[Funland] Ukraine thời tổng thống Zelensky # 18 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus, DNR, LNR Năm 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Nói ra quá cực đoan nhưng bỗng dưng muốn ww3. Đến nước này chỉ có tất tay thôi. Anh Ze đang đc bơm lên anh hùng chống độc cô cầu bại Putin, chắc chắn không đàm phán đc. Anh ý chỉ muốn diễn cho thế giới xem mình cũng yêu chuộng hòa bình ra gì lắm.

Cái anh Ze đang hóng nhất là 600tr đô ông chủ Mỹ hứa chuyển khoản.

Grandtouring

Xe điện
Chuyên gia TQ: Nga càng đánh càng thiệt, đây là yếu tố bước ngoặt trên bàn đàm phán
"Nga hy vọng sẽ dùng hành động quân sự để cảnh cáo Ukraine, nhưng cuộc chiến càng kéo dài thì thiệt hại của Nga càng lớn, và việc khéo dài vô thời hạn cũng không phải những gì Nga mong đợi"

Vulcan V70

Xe trâu
Phái đoàn Ukraine sẽ đàm phán với phía Nga thông qua Ba Lan, họ giải thích điều này với các cân nhắc về an ninh.
“Vì các hành động thù địch đang diễn ra ở khu vực biên giới Belarus, đặc biệt là khu vực Chernogov, họ có thể trở thành nạn nhân của các vụ bắn tên lửa vô tình hoặc các hành động bảo vệ lãnh thổ. Rốt cuộc, họ đã phân phát hàng chục nghìn khẩu súng máy, lựu đạn, chống tăng RPG cho dân thường mà không cần kiểm tra giấy chứng nhận y tế hay giấy chứng nhận tiền án tiền sự hay không- tất cả chúng ta đều thấy điều đó. Nhiều khả năng họ sẽ đến đó, nếu không có trường hợp khẩn cấp nào xảy ra, thì vào sáng mai"

Vulcan V70

Xe trâu
cuộc đàm phán Nga-Ukraine sẽ được tổ chức vào sáng thứ Hai, ngày 28 tháng Hai, tại dinh thự của tỉnh Gomel, Belarus. Đồng chí David Arakhamia, một ĐBQH thuộc phe " Đầy tớ Nhân dân" đã được đưa vào phái đoàn Ukraine tại cuộc hội đàm với phía Nga.
David Arakhamia sinh ra ở Sochi , LB Nga

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Coi như xong, đàm phán đổ vỡ. Nga đương nhiên kg chấp nhận việc Ba Lan ngồi chung bàn.

Cũng có thể Nga chẳng muốn đàm phán gì khi chọn Belarus làm nhà tổ chức sự kiện vì biết anh Ze sẽ kg bao giờ đến đó.

Thế mới thấy các cụ nhà mình anh hùng, sang tận Paris song kiếm hợp bích.

Grandtouring

Xe điện
Kế hoạch của Nga ở Ukraine có lỗ hổng?

Vulcan V70

Xe trâu
Coi như xong, đàm phán đổ vỡ. Nga đương nhiên kg chấp nhận việc Ba Lan ngồi chung bàn.

Cũng có thể Nga chẳng muốn đàm phán gì khi chọn Belarus làm nhà tổ chức sự kiện vì biết anh Ze sẽ kg bao giờ đến đó.

Thế mới thấy các cụ nhà mình anh hùng, sang tận Paris song kiếm hợp bích.
Vẫn ở Gomel, chỉ đi vòng qua ngả Ba Lan bác ah

fireman

Xe tăng
[/QUOTE]
Quan
Nói ra quá cực đoan nhưng bỗng dưng muốn ww3. Đến nước này chỉ có tất tay thôi. Anh Ze đang đc bơm lên anh hùng chống độc cô cầu bại Putin, chắc chắn không đàm phán đc. Anh ý chỉ muốn diễn cho thế giới xem mình cũng yêu chuộng hòa bình ra gì lắm.

Cái anh Ze đang hóng nhất là 600tr đô ông chủ Mỹ hứa chuyển khoản.
Đàm phán dc hay không còn phải xem điều kiện thế nào? Ví dụ Nga cứ khăng khăng đòi đàm phán ở Minsk thì ko dc, Nga xuống thang đàm phán ở biên giới Belarus thì mới đàm phán được.
Trong cuộc đàm phán mà Nga đòi nội các chính phủ UA phải ký công nhân độc lập 2 khu ly khai thì bố thằng tổng thống nào dám ký. Ký vào mang nhục bán nước muôn đời à.
Còn cụ ko phải ng Nga mà laih muốn bọn nó dung nuke để đánh nhau? Cụ nghĩ xứ mình ko ảnh hưởng gì à?
Đôi khi cái tư duy của mấy cụ quạt Nga khó hiểu thật. Chính ra quân Nga nên tuyển các cụ này lên rồi cho lên tuyến đầu trận địa.

Grandtouring

Xe điện
Em cho rằng, quân Nga sẽ bị đánh "bục dạ dầy" vì khâu hậu cần (xăng, quân nhu, thực phẩm...) không theo kịp và bị chặn đánh.
Hôm qua có cảnh xe tăng đang chạy hết xăng, lính thì kêu đói khát, và không biết phải làm gì tiếp theo vì không liên lạc được với chỉ huy...

