[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

elegant

Xe tải
1 Tiêu chí lên quận trong rất nhiều tiêu chí là Thu phải lớn hơn Chi. Với tình hình này thì các huyện còn lại muốn lên quận còn chờ dài dài

bocumang

Xe hơi
Đông Anh có hai đường chiến lược là Cao Lỗ kéo dài và đường khu Công nghiệp Nguyên khê đến Hoàng xa hai đường này đều chạy qua xã Tiên Dương chưa thấy tín hiệu triển khai nhỉ cụ muabenem? Các cụ khác thông thạo thông tin Dự án đất Đông Anh cho thông tin, ý kiến về hai đường trên. Cảm ơn các cụ

hmkh7

Xe hơi
Thực sự tôi vẫn ko thẩm nổi tư duy quản lý của các ông chính quyền: danh xưng quận chỉ được mỗi 1 cái là làm đát tăng giá, càng làm khó cho quy hoạch và đầu tư các dự án đô thị hóa chứ hay ho cái gì nhỉ? Thay vì lên quận cho cái loại ĐA, Hoài đức GL này nọ thì đầu tư hạ tầng cho no xứng tầm đi, đất huyện thì GPMB còn đỡ tốn hơn đất quận! Khi nào hạ tầng xứng đáng đô thị thì gọi là quận. Tư duy vẫn tiểu nông lắm, chỉ là cái tên gọi mà phải "đua nhau" thì còn chán!
em nghĩ là cái "đất tăng giá" làm lợi cho nhiều người cụ ạ.

bocumang

Xe hơi
Thực ra muốn kéo dãn dân ra mạn Đông Anh thì việc nâng lên quận gấp rút như vậy là tốt rồi, vị trí địa lý đẹp rồi tuy nhiên cũng phải tập trung cao độ gấp rút cho việc xây dựng hạ tầng, đốc thúc triển khai các dự án lớn Tp thông minh, công viên kim quy, Vinhomes Cổ Loa, công viên phần mềm...khẩn trương triển khai

bocumang

Xe hơi
Các cụ mua đất Đông Anh thời điểm này là cơ hội rất hợp lý Sau chung cư, đất nền đã bắt đầu “hồi sinh”: Khách đã chốt hàng chục lô một đợt mở bán

hmkh7

Xe hơi
Các cụ mua đất Đông Anh thời điểm này là cơ hội rất hợp lý Sau chung cư, đất nền đã bắt đầu “hồi sinh”: Khách đã chốt hàng chục lô một đợt mở bán
bài báo này ở bên CafeF đúng ko bác nhỉ

Thực ra muốn kéo dãn dân ra mạn Đông Anh thì việc nâng lên quận gấp rút như vậy là tốt rồi, vị trí địa lý đẹp rồi tuy nhiên cũng phải tập trung cao độ gấp rút cho việc xây dựng hạ tầng, đốc thúc triển khai các dự án lớn Tp thông minh, công viên kim quy, Vinhomes Cổ Loa, công viên phần mềm...khẩn trương triển khai
Lên Quận r sẽ phát triển hạ tầng, hay phát triển hạ tầng mới lên quận đc bác nhỉ.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Đông Anh có hai đường chiến lược là Cao Lỗ kéo dài và đường khu Công nghiệp Nguyên khê đến Hoàng xa hai đường này đều chạy qua xã Tiên Dương chưa thấy tín hiệu triển khai nhỉ cụ muabenem? Các cụ khác thông thạo thông tin Dự án đất Đông Anh cho thông tin, ý kiến về hai đường trên. Cảm ơn các cụ
2 khu này chưa cụ nhé. Đang tập trung làm đường bờ kênh Nguyen Khê dọc Ql3 đó cụ. Những khu khác e ko rõ. Nhưng khu đất đối diện KDT Cổ Dương cách đây 3 năm e có việc vào tận địa chính xã ở Tiên Kha hỏi thì ô bác bảo là có dự án hết r. Tiên Dương nhiều dự án nhất.
Ngoài ra có 1 đường mới thông, hoàn thành đc khoảng 80-90% là Võ Nguyên Giáp kéo dài. Bt cụ đóng từ cầu Nhật Tân thẳng 1 phát là ra sb Nội Bài. Thì bây h nó làm thêm đoạn VNG kéo dài, bẻ sang Sóc Sơn. Cũng là đoạn liên kết vùng giữa 2 huyện đấy. :)

bocumang

Xe hơi
bài báo này ở bên CafeF đúng ko bác nhỉ

Lên Quận r sẽ phát triển hạ tầng, hay phát triển hạ tầng mới lên quận đc bác nhỉ.
Phát triển hạ tầng cơ bản đủ tiêu chuẩn để lên quận nhưng sau khi lên quận tạo bệ phóng để bứt tốc phát triển Hạ tầng tiếp, giai đoạn này sẽ là phát triển về cơ sở hạ tầng mạnh nhất cơ sở thực tiễn như vậy phù hợp với tình hình kinh tế của Việt Nam. Chú trương quay mặt ra sông hồng lấy sông làm trung tâm phát triển đô thị vệ tinh, Chủ trương thành công thì chắc chắn phải làm nhanh và quyết triển mạnh cơ sở hạ tầng

