[Funland] ức chế..Ức Chế..ỨC CHẾ..XÌ CHOÉT RỒI.

butchikim

Xe ba gác
Tống khẩn cấp, để ý không lại tiêu một số đồ đạc :(

xebokeooto

Xe tăng
Em nghĩ cụ chủ & gấu nói chuyện với cụ thân sinh là đang gặp khó khăn, cần tiền dùng việc này việc khác, hoặc trả nợ, hoặc đầu tư gì đó... kiếm cớ để bắt cái bọn kia nếu có ở đấy thì đặt cọc cho cụ chủ 3 tháng tiền nhà, thanh toán trước 3 tháng- 6 tháng/ 1 lần. Cụ xem làm thế được k0?
Ôi xời... đang muốn đuổi chúng nó đi mà Cụ làm thế nhỡ nó gập đầu nộp 6 tháng liền thì toi à?

thienlong_saf

Xe đạp
cụ chủ nhờ tay tổ trưởng tổ điện khu cụ cắt điện đi khoảng chục hôm, cho ông đó vài trăm là ok ngay. đơn giản mà!

vietbach

Đi bộ
hehe e thấy ý kiến của cụ 'quangtayho' rất hay, cụ cứ nhờ ô điện, ô nước sử lý cả nhà nó, trời nóng mà ko có điện với nước thì chết cả nhà nó.:-w>:)

vietbach

Đi bộ
cảm ơn bác , e khoái mũi bò hơn.!

Film LLumar

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
llumar.com.vn

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên giải quyết sớm vụ này sau này phức tạp lắm

bdkhn

Xe buýt
Cụ sút nhanh không là hết giờ

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Hai vợ chồng cụ bàn bạc nhau tạo ra một màn kịch.
Coi như đầu tư khoản nào đấy bị thua lỗ, vay mượn tùm lum tùm la, đánh động loạn lên....sau đó đưa ra kế sách bàn bạc là bán nhà để lấy tiền trả nợ.....(Màn kich em nghĩ kéo dài khoảng 01 tuần là xong). Tiếp đến tìm vài người đến mua nhà hoặc cụ có thể đề biển bán nhà ngay ở cửa nhà luôn, hoặc cụ giao bán nhà trên mạng (khách đến mua nhà sẽ là khách xịn luôn). Được vài khách đến xem nhà thì cụ nhờ bạn cụ hoặc các cụ OF đến đóng làm khách mua xuống tiền đặt cọc, khi này 2 vc kia sẽ biến ngay và luôn.
Tiếp đến cụ tìm khách thuê và nói với các cụ là cái khoản thua lỗ đó được bù đắp bởi dự án gì đó của người thân của người thuê nhà kế tiếp, nhờ họ mà thoát được quả thua lỗ đó chẳng hạn, và cảm ơn người ta bằng cách cho người thân của người giúp mình thuê lại........cái tiếp theo tự cụ nghĩ :D
Xong màn kịch cụ gọi cho em thuê giá 5 triệu nhá :D
Coi như trả công em bày mưu tống khứ vc nhà kia. he he

Soldier

Xe máy
e hiện ở Phố Huế,hai vợ chồng còn một căn 4T mặt bằng 44m2 để ko thì phí mà cho thuê thì xót vì nhà mới xây xong dc 1 năm,hồi đó xây ý định của e là để vợ chồng đứa e vợ dọn đến ở và cho thuê hai tầng trên,có vc nó thì e mới cho thuê ko thì thôi,ai ngờ xây xong thì nhà vợ nó cũng chia đất thế là vc nó nói lời cảm ơn,e bắt đầu bực của một đống tiền xây cho nó ở nhờ h xong mà vứt đó thì phí cho thuê ko ai trông thì sợ hỏng hết đồ,vc e cãi nhau một trận rồi đi đến kết quả...Khóa Cửa để đó.
cách đây 4 tháng ông bạn thân của ông cụ nhà e đến chơi lại còn xách cả Nho đến cho bọn trẻ,màn chào hỏi xong xuôi thì ông ý vào đề luôn...đại loại là vc đứa con gái làm ăn thua lỗ (vỡ nợ) phải bán nhà trả nợ mà vẫn còn nợ gần 3 tỉ,giờ ko có nhà để ở bác biết vc cháu còn căn để ko thôi thì toàn chỗ quen biết như người nhà cháu júp vc nó cũng như júp bác cho vc nó thuê để có chỗ chui ra chui vào,e nhìn gấu gấu nhìn e cả hai chưa quyết định dc thì ông cụ nhà e...thôi chúng bay nghĩ gì nữa tuy là người ngoài nhưng gia đình bên ấy cũng quen thân với nhà mình từ ngày tao mới lấy mẹ tụi bay...ông kia một câu ông bô vài câu thé là vc e phải đồng ý.
giá 5 triệu/tháng 4t 1 tum mặt sàn 44m ức chưa.
vc e phải bao tiền điện ko quá 600k/tháng,cái này do ông kia lúc về kéo ông cụ nhà e ra hàng nước,lúc về ông cụ áp fí như vậy luôn..cứng lưỡi.
giờ mới bắt đầu nè,hôm nay con gái ông kia chìa cái hóa đơn tiền điện cho e (mọi tháng vẫn vậy) e giật cả mình lù lù con số 1m3 tiền điện,e nói a ko trả theo số này,a júp vc e như vậy là quá lắm rồi,quy định 600k/tháng nếu vượt e phải tự lo,gấu nhà e nghe thấy ra jật lấy tờ jấy đọc xong thế là...bala bôlô đuổi luôn vc nhà kia ra,e mắt trước mắt sau xách xe ra hàng bia luôn kệ đàn bà jải quyết.
hai vc nhà kia vẫn ở đấy ko dọn đi vì cái cớ là bố e nói chuyện với bố a giờ để hai cụ nói chuyện với nhau.
e cầu xin các cụ cho e xin kế độc để tống cổ bọn nó ra khỏi nhà e nhưng tuyệt đối ko dc để hai ông cụ kia mất lòng nhau,khó quá e đau hết cả thủ rồi,gấu đay nghiến e cứ rít lên từ chiều đến giờ %-(
Em nghĩ các kụ nhà mình nặng tình cũng là điều dễ hiểu, tuy nhiên e nghĩ bác cũng là người lớn rồi nói thẳng với vc nhà kia hoặc là tự thanh toán tiền điện nước hoặc là chủ động xách vali song ca bài " Về quê", ko biết điều thì mình cũng nên thẳng thắn, bác ạ.

