[Funland] Úc mở rộng 2020

juve99

Xì hơi lốp
Phụ nữ VN thấp nhỏ, được mấy người cao to đâu, đấu sao lại được phụ nữ Tây? Chơi tenis cũng không đẹp dáng, chân to, vai u, da đen.
Môn này thành công mấy năm nay chủ yếu 1m68- 1m7 thôi cụ, chiều cao này thì giờ thiếu gì. Bóng rổ bóng chuyền chiều cao mới quan trọng mà còn tuyển chọn dc từ mấy chục năm nay. Đánh hay ổn định nhiều năm nay là Halep - Osaka tạng người chiều cao loanh quanh phụ nữ á đông thôi. 4 tay vợt vào bk AO thì 1m66, 1m68, 1m7 và 1m82. Số 1 thế giới hiện tại 1m66. Môn này cho phụ nữ là nhẹ nhàng rồi nên ngày trc dc gọi là môn nhà giàu là vậy. Chả biết cụ có xem ko, vđv tennis đa phần dáng toàn như người mẫu, chân bé da trắng

Chỉnh sửa cuối:

Oteconde

Xe buýt
Em vẫn còn nhớ như in trận CK Wim năm ngoái giữa Nole và Fed. Trước trận đấu ai cũng nghĩ rằng Nole sẽ thắng dễ Fed, hoặc cùng lắm Fed ăn được 1 set là cùng. Đó là trận đấu mà cả Fed và Nole đều chơi với trình độ cao nhất, dùng tất cả những tuyệt kỹ của mình, cuối cùng là Fed thua, thua gì quá mệt ở Set thứ năm, thua vì dù có lợi thế để kết thúc trận đấu nhưng Ko đủ lực trước đối thủ quá lì lợm.
Đó là trận đấu mà sự lì lợm và thể lực của Nole giúp anh chiến thắng, còn về thế trận thì tất cả những tuyệt kỹ của Fed đã khiến cho Nole dù thắng trận nhưng không thể cười mãn nguyện vì dường như anh chỉ có chạy theo đối thủ, chống đỡ đối thủ, cố gắng chơi một cách an toàn nhất có thể.
Nếu ai xem trận đấu đó cũng sẽ thấy, khoảng cách về trình độ nó như thế nào khi cả hai đều chơi với những gì là hay nhất. Nole chiến thắng là xứng đáng nhưng người chiến thắng xứng đáng hơn em nghĩ là Fed, em cũng chả ngần ngại khẳng định em là Fan của Fed, nhưng em cũng thích Nole dù không bằng Fed.
Fed có thể thua Nole, nhưng trong mắt của Fed, đối thủ anh trân trọng nhất chính là Nadal, không hẳn là vì anh ấy thua Nad nhiều nhất, mà đơn giản Nad chơi ít toan tính, ít an toàn hơn và sòng phẳng hơn.
Thẳng thắng với nhau đi, Đã gọi là Game thì có ông nào mà ko toan tính, cầu thắng. Mà đã toan tính cầu thắng, thì ông nào mà chả lấy cái thế mạnh của mình ra, lấy cái hơn đối thủ mà mình có ra để thi đấu?
Em đồng ý Fed là thiên tài ở môn này, đem lại nhiều cảm xúc cho khán giả hơn là Nole và Nadal...
Tương tự như bóng đá, Lối đá cảm xúc của Braxin bao giờ cũng hút khách hơn là lối đá phòng ngự của Ý, hay sức mạnh tập thể của Đức.
Lối chơi tấn công rực lửa đầy kỹ thuật, hay lối chơi tiêu cực chỉ phòng thủ, hay lối chơi khoa học chặt chẽ... Nhưng cốt lõi hướng đến vẫn là hiệu quả, là kết quả chiến thắng cuối cùng.
Lịch sử ghi nhận những người con người giỏi nhất, những chiến thuật tốt nhất tùy theo phong cách của họ sẽ có lực lượng hâm mộ riêng. Nhưng cốt lõi vẫn phải là thành tích đạt được. Ở Tenis nó là GS, là ATP final, là ATP 1000 và là số tuần ở TOP 1.
Với em top 1, 2, 3 của lịch sử đương nhiên xứng đáng được tôn vinh, được tôn trọng, dù là phong cách thế nào đi nữa.
Tùy quan điểm, ông có thể chê top 10 top 100, nhưng ông chê top 3 của lịch sử thì chỉ là góc nhìn chủ quan của cá nhân mà thôi.

