[Funland] UBND huyện Thanh Thủy - Phú Thọ vì tham ô 40 tỏi.

Tướng cướp

Xe điện
Ông này chắc vai Chủ tịch Hội đồng bồi thường giải phóng mặt bằng huyện.
Cái Hội đồng này cơ cấu ông pct làm chủ tịch và các cơ quan TNMT, TCKH, KTHT làm thành viên và có kế toán cơ quan khác kiêm nhiệm, còn thủ quỹ thường có một chiếc két để ở 1 trong các cơ quan trên hoặc do trực tiếp chủ tịch HĐ giữ.
Tiền là tiền DN ứng cho huyện để giải phóng mặt bằng, nên được nhập vào quỹ trên.
Vì vậy, ông ấy mới có thể sử dụng tiền này để dùng vào việc cá nhân.
Chứ PCT huyện không có chức năng đi kbnn rút tiền nsnn để tiêu cá nhân được.
Việc này có thể sẽ bắt thêm mấy ông trong HĐ nữa, em gia cát dự là vậy.

Huu Phuoc

Xe tải
Vâng bác Tự Lập thì không phải là tự thân vận động là gì ạ, em cứ đoán thế có cụ Hùng gì ờ trên biết rõ mờ.

Hn07

Xe tăng
Một huyện cỡ này thì bảo sao đầu tư chui vào quan chức kiếm ác thế

dacootodau

Xe tăng
Toàn phong trào làm liều vì đơn giản luật nhẹ , đn cứ tham nhũng là bắn , bắn vài thằng chờn tay ngay

Thichhaihoa

Xe tải
Thanh Thủy có món đặc sản tắm nước nóng các cụ ạ! 4chục tỏi chắc các quán tắm nóng thu cũng tiền tỏi các cụ nhể!

One-77

Xe cút kít
Kể cả bí thư nếu ko có đồng bọn cũng ko thể tự ý rút đc 1 xu từ ngân sách huyện.
Ông pct này rút đc 40t thì 1 số đ/c khác cũng phải xơi chục tỏi.
Bí thư lại khó rút hơn Chủ tịch/phó CT cụ ạ. Vì chính quyền mới quản lý trực tiếp tiền :)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nhà tay đấy quê đâu mà máu phết cụ nhể?dưới em khát lắm cũng chỉ 500 điểm là cùng :))
Bác này ng dân tộc mường nhưng đh ktqd thời xưa chắc ko phải tầm thường đâu nhá, chuyên môn chắc thơ văn hay. Phê phê riệu xuất khẩu thành thơ ngay. Khổ vì ông con thôi, vẫn đi con corona đời 2k. Sống dản dị lão ah.

mệt mỏi nhỉ các cụ

phi tuấn

Xe buýt
Cái Hội đồng này cơ cấu ông pct làm chủ tịch và các cơ quan TNMT, TCKH, KTHT làm thành viên và có kế toán cơ quan khác kiêm nhiệm, còn thủ quỹ thường có một chiếc két để ở 1 trong các cơ quan trên hoặc do trực tiếp chủ tịch HĐ giữ.
Tiền là tiền DN ứng cho huyện để giải phóng mặt bằng, nên được nhập vào quỹ trên.
thế sèng này là không phải của NSNN cụ nhỉ; thế nó lại khác tội rồi nhỉ.

brick

Xe buýt
Bác này ng dân tộc mường nhưng đh ktqd thời xưa chắc ko phải tầm thường đâu nhá, chuyên môn chắc thơ văn hay. Phê phê riệu xuất khẩu thành thơ ngay. Khổ vì ông con thôi, vẫn đi con corona đời 2k. Sống dản dị lão ah.
Ông con có lan quyên j vụ băm chả hôm nọ 0 cụ?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lão chuẩn đấy! Chúng e đi làm btgpmb mười mấy năm rồi lạ j. Kể car tiền bt đất quỹ 2 chúng e chi trả cho xã, xã phải nhập kho bạc huyện ngay tắp lự. Muốn chi j như làm đg bt, xây nvh.... Phải lập dt huyện duyệt mới đc thanh quyết toán. Bố nào láo nháo dính đạn ngay. Bọn e chi trả lấy phiếu thu bb trả tiền. Xong fim, vc chi ntn kệ các ông í.

vpc

Xe tải
Cháu thấy các ông lý vs chánh xã lương phụ cấp cũng nhiều xèng mà. Ơn nhà nước.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ông con có lan quyên j vụ băm chả hôm nọ 0 cụ?
Chả liên quan j cụ ah, thằng nhãi xht tinh tướng định phá giá 1 số thứ thì đại ca phải xử nó làm gương cho mấy ông kd tài chính vv. ông con muốn giàu xổi thấy dn xd ngon ăn nhảy vào vay làm đg gt nhưng chuyên môn ko có quản lý kém thất thoát nhiều. Mà vốn chưa bố trí đc nên vay tùm lum.

phi tuấn

Xe buýt
cụ HUNGBDA79 điều tra hộ em nội dung này để em luận nhé:
1. Sèng này là DN tự thân vận động ứng cho HĐBT để trả cho dân.
2. Hay là sèng NSNN, CĐT trả cho địa phương về bồi thường đất, tài sản công (giữ ở két của HĐBT).

Tướng cướp

Xe điện
Lão chuẩn đấy! Chúng e đi làm btgpmb mười mấy năm rồi lạ j. Kể car tiền bt đất quỹ 2 chúng e chi trả cho xã, xã phải nhập kho bạc huyện ngay tắp lự. Muốn chi j như làm đg bt, xây nvh.... Phải lập dt huyện duyệt mới đc thanh quyết toán. Bố nào láo nháo dính đạn ngay. Bọn e chi trả lấy phiếu thu bb trả tiền. Xong fim, vc chi ntn kệ các ông í.
Đúng cụ ạ, về nguyên tắc là có tk tiền gửi ở kbnn hoặc nhnn, tiền dn ứng phải gửi ngay vào đấy, trừ tiền rút về để đi đền bù giải phóng mặt bằng ngay. Thế nên vụ này em dự sẽ bắt thêm người vì vi phạm nguyên tắc trên.

Shaggy

Xe tải
Vay dn đưa về phòng tài chính mà bác này phụ trách kinh tài nên vay ko khó. Chứ ck kho bạc còn lâu mới rút đc kể 1 xu.
Chắc chắn là doanh nghiệp nó chuyển vào tài khoản ngân hàng của ban GPMB hay cá nhân trong HĐ GPMB chứ qua kho bạc thì khó rút tiền lắm, qua vụ này một số cán bộ lại liên lụy theo rồi.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
lão này chắc ăn mảnh lại yếu thế nên bị lôi ra. Cán bộ mà ko tham ko nhũng thì ko thể làm đc cán bộ.

teamee

Xe tăng
Em đi làm công ăn lương cũng bục mặt cả năm may ra được 100 triệu. Thế mà đây mấy chục tỏi cứ nhẹ như bẫng ý nhỉ. Đất nước này loạn hết cả rồi.