[Funland] Ung thư lưỡi giai đoạn 4

tuantitan95

Xe đạp
Bố e cũng mới mất vì k gan :( quá nhanh luôn ạ! nhưng chúc bố cụ chủ thớt vượt qua được ạ! mắc vào căn bệnh này khổ lắm ạ :(

zonda82

Xe container
Giờ em mới nghe có bệnh này.

havlico

Xe máy
Tôi vừa xách ở CuBa về mấy lọ nọc bò cạp xanh cụ thử cho ông dùng xem có hạn chế được sự phát triển của tế bào ung thư ko.

omerta77

Xe điện
Lần đầu e nghe thấy ung thư lưỡi.
Ông cụ e 4 năm trước bị nghi K phổi. Tất cả các viện khám xong đều bảo nghi K kể cả Việt Xô. Họ bắt nằm nội trú để xét nghiệm. BS bảo hy vọng là chỉ bị lao phổi. Lúc có kết quả BS còn bảo rất tiếc là ko phải lao. Sau đó sinh thiết. Thứ 2 vừa rồi nhận kết quả âm tính. Lại đi làm 1 trận tưng bừng.
Trong thời gian nằm viện tối nào e với bạn ông cũng vào rủ ông ra Lan Chín uống bia. E với ông cụ vẫn bảo là ko tin bị K vì vẫn ăn uống, chơi thể thao bình thường. E cũng bảo với mọi người kể cả bị K đi chăng nữa thì vẫn cứ uống bia như bình thường, không thay đổi cuộc sống làm gì.

Chúc bố cụ tai qua nạn khỏi.

daicuty

Xe tăng
Em đã tiếp xúc nhiều hoặc em độc mồm lỡ rơi vào e thì em cũng bình thản đón nhận và không chạy chữa, vì chạy chữa không đỡ mà mất rất nhiều tiền bạc, công sức, tâm lý cho người nhà mà cuối cùng cũng không đỡ
Em thấy có mấy cái UT sau còn có khả năng là Vú, vòm họng
Chế độ ăn kiêng khem và hoạt động thể thao nó sẽ giảm bớt, hãy tăng sức đề kháng cho riêng mình, chăm thể thao sẽ giảm bớt phần nào bệnh tật

daicuty

Xe tăng
Lần đầu e nghe thấy ung thư lưỡi.
Ông cụ e 4 năm trước bị nghi K phổi. Tất cả các viện khám xong đều bảo nghi K kể cả Việt Xô. Họ bắt nằm nội trú để xét nghiệm. BS bảo hy vọng là chỉ bị lao phổi. Lúc có kết quả BS còn bảo rất tiếc là ko phải lao. Sau đó sinh thiết. Thứ 2 vừa rồi nhận kết quả âm tính. Lại đi làm 1 trận tưng bừng.
Trong thời gian nằm viện tối nào e với bạn ông cũng vào rủ ông ra Lan Chín uống bia. E với ông cụ vẫn bảo là ko tin bị K vì vẫn ăn uống, chơi thể thao bình thường. E cũng bảo với mọi người kể cả bị K đi chăng nữa thì vẫn cứ uống bia như bình thường, không thay đổi cuộc sống làm gì.

Chúc bố cụ tai qua nạn khỏi.
Riêng K là phải xét nghiệm nhiều nơi mới ra cụ à, mà theo e đừng xét nghiệm nữa dù có khả năng bị, cứ thoải mái mà sống thì biết đâu còn lâu chứ khi biết rồi tâm lý lại nặng

omerta77

Xe điện
Riêng K là phải xét nghiệm nhiều nơi mới ra cụ à, mà theo e đừng xét nghiệm nữa dù có khả năng bị, cứ thoải mái mà sống thì biết đâu còn lâu chứ khi biết rồi tâm lý lại nặng
Nhiều trường hợp K chạy chữa vẫn sống khỏe mà cụ. Tùy loại K nào thôi