poiuy

Xe cút kít
Môn này thành công mấy năm nay chủ yếu 1m68- 1m7 thôi cụ, chiều cao này thì giờ thiếu gì. Bóng rổ bóng chuyền chiều cao mới quan trọng mà còn tuyển chọn dc từ mấy chục năm nay. Đánh hay ổn định nhiều năm nay là Halep - Osaka tạng người chiều cao loanh quanh phụ nữ á đông thôi. 4 tay vợt vào bk AO thì 1m66, 1m68, 1m7 và 1m82. Số 1 thế giới hiện tại 1m66. Môn này cho phụ nữ là nhẹ nhàng rồi nên ngày trc dc gọi là môn nhà giàu là vậy. Chả biết cụ có xem ko, vđv tennis đa phần dáng toàn như người mẫu, chân bé da trắng
Chân bé, da trắng thế này phải không cụ? (cụ đừng dựa vào em Lý Nguyễn nhé, ăn tập ở Canada xứ lạnh, ít nắng)

Vo_thuong

Xe điện
Fed hết năm nay giải nghệ là đẹp, năm 2020 với 20GLs, nằm trong top 10. Nếu cố mà để thua mấy tay ngoài top 100 thì buồn lắm. Dù có thể không đạt GOAT nhưng cũng là bộ 3 vĩ đại rồi. Kiếm tiền cũng vô đối
Fed tuyên bố oánh cho đến khi nào chán mới thôi cụ nhé :). Mà em thấy cứ vào đến tứ kết hay bán kết cũng kiếm một mớ tiền thì tội gì mà Móm nghỉ chơi phỏng ạ. Trừ khi có nhiều ngôi sao mới nổi oánh cho Móm toi ngay từ vòng ngoài - mà điều này e rằng 4-5 năm nữa mới xảy ra cũng nên.
Em thấy cách tích GOAT theo trang này khá hay, củ tỷ từng giải nhỏ đến giải lớn:
Theo cách tính này thì chắc Nadal và Nole còn khướt mới vượt được Fed - em dự là không vượt nổi.
Còn riêng ở giải AO này, em thấy Fed khá là may mắn - cả trận gặp Millman lẫn Sandgren đều từ cõi chết trở về (chả bù cho trận gặp Nole ở Wim). Nếu bán kết vẫn được cô thương thì Nole không dễ xơi đâu, mặc dù em vẫn nghĩ là Nole thắng (để lên 17 GR, cố còn đuổi theo Nadal và Fed chứ nhỉ :))).
Chưa biết kết quả bán kết thế nào nhưng chung kết lại được xem Next Gen đấu với một trong ba "quái vật" là hay rồi, mong Nole thằng giải này để cuộc đua GOAT thêm gay cấn.

juve99

Xì hơi lốp
Chân bé, da trắng thế này phải không cụ? (cụ đừng dựa vào em Lý Nguyễn nhé, ăn tập ở Canada xứ lạnh, ít nắng)
Cụ ko hiểu đa phần là gì hay sao. Cụ xem đội tennis đỉnh cao âu á mỹ trc đến nay xem có to đen như cụ nghĩ ko. Nói về khắc nghiệt thì tập tennis gọi điền kinh, bơi, cử tạ hay các môn phổ biến bóng đá, chuyền, rổ... bằng cụ :D

poiuy

Xe cút kít
Cụ ko hiểu đa phần là gì hay sao. Cụ xem đội tennis đỉnh cao âu á mỹ trc đến nay xem có to đen như cụ nghĩ ko. Nói về khắc nghiệt thì tập tennis gọi điền kinh, bơi, cử tạ hay các môn phổ biến bóng đá, chuyền, rổ... bằng cụ :D
Ơ đang bàn người VN cơ mà cụ?

