[Funland] Uniqlo đã chính thức có mặt tại Việt Nam

phuongmit

Xe cút kít
Uniqlo phải cảm ơn con buôn ở VN dài dài, thương hiệu dc thổi kinh hoàng, nhất là cách đây vài năm bằng sản phẩm áo lông vũ Uniqlo :))

hoangduc.sbr

Xe container
Nếu mà nhiều đợt giảm giá, giá như xách tay thì đội xách tay hết cửa thật. Còn nếu giá cao hơn thì vẫn không chết được.
Nhìn gương Zara, Mango, HM thì bọn này chả bg giảm giá nhiều đâu cụ.
Nói chung hàng thời trang chính hãng mua trực tiếp ở VN mà ngon nhất em thấy có thằng Canifa. Năm nào nó cũng có 1-2 đợt sale 50% all items, mua toàn đồ tốt mà giá cũng rẻ.

Kim J. Ủn

Xe tăng
Uniqlo nó là hàng bình dân ở bên đó thôi
Em mặc khá hạp, nhiều mẫu vừa tiền
Trước hay xách tay về

hoangduc.sbr

Xe container
Uniqlo phải cảm ơn con buôn ở VN dài dài, thương hiệu dc thổi kinh hoàng, nhất là cách đây vài năm bằng sản phẩm áo lông vũ Uniqlo :))
Em bị lừa cái áo lông vũ Zara fake của 1 mợ (ko phải kdcn) rao t/lý trên này hồi 2016. Công nhận nó làm giống hệt trên web, # mỗi cái khóa kéo rít rịt. Mà do em hồi đó gà, thấy nó bảo hàng tuồn kho nên vậy. Xài vài ngày nó trơn, cho đến giờ em vô SG rồi mà cái khóa nó vẫn rít như cũ. Còn xách dép mấy cái áo khoác rẻ bèo 2-300k mua ở Decathlon:))

hoangduc.sbr

Xe container
Lại giống Burberry với Rolex thôi :D giá ở VN cao vút hơn hẳn so với giá bên Thái hay Singapore hoặc khựa thì anh em chuyên hàng xách tay vẫn sống khỏe lắm :D
Thuế cụ ạ.
Chưa kể các hãng ít chạy chương trình khuyến mãi như ở bển
Nếu mà nhiều đợt giảm giá, giá như xách tay thì đội xách tay hết cửa thật. Còn nếu giá cao hơn thì vẫn không chết được.
Có cơ hội chọn màu, chọn size chuẩn luôn. Order trên web theo sale vẫn có thể rẻ hơn nhiều mà cụ
Thuê ở Parkson ngay quận 1 thì xác định các thượng đế sẽ được mua giá thiên đình rồi cụ ạ.=))
Hớ hớ, cụ chủ thớt nhầm to nhớ. Đầy các hàng của Nhật từ thiết bị vệ sinh nhà tắm toto, sữa meiji, hoá mỹ phẩm Kao ... có cửa hàng, có nhà máy ở VN mà giá vẫn đắt hơn các hàng từ mấy shop "Nhật" ở VN đấy. Mua tại Nhật nội địa còn bị đắt hơn nữa là. Cụ ko biết hàng gốc ở đâu đâu.
Em vừa khảo giá mấy cái áo thun Polo giá niêm yết 500k thì đúng là mấy tay order đi tìm hàng # mà đánh là vừa. Bởi trước giờ đội order mấy cái áo này cũng toàn 4-600k, có khi còn mắc hơn. Thế thì tội j mà ko mua trực tiếp, vừa đc thử, đc test lỗi, đổi trả, tích điểm member các kiểu.

CR-Vic

Xe container
Em biết bọn gia công cho Uniqlo ở dưới Hải Dương từ 2006 cơ! Hàng này nó cũng không khắt khe về chất lượng bằng Seiden Sticker nhưng được các chủng loại nó phong phú và form châu Á nên dài lưng, tay ngắn, bụng phệ kiểu khựa mặc ăn ngay!

-Hàng này là hàng phổ thông nó sx ngay tại VN chứ có phải hàng xa xỉ cao cấp nhập khẩu như 2 thằng kia đâu? Mà mình đã từng ngó hàng Uniqlo sx tại mấy nhà máy của Đài và Tàu trong khu cn V-ship Hải Phòng thấy nó kiểm tra chất lượng khá ẩu, thực sự ngạc nhiên và ko biết hàng kém chất lượng nv nó xuất đi đâu đc?~X(

CR-Vic

Xe container
Giá Uniqlo bên Quảng Châu rẻ hơn Bangkok và Singapore nhiều đấy! Hàng Uniqlo mặc một hai mùa là chán.

Em vừa khảo giá mấy cái áo thun Polo giá niêm yết 500k thì đúng là mấy tay order đi tìm hàng # mà đánh là vừa. Bởi trước giờ đội order mấy cái áo này cũng toàn 4-600k, có khi còn mắc hơn. Thế thì tội j mà ko mua trực tiếp, vừa đc thử, đc test lỗi, đổi trả, tích điểm member các kiểu.

