[Funland] Uống rượu lấy quan hệ và cách thoát khỏi

memanque

Xe buýt
Món này riêng gì cụ chủ. Lúc em còn làm trong cơ quan nhà nước. Nhậu xuyên đêm. Có hôm sở về kiểm tra, sáng mai ra là nó gõ đầu, tối đến vừa làm việc, vừa nhậu. Đi xe lao đầu cả xuống ruộng. Vừa đi vừa ói mửa.
DM. Tởm thật.
Cuộc nhậu nào cũng là cuộc chiến đấu. Chiến đấu để thể hiện mình, để bảo vệ anh em, để bảo vệ sếp.
Vãi thật.
Chuẩn là nát
Chúng đầu độc dân ta bằng rượu cồn và thuốc phiện...

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đã xác định dùng rượu chè, nhậu nhẹt để tạo mối quan hệ thì phải chấp nhận thôi. Hết rịu, hết quan hệ. Chẳng qua cũng là lợi dụng lẫn nhau, bè chứ bạn éo gì >:D<

Láu

Xe điện
Theo quan điểm của các bợm nhậu, cụ thớt thế là đếch đc, :D

Hoá ra dân đen bọn em è cổ nộp thuế cho mấy cụ NN đi ... uốn rịu :(
NN có mấy loại cụ ei: hành chính như Phường xa quận huyên, tỉnh TP ngành dọc như phòng sở bộ cục và DN như Viettel, VNPT, vinalines, Vinashin....Đâu phải BP nào cũng tiêu tiền ngân sách

Hieumos

Xe container
Ở NN nhiều khi sếp to có thể không biết/không thích uống rượu. Nhưng 100% Chánh văn buồng là thèm rượu, có cụ nào thấy thế không?

RONGHT

Xe buýt
Muốn quan hệ thì phải uống rượu thì chắc chết sớm. E không làm ở nn,nhưng nói chung mời sếp, sếp mời thì em uống, bọn lìu tìu thì thôi, nhấp môi, chứ thể hiện với bọn đấy làm gì. Ơ nhưng mà e nghe nói đi lên bằng dòng máu >tệp giấy> năng lực, chứ có ai bằng rượu thế đâu nhỉ.

kubi82

Xe điện
Cụ chạy lên Sếp đi hoặc không thì nghỉ, chứ bán sức khỏe thế này có ngoi lên được tý chức sắc cũng hỏng cái dạ dày rồi. Đến lúc đấy lại tiền nhiều để...chữa bệnh thôi.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Toàn losers ngồi với nhau chứ sếp éo nào có thời gian mà nhậu suốt ngày.

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ chủ quan quá, thằng bạn em dell biết uống diệu mà nó giờ tp mua 1 tập đoàn lớn của nước ngoài, tài sản cỡ vài chục tỏi, dưới 1 sếp người nước ngoài thôi
Bạn cụ là một số ít người làm được như thế, chúc mừng bạn cụ. Không uống rượu thì cũng rất ít bạn bè. Có người phụ nữ gần 70 tuổi vẫn thỉnh thoảng uống rượu còn nói em: nếu không uống rượu không ai đến nhà mình ăn cơm cả, nó khác nhau ở rượu còn cơm nhà nào cũng giống nhau :D

tungLam.nwl

Xe tăng
Khoảng gần 20 năm trước em vào DNNN cũng là chuyên gia tiếp rượu, trả xiền rồi. Gần như kín cả tuần, lúc đấy chỉ thèm bữa cơm gia đình thôi. Nói về hiệu quả thì cũng không phải không có, ngồi nhậu mở mang quan hệ, sau này làm việc biết nhau cũng dễ, cơ hội thăng tiến cũng có khá nhiều vì lúc nhậu nhẹt là phô gần hết con người nhau ra nên cũng hiểu được thêm về con người.
Tuy nhiên bản tính em không thích làm trong NN nên nhảy ra ngoài, cũng tiếp tục một vòng nhậu nhẹt tiếp khách nhưng có thể chủ động hơn trong việc chọn lựa đối tác và có thể từ chối nếu không thích.
Sau một cơ số năm chinh chiến thì cơ thể cũng không chịu được nhiệt, thấy một số anh em bạn bè tèo vì ung thư dạ dày, gan, đại tràng.. nên đã từ bỏ hẳn, dù đôi lúc cũng thèm và mất vui nhưng vẫn chả sao. Cơ hội là do mình tạo ra chứ không phụ thuộc vào nhậu ít hay nhiều.