Lacet_ti

Xe container
Nadal đánh cuối sân, chứ không hẳn là chơi phòng thủ, nhưng cũng sẵn sàng chơi sấp ngửa, chứ không đánh quá an toàn, quá toan tính kiểu chắc ăn mới dám tấn công. Fed thắng Nadal ở CK 2017 giải Úc, cụ xem rồi thấy, Nadal chơi sấp ngửa với Fed, sẵn sàng đôi công khi cần. Nếu cụ xem trận CK Wim năm ngoái từ đầu đến cuối giữa Nole và Fed sẽ thấy rõ, Nole không dám chơi công, chỉ thủ, cù cưa, cố gắng đánh khó, khai thác vào cú trái tay của Fed và chờ đối thủ đánh hỏng. Nole chơi chắc cú, cù cưa, tinh quái và có chút láu cá. Về mặt kỹ thuật Nole đánh đều cả hai tay, nhưng đánh trái hai tay thường chậm hơn chút xíu so với quả trái 1 tay, bù lại ít lỗi hơn, chắc cú hơn, ngoài ra Nole phán đoán tình huống tốt nên cú trái hai tay không thua thiệt nhiều về tốc độ đón bóng so với cú trái 1 tay của đối thủ. Nole hoàn chỉnh (không phải hoàn hảo) một cách nhàm chán.
- Nadal luôn thắng Fed bằng ép trái Fed, với đa phần các tay vợt khác - đặc biệt là trái 1 tay - ko thể là hay, là sòng phẳng được.
- 2019 Wim - đó ko phải là 1 trận đỉnh cao của Nole - chỉ của Fed mà thôi. Phong độ cao nhất của Nole ko phải thời gian này. Dẫn chứng là từ Wim đến cuối năm đều ko vào sâu các giải.
- Fed là tay vợt tấn công mặc cho đối diện lưới là ai - ko bàn luận vì đó là thiên tài sẵn có
- Nhưng phong cách của Nole là khoét sâu vào điểm yếu của đối thủ. Đánh để đối thủ ko bộc lộ, phát huy thế mạnh của mình- điều rất ít người làm được- đó là bậc thầy về chiến thuật
- Các trận đấu của Fed nhanh, nhưng ko hơn quá Nole - vì còn phụ thuộc vào đối thủ. Nhưng tổng quãng đường di chuyển của Nole ở mỗi trận lại thấp hơn Fed - đó là vì làm chủ trận đấu.
- Nên chê tay vợt huyền thoại mà ko hiểu biết gì, thì nên tìm hiểu kỹ hơn. :)

minhtallica

Xe buýt
Cụ hơi bị nhầm một tý nhá! :) Naomi Osaka cao 1,8m, không hề thấp tẹo nào!!! Trong 4 tay vợt nữ vào BK AO thì Barty thấp nhất 1,66m bị em Kenin 1,7m loại; em Halep 1,68m bị em Muguruza 1,82m loại. Còn theo bảng xếp hạng nữ WTA cho tới thời điểm này là: Barty 1,66m; Pliskova 1,86m; Halep 1,68m và thứ 4 là Osaka 1,8m.

Thực ra tennis hiện đại chiều cao là quan trọng đối với cả nam và nữ. Mấy cái academy tennis họ đã cho thống kê về tennis nam: nếu thấp hơn 1,8m thì rất khó vào top 100! (tất nhiên bao giờ cũng có ngoại lệ như Schwartzman rank14 ATP cao chỉ 1,7m hay như Barty chỉ 1,66m!)

