầu nhờn. Có loại sản xuất được nhựa đường nhưng có loại không thể sản xuất được nhựa đường. Ngoài ra, có loại dầu thô chứa nhiều tạp chất, có loại dầu thô ít tạp chất.

Nhà máy lọc dầu thông thường được thiết kế chỉ để chế biến một số loại dầu thô nhất định, không phải loại dầu thô nào đưa vào sản xuất cũng được và không phải loại dầu thô nào đưa vào sản xuất cũng có hiệu quả tối ưu.

Chính vì thế, có loại dầu thô Việt Nam sản xuất ra không phù hợp với nhà máy lọc dầu Dung Quất nên buộc phải xuất khẩu đi thu tiền về, và mua loại dầu thô phù hợp về để chế biến. Tất nhiên, nhà máy lọc hóa dầu Dung Quất thiết kế ban đầu là để tiêu thụ dầu thô khai thác từ mỏ Bạch Hổ. Tuy nhiên, những năm gần đây, sản lượng dầu thô khai thác từ mỏ Bạch Hổ ngày càng ít và một số mỏ có dầu thô khác với công nghệ được thiết kế cho lọc dầu Dung Quất. Cho nên Việt Nam phải bán các loại dầu đó đi để nhập về những loại dầu thô phù hợp với thiết kế của nhà máy này.

Đấy là em giả nhời câu cụ hỏi sao lại vừa nhập lại vừa xuất.
Còn nếu cụ hỏi thêm, tại sao lại đi xây cái nhà máy lọc tốn kém cho cái mỏ sắp cạn (Bạch Hổ) thì phải hỏi thêm người khác. Chứ em hok bít ;;)
Google ra ngay mà, hỏi ngây ngô như thế thảo nào tên đầy tớ của cụ cũng oang oang như cụ, tên đầy tớ ấy phát biểu đây...
em tưởng các bác nói thế nào chứ..nói thế em thà gúc cho xong ..