[Funland] Ung thư giai đoạn cuối, có cách nào giảm đau đớn

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
nếu bác sỹ không được kê đơn nhưng trong đơn có moocphin và chữ ký + dấu của GĐ bệnh viên thì mua được. Nhưng không phải GĐ BV nào cũng ký mua được đâu cụ nhé.
Vấn đề moocphin rất nhậy cảm, đa phần người ta cũng ngại ký lắm. Vì những bệnh nhân dùng ít thì không sao. Như ông cụ nhà em dùng nhiều, hồi đấy em mua theo đơn khám và chỉ định thuốc của 3 bệnh viện liền mới mua được 12 ống/1 ngày.
Mà những người dùng nhiều, kiểu gì bên thanh tra Bộ y tế đến kiểm tra. Nếu sau cụ mua được, dùng xong nhớ giữ lại ống thuốc đã sử dụng để tránh mấy việc phiền hà sau này
cảm ơn cụ nhiều nhé, nhà em vẫn chưa xin được đơn thuốc nữa, đang ko biết thế nào đây cụ ạ. mà sk của bố thì ngày 1 yếu đi nhìn rõ luôn ấy, ko biết bố có thể chịu được đến bao giờ, hic

nguyen_son2508

Xe buýt
cảm ơn cụ nhiều nhé, nhà em vẫn chưa xin được đơn thuốc nữa, đang ko biết thế nào đây cụ ạ. mà sk của bố thì ngày 1 yếu đi nhìn rõ luôn ấy, ko biết bố có thể chịu được đến bao giờ, hic
bản thân những bệnh viện mà gia đình cụ đã đến khám và điều trị. Những nơi đây cụ đã có thể yêu cầu người ta kê đơn mocphin rồi mà. Tối đa được 4 ống đấy. Cụ thử liên lạc lại xem ntn

RUNE_1800

Xe buýt
Nói chung bệnh viện Việt Nam chỉ chuẩn đoán bắt bệnh thôi còn chữa trị thì như c . Người mà chúng nó cứ làm như lợn động cái mổ động cái xạ trị . E mới đưa Bố đi chữa K thanh quản bên TQ , kết quả khá tốt = phương pháp điều trị là bắn thuốc trúng đích cả tĩnh & động mạch . Chứ ko có cắt bỏ & xạ như Vn cái môn Xạ là đau đớn khổ sở nhất , chữa dc 1 chỗ thì các chỗ xung quanh cũng toi bằng hết . Ngày e đi còn có 4 ông Bs đầu ngành về K sang hội thảo học hỏi , cách nói chuyện cũng chọ búa ko kém . Nói chung bệnh này giời kêu ai nấy dạ cố gắng co chút điều kiện sang NN may ra sống còn chữa ở mình 90% là hẻo . Giá cũng ko cao hơn là mấy so với Vn

duongnhatvnn

Xe tăng
Nói chung bệnh viện Việt Nam chỉ chuẩn đoán bắt bệnh thôi còn chữa trị thì như c . Người mà chúng nó cứ làm như lợn động cái mổ động cái xạ trị . E mới đưa Bố đi chữa K thanh quản bên TQ , kết quả khá tốt = phương pháp điều trị là bắn thuốc trúng đích cả tĩnh & động mạch . Chứ ko có cắt bỏ & xạ như Vn cái môn Xạ là đau đớn khổ sở nhất , chữa dc 1 chỗ thì các chỗ xung quanh cũng toi bằng hết . Ngày e đi còn có 4 ông Bs đầu ngành về K sang hội thảo học hỏi , cách nói chuyện cũng chọ búa ko kém . Nói chung bệnh này giời kêu ai nấy dạ cố gắng co chút điều kiện sang NN may ra sống còn chữa ở mình 90% là hẻo . Giá cũng ko cao hơn là mấy so với Vn
Cụ cho em xin ít kinh nghiệm như BV và chi phí dc không ạ

duongnhatvnn

Xe tăng

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
bản thân những bệnh viện mà gia đình cụ đã đến khám và điều trị. Những nơi đây cụ đã có thể yêu cầu người ta kê đơn mocphin rồi mà. Tối đa được 4 ống đấy. Cụ thử liên lạc lại xem ntn
nhà em xin mấy lần rồi, cơ mà họ bảo bây giờ chưa cần thiết, nên chưa cho. Em hỏi vk của bạn e làm bv tư thì họ hỏi hộ mua chui được nhưng ko biết thế nào cụ ạ. Chắc hỏi lại bác sĩ điều trị lần nữa xem sao.