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Fed tuyên bố oánh cho đến khi nào chán mới thôi cụ nhé :). Mà em thấy cứ vào đến tứ kết hay bán kết cũng kiếm một mớ tiền thì tội gì mà Móm nghỉ chơi phỏng ạ. Trừ khi có nhiều ngôi sao mới nổi oánh cho Móm toi ngay từ vòng ngoài - mà điều này e rằng 4-5 năm nữa mới xảy ra cũng nên.
Em thấy cách tích GOAT theo trang này khá hay, củ tỷ từng giải nhỏ đến giải lớn:
Theo cách tính này thì chắc Nadal và Nole còn khướt mới vượt được Fed - em dự là không vượt nổi.
Còn riêng ở giải AO này, em thấy Fed khá là may mắn - cả trận gặp Millman lẫn Sandgren đều từ cõi chết trở về (chả bù cho trận gặp Nole ở Wim). Nếu bán kết vẫn được cô thương thì Nole không dễ xơi đâu, mặc dù em vẫn nghĩ là Nole thắng (để lên 17 GR, cố còn đuổi theo Nadal và Fed chứ nhỉ :))).
Chưa biết kết quả bán kết thế nào nhưng chung kết lại được xem Next Gen đấu với một trong ba "quái vật" là hay rồi, mong Nole thằng giải này để cuộc đua GOAT thêm gay cấn.
Fed tuyên bố thế thôi chứ mà đi xuống vài giải là chán ngay thôi, mấy trận gần đây thắng quá là may mắn.

Vô Dụng

Xe tăng
- Nadal luôn thắng Fed bằng ép trái Fed, với đa phần các tay vợt khác - đặc biệt là trái 1 tay - ko thể là hay, là sòng phẳng được.
- 2019 Wim - đó ko phải là 1 trận đỉnh cao của Nole - chỉ của Fed mà thôi. Phong độ cao nhất của Nole ko phải thời gian này. Dẫn chứng là từ Wim đến cuối năm đều ko vào sâu các giải.
- Fed là tay vợt tấn công mặc cho đối diện lưới là ai - ko bàn luận vì đó là thiên tài sẵn có
- Nhưng phong cách của Nole là khoét sâu vào điểm yếu của đối thủ. Đánh để đối thủ ko bộc lộ, phát huy thế mạnh của mình- điều rất ít người làm được- đó là bậc thầy về chiến thuật
- Các trận đấu của Fed nhanh, nhưng ko hơn quá Nole - vì còn phụ thuộc vào đối thủ. Nhưng tổng quãng đường di chuyển của Nole ở mỗi trận lại thấp hơn Fed - đó là vì làm chủ trận đấu.
- Nên chê tay vợt huyền thoại mà ko hiểu biết gì, thì nên tìm hiểu kỹ hơn. :)
Em tôn trọng quan điểm của cụ, nhưng trong tranh luận, cụ hoàn toàn có thể phản bác, khác biệt trong quan điểm là hoàn toàn bình thường, nhưng không nên nói người khác không hiểu biết gì. Những luận điểm của cụ đưa ra, em hoàn toàn có thể tranh luận sòng phẳng, nhưng vì cụ đã khẳng định như vậy nên em xin phép dừng. Chúc cụ nhiều niềm vui

ngoctu2109

Xe tăng
fedex nay gặp nole thì dễ lại toang nhỉ các cụ, trận trc mất sức quá rầu

Lacet_ti

Xe container
Cái bảng của cụ phiến diện lắm- Fed đang cao điểm vì chơi 1 loạt giải 250, cùng rất chăm giải 500. Nên tổng điểm cao.
Nhưng cái Big tiles quan trọng nhất thì Fed bị vượt rồi. Và quan trọng nhất là Gl thì chắc chắn bị vượt nốt.
Giải này Nole có ko vô địch - điều khó xảy ra - thì chỉ cần ko quá 2 năm cũng sẽ vượt Fed thôi. Nole và Fed đang là 2 tay vợt ít chấn thương nhất, phong độ duy trì tốt nhất nên họa chăng trời sụp mới khiến fan Fed yên lòng :))

Vo_thuong

Xe điện
Cos link xem không các Cụ?
Giải này có truyền trực tiếp trên VTV-CAB mà cụ.
Chả biết bọn VTV thế quái nào, Master thì không truyền nhưng GR lại có, thế mới hài.
Nếu cụ muốn xem trên máy tính thì vào trang này thử xem:
Tructiepsd.com

richter

Xe buýt
Hình như đây là topic thứ n của Otofun cãi nhau về vấn đề này :D :P.

