[Funland] [Update liên tục] Giá nhà đất - chung cư ở Hà Nội

quangzizi

Xe buýt
Dự án Center Point Lê Văn Lương

- Giá: 40-41
- Ưu điểm:
+ Xét trên trục đường Lê Văn Lương thì em thấy vị trí đc gọi là ổn nhất.
+ Tiện ích vừa đủ
+ Nhìn ngoài vào khá sang chảnh
+ Phù hợp cho những gia đình nào muốn có 3 ngủ hạt rẻ. Do thiết kế 85m đã có 3 ngủ r.
+ Tính thanh khoản cao. Bán nhanh, mua nhanh, đối diện có dự án mới cao cấp hơn nên có thể giữ giá được thêm một tgian
- Nhược điểm:
+ Chất lượng căn hộ đã có dấu hiệu xuống cấp chỉ sau vài năm sử dụng. Một số căn có hiện tượng thấm, nứt, bở tường, ….
+ Thiết kế khá bí. Đặc biệt là các căn 85m 3 ngủ.
Mà cái em ghét nhất ở toà này là nhà dân nấu ăn cứ mở cửa ra. Tầng nào cũng vậy, thang máy bước ra mùi ám đầy người. Tường hành lang các tầng khá bẩn.
==> em ko mua ở đây 🤣
Khu này của hacinco xây đểu nhưng phải nói tiện ích và vị trí là được rồi. Thiết kế hơi tù mặt thoáng ít kiểu tập thể

quangzizi

Xe buýt
Dự án Center Point Cầu Giấy

- Giá cũng 40 - 41 giống như người anh song sinh ở Lê Văn Lương.

- Ưu điểm:

+ Đã có sổ. Dự án hiếm hoi ở trục đường cầu giấy được cấp sổ.
+ Vị trí tương đối ổn
+ Chỗ để xe bạt ngàn. Do chung hầm với khách sạn gì đó của Uỷ ban.
+ Nhà còn mới nên e chưa phát hiện thấy xuống cấp 😂
+ Thiết kế căn hộ tương tự như bên LVL nhưng đỡ bí bách hơn. Một số căn còn có view Hồ Tây.
+ Có khuôn viên khép kín, tuy ko quá rộng nhưng sạch sẽ, vừa đủ.

- Nhược điểm:
+ Ko có tiện ích, ít shophouse

=> Em suýt mua 🤣
Tránh xa nhà xấu, chất lượng thấp, hoàn thiện thấp phòng vệ sinh dùng đồ năm 90, kính đểu nhà nào hướng tây ko khác gì cái lò. Nhà lồi ra gần tầu điện lúc nó chạy có mà nát đầu. Dân đang bán để bỏ đi còn chưa được. Thang máy ít, bé và đểu do cái lõi nhà bé. Sau có cái khách sạn có khách sẽ rất nhộm nhoạm vì chung đường vào. Thà sang HongKong Tower mua chưa sổ còn hơn.

quangzizi

Xe buýt
Dự án Ecolife Copital Tố Hữu

- Giá: 32-35

- Ưu điểm:
+ Khuôn viên xanh, sạch, đẹp, trong lành, thoáng mát.
+ Dịch vụ tốt từ lễ tân - bảo vệ
+ Chất lượng hoàn thiện căn hộ khá tốt do hầu hết là chủ nhà nhận bàn giao thô, nhiểu căn gần như mới nguyên.
+ Công viên đối diện được xây dựng theo đúng quy hoạch thì 10 điểm.
- Nhược điểm:
+ Đã có hiện tượng nứt/thấm ở một số góc của toà nhà.
+ Tố Hữu siêu tắc; mưa thì lối vào toà lụt lội
+ Có toà văn phòng => Nhộn nhạo

Ai mua cẩn thận có toà văn phòng 50 năm

=> Nằm ngoài vành đai nên e ko mua do sợ tắc đường.
Khu TH này em ko biết lắm nhưng cụ nào mua trước có hai mấy là tạm ổn. Còn thiết kế thì đúng style chữ T của Ecolife để tối ưu diện tích bán được nên cũng ko hy vọng gì nhiều. Khuôn viên bé ngay đầu có ít văn phòng nên bí. Hồi 3 năm trước đến định thuê cái văn phòng ở dưới thì xây dựng thấy không chuyên nghiệp lắm kiểu chắp vá.

