[Funland] ức chế..Ức Chế..ỨC CHẾ..XÌ CHOÉT RỒI.

_MBBG_

Xe điện
e hiện ở Phố Huế,hai vợ chồng còn một căn 4T mặt bằng 44m2 để ko thì phí mà cho thuê thì xót vì nhà mới xây xong dc 1 năm,hồi đó xây ý định của e là để vợ chồng đứa e vợ dọn đến ở và cho thuê hai tầng trên,có vc nó thì e mới cho thuê ko thì thôi,ai ngờ xây xong thì nhà vợ nó cũng chia đất thế là vc nó nói lời cảm ơn,e bắt đầu bực của một đống tiền xây cho nó ở nhờ h xong mà vứt đó thì phí cho thuê ko ai trông thì sợ hỏng hết đồ,vc e cãi nhau một trận rồi đi đến kết quả...Khóa Cửa để đó.
cách đây 4 tháng ông bạn thân của ông cụ nhà e đến chơi lại còn xách cả Nho đến cho bọn trẻ,màn chào hỏi xong xuôi thì ông ý vào đề luôn...đại loại là vc đứa con gái làm ăn thua lỗ (vỡ nợ) phải bán nhà trả nợ mà vẫn còn nợ gần 3 tỉ,giờ ko có nhà để ở bác biết vc cháu còn căn để ko thôi thì toàn chỗ quen biết như người nhà cháu júp vc nó cũng như júp bác cho vc nó thuê để có chỗ chui ra chui vào,e nhìn gấu gấu nhìn e cả hai chưa quyết định dc thì ông cụ nhà e...thôi chúng bay nghĩ gì nữa tuy là người ngoài nhưng gia đình bên ấy cũng quen thân với nhà mình từ ngày tao mới lấy mẹ tụi bay...ông kia một câu ông bô vài câu thé là vc e phải đồng ý.
giá 5 triệu/tháng 4t 1 tum mặt sàn 44m ức chưa.
vc e phải bao tiền điện ko quá 600k/tháng,cái này do ông kia lúc về kéo ông cụ nhà e ra hàng nước,lúc về ông cụ áp fí như vậy luôn..cứng lưỡi.
giờ mới bắt đầu nè,hôm nay con gái ông kia chìa cái hóa đơn tiền điện cho e (mọi tháng vẫn vậy) e giật cả mình lù lù con số 1m3 tiền điện,e nói a ko trả theo số này,a júp vc e như vậy là quá lắm rồi,quy định 600k/tháng nếu vượt e phải tự lo,gấu nhà e nghe thấy ra jật lấy tờ jấy đọc xong thế là...bala bôlô đuổi luôn vc nhà kia ra,e mắt trước mắt sau xách xe ra hàng bia luôn kệ đàn bà jải quyết.
hai vc nhà kia vẫn ở đấy ko dọn đi vì cái cớ là bố e nói chuyện với bố a giờ để hai cụ nói chuyện với nhau.
e cầu xin các cụ cho e xin kế độc để tống cổ bọn nó ra khỏi nhà e nhưng tuyệt đối ko dc để hai ông cụ kia mất lòng nhau,khó quá e đau hết cả thủ rồi,gấu đay nghiến e cứ rít lên từ chiều đến giờ %-(

lead2011

Xe container
Kụ xách va ly đến ở chung với chúng nó....
Với ông bà thì thiếu gì cớ.... Một vông đôi việc, có khi... Lại hay!!!

ZIL.135

Xe buýt
Cụ cứ không nộp tiền điện, tiền nước cho Điện Lực nó cắt phéng đi, em dự là 2VC kia k ở quá được 2 ngày đâu ;))

miwon

Xe tăng
cụ cứ để cho nhà đo nó đóng - ko thì cứ kệ cho điện lực đến cắt - thế là phải đi thôi :D chúc cụ sớm hết xì choét nhá

quangtayho

Xe container
Cụ dúi cho mấy ông điện lực 1 ít để các ông ấy cắt điện dài ngày. Xin nối điện thì lâu chứ xin cắt thì nhanh lắm. Hoặc thuê mấy chú ngồi xe lăn đến ở cùng cho vui. Cụ ông nhà cụ có hỏi bảo dấy là bà con bên Gấu người ta thương tật nên tạo diều kiện.

_MBBG_

Xe điện
Cụ cứ không nộp tiền điện, tiền nước cho Điện Lực nó cắt phéng đi, em dự là 2VC kia k ở quá được 2 ngày đâu ;))
cụ cứ để cho nhà đo nó đóng - ko thì cứ kệ cho điện lực đến cắt - thế là phải đi thôi :D chúc cụ sớm hết xì choét nhá
kế của hai cụ kể cũng hay,nhưng mai mốt chính e lại là người phải trả khoản truy thu nếu muốn cấp điện lại,và thủ tục lằng nhằng lắm,còn kế nào hay hơn ko hai cụ.

Sucukinhtrang

Xe tăng
Không trả xìn điện chỉ ngay trong cuối tháng Điện lực sẽ cắt điện ngay cụ ạ. Nhà nó mà lên đóng tiền cho bên Điện lực cũng chưa chắc được đóng lại điện ngay vì không phải là chủ thể HĐ MBĐ. Thời tiết tháng này bắt đầu nóng rồi, không có điện chắc chúng nó cuốn gói nhanh thôi. Cụ ở Phố Huế tức là thuộc ĐL quận Hoàn kiếm, không biết phường nào để em bẩu bên Đội quản lý Điện khu vực đó cắt sớm và phạt tiền đóng cắt do chậm trả.