bimbim1976

Xe điện

bocumang

Xe hơi
Chắc phải làm cao thế chứ bên đối xứng có toà chung cư j to đùng nó làm cho lu mờ luôn. Hy vọng đây là điều chỉnh cuối và triển khai luôn cho có tí văn minh miền đông nước Anh quê mùa lâu quá. 🤭
Vâng, cũng đang rất mong đợi sự trở mình của Đông Anh cho tương xứng với vị trí tiềm năng và vùng đất địa linh sinh nhân kiệt

thduongng20

Xe máy

Smart city Đông Anh khả năng năm sau bắt đầu làm rồi qua em đi qua Vin Cổ Loa thấy có máy xúc với người canh cổng ở ngoài r các bác ạ

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]

Smart city Đông Anh khả năng năm sau bắt đầu làm rồi qua em đi qua Vin Cổ Loa thấy có máy xúc với người canh cổng ở ngoài r các bác ạ
OCP2 đang ế lòi thì chờ đấy mà Smart city, Vin cổ loa. Cầu Tứ liên mất tăm mất tích. Cụ mơ ít ít thôi.
:))

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

Vin Cổ Loa e nghĩ là khó làm cụ ạ. Nhiều ô trên này bảo ĐA lên quận nhờ có cốp to. Chả hiểu mấy ô ấy có biết j ko, hay ít thông tin. Chứ e cũng la cà tương đối vs 1 số ae làm hành chính huyện ĐA. Vin Cổ Loa khó làm vì chiếu tướng thẳng quê cụ Tổng.
J thì e ko rõ,nhưng việc cụ Tổng có thiên vị j hay ko thì chắc cả nước rõ. Mấy ae hành chính bên ĐA mà e có giao lưu bảo lãnh đạo huyện cực rén cụ Tổng nên ko dám phê duyệt bố láo, nhất là các dự án tư nhân đầu tư cỡ ngàn tỏi trở lên. Ví dụ vụ này, khu này vị trí đẹp, mặt ql23b,sát thị trấn ĐA, nghe ae bên huyện nói hồi đó cụ Tổng thư tay vài dòng ngắn gọn về cho Huyện thôi. :). Xong. :)

https://vnexpress.net/chu-tich-vimedimex-nguyen-thi-loan-bi-truy-to-trong-vu-dau-gia-dat-4561283.html#:~:text=Chủ tịch Vimedimex bị truy,khu đất gần 50.000 m2.

hmkh7

Xe hơi
Vin Cổ Loa e nghĩ là khó làm cụ ạ. Nhiều ô trên này bảo ĐA lên quận nhờ có cốp to. Chả hiểu mấy ô ấy có biết j ko, hay ít thông tin. Chứ e cũng la cà tương đối vs 1 số ae làm hành chính huyện ĐA. Vin Cổ Loa khó làm vì chiếu tướng thẳng quê cụ Tổng.
J thì e ko rõ,nhưng việc cụ Tổng có thiên vị j hay ko thì chắc cả nước rõ. Mấy ae hành chính bên ĐA mà e có giao lưu bảo lãnh đạo huyện cực rén cụ Tổng nên ko dám phê duyệt bố láo, nhất là các dự án tư nhân đầu tư cỡ ngàn tỏi trở lên. Ví dụ vụ này, khu này vị trí đẹp, mặt ql23b,sát thị trấn ĐA, nghe ae bên huyện nói hồi đó cụ Tổng thư tay vài dòng ngắn gọn về cho Huyện thôi. :). Xong. :)

https://vnexpress.net/chu-tich-vimedimex-nguyen-thi-loan-bi-truy-to-trong-vu-dau-gia-dat-4561283.html#:~:text=Chủ tịch Vimedimex bị truy,khu đất gần 50.000 m2.
Khiếp lắm chiêu trò thật cụ ạ

ncs

Xe buýt
OCP2 đang ế lòi thì chờ đấy mà Smart city, Vin cổ loa. Cầu Tứ liên mất tăm mất tích. Cụ mơ ít ít thôi.
:))
Vin cổ loa em cũng nghĩ là sẽ chưa làm nếu chưa khởi công cầu Tứ Liên. Việc có cầu giá nó 1,5 -2 lần khi chưa có cầu. Nếu là các cụ là cđt liệu có làm hay không

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Vin cổ loa em cũng nghĩ là sẽ chưa làm nếu chưa khởi công cầu Tứ Liên. Việc có cầu giá nó 1,5 -2 lần khi chưa có cầu. Nếu là các cụ là cđt liệu có làm hay không
Vin dính quả phốt sập hầm OCP2 khiến nhà đầu tư giờ rén rồi. Nên Vin Cổ Loa rất khó để triển khai.

hmkh7

Xe hơi
em thấy bây h đúng là cơ hội cho ai muốn mua vào.