yeecoo

Xe buýt
Em giờ đi nhậu với các mối quan hệ như này toàn tự mang rượu đi ( chủ yếu là rượu vang)
Mấy buổi đầu các con giời còn ý kiến chê lọ chê chai. Đến nay thì ông nào cũng xin uống cùng cho vui và thế là dần dần chuyển sang rượu vang hết.

Đại tướng Alo

Xe điện
Chắc các cụ cũng chẳng lạ gì!
Ngay khi bước chân vào làm NN, đã được các cây đa cây đề dặn: " chuyên môn là một chuyện, phải biết tạo quan hệ,... giống như anh với mày không họ hàng, nhưng quí mến nhau, chẳng qua hay ngồi uống rượu với nhau,... bla, bla" "đi ngồi với bộ phận tổ chức, nhân sự, nội chính,... chả đi đâu mà thiệt". Em được kết nạp vào e kíp rượu, đi chinh chiến các sự kiện, đi giao lưu, đi hầu rượu. Các thành viên góp quĩ để trang trải, cũng đánh cả lô đề.
Tóm lại, nhiều năm em đi uống rượu để lấy quan hệ. Tốn tiền, hại sức khoẻ và lấy được mỗi mối quan hệ với mấy ông uống rượu. Trên bàn rượu ai cũng khen em nhiệt tình, chân thành, thông minh,..những lời đó được rượu chấp cánh và cũng mất hút theo hơi rượu.
Giờ chính em vướng vào mối quan hệ quái gở với mấy ông uống rượu đó, em cáo ốm nghỉ vài bữa rượu thì cả trăm lời đàm tiếu, hầu hết các bữa rượu đều nói về em:
- nó ốm đau gì, toàn bố láo
- thằng này cơ hội lắm, nó nghĩ anh em không giúp gì cho nó.
- thằng này qua cầu rút ván, anh X vừa nghỉ hưu mà gọi nó không đến,..
- a lô, mày đến ngay đây, ngồi ăn thôi, không ai ép uống.
Em cáo uống thuốc đau dạ dày được 1 tháng rồi, giờ đang bị ép đi nhậu tiếp mà chán quá. Các cụ đã kinh qua chuyện này có cao kiến gì chỉ bảo cho em với, chả lẽ lại nghỉ việc.
Em có vụ nào rượu bia, em đều tham gia hết, để giữ quan hệ mà.......Nhưng em chỉ uống 1 vài ly rồi giả vờ say, nói hơi méo méo tiếng tý.....và chuồn về trước. :))

bikhoai

Xe buýt
Chắc các cụ cũng chẳng lạ gì!
Ngay khi bước chân vào làm NN, đã được các cây đa cây đề dặn: " chuyên môn là một chuyện, phải biết tạo quan hệ,... giống như anh với mày không họ hàng, nhưng quí mến nhau, chẳng qua hay ngồi uống rượu với nhau,... bla, bla" "đi ngồi với bộ phận tổ chức, nhân sự, nội chính,... chả đi đâu mà thiệt". Em được kết nạp vào e kíp rượu, đi chinh chiến các sự kiện, đi giao lưu, đi hầu rượu. Các thành viên góp quĩ để trang trải, cũng đánh cả lô đề.
Tóm lại, nhiều năm em đi uống rượu để lấy quan hệ. Tốn tiền, hại sức khoẻ và lấy được mỗi mối quan hệ với mấy ông uống rượu. Trên bàn rượu ai cũng khen em nhiệt tình, chân thành, thông minh,..những lời đó được rượu chấp cánh và cũng mất hút theo hơi rượu.
Giờ chính em vướng vào mối quan hệ quái gở với mấy ông uống rượu đó, em cáo ốm nghỉ vài bữa rượu thì cả trăm lời đàm tiếu, hầu hết các bữa rượu đều nói về em:
- nó ốm đau gì, toàn bố láo
- thằng này cơ hội lắm, nó nghĩ anh em không giúp gì cho nó.
- thằng này qua cầu rút ván, anh X vừa nghỉ hưu mà gọi nó không đến,..
- a lô, mày đến ngay đây, ngồi ăn thôi, không ai ép uống.
Em cáo uống thuốc đau dạ dày được 1 tháng rồi, giờ đang bị ép đi nhậu tiếp mà chán quá. Các cụ đã kinh qua chuyện này có cao kiến gì chỉ bảo cho em với, chả lẽ lại nghỉ việc.
Quá đơn giản,cụ có quen ai bác sĩ o???làm quả cấp cứu xuất huyết dạ dầy vào nằm viện dăm hôm.Cho e cái bệnh án lên Facebook,thêm tý mắm muối.Cụ sẽ đỡ dc khoản rượu,sẽ ít người gọi và rút dần dần.Bài chuẩn của ld e đấy.Tiện thì làm thêm vụ rò hậu môn nữa nhá.

