[Funland] Ung thư giai đoạn cuối, có cách nào giảm đau đớn

choixongphut

[Tịch thu bằng lái]
chia buồn với gd cụ.

choixongphut

[Tịch thu bằng lái]
Có nên nói thật?
Em viết bài này xin lời khuyên từ các cụ,mẹ em 84 tuổi bị ung thư phổi di căn não giai đoạn cuối.Bác sĩ khuyên tuổi cụ không thể điều trị được nữa nên cả nhà dấu cụ,lúc nào cụ mệt thì em lại cho đi viện.Nhưng gần đây cụ rất khó tính,liên tục đòi đi các bệnh viện mà ai khuyên thuốc gì cũng mua uống rất nguy hiểm.
Cả nhà định nói thật với cụ nhưng không biết làm sao để cụ khỏi suy sụp,chứ cả nhà dạo này stress quá.
mẹ bác là người rất thông minh. nhưng cũng phải chấp nhận rằng tuổi già thì ko thế chống lại đc bệnh tật nữa rồi

Lalan

Đi bộ
Các
Các bác ơi cho em hỏi với: bố em mới phát hiện ung thư gan giai đoạn cuối, chỉ có 1 khối u to thôi chứ chưa di căn vào bộ phận nào khác cả, bây giờ bác sỹ cho uông thuốc Nexavar ngày 2 lần mỗi lần 2 viên. Có ai chăm bênh nhân như thế này chưa ạ?
Ba em cũng đang trong tình trạng này, xin hỏi bác giai đoạn sau của ông như thế nào ạ

zonda82

Xe container
Em ủn giúp cụ có thêm phương án.

RoNguyen198x

Đi bộ
Các bác cho mình hỏi
Mẹ mình phát hiện u phổi gd cuối đã di căn
lên não .
Vậy theo tây y bây giờ xạ hoá trị còn kịp không .
Và còn kéo dài được bao lâu
Hay là để mẹ sống cùng bên gia đình còn cháu cho vui vẻ.

Visa Du Lich

Xe buýt
Các bác cho mình hỏi
Mẹ mình phát hiện u phổi gd cuối đã di căn
lên não .
Vậy theo tây y bây giờ xạ hoá trị còn kịp không .
Và còn kéo dài được bao lâu
Hay là để mẹ sống cùng bên gia đình còn cháu cho vui vẻ.
Toàn bệnh nhân di căn lên não vào xương vào gan ... rồi mới phát hiện ra mà.
Vẫn kịp cụ nhé !
Cụ trao đổi với bsy để tính toán lượng thuốc/ số buổi xạ trị tương ứng với sức khỏe và tuổi tác của bà.
Chúc mẹ cụ khỏe mạnh, bình an ạ.

RoNguyen198x

Đi bộ
Toàn bệnh nhân di căn lên não vào xương vào gan ... rồi mới phát hiện ra mà.
Vẫn kịp cụ nhé !
Cụ trao đổi với bsy để tính toán lượng thuốc/ số buổi xạ trị tương ứng với sức khỏe và tuổi tác của bà.
Chúc mẹ cụ khỏe mạnh, bình an ạ.
Cám ơn bạn. Nhưng đề kháng mẹ mình kém liệu có chịu đc nổi không ? Khi mà mấy cô bạn chơi đều di căn và đã mất về với phật

Visa Du Lich

Xe buýt
Cám ơn bạn. Nhưng đề kháng mẹ mình kém liệu có chịu đc nổi không ? Khi mà mấy cô bạn chơi đều di căn và đã mất về với phật
Cụ trao đổi cụ thể với bsy xem sao nhé.
E ko dám phán qua đây đâu ạ.

Milloo

Xe hơi
Em được chứng kiến 1 trường hợp gần nhà em bị K phổi di căn não, bv trả về. Chú ấy lấy thuốc chỗ ông Lâm chuyên về ung thư ở Lao Cai. Giờ 7 năm rồi vẫn bình thường. Khối u tan hết chỉ còn phần da, bs bảo cứ để thế ko cần mổ. Quan niệm của em còn nước còn tát. Chia sẻ để các cụ tham khảo. Cụ có thể check google Trần Ngọc Lâm (Lao Cai)

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em được chứng kiến 1 trường hợp gần nhà em bị K phổi di căn não, bv trả về. Chú ấy lấy thuốc chỗ ông Lâm chuyên về ung thư ở Lao Cai. Giờ 7 năm rồi vẫn bình thường. Khối u tan hết chỉ còn phần da, bs bảo cứ để thế ko cần mổ. Quan niệm của em còn nước còn tát. Chia sẻ để các cụ tham khảo. Cụ có thể check google Trần Ngọc Lâm (Lao Cai)
Em là người Lào Cai đây ạ.
Cụ cho em xin thông tin để xác minh được không ạ?
Em đương băn khoăn vì nhiều người bị K trên em lại xuống Hà Nội chữa trị.