quangzizi

Xe buýt
E cmt bên trên là em mua chỗ The Legend Nguyễn Tuân rồi mà cụ 🤣
- Điểm tốt:
+ Toà đấy thì vị trí ổn, ở ngay ngã tư khá thoáng, chưa đến đoạn bị tắc như chỗ Imperia bên dưới.
+ Chất lượng hoàn thiện căn hộ, em phải nói là ổn. Đi vào vận hành 3 năm rồi, em đi xem một số căn không thấy có dấu hiệu xuống cấp. Vẫn rất là oke.
+ Dịch vụ ổn áp, sang xịn mịn. Vào sảnh như vào khách sạng hạng sang.
+ Đỉnh nhất 2 tầng hầm, 3 tầng nổi để xe.
+ Tiện ích bể bơi gym gủng vừa đủ.
- Điểm trừ:
+ Tương lai 2 mặt trước sau toà đều có dự án đang xây và sẽ bị chắn view, che mất phần nào mặt trời, nhìn bị bí như kiểu view nội khu. Trừ một số căn góc thì tránh được cái đấy.
Bù lại thì mùa hè nó cũng che nắng cho mấy căn ban công TB luôn 😂
+ Chỉ đơn độc một toà nhà vậy, ko có khuôn viên nội khu rộng rãi như các dự án gần đó nhưng cái này em lại ko cần lắm.
- Giá trung bình giao động từ 44 - 46 tuỳ từng tầng, diện tích to nhỏ, nội thất.
Em tìm được căn cắt lỗ có 40. Húp luôn 😆
Nhất cụ rồi, Khu này em thích mỗi Legend với Rivera. Nhìn cái tấm ốp bên ngoài the Legend là biết. Có một cái mà CĐT miền bắc chưa bao giờ làm tốt là thiết kế, gần như chả có cái chung nào ngoài này thiết kế ra hồn so với trong Nam. Dân ngoài mình thì cũng thích tử bé mẫu to (giá bé diện tích to) nên toàn bỏ qua phần mật độ, bố cục và thiết kế. Giờ và mấy năm nữa lớp trẻ mua nhiều hơn thì thiết kế và cái "hồn" của công trình mới là sự khác biệt. Còn chi li diện tích sẽ chả có ý nghĩa gì mấy, đó là sự phát triển tự nhiên để chất lượng cuộc sống tốt hơn.

mrvl13

Xe tải
Em ở Centerpoint Cầu Giấy đc 1 năm thì thấy ở đây chỉ vì vị trí nó tiện, chứ ở ko thấy thoải mái. Đất bé, xác định ko có khuôn viên hay chỗ chơi cho bọn trẻ con, thiết bị bên trong loại rẻ tiền, thang máy ít+bé, đợi thang phát mệt, ko có shophouse (ko ai thuê chắc vì giá cao, bán ko lại đc chi phí), ko có tiện ích. Nhưng điểm cộng là các căn có ban công hướng đại học GTVT thì view đẹp, thoáng vô cùng, ko bị che chắn. Còn các căn view xuống toà Discovery thì thấy toà ấy băng rôn treo đỏ như quốc khánh :D

ncs67

Xe tăng
Các cụ đánh giá toà Bonanza 23 Duy tân với Center point Cầu giấy thằng nào cao cấp hơn ,hai thằng giá the same...

Thinh82

Xe tải
Thôi cụ ạ mua nhà nó cũng là cái duyên, cụ bị nhà này nó thích rồi thì ko chạy đc đâu, sau rút kinh nghiệm thôi. Giờ cứ lăn tăn mấy mét 2 nó ảnh hưởng cuộc sống khó chịu là ko nên.
Vâng, e cũng ko lăn tăn gì cả, e chỉ nói ra để nhiều cụ đang đi mua nhà lưu ý thêm thôi, biết thì sẽ đàm phán để có giá tốt hơn ko bị thiệt như e.

