[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

vừa đi vừa láii

Xe container
Tình thế đang thay đổi
Hói mà chịu đi đàm phán thì biết rồi
Đàm phán với vị thế nào mới quan trọng.
Vào nó bảo: Em chót dại mong anh tha cho em nó khác với: mày chẳng có gì mà đàm phán cả, hàng nhanh đi thì còn cho sống ;))

Bigmoto

Xe container
Tình thế đang thay đổi
Hói mà chịu đi đàm phán thì biết rồi
Anh Hói để các cửa cho anh Hề nhiều đấy cụ, chẳng phải bây giờ đâu.
Anh Hề càng ngúng nguẩy thì càng thể hiện cái sự chủ động cửa trên của anh Hói thôi. Ngu thì chết chứ bệnh tật gì :D

Vulcan V70

Xe trâu
Anh Peskov râu kẽm :" Bỏ họp thì từ rày trở đi tẩn nhiệt tình luôn chứ không phải vừa tẩn vừa hóng điện thoại hẹn họp đâu"

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
ngắt kênh thanh toán rồi thì bơm làm gì, đóng mẹ nó luôn, xem thằng nào chịu lâu được hơn thằng nào. Châu Âu vẫn còn đang lạnh lắm.
Nga còn bơm dầu chứng tỏ swift Nga vẫn hoạt động bình thường.

ntg.ctm

Xe hơi
Đề nghị cụ rose gì đó muốn thể hiện tinh thần dâm chủ cải lương với tình đoàn kết với nhân dân U Cà sang bên siêu thớt mà bây tỏ nhá, có chã bảo kê.
Một thớt toàn thập cẩm với fake news là quá đủ rồi.
Lờ đi cụ ạ

Mphco

Xe tải
Aida cùng Azov là bọn phát xít mới Ucraina nha cụ.
Biểu trưng của chúng là biến tướng chữ Vạn, logo của đám Quốc xã Đức xưa.
Vụ đốt nhà công đoàn Odessa năm 2014 thiêu chết quãng 4 chục người là do lũ này thực hiện.
Chính quyền Kiev dùng bọn này trấn áp dân miền Đông đòi ly khai do chính sách của chính quyền.
Vậy số phận bọn này ra sao nếu rơi vào tay quân miền Đông thời cụ chắc cũng đoán được :P
Hì chữ ss chổng mít vào chữ Vạn nhé cụ😋

Bigmoto

Xe container
Một trong những tiểu thuyết gia đương đại vĩ đại nhất của Nga, Lyudmila Ulitskaya, đã tố cáo các kế hoạch chiến tranh của Điện Kremlin là "điên rồ". Nghệ sĩ dương cầm nổi tiếng Evgeny Kissin tuyên bố rằng những kẻ kích động chiến tranh sẽ bị ghi nhớ là “những tên tội phạm khát máu”. Tay vợt nổi tiếng và cựu vô địch Grand Slam Yevgeny Kafelnikov nói rằng “chỉ ai đó bị loạn trí về tâm lý mới có thể đe dọa chiến tranh”. Riêng Yabloko, đảng đối lập chân chính cuối cùng của Nga vẫn còn đăng ký tư cách, đã khởi xướng một bản kiến nghị công khai trên toàn quốc phản đối một cuộc tấn công vào Ukraine. Hàng nghìn người đã ký trong vòng vài ngày.
“Đây không phải là cuộc chiến của chúng ta”, Boris Vishnevsky, một trong những lãnh đạo của đảng và là thành viên của cơ quan lập pháp St.Petersburg cho biết. “Tôi vẫn hy vọng chiến tranh có thể tránh được. Và chỉ chúng tôi, những công dân Nga, mới có thể ngăn chặn nó - không phải phương Tây… không phải bất kỳ ai từ bên ngoài ”.
Đối với tất cả những khó khăn trong việc đo lường dư luận trong một nhà nước độc tài - nơi mà tất cả các mạng truyền hình đều do chính phủ kiểm soát và nơi mà nhiều người có thể hiểu là do dự khi chia sẻ quan điểm chính trị của họ với những người thăm dò ý kiến hoặc những người lạ khác - các cuộc khảo sát có sẵn chỉ ra mức độ không phổ biến mạnh mẽ của một cuộc tấn công quân sự vào Ukraine giữa các công dân Nga nói chung. Hầu hết người Nga không ủng hộ việc gửi quân đến Ukraine cũng như không mua vào câu chuyện của Điện Kremlin về việc coi phương Tây là kẻ thù.
Liệu sự phản đối trong nước đối với cuộc chiến ở Nga có thể gây ra bất kỳ hiệu quả thực tế nào hay không thì vẫn chưa chắc chắn. Điều chắc chắn là bằng cách lên tiếng chống lại một cuộc xâm lược khác của Điện Kremlin, các thành viên của giới tinh hoa văn hóa Nga, hành động theo truyền thống tốt nhất của giới trí thức Liên Xô và Nga, đang giữ vững danh dự của quốc gia giống như cách bảy người biểu tình phản đối trên Quảng trường Đỏ. Cuộc xâm lược Tiệp Khắc của Liên Xô đã xảy ra vào tháng 8 năm 1968.
Mấy anh văn nghệ sĩ thì đa số biết qué gì chính chị chính em đâu. Đến tầm anh Dê đóng vai TT trên phim mãi mà đến khi làm TT thật thì vẫn như con rối thôi mà :D

