[Funland] Uber đã ra HN - Có cụ nào đi chưa ạ

0905698849

Xe hơi
Mời cụ 1 ly. Chứ em cũng muốn sử dụng mà ko biết phải đòi hỏi có thẻ visa thì phải ah

Guanglee94

Xe hơi
em chưa thử :))
vả lại cũng ít đi taxi :D

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Mời cụ 1 ly. Chứ em cũng muốn sử dụng mà ko biết phải đòi hỏi có thẻ visa thì phải ah
Vag, cái này nó đòi thẻ tín dụng thanh toán đc quốc tế mới sử dụng đc cụ ạ

bachkhoak40

Xe điện
Vag, cái này nó đòi thẻ tín dụng thanh toán đc quốc tế mới sử dụng đc cụ ạ
Thẻ Visa debit cũng được cụ nhé, dùng cái này cho an toàn, em vừa đăng ký xong, cụ nào đăng ký thì nhớ code của em để được 100k nhé: SXCKD

sieurua

Xe tăng
Tặng các cụ mã mới $30 cho người mới bắt đầu: UBERH200

Nguyen_tuyanh

Xe hơi
Công ty em cấp thẻ Mai Linh nhưng em vẫn quan tâm để còn đi về quê cho rẻ :D

Ngakien2002

Xe hơi
Toàn bắt có thẻ tín dụng mới cho đăng ký , nản

Ối Giời Ơi

Xe tăng
UBER - Có thể bạn chưa biết?

1. Đi Uber có an toàn không?
Có chứ, an toàn là ưu tiên hàng đầu của Uber. Khi gọi xe, bạn sẽ nhận được thông tin của tài xế và xe, bao gồm tên và hình ảnh của tài xế, chất lượng tài xế, biển số xe và loại xe. Thông qua các tính năng trong App, bạn có thể chia sẻ vị trí thực của mình thông qua định vị GPS, thông tin về tài xế và xe đến với bạn bè và người thân. Cool lắm Biểu tượng cảm xúc smile

Các bác tài Uber cũng rất thân thiện, lái an toàn vì họ không phải tranh giành khách. Tất cả xe chạy trong hệ thống Uber đều có bảo hiểm thương mại đầy đủ theo đúng quy định.

Đánh giá của khách hàng bao giờ cũng chính xác nhất, bạn thử hỏi bạn bè đã từng đi Uber nhé!

2. Mình dùng thẻ tín dụng và ghi nợ qua Uber có an toàn không?
Hoàn toàn bạn nhé Biểu tượng cảm xúc smile Uber tham gia vào chương trình "International Safe Harbor Privacy Principles" (Quy chuẩn quốc tế về bảo mật thông tin) - tất cả thông tin đều được mã hoá và Uber không bao giờ chia sẻ thông tin thanh toán hay cá nhân của bạn với một bên thứ ba. Uber cũng không lưu toàn bộ thông tin thẻ tín dụng của bạn mà chỉ lưu 6 chữ số đầu, 4 chữ số cuối, CVV và ngày hết hạn để chống gian lận thanh toán.

Thanh toán qua Uber an toàn như giao dịch tại các trang web thương mại điện tử toàn cầu như Amazon, Apple Store etc.

3. Sau khi đăng ký tài khoản Uber, tại sao mình chưa đi đã bi trừ tiền?
Thực ra bạn không hề bị trừ tiền. Sau khi đăng ký, Uber thử một giao dịch với một khoản phí nhỏ (5,000 đ) để đảm bảo thẻ của bạn hợp lệ. Phí này Uber trả lại ngay lập tức, và ngân hàng sẽ hoàn tiền lại vào tài khoản của bạn. Giao dịch này Uber cũng thực hiện định kỳ để đảm bảo thẻ còn giá trị thanh toán.

4. Mình nhỡ đặt xe rồi có huỷ được không? Có bị tính phí không?
Uber hiểu kế hoạch luôn có thể thay đổi vào giờ chót. Nếu bạn huỷ xe trong vòng 5 phút từ lúc đặt xe, phí huỷ xe sẽ không áp dụng. Nếu bạn huỷ xe sau 5 phút từ lúc đặt xe, Uber sẽ thay mặt tài xế thu phí huỷ xe 5,000đ để giúp san sẻ chi phí xăng xe với bác tài.

5. Mình nghe nói mỗi lần chia sẻ mã khuyến mại của mình (promo code) với bạn là người dùng mới, mình và bạn đều được tặng 100,000 đ. Có giới hạn cho chương trình này không?
Thoải mái! Quan tâm là chia sẻ mà Biểu tượng cảm xúc smile Tiền khuyến mãi sẽ về tài khoản của bạn khi bạn đó đi chuyến Uber đầu tiên. Tuy vây, bạn lưu ý chỉ chia sẻ tại các kênh cá nhân như số điện thoại riêng, email, trang Facebook cá nhân... Chia sẻ trên các trang web hay Facebook sub-groups mang tính thương mại là không đúng với điều khoản sử dụng dịch vụ của Uber.