wmh691

Xe máy
bạn bè của Nhạc phụ đại nhân thì cứ để gấu làm việc. Đơn giản thôi cụ ơi.

mido

Xe tải
Cái vụ này nên để Gấu làm việc là chính mình dính vào lại lắm chuyện .

qlevis

Xe điện
Cụ cứ cắt điện, cắt nước!Nếu ko đi nữa thì tốt nhất là goi ông kia đến nói thẳng cho nhanh, mất lòng trước được lòng sau!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Các Cụ nói rồi cấm có sai: "Cả nể thì to bụng". Cụ chủ Thread cũng mắc bệnh nể nang quá giờ mới ra nông nỗi. Theo em cái vụ điện đóm kia thì quá đơn giản, Cụ muốn nó mất điện thì chỉ việc ra gặp mấy anh tổ phường (QL Điện Phường), nháy với mấy anh ấy ra cái thông báo nộp tiền điện, chỉ sau 2 cái thông báo mà không nộp là mấy Chú ấy chỉ cần gạt cái Atomat là nhà Cụ mất điện luôn. Vì là "nháy nháy" rồi nên lúc nào cần Cụ chỉ cần alo là các Chú ấy lại ra đóng điện lại cho Cụ. Kế này chỉ giải quyết được việc vợ chồng kia hết củ chuối trong việc thanh toán tiền điện thôi. Theo em, phàm những người không biết điều như thế thì càng cho ở lâu càng sinh lắm chuyện. Cụ nên giao cho Gấu nhà Cụ giải quyết dứt điểm (kể cả có phải mếch lòng Nhạc phụ) Cụ ạ. Cha mẹ nào thì cũng phải đứng về phía con cái chứ ạ?

Chỉnh sửa cuối:

minhducarc

Xe tải
Đóng điện phải người đứng tên hợp đồng điện mới ký được. Cụ chủ đứng tên hợp động thì cứ đi an dưỡng vài hôm. Mai nóng 35 độ là 2 vc kia té vội. Cụ khóa cửa lại rồi báo cáo với phụ thân là " chúng nó chê nhà nóng không ở, con đành phải lấy lại nhà ...."
không ổn cụ ạ. nhỡ may chúng nó vẫn đóng tiền điện rồi bảo là chúng em sẽ trừ vào tiễn trả thuê nhà lần sau thì kụ khóc a?mà chúng nó đã vỡ nợ đến ở nhà mình đen bỏ mẹ. Ko may chúng lại làm vụ gì rồi người ta lại kéo đến nhà chúng ở ăn vạ hay làm giả giấy tờ bán luôn nhà kụ thì kụ gãi ghẻ chúng a?theo em kụ cứ phũ phàng đuổi kụ chúng đi. tiền, nhà của kụ chứ có phải của bố kụ đâu mà ông xót. có gì nghe ông chửi vài hôm là xong sau nay đỡ mệt...

Coltplus2008

Xe điện
Ơ, nhà của vc cụ, vợ cụ với cụ 1 phe thế mà con gái lại để bố can thiệp rồi mang cục tức?.

Cụ làm không cẩn thận, khi nó ra đi cụ phải làm lại hệ thống thoát nước từ trên xuống đấy. Thể loại đã chuối đến mức thế thì đuổi càng nhanh càng tốt.

_MBBG_

Xe điện
báo cáo các cụ,hôm nay e đã tống cổ vc no đi dc rồi mừng khôn xiết,e đưa cho Nhạc mẫu tiền điện và 2 triệu để hỗ trợ chúng nó dọn nhà,còn e và gấu lên xe đưa Nhạc Phụ về quê chơi tránh ông kia đến trình bày,nói chung là e chừa rồi,sợ rồi các cụ ạ.

sidecardesigner

Xe điện
báo cáo các cụ,hôm nay e đã tống cổ vc no đi dc rồi mừng khôn xiết,e đưa cho Nhạc mẫu tiền điện và 2 triệu để hỗ trợ chúng nó dọn nhà,còn e và gấu lên xe đưa Nhạc Phụ về quê chơi tránh ông kia đến trình bày,nói chung là e chừa rồi,sợ rồi các cụ ạ.
Chúc mừng cụ nhé. Cả nể, nhất là chuyện tiền nong thì khó lắm cụ ạ. :(

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Vâng, em cũng mừng cho Cụ=D>. Giờ thì Cụ hết xì choét rồi chứ? Nếu còn thì mời Cụ qua đây: http://www.otofun.net/threads/342099-moi-cac-cu-mo-xa-xi-choet-voi-em