30z5459

Xe hơi
tóm lại là đã không thích từ đầu rồi thì cần gì phải nói nhiều.
kụ báo với bên điện lực cắt điện là xong. ko có điện chỉ mai là chuyển đi thôi vì thấy VTV dự báo mai 35 độ

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Cụ dúi cho mấy ông điện lực 1 ít để các ông ấy cắt điện dài ngày. Xin nối điện thì lâu chứ xin cắt thì nhanh lắm. Hoặc thuê mấy chú ngồi xe lăn đến ở cùng cho vui. Cụ ông nhà cụ có hỏi bảo dấy là bà con bên Gấu người ta thương tật nên tạo diều kiện.
Kế này tránh được cái bác chủ sợ đấy. Vì là "dúi", lúc dúi có giao hẹn: "anh nhờ chú, khi nào anh hô cấp lại chú làm cho anh nhé" là xong... ;)
Làm ăn uy tín, chả mất gì của ông em quản công tơ, ok thôi mà bác :))

Nếu lẳng lặng không trả tiền thì cũng bị cắt nhưng thủ tục cấp lại lằng nhằng, không nên....

vanquanxd

Xe buýt
Cụ ơi! nhà đất chính chủ duy nhất tại Việt Nam - n
Website
www.nhadatchinhchu.com
2 vợ chồng kia đã lằng nhằng như thế theo e bác nên giải quyết triệt để luôn. Bạo dạn đuổi thằng cổ rồi báo cáo lại với cụ nhà mình.
Bác mà dùng kế đuổi đi dc thì 2 vợ chồng kia cùng than thở với các cụ ở nhà, không khéo lại còn bị các cụ chửi cho ý chứ.
Bác thấy e nói có đúng hông:D

kieninlove

Xe tăng
Bọn mất dạy quá cụ ah. Láo quá. Cho ở nhờ còn thế, em như cụ thì em đuổi thẳng, nếu không cụ 3 mặt 1 nhời, mời cả cụ nhà mình lẫn cụ bạn thân của cụ ông và vc con ông cụ ban thân kia ngồi nói chuyện, huỵch toẹt ra giờ con không muốn cho thuê nữa. Người ta không nể mình, mình còn nể nang gì nữa. Mệt. Khéo đến lúc ở lâu cụ đòi lại cái nhà cũng khó. Mới có 1 tháng đã cứng mặt thế này.

bdkhn

Xe buýt
Cụ chọc khe xuống cho gấu sút.

vt2phuc

Xe điện
Kế này tránh được cái bác chủ sợ đấy. Vì là "dúi", lúc dúi có giao hẹn: "anh nhờ chú, khi nào anh hô cấp lại chú làm cho anh nhé" là xong... ;)
Làm ăn uy tín, chả mất gì của ông em quản công tơ, ok thôi mà bác :))

Nếu lẳng lặng không trả tiền thì cũng bị cắt nhưng thủ tục cấp lại lằng nhằng, không nên....
Đấy đấy. KẾ này hay đấy. Em tán thành kế này.

Two tin

Xe hơi
Bác chủ cẩn thận nhé, tìm cách tống khứ ngay lập tưc cái loại này nó chỉ ao ước biến nhà của bác thành nhà của nó thôi đấy, làm cách mạng mà.

vanquanxd

Xe buýt
Cụ ơi! nhà đất chính chủ duy nhất tại Việt Nam - n
Website
www.nhadatchinhchu.com
Bọn mất dạy quá cụ ah. Láo quá. Cho ở nhờ còn thế, em như cụ thì em đuổi thẳng, nếu không cụ 3 mặt 1 nhời, mời cả cụ nhà mình lẫn cụ bạn thân của cụ ông và vc con ông cụ ban thân kia ngồi nói chuyện, huỵch toẹt ra giờ con không muốn cho thuê nữa. Người ta không nể mình, mình còn nể nang gì nữa. Mệt. Khéo đến lúc ở lâu cụ đòi lại cái nhà cũng khó. Mới có 1 tháng đã cứng mặt thế này.
Cụ này cùng ý với e. Cứ sút thẳng cổ 3 mặt 1 lời. Lằng nhằng lại khó đòi. Thân lừa ưa nặng mà bác

quangtayho

Xe container
Không trả xìn điện chỉ ngay trong cuối tháng Điện lực sẽ cắt điện ngay cụ ạ. Nhà nó mà lên đóng tiền cho bên Điện lực cũng chưa chắc được đóng lại điện ngay vì không phải là chủ thể HĐ MBĐ. Thời tiết tháng này bắt đầu nóng rồi, không có điện chắc chúng nó cuốn gói nhanh thôi. Cụ ở Phố Huế tức là thuộc ĐL quận Hoàn kiếm, không biết phường nào để em bẩu bên Đội quản lý Điện khu vực đó cắt sớm và phạt tiền đóng cắt do chậm trả.
Đóng điện phải người đứng tên hợp đồng điện mới ký được. Cụ chủ đứng tên hợp động thì cứ đi an dưỡng vài hôm. Mai nóng 35 độ là 2 vc kia té vội. Cụ khóa cửa lại rồi báo cáo với phụ thân là " chúng nó chê nhà nóng không ở, con đành phải lấy lại nhà ...."

quangtayho

Xe container
Đóng điện phải người đứng tên hợp đồng điện mới ký được. Cụ chủ đứng tên hợp động thì cứ đi an dưỡng vài hôm. Mai nóng 35 độ là 2 vc kia té vội. Cụ khóa cửa lại rồi báo cáo với phụ thân là " chúng nó chê nhà nóng không ở, con đành phải lấy lại nhà ...."

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Cách này là chuẩn nhất.
Ai ở và dùng ng đấy trả !

AQ.

Xe tăng
bạn thân của ông cụ nhà e
là thân sinh ra bác hay Gấu nhà bác?
Nếu thân sinh ra Gấu thì khó đây (kể cả nhà của ông nhạc cho hay nhà bác tự làm)