Thực ra đặt lên bàn cân để so sánh 3 ông kẹ này cực khó, các chuyên gia, các HLV, BLV, người hâm mộ,... đều có ý kiến khác nhau, ông nào cũng cho rằng mình là đúng :P. Nhất là ông fan Fed thì cho là Fed là nhất, kể cả khi sắp bị Nad nó vượt mặt số GS, thua hẳn 2 ông kia về H2H. Ông fan Nad cũng cho rằng Nad là nhất, mặc dù số WTF cuối năm =0, số tuần number 1 kém nhất, lệch nhất trong các danh hiệu GS (quá lệch nhiều số RG). Ông fan Nole cũng cho rằng Nole toàn diện nhất mặc dù số GS kém nhất, số tuần number 1 kém hơn, tổng số Master kém hơn Nad, số WTF cuối năm cũng sam same Móm... Và không có 1 tiêu chí chung để đặt lên bàn cân so sánh 3 ông kẹ này.

Bác nào (753HungVuong , Tonkin Nguyen , Lacet_ti , Vô Dụng ???) bảo đến lúc 2 ông kia xuống thì Nole mới lên thì đúng và không đúng?

- Đúng là vì Fed và Djo cách nhau 6 tuổi, năm 2011 Djo lên đỉnh thì Fed toan về già, từ lúc đó Fed chỉ cắc bụp ăn GS. Và bắt đầu từ 2011 thì Nad bắt đầu chỉ bá được ở sân đất nện và 1 phần nào đó sân Mẽo, các sân khác Nad thua toàn diện Djo.
- Sai là vì giữa bạn Djo và bạn Nad chỉ cách nhau 1 tuổi, khi Nad đang tuổi rực rỡ nhất năm 2011 thì Djo đã nổi lên và thắng liền 7 trận CK, không có sự nổi lên năm 2011 thì giờ này GOAT chắc chắc là Nadal và lúc này Fed chắc đã nghỉ hưu và khóc và than sao Trời đã sinh ra Du sao còn sinh ra Lượng rồi :D. Với Fed sai vì sao? Mặc dù cách nhau 6 tuổi nhưng ngay từ khi thằng Djo miệng còn hơi sữa, gọi là next -gen như mấy chú Zverev, Medvedev, Tsitsipas... hiện nay, nó đã thắng Feb hoặc làm Feb chày vi tróc vảy rồi (hồi đó Fed đang trên đỉnh cao nhé). Không tin các bác xem Youtube những trận năm 2007, 2008, 2009, 2010 giữa Feb và Hề ở Úc, Mẽo mở rộng.

Chính vì thế hầu hết mọi người nhận định là nếu 3 ông kẹ này cùng tuổi, cùng đỉnh cao phong độ thì nó sẽ có 1 sự thú vị như sau:

1. Ông Nad đương nhiên ăn RG
2. Ông Nole đương nhiên ăn Úc
3. Ông Feb đương nhiên ăn Wim (có thể không đương nhiên lắm :P vì đang đỉnh cao vẫn bị Nad táng sấp mặt năm 2008 :D )
4. Giải US thì tùy, nhưng có 1 sự đối nghịch giữa bộ 3 là nếu đỉnh cao và gặp nhau ở US open thì Nole nhỉnh hơn Fed 1 tý, Nad nhỉnh hơn Nole 1 tý và Fed lại nhỉnh hơn Nad 1 tý :D

Đấy, cãi nhau làm gì. Đợi đến khi nghỉ hưu thì đếm cup và xếp hạng theo thứ tự (kiểu như Huy chương vàng, bạc, đồng, 1 HCV chấp 1 tỷ HCB :P :D )

1. Số GS
2. Số tuần number 1
3. Số WTF cuối năm (bác nào chê cái này là cúp hội chợ :D, nho còn xanh lắm vì bác fan Nad, hehehe. Nó 1500 point và 8 tay vợt cực mạnh tham gia, khó húp lắm đấy, không kém GS mấy tý đâu, Nad thèm chảy dãi mà chưa kiếm nổi đó)
4. Số Master
5. .....H2H, 4 cái GL liên tiếp, full bộ Master, HCV olympic, số lần Full bộ GS (hiện nay đều chỉ 1 lần Full do Nad chỉ ăn 1 Úc, Djo và Fed chỉ ăn 1 RG)....