Milloo

Xe hơi
Em là người Lào Cai đây ạ.
Cụ cho em xin thông tin để xác minh được không ạ?
Em đương băn khoăn vì nhiều người bị K trên em lại xuống Hà Nội chữa trị.
Cụ tra google hộ em, chỉ thấy người nhà em bảo nhà ông ấy bên nhánh 2. Còn em xuống HN lâu nên ko rõ địa chỉ. Nếu cần cụ pm em để em gửi SĐT dì em, dì em đã từng vào nhà chú ấy lấy thuốc cho người quen. Cụ gọi cho dì em hỏi là rõ nhất

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em chỉ nói tế nhị là em ở LC thôi ạ.
Địa chỉ, số điện thoại em có cả.
Em chỉ muốn hỏi: tại sao người bị K ở LC vẫn xuống HN chữa cho nó xa xôi, vất vả.
Cụ tra google hộ em, chỉ thấy người nhà em bảo nhà ông ấy bên nhánh 2. Còn em xuống HN lâu nên ko rõ địa chỉ. Nếu cần cụ pm em để em gửi SĐT dì em, dì em đã từng vào nhà chú ấy lấy thuốc cho người quen. Cụ gọi cho dì em hỏi là rõ nhất

Milloo

Xe hơi
Em chỉ nói tế nhị là em ở LC thôi ạ.
Địa chỉ, số điện thoại em có cả.
Em chỉ muốn hỏi: tại sao người bị K ở LC vẫn xuống HN chữa cho nó xa xôi, vất vả.
Mỗi người có một cảm nhận, suy nghĩ, hiểu biết dẫn đến cách lựa chọn riêng cụ ạ. Để mà kết luận ai làm đúng ai làm sai không ai dám khẳng định. Em chưa bao giờ nghĩ mình sẽ đóng khung suy nghĩ của mình theo đại đa số nào cả.
Quan điểm của em có bệnh thì vái tứ phương. Tại sao có người điều trị ung thư theo tây y cực kỳ tốn kém mà vẫn không qua được. Tại sao có người ung thư gđ cuối bỏ điều trị đi theo con đường Raw vegan (FB Thu Hân Lê) mà đến giờ 3 năm vẫn khỏe mạnh.
Thuốc Nam không phải ai cũng hợp, càng không phải thuốc nào cũng đảm bảo. Nhưng trong hoàn cảnh không có nhiều lựa chọn thì đây cũng là lựa chọn tốt(nếu hợp thầy hợp thuốc)
Em chỉ chia sẻ thực tế người ở gần nhà em đã chữa ổn định. Đó là thông tin để tham khảo, biết đâu hữu ích với ai đấy. Còn để qđ điều trị chắc chắn cả em và các cụ đều cần có sự tìm hiểu kỹ càng

maidung882005

Xe buýt
Cho e xin thông tin với ah

KimLong71

Đi bộ
Ai bị ung thư gọi số này của thầy thuốc đông y
Mình biết có người chữa khỏi nên mới đăng ký thành viên mới chia sẽ cho các bác
0961769681

Hà Quang Hưng Auto

[Tịch thu bằng lái]
Trước tiên chia buồn cùng toàn thể gia đình các cụ đang bị ung thư
Bố em cũng mất vì ung thư phổi từ lúc phát hiện đến hôm mất khoảng 7 tháng
Lúc đầu em cũng xay lá đu đủ xanh cho ông uống nhưng rất khó uống. Sau dùng hoá trị thì phản ứng phụ nhiều gây mệt mỏi chán ăn
Càng ngày càng nặng
Lúc mất rất đau đớn con cháu túc trực thay nhau xoa cho ông dùng mocpin được mấy mũi thì ông đi
Gia đình em cũng xác định trước rồi bản thân ông cũng chuẩn bị tinh thần rồi
Kết thúc là: Mọi phương pháp đều rất khó khăn và tốn kém
Nhưng em thấy phương án ăn chay và sử dụng khí công hội tụ năng lượng vũ trụ hiện nay của một số pháp sư phát huy hiệu quả khá tốt
Tất cả bệnh nhân ở các giai đoạn nếu chưa sử dụng thuốc tây và hoá trị đều có thể dùng phương pháp điều trị này

maidung882005

Xe buýt
Trước tiên chia buồn cùng toàn thể gia đình các cụ đang bị ung thư
Bố em cũng mất vì ung thư phổi từ lúc phát hiện đến hôm mất khoảng 7 tháng
Lúc đầu em cũng xay lá đu đủ xanh cho ông uống nhưng rất khó uống. Sau dùng hoá trị thì phản ứng phụ nhiều gây mệt mỏi chán ăn
Càng ngày càng nặng
Lúc mất rất đau đớn con cháu túc trực thay nhau xoa cho ông dùng mocpin được mấy mũi thì ông đi
Gia đình em cũng xác định trước rồi bản thân ông cũng chuẩn bị tinh thần rồi
Kết thúc là: Mọi phương pháp đều rất khó khăn và tốn kém
Nhưng em thấy phương án ăn chay và sử dụng khí công hội tụ năng lượng vũ trụ hiện nay của một số pháp sư phát huy hiệu quả khá tốt
Tất cả bệnh nhân ở các giai đoạn nếu chưa sử dụng thuốc tây và hoá trị đều có thể dùng phương pháp điều trị này
Phuơng pháp này là ntn vậy cụ