Jason88

Xe buýt
e thì hóng mấy khu đất chưa xây ở Mỗ Lao, có cụ nào thông tin về mấy dự án chưa xây của Booyoung ko ạ, thiết kế phải kiểu mới cơ chứ đừng có làm như 2 cái đã xây :D

quangzizi

Xe buýt
Các cụ đánh giá toà Bonanza 23 Duy tân với Center point Cầu giấy thằng nào cao cấp hơn ,hai thằng giá the same...
Xem MU đá chán quá vào còm cho cụ, về bản chất hai con này khác nhau về tập khách. Nếu cụ muốn làm ở Duy Tân Cầu Giấy quanh VĐ 3 thì Dreamland. Center point là cho những người muốn vào trung tâm nhanh nhất có thể. Còn ở Dreamland vào quận trung tâm đi qua cầu giấy thì quá khổ vì càng ngày càng tắc.

Dreamland thì em chưa vào nhưng Centerpoint thì em còm như trên.

tuan2681

Xe điện
Xem MU đá chán quá vào còm cho cụ, về bản chất hai con này khác nhau về tập khách. Nếu cụ muốn làm ở Duy Tân Cầu Giấy quanh VĐ 3 thì Dreamland. Center point là cho những người muốn vào trung tâm nhanh nhất có thể. Còn ở Dreamland vào quận trung tâm đi qua cầu giấy thì quá khổ vì càng ngày càng tắc.

Cay quá. Đá đấm ncc cụ ạ. 🤬🤬🤬

bên Centerpoint CG giá giờ khoảng bnh cụ? Còn chỗ đỗ xe k?

maximax903

Xe điện
Nhất cụ rồi, Khu này em thích mỗi Legend với Rivera. Nhìn cái tấm ốp bên ngoài the Legend là biết. Có một cái mà CĐT miền bắc chưa bao giờ làm tốt là thiết kế, gần như chả có cái chung nào ngoài này thiết kế ra hồn so với trong Nam. Dân ngoài mình thì cũng thích tử bé mẫu to (giá bé diện tích to) nên toàn bỏ qua phần mật độ, bố cục và thiết kế. Giờ và mấy năm nữa lớp trẻ mua nhiều hơn thì thiết kế và cái "hồn" của công trình mới là sự khác biệt. Còn chi li diện tích sẽ chả có ý nghĩa gì mấy, đó là sự phát triển tự nhiên để chất lượng cuộc sống tốt hơn.
Đường VTP thấy bảo trong tháng 11 sẽ mở rộng xong chứ dân tình khổ hơn năm nay rồi. Cũng hy vọng đoạn thắt cổ chai có vài trăm mét ở Nguyễn Tuân mở rộng nốt & xử lý hệ thống thoát nước chứ chỗ Imperia đến Nguyễn Huy Tưởng giờ cao điểm tắc lắm, mưa thì ngập bì bõm. Chứ đoạn ngã tư Nguyễn Tuân & NNKT thì ko vấn đề gì >:D<

Đinh Toản

Xe hơi
Đường VTP thấy bảo trong tháng 11 sẽ mở rộng xong chứ dân tình khổ hơn năm nay rồi. Cũng hy vọng đoạn thắt cổ chai có vài trăm mét ở Nguyễn Tuân mở rộng nốt & xử lý hệ thống thoát nước chứ chỗ Imperia đến Nguyễn Huy Tưởng giờ cao điểm tắc lắm, mưa thì ngập bì bõm. Chứ đoạn ngã tư Nguyễn Tuân & NNKT thì ko vấn đề gì >:D<
Em đi xem nhà cũng thấy cụ sale bên đó bảo là a tin em, mua đi. Giờ đường nó chỉ còn 3 cái nhà, sớm muộn cũng giải toả xong là đường đẹp thoáng, lại tăng lên được vài giá ngay.
Em thấy cũng có phần đúng. Nhưng hiện giờ bác nào mua ở đấy thì nên cân nhắc vì hiện đang ở đỉnh giá (45tr/m). Cứ xem lại cách đấy 3,4 tháng giá rẻ hơn hẳn luôn.
Về sau sẽ có sự tăng nhẹ nhưng e đánh giá khu Thanh Xuân thì khó chuyển nhượng giá trên 47 được.