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thể thao hay tennis đỉnh cao nói riêng nó hơn nhau ở cái cực kỳ khó khăn thôi cụ, nếu áp đảo dễ ăn thì đã chẳng dc gặp mặt nhau. Nadal - Fed - Nole kể cả sân sở trường thì cũng vẫn bị chân tay gỗ kiểu như Isner - kevin Andesson.... làm khó, nói gì cùng mâm gặp nhau làm gì có chuyện chênh lệch nhiều, chủ yếu thắng nhau ở 1 vài khoảnh khắc và 1-2 điểm quan trọng. Như trận hnay, set 1 Nadal 5-3 cầm giao mà tập trung hơn hay set 4 Thiem ko may mắn chạm lưới ghi điểm thì giờ Thiem đã cbi ra sân bay về rồi. 2 ô cùng đẳng cấp lại quá hiểu nhau thì phong độ nó chỉ nói lên 1 phần, 2 bên còn đề phòng và vất vả hơn nhiều khi gặp các tay vợt phong độ rất cao nhưng ở mâm dưới. E đã nói bđ hay tennis hiện tại e chả fan phiếc ô nào, nhưng khách quan và thực tế người trần mắt thịt, xem cả trăm - nghìn các trận tennis thì rõ ràng ai xem đủ nhiều đều thấy Nole nó quá toàn diện. Ngay thớt này có cụ nhận là fan Federer cũng phải trầm trồ thừa nhận là Nole nó toàn diện nhất. Nole dc trời phú cho cơ địa, bao năm vẫn mảnh khảnh ít phải ép cân nên thuận lợi cho di chuyển chạy chỗ và duy trì độ dẻo, hông và chân lúc chạy cứu bóng nó uyển chuyển mềm mại như dv múa balê, xem nhiều pha bóng nó trượt cả 2 chân để cứu bóng mới thấy dã man, xem để ý kỹ mới thấy riêng cái này đã hiếm có vđv nào thực hiện dc...vđv họ chỉ hơn nhau ở 1-2 yếu tố để tạo khác biệt. Fed mà ko có trái 1 tay hay Nadal k có quả cắt cuối sân thì cũng chỉ là vđv hạng trung, Isner mà giao bóng kém gặp Lý Hoàng Nam thì cũng tắt điện
Bác lại khen chú Nole quá rồi.
Tôi xin nhận "là fan Federer cũng ... thừa nhận là Nole nó toàn diện nhất".
Nhưng bẩu ông FedEx "Fed mà ko có trái 1 tay .... thì cũng chỉ là vđv hạng trung", thì hơi quá bác.
Bỏ qua những pha bóng đẹp đẽ hoành tráng và không thể lặp lại (và đem lại nhiều tiền cho FedEx), thì về kỹ thuật điều bóng, FedEx thuộc hạng nhất.
Chơi Serve & Volley hiện tại và cả trên lưới - và chơi tốt, chắc cũng chỉ còn FedEx.

Với Nole, tôi cho là hắn rất nhanh, và kỹ thuật cũng cực tốt, nên những quả khó và xa, hắn không những có thể trả bóng lại, mà vẫn trả bóng một cách không quá tệ, để đối thủ có thể dứt điểm dễ dàng. Thế thôi.

Cú return của Nole thì thừa nhận hắn nhất quả đất. Như đàn anh Agassi 1 thời.