6. Người thân và bạn bè mình không có thẻ ngân hàng. Mình tạo tài khoản dùng chung thẻ của mình được không?
Theo chính sách của Uber, mỗi người dùng chỉ được tạo một tài khoản với một email, một số điện thoại. Để tiện kiểm soát chi tiêu, bạn không nên chia sẻ thẻ của mình cho tài khoản khác dùng chung. Vì lý do an toàn thanh toán của người dùng, hệ thống Uber sẽ tự động rà soát và tạm ngừng dịch vụ với những thẻ thanh toán có nhiều tài khoản ảo. Bạn có thể gọi Uber hộ người thân và bạn bè mình bằng cách nhập địa chỉ đón rồi đặt xe.

7. Làm thế nào để liên lạc với Uber?
Mọi phản hồi và thắc mắc bạn có thể gửi vào support.hanoi@uber.comsupporthcm@uber.com.

Các bạn còn câu hỏi gì cho Uber nữa không nào? Câu hỏi được cộng đồng quan tâm và like nhiều nhất sẽ nhận được 1 triệu đồng điểm thưởng Uber nhé!

toyennha

Xe lăn
ZK1NW cụ mợ nhập mã của em vào để được 100k đầu tiên nhé. Vào sân bay gọi uber ko lo bị đi "taxi chưởi" các cụ mợ nhé

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em hnay có dịp nói chuyện nhiều với 1 bác tài Uber, chia sẻ với các cụ.

Uber liên kết với 1 số cty vận tải có xe ( điều này do các tài xế nói, k kiểm chứng được)
Hiện có các loại xe: Camry, Innova, Fortune, Tuscon, Merc E (gần 10 em) Lexus (1 em).
Lương các bác tài tầm khoảng gần chục củ.
Các cụ có thể order đi tỉnh trong vòng 60km đổ lại nhưng phải 2 chiều, thời gian chờ tối đa 3 tiếng.

Hnay em bốc được Merc E. cụ nào thích xe xịn mà có thời gian chờ thì cứ request đến khi có xe mong muốn, trong vòng 5p các cụ cancel trip thoải mái.

Code mới của em: UBERX168 các cụ mới đi có thể dùng để gọi Merc E đến đón miễn phí 100k nhé :))
Cụ nào dùng code UBERX168 của em cho em nick để em vodka nào :P

ThienHoang-EPS

[Tịch thu bằng lái]
Trưa nay em book từ khuất duy tiến đi thái hà, ko có xe nhưng vẫn thấy bị trừ 5k.

firefox4

Xe điện
cứ mạnh dạn mà đi cụ ạ =)) E số nhọ toàn gọi đc camry với inova .. chưa đc trai nghiệm Merc với lexus lần nào đây
Em cũng đi Merc E rồi, lái xe phục vụ rất tốt, còn xuống mở cửa cho cả em nữa. Em vote uber. :)

P/S: Cụ nào mới đăng ký thì dùng code của em nhé. :) : UBER100NG

BelleLamour

Xe đạp
Chào các cụ năm mới!

Có cụ nào đã từng sử dụng dịch vụ Uber đi từ nội thành Hà Nội ra sân bay Nội Bài chưa ạ? Chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với. E gọi thử Uber Black thì giá cước tạm tính là 350k từ Đống Đa đến Nội Bài. Có vẻ không rẻ hơn taxi Airport em hay đi cũng chiều tương tự thì chỉ 250k. E thì rất khoái mấy vụ công nghệ cao nên đang tính ủng hộ Uber. Các cụ khai sáng giúp em với ạ.

sivibi

Xe tăng
Em đi nhiều rồi, đúng là không hề rẻ hơn taxi nhưng xe xịn hơn

blackberryvietn

Xe buýt
Cụ nào đi xa 2 chiều thì ko nên đi uber. Em đã đi uber cả sg và hn nhìn chung là rất phù hợp với nội đô tuyến đường ngắn tất nhiên phải tránh giờ tắc đường ko chết tiền ngồi trên xe. Cụ nào đi mời add code em ANHA4.

DenLedRangDong

Xe tải
Tết này e toàn chiến uber, đường vắng, xe hịn đi sướng lắm
Mã 100k của e : T3TZO

ThienHoang-EPS

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào đi xa 2 chiều thì ko nên đi uber. Em đã đi uber cả sg và hn nhìn chung là rất phù hợp với nội đô tuyến đường ngắn tất nhiên phải tránh giờ tắc đường ko chết tiền ngồi trên xe. Cụ nào đi mời add code em ANHA4.
Có đi dc ra ngoài hà nội ko cụ nhỉ?