ncs67

Xe tăng

Xem bóng đá đi.Lạc đề

quangzizi

Xe buýt
Cay quá. Đá đấm ncc cụ ạ. 🤬🤬🤬

bên Centerpoint CG giá giờ khoảng bnh cụ? Còn chỗ đỗ xe k?
Em ko phải sale cụ ơi :)), nghề em trước được đi nhiều ctr nên cuối tuần em chém gió thôi. Em thấy ko nên mua ở đó, chỗ để xe chắc còn vì hầm khá to thông với khách sạn. Chỗ đó thuê thì lại rất ổn.

Thinh82

Xe tải
Em ko phải sale cụ ơi :)), nghề em trước được đi nhiều ctr nên cuối tuần em chém gió thôi. Em thấy ko nên mua ở đó, chỗ để xe chắc còn vì hầm khá to thông với khách sạn. Chỗ đó thuê thì lại rất ổn.
Center point CG gần nhà e. E thấy có phóng sự nhà vừa bàn giao mà bị xuống cấp ở đó. Thông tin đấy có chuẩn ko cụ nhỉ?

ngocquybk

Xe điện
Center point CG gần nhà e. E thấy có phóng sự nhà vừa bàn giao mà bị xuống cấp ở đó. Thông tin đấy có chuẩn ko cụ nhỉ?
Em đang ở đây cụ, vụ đó chém thôi nhà còn bảo hành 5 năm liền, đương nhiên dự án cả 300 căn bàn giao sẽ có căn lỗi cụ ạ. Cụ tìm chung cư nào trung tâm mà để ô tô thoải mái như đây k ? Do nó chung hầm với khách sạn. Còn mỗi dự án có ưu nhược điểm riêng, nhưng sau dịch giá đẩy lên cao rồi đó cụ cân nhắc, chung cư để ở lên phù hợp lựa chọn của mỗi ng về sinh hoạt và làm việc.

Chỉnh sửa cuối:

Thinh82

Xe tải
Em đang ở đây cụ, vụ đó chém thôi nhà còn bảo hành 5 năm liền, đương nhiên dự án cả 300 căn bàn giao sẽ có căn lỗi cụ ạ. Cụ tìm chung cư nào trung tâm mà để ô tô thoải mái như đây k ? Do nó chung hầm với khách sạn. Còn mỗi dự án có ưu nhược điểm riêng, nhưng sau dịch giá đẩy lên cao rồi đó cụ cân nhắc, chung cư để ở lên phù hợp lựa chọn của mỗi ng về sinh hoạt và làm việc.
Cảm ơn cụ, em thì cũng mua nhà rồi, để em biết và có ý kiến tham khảo cho bạn bè. Đúng là phải nghe thông tin nhiều chiều, vậy sau dịch giá đẩy lên rồi thì bây giờ khoảng bao nhiêu / m2 thế cụ?

ngocquybk

Xe điện
Cảm ơn cụ, em thì cũng mua nhà rồi, để em biết và có ý kiến tham khảo cho bạn bè. Đúng là phải nghe thông tin nhiều chiều, vậy sau dịch giá đẩy lên rồi thì bây giờ khoảng bao nhiêu / m2 thế cụ?
Giá khoảng 40 -45 tùy mức nội thất căn hộ đó bán, do nhà này bàn giao được 2 năm rồi, Giá bị đẩy cao chung, giá mua từ đầu khoảng 33-35tr thì chấp nhận đc.

ncs67

Xe tăng
Giá khoảng 40 -45 tùy mức nội thất căn hộ đó bán, do nhà này bàn giao được 2 năm rồi, Giá bị đẩy cao chung, giá mua từ đầu khoảng 33-35tr thì chấp nhận đc.
Kiến trúc bên ngoài của toà này trông hiện đại,khá đẹp trong việc phối màu sơn .E đi qua hay ngắm, thấy ấn tượng.Năm trước tìm mua căn phía trong mà không có ai bán