Vomoicuoi

Xe tăng
Vâng 2 viện hết tổng 3 tỷ ah cụ.Nếu kéo dài dc cho bố mà chi phí nvay e cũng cố gắng mong chữa trị dc cho bố
Khó cụ ạ . 2 ông bác họ em đều dính ung thư lưỡi . Lúc em vào thăm quàng cái khăn che mồn, nhìn cháu mà không nói nổi , khi nói chuyện toàn phải viết ra giấy . Tay lúc nào cũng phải lăm le cái bút với quyển sổ dầy cộp ( chắc nhiều người đến thăm hỏi chuyện nói nhiều ) em nhìn mà ứa nước mắt. Trong ĐÔNG Y nói lưỡi chính là đầu ruột nên việc chữa trị là rất khó . 2 ông bác này lúc còn khỏe rượi thuốc lá hút như hạm. Qua chuyện này em mong các anh em hạn chế 2 khoản này để giữ lấy sức khỏe của chính mình . Em đến thăm về cái là quyết tâm bỏ ngay thuốc lá . Tất nhiên bỏ dần dần bây giờ là bỏ hẳn . Còn rượi thì khó hơn vì lý do công việc nữa với đình đám nhiều nhưng cũng phải tự răn mình để hạn chế

omerta77

Xe điện
Xét nghiệm - tính rồi mà cụ còn xui e đi xét nghiệm thêm chỗ khác để xem có + tính không à :(( Mâu thuẫn với vế sau của cụ quá

tuantrong

Xe tải
Ngta gọi là ung thư khoang miệng hoặc ung thư biểu mô. Trc đây ung thư lưỡi là nói lóng kiểu vạ miệng. Thế mới hỏi lại "cụ sạch sẽ" ợ

Chỗ e nói thế lại cứ tưởng nói mỉa :T
Mọi người trách ở đây là do icon “cười khúc khích” cụ đặt ở cuối câu.

daicuty

Xe tăng
Xét nghiệm - tính rồi mà cụ còn xui e đi xét nghiệm thêm chỗ khác để xem có + tính không à :(( Mâu thuẫn với vế sau của cụ quá
Ý em là phát hiện K là phải đi xét nghiệm nhiều nơi để có thể tìm ra kết quả đúng nhất ( nhất là giai đoạn tiền ung thư) nhiều nơi cho 1 kết quả khác, vì khi sinh tiết và chọc thì không phải nơi nào cũng lấy mẫu giống nhau
Còn vế sau là đối với em thì có khả nghi cũng chả nên đi xét nghiệm làm gì, cứ bảo không có cho tâm lý thoải mái sống còn thọ lâu hơn

tia sang

Xe hơi
Cụ nhà em cũng đang K, thực quản BV đặt stent để ăn uống được thôi,chứ cũng không chạy chữa gì thêm. Chẳng biết phải làm thế nào nữa

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ chưa nghe bao giờ à? Bạn ck em nguyên chủ tịch hiệp hội bất động sản VN, từ lúc phát hiện đến lúc ra đi đúng 1 năm. Lúc phát hiện cứ nghĩ bình thường, giai đoạn 1, 2 gì đó. Nhưng khối u ở vị trí hiểm chỗ gốc lưỡi. Sang Singapore chữa trị mất độ 5-6 tỷ gì đấy nhưng k cãi được số trời.

Giai đoạn 4 rồi thì chỉ động viên ông cụ lạc qua với cuộc sống thôi cụ/ mợ à. Ai rồi cũng có 1 lần trong đời.

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu nghĩ ở nhà cho thoải mái tinh thần thôi. Bác cháu mới mất năm ngoái, cũng k lưỡi, lúc mới phát hiện đang ở giai đoạn 2. Từ lúc phát hiện đến lúc mất không đc 1 năm, nằm hết k1 đến k3, vất vả vô cùng mà kết quả cũng không như mong muốn.

Muachieu

Xe máy
Chúc bố cụ chủ mau khỏi bệnh, còn nước còn tát ạ, nếu cụ chủ không muốn chữa ở viện thì cụ thủ làm theo sách này xem có hiệu quả không. Em cũng đã đọc sách này ở trong of này rồi, củ thử tìm xem. Tên sách là: Bệnh viện trả về Phật Pháp cứu sống

vim732000

Xe buýt
Ung thư thì trừ khi phát hiện ở giai đoạn sớm + có rất nhiều tiền thì kéo dài thêm được dăm, bảy đến chục năm là giỏi. Còn như ở VN hiện nay, đa phần bệnh nhân phát hiện muộn, điều trị giảm nhẹ là chủ yếu, bán nhà cửa, vay nặng lãi, chi hết tiền là vừa chết.

cuhaifus

Xe container
Đó đau đớn nên rất khổ tâm cụ ah
E hiểu tâm trạng của cụ, chia sẻ với cụ, em pot trên kia là định hướng cho bản thân chứ làm sao dám làm thế với người thân của mình phỏng cụ