[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Vote ko xem xét nâng huyện nào thành quận khi không có đủ 10km đường/km2 (chia ô bàn cờ), và không có đủ 25% diện tích đất dành cho giao thông. (Mặt cắt đường tính cả vỉa hè trung bình 25m, 4 làn xe và 5m vỉa hè mỗi bên). Vote hạ q. Hoàng Mai xuống thành huyện vì 20 năm không đạt tiêu chuẩn đường giao thông.
Thế mà quận Hoàng Mai hôm trước họp vẫn báo cái tốt đó cụ. Chả hiểu sao cứ họp rồi đồng thuận nhất trí cao. Thế mới tài.

huylinht

Xe buýt
Vote ko xem xét nâng huyện nào thành quận khi không có đủ 10km đường/km2 (chia ô bàn cờ), và không có đủ 25% diện tích đất dành cho giao thông. (Mặt cắt đường tính cả vỉa hè trung bình 25m, 4 làn xe và 5m vỉa hè mỗi bên). Vote hạ q. Hoàng Mai xuống thành huyện vì 20 năm không đạt tiêu chuẩn đường giao thông.
Hậu quả của việc lên quận ầm ầm là giá đất tăng phi mã do đầu cơ, ngoài tầm với của những người có nhu cầu thực. Cuối cùng dự án này dự án kia lại bỏ hoang. Hệ thống hạ tầng sau đó là dậm chân tại chỗ. Ông nào nông dân bán đất mấy năm đầu thì tươm, sau đấy mới ngấm đòn quê không ra quê, phố chẳng ra phố

khanhpt4

Xe tăng
Thế mà dẫn đầu Hà Nội về nông thôn mới,nông thôn mới nâng cao đó cụ.Hoài Đứa các xã xa trung tâm vẫn chán lắm.
Cụ thể là xã nào vậy Cụ? Những xã xa nhất của Hoài Đức như: Đông La, Vân Côn, Vân Canh...đều đang có sự đầu tư rất nhanh về cơ sở hạ tầng và đều rất gần các đường trục chính : QL6, Đại lộ Thăng Long, quốc lộ 32.

Viola2009

Xe buýt
Cụ thể là xã nào vậy Cụ? Những xã xa nhất của Hoài Đức như: Đông La, Vân Côn, Vân Canh...đều đang có sự đầu tư rất nhanh về cơ sở hạ tầng và đều rất gần các đường trục chính : QL6, Đại lộ Thăng Long, quốc lộ 32.
100% dân Hoài Đức Cụ nhẩy ^^

cattrang130390

Xe tăng
+ 1 vote giống cụ

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cái đg cuốc lộ 6 đêns mùa quýt mới làm cụ nhé.

Nhìn vào tổng thể bản đồ (sơ đồ) này thì chuyện Hoài Đức, Thanh Trì lên quận chỉ là thời gian. Hoài Đức và Thanh Trì vẫn sẽ là đô thị lõi/nội đô.
Rất có thể nết đạt thì Hoài Đức sẽ chia làm 2 (nhìn vào giao thông, phân bố dân cư): 1 quận sẽ bám theo trục đường 32, 1 quận sẽ bám theo đại lộ Thăng Long.
Nhìn ông Đông Anh về vị trí thì khác gì ông Thường Tín, Chương Mỹ đâu nhỉ

Sao các cụ đánh giá dân trí thấp toàn vùng vậy. Theo tiêu chí nào vậy nhỉ.
Hay cứ ngoại thành,dân ngoài khu vực lephoco thì đều là dân trí thấp :))
Hehe chả hiểu lấy tiêu chí gì đánh giá dân trí, chứ em thấy cái phố cổ dân trí mới gọi là thấp ý, học hành thì ít được cái lợi thế phố cổ kinh doanh

namnv27

Xe máy
Các bác cứ nói thế, em thấy HĐ rất nhiều tiềm năng, địa thế đẹp, phía tây thủ đô, bao quanh 1/4 hà nội, không qua cầu, đường xá quy hoạch đẹp, đường to tiện di chuyển, các cơ quan, văn phòng đang dịch chuyển trụ sở về, Hoài đức nó sẽ không khác Nam Từ Niêm 10 năm trước, đấy rồi các bác cứ chờ xem em ở HĐ 4 năm nay rồi khu An Khánh em thấy khá hài lòng với cs ở đây đi lại thuận tiện không tắc đường, dịch vụ các thứ cũng chả thiếu gì, 7 phút là vào đến BigC ai chưa đến thì sẽ thấy xa, chứ ở đó rồi thì lại thấy không xa, nhất là đi oto thì lại càng sướng, sáng ra đi làm em toàn chạy 60 - 100km/h đi nó sướng cứ vào tới chỗ BigC hay vòng xuyến mễ trì là lại thấy chán vì cái tắc đường. Sau khi đường 3.5 hoàn thành thì các cơ quan, văn phòng sẽ chuyển về đó ầm ầm, hiện tại đương lê trọng tấn đã có nhiều ngân hàng, cơ quan về làm trụ sở rồi các bác nhé

minhvan

Xe tải
Ý em là khoảng cách đến trung tâm hiện tại ý ạ, ông Đông Anh có chỗ giáp sóc sợ thì cứ phải gọi là xa tít mù khơi
Các Cụ ở trển mà quyết định di dời các cơ quan bộ ngành,các trường đại học sang Đông Anh thì...quỹ đất bạt ngàn mà để phía của giời.

namnv27

Xe máy
3.5 có nhiều đoạn, cụ nên tìm hiểu kĩ.
Bác nói chuẩn, có nhiều con đường sẽ được nối vào đường 3.5 này nhé, nó sẽ chia theo ô bàn cơ như các quận khác nhưng sẽ đẹp hơn, không phải chỉ có thông xe qua đoạn Đại lô thăng long đâu

namnv27

Xe máy
Các Cụ ở trển mà quyết định di dời các cơ quan bộ ngành,các trường đại học sang Đông Anh thì...quỹ đất bạt ngàn mà để phía của giời.
Nhưng khổ nó lại qua sông, mà qua sông là không thích rồi

hoang-tle

Xe tải
Nhưng khổ nó lại qua sông, mà qua sông là không thích rồi
Em thấy ở đâu tiện nhất cho mình và gia đình (gần nơi làm, gần trường học...) thì gọi lại hợp.
Còn trung tâm thì mỗi tỉnh chỉ có duy nhất.
Cái khái niệm qua sông giờ cũng ko còn phù hợp nếu đủ cầu. Còn nếu tính đúng, thì Sông Tô Lịch, Sông Nhuệ,.. có phải sông không ạ? Có phải qua cầu không ạ? Chỉ khác là nhỏ hơn nhiều so với Sông Hồng, Sông Đuống. Trong SG, hệ thống kênh rạch chằng chịt, có sao đâu các cụ?