CR-Vic

Xe container
Chắc chắn là không rẻ! bác nhìn mấy hãng cũng bình dân kiểu Banana Rẹpublic, Tommy Hilfiger, Esprit hay Zara bán ở VN xem có rẻ lắm đâu trừ có sales :D

Thuê ở Parkson ngay quận 1 thì xác định các thượng đế sẽ được mua giá thiên đình rồi cụ ạ.=))

dongnat123

Xe container
Em biết bọn gia công cho Uniqlo ở dưới Hải Dương từ 2006 cơ! Hàng này nó cũng không khắt khe về chất lượng bằng Seiden Sticker nhưng được các chủng loại nó phong phú và form châu Á nên dài lưng, tay ngắn, bụng phệ kiểu khựa mặc ăn ngay!
Chết cười còm của cụ =))=))=))

piston

Xe container
Bán rẻ để nó vứt thương hiệu đi à?

Sonhuongtung

Xe hơi
Công ty em làm chuyên gia công cho các hãng thời trang. Trước làm cả uni em thấy thương hiêu này cũng bình dân. Hàng áo lông vũ rất nhẹ. Dán sym nữa . Hàng này trước lờ đờ cty tặng 1 ông . Sau uni nó nhìn thấy kiện lên xuống . Hàng chưa bán sao có người mặc.

BNN

Xe buýt
Hàng này đang sản xuất tại Lạng Giang, Bắc Giang.

hauyenhd

Xe container
Đồ may mặc bọn Nhật bảo sao mới nhìn đẹp là vì quy trình gia công của nó là rất nhiều, QC thì đông kiểm cũng chặt nhưng đến lúc dùng giặt vài lần thì tã.

long.spc

Xe container
Lại giống Burberry với Rolex thôi :D giá ở VN cao vút hơn hẳn so với giá bên Thái hay Singapore hoặc khựa thì anh em chuyên hàng xách tay vẫn sống khỏe lắm :D
Có mấy cụ cứ bảo hàng xách, cũng rẻ hơn store nhưng em ko hiểu sao tên thương hiệu ko ghi rõ mà toàn để lắc cột, cô lê hân kiểu kiểu thế.

cocsku

Xe cút kít
-Hàng này là hàng phổ thông nó sx ngay tại VN chứ có phải hàng xa xỉ cao cấp nhập khẩu như 2 thằng kia đâu? Mà mình đã từng ngó hàng Uniqlo sx tại mấy nhà máy của Đài và Tàu trong khu cn V-ship Hải Phòng thấy nó kiểm tra chất lượng khá ẩu, thực sự ngạc nhiên và ko biết hàng kém chất lượng nv nó xuất đi đâu đc?~X(
Cụ chui vào tận nhà máy thì chuẩn ko cần chỉnh rồi!

Đức Phạm 8x

Xe điện
Vào web uniqlo.com nó tự chuyển tiếng Việt. Tìm địa chỉ showrom trên ưeb không thấy.
Mẫu mã không đa dạng như trên web của Jav.
Bọn níp lô này chất lượng ổn.
Giá tham khảo sơ mi 5-700k. Quần ~ 1tr cho cả quần jean, quần tây...

huyyy

Xe buýt
Click vào web nhìn chán.

huyyy

Xe buýt
Em bị lừa cái áo lông vũ Zara fake của 1 mợ (ko phải kdcn) rao t/lý trên này hồi 2016. Công nhận nó làm giống hệt trên web, # mỗi cái khóa kéo rít rịt. Mà do em hồi đó gà, thấy nó bảo hàng tuồn kho nên vậy. Xài vài ngày nó trơn, cho đến giờ em vô SG rồi mà cái khóa nó vẫn rít như cũ. Còn xách dép mấy cái áo khoác rẻ bèo 2-300k mua ở Decathlon:))
Em cứ hàng của thằng decathlon mà phệt cụ ạ , rẻ mà chất lượng không đến nỗi , đổi trả được.

Lý_Tứ

Xe buýt
Hớ hớ, cụ chủ thớt nhầm to nhớ. Đầy các hàng của Nhật từ thiết bị vệ sinh nhà tắm toto, sữa meiji, hoá mỹ phẩm Kao ... có cửa hàng, có nhà máy ở VN mà giá vẫn đắt hơn các hàng từ mấy shop "Nhật" ở VN đấy. Mua tại Nhật nội địa còn bị đắt hơn nữa là. Cụ ko biết hàng gốc ở đâu đâu.
Ý cụ là hàng tàu hoặc hàng nhảy ạ?
Hàng Kiều Chinh cụ nhé :))

diboduoimua

Xe tăng

Có mấy cụ cứ bảo hàng xách, cũng rẻ hơn store nhưng em ko hiểu sao tên thương hiệu ko ghi rõ mà toàn để lắc cột, cô lê hân kiểu kiểu thế.

Về VN mình cái gì cũng đắt, như hôm rồi em mua cái túi nịnh vợ, ko muốn nhờ ng quen nên nhờ dịch vụ, hết 45 củ, vợ khoe con em ở bển, nó thấy đẹp ra làm cái y trang, sau khi khấu trừ thuế còn có 39 củ. Store tại Vn bán 54,5 củ...