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Ép quá Tin lại làm 2 quả nấm như Mỹ làm với Nhật thì toi.

Grandtouring

Xe điện
Nếu các cụ là anh Ze, thì các cụ có đàm phán không hoặc sẽ đàm phán kiểu gì, khi đối phương đang tìm cách loại bỏ mình trong chính phủ mới (nếu có)?

fireman

Xe tăng
Em cho rằng, quân Nga sẽ bị đánh "bục dạ dầy" vì khâu hậu cần (xăng, quân nhu, thực phẩm...) không theo kịp và bị chặn đánh.
Hôm qua có cảnh xe tăng đang chạy hết xăng, lính thì kêu đói khát, và không biết phải làm gì tiếp theo vì không liên lạc được với chỉ huy...
Quân Nga hành quân vào UA ko có điện thoại, đường xá đất lạ, quê người nên mất phương hướng. Không phải cứ bật định vị lên là đi đc.
Nói chung là không dễ nghiền nát UA như hô hào của các chí sỹ quạt Nga được.

thanhlam171

Xe tăng
Em giả sử, hiện tại thằng Balan rất tích cực trong việc này. Và nếu như PT ép thằng nga đến mức đường cùng. Thằng Nga nó gửi cho Balan 1 quả, thì Mỹ và 1 số nước có VK hạt nhân có giám đâp trả lại Nga ko. Em nghĩ là sẽ ko, vậy nên thằng Balan đang lu loa làng nước là thằng Nga nó sắp đánh em rồi
Khó dự đoán.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
fireman
Đàm phán dc hay không còn phải xem điều kiện thế nào? Ví dụ Nga cứ khăng khăng đòi đàm phán ở Minsk thì ko dc, Nga xuống thang đàm phán ở biên giới Belarus thì mới đàm phán được.
Trong cuộc đàm phán mà Nga đòi nội các chính phủ UA phải ký công nhân độc lập 2 khu ly khai thì bố thằng tổng thống nào dám ký. Ký vào mang nhục bán nước muôn đời à.
Còn cụ ko phải ng Nga mà laih muốn bọn nó dung nuke để đánh nhau? Cụ nghĩ xứ mình ko ảnh hưởng gì à?
Đôi khi cái tư duy của mấy cụ quạt Nga khó hiểu thật. Chính ra quân Nga nên tuyển các cụ này lên rồi cho lên tuyến đầu trận địa.
[/QUOTE]

QUOTE]

1. Ban đầu anh Ze chủ động kêu gọi Nga đàm phán và đồng ý địa điểm Belarus.

2. Về nuke, thế giới sôi sục hạt nhân từ thuở Hiroshima, kg cần đợi đến lúc tôi quạt Nga. Dùng nuke hay không cụ phải hỏi Nato, khi họ áp sát một đất nước mà họ định danh là thế lực thù địch bằng hệ thống lá chắn tên lửa có khả năng bắn tên lửa mang đầu đạn hạt nhân xa 2000km. Trong tình thế bị chó đàn, Nga đương nhiên sẵn sàng bấm nút.

Hành động gắp hạt nhân bỏ tay người khác của Nato chỉ có mù mới không thấy.

Grandtouring

Xe điện
Nga hình như đang lấy kính nghiệm thực chiến ở Syri áp dụng vào cuộc chiến với Uca, nhưng em đồ rằng sẽ khó, vì dù sao, bên Syri còn có quân đội Syri bám đất, hỗ trợ, đánh nhau trực diện với IS, còn bên Uca, Nga chẳng có được lợi thế như vậy.

Vulcan V70

Xe trâu
Ở Kharkov có 2 ông lái xe xách can vào công an phường xin cấp dầu :D
Bị nó nhốt luôn

fireman

Xe tăng
Quan
1. Ban đầu anh Ze chủ động kêu gọi Nga đàm phán và đồng ý địa điểm Belarus.

2. Về nuke, thế giới sôi sục hạt nhân từ thuở Hiroshima, kg cần đợi đến lúc tôi quạt Nga. Dùng nuke hay không cụ phải hỏi Nato, khi họ áp sát một đất nước mà họ định danh là thế lực thù địch bằng hệ thống lá chắn tên lửa có khả năng bắn tên lửa mang đầu đạn hạt nhân xa 2000km. Trong tình thế bị chó đàn, Nga đương nhiên sẵn sàng bấm nút.

Hành động gắp hạt nhân bỏ tay người khác của Nato chỉ có mù mới không nhận thấy.
[/QUOTE]
Dù nó thế như e ko phải người Nga nên e chưa ko muốn ww3 dùng nuke chơi nhau.
Còn nói thật chứ 10 thằng Nato cũng ko chơi lại dc Nga kể cả đặt hạt nhân ở đâu đi nữa vì Nga có kho vkhn khủng.

meotamthe

Xe cút kít
Có vẻ ở miền Đông quân Nga đã tìm hiểu xong bố trí của phía Ukraine, em nghĩ trong vài ngày tới thương vong sẽ rất cao.

Trạng thái
Thớt đang đóng