[Funland] Uống nước trực tiếp

namson229

Xe điện
công ty e thì mua bình lavie to - 15;18 lít, gắn vào cây nóng, lạnh; ở nhà e có lọc nước kangaroo - e vẫn đun sôi, chứ ko uống trực tiếp; cụ làm ấm siêu tốc đun lên cho chắc

Duy Linh 88

Xe đạp
Cụ xem loại máy ở cty là hãng gì, loại bnhieu lõi lọc, có thay lõi định kì không, nguồn nước cấp cho máy lọc là nước sạch ngà máy hay nước giếng lọc... rồi em tvan tiếp!😂
Để mai e ra kiểm tra thử. Em thấy máy karofi đấy nhưng cũ rồi sợ cũng chẳng dc thay thg xuyên đâu cụ

Duy Linh 88

Xe đạp
công ty e thì mua bình lavie to - 15;18 lít, gắn vào cây nóng, lạnh; ở nhà e có lọc nước kangaroo - e vẫn đun sôi, chứ ko uống trực tiếp; cụ làm ấm siêu tốc đun lên cho chắc
Em cũng vậy nhà thay lõi thg xuyên nhưng chẳng bao giờ em uống ko đun lên

Duy Linh 88

Xe đạp
Cẩn thận gì đâu ạ.
Nếu cẩn thận thì trước khi hỏi đã phải lập thớt hỏi xem vấn đề này có nên hỏi không ạ.
Chứ bụp phát đã hỏi ngay thì là cẩu thả rồi
Cụ rất hiểu tính em. Trong cái cẩu thả là sự cẩn thận

Dungha

Xe điện
Chỗ cháu chơi lọc ro tổng, hứng ra bình 20 lít. Ai uống trực tiếp cứ uống, ai đun cứ đun. Em lúc uống nọ lúc uống kia cũng chả sao. Mà đến cơ quan chủ yếu uống chè. Chỗ cụ không ai uống chè ạ?

thichdonhat

Xe buýt
Cẩn thận thì mang ấm đi, còn không cẩn thận thì chả sao cả.
Chỉ sợ nước máy lọc không phải lọc từ nước máy mà lấy từ giếng khoan thôi.
Mình thích thì mình làm thôi, lăn tăn gì việc người khác nghĩ gì ( Sợ người khác nghĩ thì khi người ta hỏi bảo mình bụng dạ không tốt phải uống nước đun sôi để nguội )
Xưa ra ngoài đồng, đi học khát quá thì cũng chỉ có cách uống nước mương thôi chứ có đâu mà xôi để nguội.
Cụ này rất chịu khó đọc sách. Quá tuyệt, nhưng sách cụ này đọc chưa được viết đủ các góc nhìn của cuộc sống. Minh chứng phản biện cho câu "Chỉ sợ nước máy lọc không phải lọc từ nước máy mà lấy từ giếng khoan thôi" là cụ dám đảm bảo "nước máy ở HN" tốt hơn nước giếng khoan. Kính cụ./.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ này rất chịu khó đọc sách. Quá tuyệt, nhưng sách cụ này đọc chưa được viết đủ các góc nhìn của cuộc sống. Minh chứng phản biện cho câu "Chỉ sợ nước máy lọc không phải lọc từ nước máy mà lấy từ giếng khoan thôi" là cụ dám đảm bảo "nước máy ở HN" tốt hơn nước giếng khoan. Kính cụ./.
Ý cụ là nước giếng khoan tốt hơn nước máy ở HN à?
Chữ tốt hơn này có nhiều nghĩa hiểu lắm nên cụ phải nói rõ thì em mới trả lời cụ được.

Ttkn1986

Xe đạp
Mọi người uống được thì mình cũng uống được. Cẩn thận thì làm cái bình siêu tốc đun lên. ai hỏi thì bảo e ko quen uống nước lọc chỉ quen uống nước sôi. mà cũng chả ai rảnh để hỏi cụ đâu.

thichdonhat

Xe buýt
Ý cụ là nước giếng khoan tốt hơn nước máy ở HN à?
Chữ tốt hơn này có nhiều nghĩa hiểu lắm nên cụ phải nói rõ thì em mới trả lời cụ được.
Nếu cụ ở HN thì em không bàn với cụ nữa (thừa: do nếu cụ ở HN (loại trừ cụ ở HN', HN",.... thì cụ không có lựa chọn) thì cụ không có lựa chọn khác. Còn cụ ở nơi khác HN mà cụ đang có niềm tin như cụ đang còm , thì cụ chúc mừng cụ vì cụ là số ít (/95Trdân VN) đang mãnh liệt vào cái gọi là thông số nhà cung cấp đưa ra. Chảo thân ái cụ (ví em biết cụ một người rất sùng bái anh Pu, mặc dù,.......,.....)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nếu cụ ở HN thì em không bàn với cụ nữa (thừa: do nếu cụ ở HN (loại trừ cụ ở HN', HN",.... thì cụ không có lựa chọn) thì cụ không có lựa chọn khác. Còn cụ ở nơi khác HN mà cụ đang có niềm tin như cụ đang còm , thì cụ chúc mừng cụ vì cụ là số ít (/95Trdân VN) đang mãnh liệt vào cái gọi là thông số nhà cung cấp đưa ra. Chảo thân ái cụ (ví em biết cụ một người rất sùng bái anh Pu, mặc dù,.......,.....)
Em đang bàn ở HN vì em đang ở HN mà.
Ở nơi khác mà cụ bảo nước giếng khoan tốt hơn nước máy ( sạch hơn ) thì chúc mừng cụ vì cụ ở 1 nơi tuyệt vời.

giacay

Xe hơi
chuyển công ty khác thôi cụ :D

thanh.nhan90

[Tịch thu bằng lái]
1 ngày uống chắc gần 2L thì ra cửa hàng mua chai nước riêng mà uống bác ah

vneseman

Xe lăn
Ở tập thể mà có mỗi mình cụ đun nước lọc uống thì cũng không tế nhị lắm. Tốt nhất là cụ sắm ít lá khô kiểu như kiểu lá vối, nụ vối, xạ đen... rồi đun uống, ai hỏi thì bảo là em uống quen nước lá rồi thì nó thuận hơn.

Fan gentra

Xe điện
Cẩn thận thì mang ấm đi, còn không cẩn thận thì chả sao cả.
Chỉ sợ nước máy lọc không phải lọc từ nước máy mà lấy từ giếng khoan thôi.
Mình thích thì mình làm thôi, lăn tăn gì việc người khác nghĩ gì ( Sợ người khác nghĩ thì khi người ta hỏi bảo mình bụng dạ không tốt phải uống nước đun sôi để nguội )
Xưa ra ngoài đồng, đi học khát quá thì cũng chỉ có cách uống nước mương thôi chứ có đâu mà xôi để nguội.
cho cái mũ cói hay nón lá xuống mương là uống được cụ nhỉ ? cụ lại làm em kí ức trẻ trâu ùa về ..kakakka :(( :(( :((