nguyen_son2508

Xe buýt
nhà em xin mấy lần rồi, cơ mà họ bảo bây giờ chưa cần thiết, nên chưa cho. Em hỏi vk của bạn e làm bv tư thì họ hỏi hộ mua chui được nhưng ko biết thế nào cụ ạ. Chắc hỏi lại bác sĩ điều trị lần nữa xem sao.
mua chui đắt lắm, sợ tốn kém cho gia đình cụ. Vì tiêu chuẩn của người bị ung thư em nhớ là chia theo giai đoạn, nhẹ và mới là 2 ngày/1 ống. nặng nhất khoảng 4-6 ống/1 ngày. Vì cái này Bộ y tế giám sát chặt nên có thể bác sỹ điều trị ngại ký và kê đơn

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
mua chui đắt lắm, sợ tốn kém cho gia đình cụ. Vì tiêu chuẩn của người bị ung thư em nhớ là chia theo giai đoạn, nhẹ và mới là 2 ngày/1 ống. nặng nhất khoảng 4-6 ống/1 ngày. Vì cái này Bộ y tế giám sát chặt nên có thể bác sỹ điều trị ngại ký và kê đơn
nhà em hỏi ở nhà thuốc đường láng hạ thì họ bảo 200k/ống cụ ạ, còn bạn e hỏi nhờ thì 50k/ống nhưng còn phụ thuộc số lượng nên ko chắc chắn có cụ ạ. còn như bệnh của bố em thì bsi nói là nặng rồi nhưng vẫn ko kê thuốc đấy chỉ kê các loại thuốc giảm đau khác thôi. hichic
chẳng biết thế nào cụ ạ!

RUNE_1800

Xe buýt
BV St.Stamford thuộc Sing có trụ sở tại QC chuyên về Ung Bướu . Cách chữa của họ e thấy khá là tiên tiến & rất nhiều người NN sang đây chữa . ở giai đoạn 3 - 4 khả năng chữa khỏi bệnh là 80% rơi vào 4-6 lần điều trị tùy sự phát triển của tế bào & hợp thuốc của người bệnh , 1 lần điều trị là 12-15 ngày hết khoảng 15 vạn (giai đoạn 1-2 thì chỉ cần làm khoảng 2 lần . ) . Nhưng nếu sang sing thì giá x3 ko phải cao vì chuyên môn mà cao vì dịch vụ . Nói chung e tin tưởng vào cách điều trị của họ .

daibo888

Xe tải
Cụ nói cho e thêm về phác đồ của bố cụ được ko?Và tình hình bố cụ sau khi chữa bệnh thế nào ạ?

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
Các cụ ơi, người nhà các cụ đến giai đoạn mà ko ăn dc cái gì hoặc ăn rất ít thì các cụ cho uống sữa gì vậy ạ? Cho em tham khảo với ạ. bố em giờ ăn được ít lắm, mà cứ ói khan thôi, muốn mua sữa bổ sung cho bố mà ko biết nên mua loại sữa gì!
cảm ơn cccm ạ!

xuanphong0

Xe máy
Các cụ ơi, người nhà các cụ đến giai đoạn mà ko ăn dc cái gì hoặc ăn rất ít thì các cụ cho uống sữa gì vậy ạ? Cho em tham khảo với ạ. bố em giờ ăn được ít lắm, mà cứ ói khan thôi, muốn mua sữa bổ sung cho bố mà ko biết nên mua loại sữa gì!
cảm ơn cccm ạ!
Ông già e cũng ung thư tuỵ và giờ mất rồi. Chia sẻ với cụ và gia đình.
Có loại sữa ensure cho ng bị ung thư, cố gắng ăn thêm tý cá diếc hấp cách thuỷ. Mấy cái này chỉ hồi cơ thể 1 chút xíu thôi. Còn lại cứ lưng gạo lứt muối vừng, hoặc cháo gạo lứt và hoa quả. Nhiều khi nhìn thấy bố mình đau mà mình không làm gì được khổ lắm cụ.
Còn ban đêm thì cụ cứ 5 lần chú đại bi, ngoài ra hàng tuần thì em mua chim, cá về và đọc kinh phóng sinh.

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
Ông già e cũng ung thư tuỵ và giờ mất rồi. Chia sẻ với cụ và gia đình.
Có loại sữa ensure cho ng bị ung thư, cố gắng ăn thêm tý cá diếc hấp cách thuỷ. Mấy cái này chỉ hồi cơ thể 1 chút xíu thôi. Còn lại cứ lưng gạo lứt muối vừng, hoặc cháo gạo lứt và hoa quả. Nhiều khi nhìn thấy bố mình đau mà mình không làm gì được khổ lắm cụ.
Còn ban đêm thì cụ cứ 5 lần chú đại bi, ngoài ra hàng tuần thì em mua chim, cá về và đọc kinh phóng sinh.
nhà em đã mua sữa về cho bố em uống cụ ạ, nhưng mà bố em bây giờ ói nhiều lắm, ói ra máu và cả đi cầu ra máu, phân nhầy và đi rất nhiều lần, nấc liên tục ko kể ngày đêm và đã mấy ngày nay ko ngủ dc cụ ạ. Bố cụ lúc gần mất có biểu hiện như thế nào cụ ơi? còn cái gạo lứt thì giờ bố em ăn dc ít lắm nên chắc là ko ăn thua cụ ạ. Còn 5 lần chú đại bi thì có tác dụng gì vậy cụ?