tailieu

Xe tăng
Kyiv bị cắt khỏi phía Tây của Ukraina.

Các lực lượng vũ trang Nga đã được nhìn thấy ở thành phố Borodyanka, phía tây Kyiv.

Cư dân địa phương đã đăng một đoạn video cho thấy thiết bị quân sự có chữ V trên thân xe.

Theo Anna-News, một ngã ba đường tại giao lộ của đường cao tốc quốc tế E373, nối Kyiv với lãnh thổ của Ba Lan và đường cao tốc T1019, đã có trong video. Tọa độ: 50.639883, 29.917819.
Ngã tư. Đây:
50°38'23.6"N 29°55'04.2"E

Meohu

Xe hơi
Đấy là giao tiếp trao đổi bình thường mà cụ. Còn U cà cũng mới dùng tiếng U trong các văn bản chính thức gần đây thôi - từ thời anh tổng Kẹo thì phải. Trước đó vẫn dùng tiếng Nga là chính.
Nói chung là từ thời anh tổng Kravchuk là đã bắt phải sử dụng tiếng Ukraine rồi ạ. Trao đổi bình thường thì cũng chữ được chữ mất thôi, không hiểu đâu. Em khẳng định trên kinh nghiệm cá nhân - lúc chưa học tiếng Ukraine em nhìn văn bản chả hiểu gì, dù vẫn nhận ra được mấy từ giống giống tiếng Nga.

GamCaoMayLanh

Xe container

Quả ngọt vừa hái: Giải phóng quân DNR thu hồi 15 thị trấn gồm Pavlopol, Beshevik, Viktorovka, Bogdanovka, Novognatovka, Nikolaevka, Rybinskoye, Trudovskoye, Vasilievka, Prokhorovka, Starognatovka, Svopodnoye, Donskoye, Anadol, Andrievka.
-------------------------------------------------------------------------
Cái map Prokhorovka trong WOT bé tí mà nướng ko biết bao nhiêu tank, pháo của em đây. Mà các cụ Xô Viết cũng linh lắm cơ "bọn tao diệt phát xít nằm xuống mà để con cháu chúng mày dung dưỡng tụi tân phát xít à?. Không được, phải thu hồi. Giao cho thế hệ khác xứng đáng hơn!". Lát em bắn trận Kharkov cũng khoai phết.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Chắc cụ chưa bao giờ vào các trại tị nạn ở Czechia. Khi nào cụ có những cảm nhận thực tế thì hãy phê phán em. Em cũng chỉ là người bình thường, nhưng em tự đánh giá bản thân là với những người cần giúp đỡ, bất kể từ nước nào, khả năng em giúp đỡ được, em chưa từng từ chối.
Cụ sang lybia và syria thì đầy người cần cụ giúp đỡ cụ ah.Đi theo bước chân lính mẽo thì cụ giúp từ nay đến cuối đời vẫn không xong dc ý chứ ở việt nam cào phím làm gì cụ

Meohu

Xe hơi
Anh Dê đã gọi điện cho anh Lukashenko - nguồn Ukraine chuẩn nhé.

Viết cũng rất vui - đã nói chuyện với tổng thống tự phong của Belarus, anh Aleksandr Lukashenko =))

Chi tiết cuộc nói chuyện không được công bố.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sang lybia và syria thì đầy người cần cụ giúp đỡ cụ ah.Đi theo bước chân lính mẽo thì cụ giúp từ nay đến cuối đời vẫn không xong dc ý chứ ở việt nam cào phím làm gì cụ
Em phải lo cho Bố Mẹ, vợ con em đang sống ở CH Séc trước đã cụ ạ. Bên cạnh đó, tụi em cũng có quan điểm là giúp đỡ những người xung quanh nếu có cơ hội. Còn việc cụ nói ở trên thì để khi các con của em trưởng thành, tụi em tự do về tài chính, thì biết đâu lúc đó tụi em sẽ làm 1 chuyến như ý cụ giới thiệu ở trên. Cuộc đời mà, không gì là không thể xảy ra.

Trạng thái
Thớt đang đóng