Vo_thuong

Xe điện
Cái bảng của cụ phiến diện lắm- Fed đang cao điểm vì chơi 1 loạt giải 250, cùng rất chăm giải 500. Nên tổng điểm cao.
Nhưng cái Big tiles quan trọng nhất thì Fed bị vượt rồi. Và quan trọng nhất là Gl thì chắc chắn bị vượt nốt.
Giải này Nole có ko vô địch - điều khó xảy ra - thì chỉ cần ko quá 2 năm cũng sẽ vượt Fed thôi. Nole và Fed đang là 2 tay vợt ít chấn thương nhất, phong độ duy trì tốt nhất nên họa chăng trời sụp mới khiến fan Fed yên lòng :))
Hị hị, em là Fan của Nole nên cũng mong Nole có thêm các danh hiệu để có thể cạnh tranh với Fed nhưng khách quan mà nói thì trang kia nó tính cũng có cái lý của nó đấy chứ.
Các giải 250, 500 không hoành tráng như Master 1000, GR ... nhưng để có được thì cũng phải chiến đấu ác (và mất thời gian, công sức ... => ảnh hưởng đến các giải khác).
Nole năm nay cũng 33 tuổi rồi, thế nên năm nay và những năm tới, để chén được GR không dễ đâu ạ (cũng như thế với Nadal). Em dự là Nadal sẽ có thêm một Roland Garos nữa cho bằng Fed rồi thôi, Nole thì cũng được vài ba cái nữa :) => cả ba ông này sẽ có số GR tương đương nhau hehe

richter

Xe buýt
Giải này có truyền trực tiếp trên VTV-CAB mà cụ.
Chả biết bọn VTV thế quái nào, Master thì không truyền nhưng GR lại có, thế mới hài.
Nếu cụ muốn xem trên máy tính thì vào trang này thử xem:
Tructiepsd.com
Master không truyền là vì bọn K+ mua độc quyền giải nam, giải nữ vẫn truyền, hoặc 250, 500 thì vẫn truyền bình thường.

GS thì là vì bọn Foxsport mua bản quyền nên K+ không cắt sóng được, các loại Cáp VTV vẫn có kênh Foxsport nên vẫn truyền bình thường. Chưa kể bọn VTV còn bậy bạ chèn thuyết minh vào, ngứa cả tai :D

Lacet_ti

Xe container
Master không truyền là vì bọn K+ mua độc quyền giải nam, giải nữ vẫn truyền, hoặc 250, 500 thì vẫn truyền bình thường.

GS thì là vì bọn Foxsport mua bản quyền nên K+ không cắt sóng được, các loại Cáp VTV vẫn có kênh Foxsport nên vẫn truyền bình thường. Chưa kể bọn VTV còn bậy bạ chèn thuyết minh vào, ngứa cả tai :D
Em tuyền vào đây tìm em Linh, hành em ấy trên I bát :))

juve99

Xì hơi lốp
Cụ hơi bị nhầm một tý nhá! :) Naomi Osaka cao 1,8m, không hề thấp tẹo nào!!! Trong 4 tay vợt nữ vào BK AO thì Barty thấp nhất 1,66m bị em Kenin 1,7m loại; em Halep 1,68m bị em Muguruza 1,82m loại. Còn theo bảng xếp hạng nữ WTA cho tới thời điểm này là: Barty 1,66m; Pliskova 1,86m; Halep 1,68m và thứ 4 là Osaka 1,8m.

Thực ra tennis hiện đại chiều cao là quan trọng đối với cả nam và nữ. Mấy cái academy tennis họ đã cho thống kê về tennis nam: nếu thấp hơn 1,8m thì rất khó vào top 100! (tất nhiên bao giờ cũng có ngoại lệ như Schwartzman rank14 ATP cao chỉ 1,7m hay như Barty chỉ 1,66m!)
Chẳng môn tt nào lại k cần chiều cao cụ ah, cái này nó như tất yếu, trừ 1 vài môn ngoại lệ, nhưng tennis so với các môn phổ biến thì chiều cao k phải là yếu tố qđ. K chỉ 1 vài cá biệt, mà từ trc đến nay, các vđv đinh cao chủ yếu loanh quanh m7 với nữ và 1m8 với nam. Nam châu âu < 1m8 là thấp rồi nên ít thành công là tất yếu. Mấy e nữ cao lênh khênh đều ít có danh hiệu, bên nam cũng vậy, > 1m9 chủ yếu toàn chân tay gỗ, ngoại lệ thì k nói. Nếu nói cơ địa VN k hợp vs bóng rổ, bóng chuyền thì thuyết phục hoàn toàn. Còn tennis e thấy k đúng. Huyền thoại Graf 1m75, Hinggis - Kerber - Halep - Ostapelco - innescu ... những người dành GS toàn loanh quanh 1m66-1m75