smallcell

Xe đạp
Xin được chia sẻ nỗi đau với các cụ có người thân gặp phải căn bệnh này.Không biết có giúp gì được không nhưng cũng có người thân mắc Ung thư gan giai đoạn cuối khối u 4x7cm sờ thấy được.Đau cả ngày lẫn đêm,đứng nằm ngồi cũng vậy.Ngày không ăn nổi một chén uống nước cháo.Rất may gặp được người mách cho chỗ lấy thuốc lá.Từ khi uống các cơn đau giảm dần,tuy vẫn không ăn được.Sau đó cho đến lúc đi hạnh phúc nhất là không đau đớn gì cả.
Sau đó mấy năm,có người hàng xóm được chẩn đoán là K phổi,đã điều trị tại bệnh viện-sau đó bị trả về vì không còn pp cứu chữa mấy người con xin địa chỉ để lấy thuốc.Và thật hạnh phúc Bố của mấy người con từ lúc liệt giường liệt chiếu,tất cả mọi việc đều phải nhờ người nâng đỡ,không ăn được khi dùng thuốc được 15 ngày đã tự mình đi vệ sinh và mắng con :Mày không cho tao ăn để tao chết à.
Thế là ông cụ dần khỏe mạnh sau ba tháng uống thuốc,sống thêm được 15 năm nữa.Hiện Thầy đã mất còn các con kế tục.Có câu :Có bệnh thì vái tứ phương biết đâu......
Cụ cho cháu xin địa chỉ lấy thuốc được không ạ? Bố cháu cũng đang bị ung thư gan, đã phẫu thuật và đang bị di căn

xuanphong0

Xe máy
nhà em đã mua sữa về cho bố em uống cụ ạ, nhưng mà bố em bây giờ ói nhiều lắm, ói ra máu và cả đi cầu ra máu, phân nhầy và đi rất nhiều lần, nấc liên tục ko kể ngày đêm và đã mấy ngày nay ko ngủ dc cụ ạ. Bố cụ lúc gần mất có biểu hiện như thế nào cụ ơi? còn cái gạo lứt thì giờ bố em ăn dc ít lắm nên chắc là ko ăn thua cụ ạ. Còn 5 lần chú đại bi thì có tác dụng gì vậy cụ?
5 lần chú đại bi theo nhà phật là giảm dần dần các oan gia trái chủ thôi. Ông già em lúc gần đi khoảng 2 ngày thì không còn đau đớn gì nữa. Vì là ung thư nó lan ra toàn bộ các bộ phận trong cơ thể rồi. Siêu âm đen xì luôn.
Giai đoạn này của bố cụ là các tế bào ung thư nó đang lan đến các bộ phận khác trong cơ thể và làm các bộ phận đó chết đi. Cụ tìm mua moóc phin đi cụ.
Còn cái này em chỉ dám góp ý thêm với cụ là: NẾU ĐƯỢC cụ để bố của cụ tụng niệm chút hồng danh của chư phật chư vị bồ tát. Ông cụ nhà em cũng cố gắng niệm phật nên biết trong lúc cận tử nghiệp mắt lạc thần nói đúng giờ để đi cụ ạ.
Mong cụ và gia đình luôn bình tâm.

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
5 lần chú đại bi theo nhà phật là giảm dần dần các oan gia trái chủ thôi. Ông già em lúc gần đi khoảng 2 ngày thì không còn đau đớn gì nữa. Vì là ung thư nó lan ra toàn bộ các bộ phận trong cơ thể rồi. Siêu âm đen xì luôn.
Giai đoạn này của bố cụ là các tế bào ung thư nó đang lan đến các bộ phận khác trong cơ thể và làm các bộ phận đó chết đi. Cụ tìm mua moóc phin đi cụ.
Còn cái này em chỉ dám góp ý thêm với cụ là: NẾU ĐƯỢC cụ để bố của cụ tụng niệm chút hồng danh của chư phật chư vị bồ tát. Ông cụ nhà em cũng cố gắng niệm phật nên biết trong lúc cận tử nghiệp mắt lạc thần nói đúng giờ để đi cụ ạ.
Mong cụ và gia đình luôn bình tâm.
em cảm ơn cụ nhiều! nhà em đến giờ vẫn còn chưa dám nói cho bố em biết cụ ạ, nên không biết phải nói với bố thế nào về việc niệm phật cụ ạ. Bây giờ nó lan đến các bộ phận khác thì thời gian còn được khoảng bao lâu nữa cụ ơi? bố cụ ngày xưa từ lúc đó đến lúc đi thì được bao nhiêu thời gian vậy cụ?