bimbim71

Xe điện
Bản thân em làm NN và đã là sếp đứng đầu một cơ quan nhỏ.Trước em chè rượu lấy quan hệ ác.Từ khi sinh cháu nhỏ,nhìn bố cháu nói:Ba ơi,ba đừng uống rượu nữa.Em tỉnh ra:nếu mình đổ ai nuôi con,hoặc giả lăn ra ốm,không khổ vợ con thì khổ ai?.
Vậy là em bỏ tiệt bia rượu.Đồng nghĩ vs quyền chức đi xuống,chấp nhận vậy.

xbadboyz

Xe điện
Làm lại đi cụ ơi, uống riệu tốt lấy quan hệ không sai nhưng đừng sa đà giữa nhậu nát và nhậu quan hệ. Quan trọng ở thần thái, cuộc nào ông cũng tham gia, nhậu mọi thành phần, uống chết bỏ lấy vinh quang ảo thì chỉ tổ hại người chứ được gì đâu. Uống sao ít cũng phải cớ làm Triển Chiêu cho sếp thì mới đáng

Dở người

Xe điện
Cái này cụ đúng. Rất nhiều thằng Già Trâu nói những câu rất khó chịu
Già trâu trẻ trâu gì cũng do mình thôi.
Em cũng làm nhà nước 20 năm đây. Nhưng em không bao giờ rượu, vì em có gen không dung nạp cồn.
Trong bàn ăn uống, thằng nào ép em, xin lỗi, cứ mơ. Thích nói móc thì em nói còn móc bằng mấy họng nó ra. Hay hớm gì chuyện móc máy nhau trong bàn tiệc. Vài bận là lần sau tịt hết mỏ lại. Nói móc ai chả móc được, tưởng mỗi nó biết nói chắc?
Tất nhiên người như em thì không thăng tiến gì được. Nhưng em xác định từ đầu là không cần, bản thân mình, gia đình mình là quan trọng nhất. Chuyên môn em ok, sếp có ghét hay yêu thì vẫn phải xài. Thế là đủ.
Chủ top đích thực là người toan tính, toan tính ngay từ ban đầu là nhậu để tìm kiếm đường thăng tiến. Có điều người tính không bằng giờ tính. Giờ chủ tóp xem xem trong đám bạn nhậu đấy có ông nào thăng tiến, lên quan bán chức được chưa hay toàn loại lè nhè, dở ông dở thằng? NHìn vào mà học, kẻo sau lại vỗ ngực than trời.

Toilaai08

Xe tăng
Đúng là vấn nạn thật : câu cửa miệng luôn là phải uống để tạo mối quan hệ, phải uống mới ra việc.... sếp bảo nhậu cũng ko dám chối từ

qddt

Xe tăng
Đúng là vấn nạn thật : câu cửa miệng luôn là phải uống để tạo mối quan hệ, phải uống mới ra việc.... sếp bảo nhậu cũng ko dám chối từ
Lấy rượu tạo quan hệ là đúng, nhưng dùng rượu nuôi quan hệ là sai. Tạo, giữ, nuôi, bảo vệ, xây dựng, phát triển mối quan hệ là những khái niệm khác nhau. Nhiều khi đi uống rượu với sếp méo bằng xách giỏ hộ tống vợ sếp đi chợ đâu cụ à :D