[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

Jiren198

Xe điện
Tranh luận e hơi sớm, vì đã là khẩu vị thì mình chỉ có thể đoán và có chăng là dựa trên các số liệu đã có. Thế em mới nói là hãy chờ xem. Khúc này có thể nhiều điều đáng chờ đợi, thậm chí có thể có bất ngờ từ những phân khúc ít nghĩ đến.

Các cdt toàn ra phân khúc trên trời, nào royal island, vĩnh tuy, có thể cổ loa ......thì đa số trong nước ngồi xem rồi :))...cuộc chơi giờ tính bằng đô la mỹ r cụ ạ

bocumang

Xe hơi

Các cdt toàn ra phân khúc trên trời, nào royal island, vĩnh tuy, có thể cổ loa ......thì đa số trong nước ngồi xem rồi :))...cuộc chơi giờ tính bằng đô la mỹ r cụ ạ
Anh em mình chỉ mua le ve bên cạnh hoặc trong huyện thôi chứ nó triển khai dự án và lên quận rồi thì lúc đó không mua được hoặc là thêm rất nhiều tiền

Beontop

Xe tải
Theo các cụ đất đấu giá mua để ở nên chốt xung quanh TT Đông Anh hay Trạm Trôi - Hoài Đức hơn ạ?

Beontop

Xe tải
Hoài Đức hơn nhé
Đông Anh thoáng nhưng qua cầu như sang tỉnh khác
Quê em trong Quốc Oai, nên cũng thích HĐ cùng gốc xứ Đoài mây trắng.
Có điều giá cả cao hơn ĐA một chút nên vẫn hơi lăn tăn, vả lại như cụ nói bên ĐA thưa vắng thì có lẽ hợp với kiểu sống dưỡng già hơn nhỉ!

Alex0301

Xe tải

bocumang

Xe hơi
Ngại nhất vụ qua cầu cụ nhỉ
Lãnh đạo, Bí thư Hà nội đã nói chủ trương của Bộ chính trị không trì hoãn việc dãn dân nội đô ra các vùng ven, lấy sông Hồng làm trung tâm quay mặt vào sông Hồng chứ không quay lưng vào như trước đây xoá tâm lý ngại qua cầu. Mà vấn để tâm lý thay đổi mà được theo thực tế cuộc sống

bocumang

Xe hơi
Theo các cụ đất đấu giá mua để ở nên chốt xung quanh TT Đông Anh hay Trạm Trôi - Hoài Đức hơn ạ?
Đông Anh cũng đẹp đấy cụ, cụ mua Vĩnh Ngọc, Tiên Dương di chuyển rất gần đến công viên Kim Quy, Thành phố thông minh, Vin Cổ Loa, Trung tâm triển lãm quốc gia gần nhưng trung tâm vui chơi giải trí, tiện ích này thì khỏi cần vào Hà nội mà di chuyển sang Hồ tây và quận Ba Đình rất gần còn Hoài Đức thì di chuyển vào các quận Nội Đô khác thì rất xa đường thì hay tắc chỉ gần Mĩ Đình Nam từ Liêm, Cầu giấy

MrChildren

Xe tải
Em người HT nhưng phải nói thật với cụ là từ ngày sát nhập về HN từ 2008 em mới thấy có những chuyển biến tích cực, chứ trước đấy thì nhây lắm.
Ko hiểu sao nhiều người vẫn phủ nhận việc đương nhiên đó cụ nhỉ.
Như làng mình từ hồi về Hn đường xá dc đầu tư tốt hơn hẳn, đất lên giá bà con bán đất xây nhà cs tốt lên bao nhiêu.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Lãnh đạo, Bí thư Hà nội đã nói chủ trương của Bộ chính trị không trì hoãn việc dãn dân nội đô ra các vùng ven, lấy sông Hồng làm trung tâm quay mặt vào sông Hồng chứ không quay lưng vào như trước đây xoá tâm lý ngại qua cầu. Mà vấn để tâm lý thay đổi mà được theo thực tế cuộc sống
Lời lãnh đạo Bt Ct thì dân bây giờ coi như Chú bé chăn cừu, ai mà tin được.
Quy hoạch được 3 năm thì ra văn bản điều chỉnh quy hoạch.
Mồm nói dãn dân, di chuyển trường Đh, Bệnh viện... ra ngoài, còn bản thân thì ôm quảng trường Ba đình.
Hồi trước bảo phát triển trục Hồ ta Ba vì, chán chê lại bảo 2 bên sông hồng, bây giờ dân mà nghe lời lãnh đạo, di dần sang bờ Đông xong lãnh đạo lại quay xe làm trục ĐL Thăng Long thì lại toạch 😂😂

anphudong

Xe buýt
" Miệng Q trôn T" các cụ nói rồi mà, chưa kể họ làm việc theo nhiệm kỳ, hứng đâu làm đó. Tân quan tân chính sách, ko tin ai được cả.

taiadau

Xe điện
Em thì nghĩ để ở luôn thì mua Trạm Trôi đi, vì khu này đông đúc dân cư và cũng khá thuận tiện vào Cầu Giấy Mỹ Đình. Tất nhiên còn phụ thuộc vào cụ làm ở đâu và con cái học khu nào nữa.

Tranhung1983

Đi bộ
Em bên quy hoạch, khuyên các bác mua Đông Anh tương lai lên quận nhanh hơn Hoài Đức. Có mấy điểm sau:
1- Đông Anh hơn ở vị trí chiến lược là gần sân bay, dễ phát triển thành thành phố như Pudong của thượng hải
2- quỹ đất dấu giá khổng lồ để phát triển các khu đô thị
3- quy hoạch phát triển trở thành thành phố trực thuộc thủ đô đã dc thông qua, là trung tâm của 3 quận, huyện Đông Anh, Mê Linh, Sóc sơn
Khó khăn, vướng mắc và giải pháp
1- Sau khi lên quận giá đất tăng cao, chính sách tái định cư đối với đất ở thu hồi hết bằng chung cư( ko phải bằng đất như khi còn là huyện). Giải pháp từ 2025 thu hồi bằng thỏa thuận với dân theo giá thị trường (cần TMĐT nhiều hơn, địa phương nào dấu giá nhiều có quỹ mới thực hiện dc) dẫn đến TP phải giao đất làm hạ tầng trước khi lên quận mới khả thi triển khai hoặc tập trung phát triển thị trấn Đông Anh đã có quy hoạch 1/500 rõ ràng còn các khu vực ven như Vĩnh Ngọc, Nguyên Khê, … sẽ giao các nhà đầu tư dự án cụ thể thực hiện
2- trong ngắn hạn đầu tư vùng lõi gần UBND quận Đông Anh mới (1-2 năm); dài hạn ăn theo dự án do NĐT mạnh triển khai (3-10) năm

dog.fearless

Xe buýt
Cái này thì em ko biết thật, em chỉ lượn khu Trôi, Lai xá này để thực địa thôi thì thấy dân cư đông đúc tấp nập, nhấn ga tí rẽ đường 70 vào Trịnh Văn Bô là đến Mỹ Đình.
Cụ cứ xem các làng nghề xung quanh là hiểu