[Funland] [Update liên tục] Giá nhà đất - chung cư ở Hà Nội

The Fishman

Xe tải
Phản ánh mùi hành lang bên A10 Nam Trung Yên

The Fishman

Xe tải
Bên Golden West Lê Văn Thiêm Q.Thanh Xuân thì ở mấy năm rồi chưa xong đc vụ lùm xùm sổ hồng.
Giá rổ thì khu này thấy rao khá đồng đều, vào khoảng 29tr/m2 đã có đồ

Chỉnh sửa cuối:

xebuyt

Xe tăng
Khu này đang có chung cư Chelsea residence, em đang ngắm căn 01B, cụ có giá thời điểm này ko?
Trước rao tầm 40.5

The Fishman

Xe tải
Khu này đang có chung cư Chelsea residence, em đang ngắm căn 01B, cụ có giá thời điểm này ko?
Trước rao tầm 40.5
Khu này có 2 CC Chelsea
  • Chelsea Park - Cũ đang bán giá tầm 29-30tr/m2
  • Chelsea Residence - Mới thì giá như cụ nói
Giá 40 thì cũng phải đắn đo đấy, vì theo quan điểm của em thì CC Chelsea Residence chỉ có mỗi cái CC chơ vơ, không có tiện ích gì đi kèm mấy.
Chi li ra thì đi bộ 1 đoạn cái "công viên" - nhưng nó bé như cái sân nhỏ :)), chiều tối lại bị chiếm kín bởi các quán trà đá - thuốc lào ... :-ss

Chỉnh sửa cuối:

RichardNg

Xe đạp
Hi các anh,

Em năm nay 28t, sau một thời gian làm ăn cũng tích cóp được khoảng 900t, cũng muốn mua đất để tích lũy, mục đích của em khi mua đất là để lâu dài, không đầu cơ hay lướt, em cũng chưa từng mua bán đất lần nào (sắp tới có thể là lần đầu tiên) nên cũng không có nhiều kinh nghiệm.

Em có tham khảo đất cát khu vực quanh Hà Nội thì thấy đất Mê Linh đang có giá khá tốt, loanh quanh từ 8-13t/m2, diện tích cũng nhỏ tương đối phù hợp để bắt đầu việc đầu tư, tuy vậy rất phân vân một số câu hỏi sau:

1. Lí do gì để khiến đất ở đây giá thấp như vậy (trong khi về tiềm năng tương đối tốt), sang đến Đông Anh cách có chút xíu giá đã gấp đôi?
2. Em xem trên trang rao bán BĐS thì giá cả khá vô cùng chênh lệch nhau nhiều, vậy sự khác nhau ở đây lí do là gì ?
3. Khi mua đất ở đây cần để ý đến những gì (ví dụ pháp lý, quy hoạch ....), em có tham khảo topic bđs mê linh trong group này thì có bác nhắc đến việc đất ở mê linh không được sang tên đổi chủ nữa mà chỉ có thể mua bán hợp đồng ủy quyền? Việc này là sao ạ ?

Ví dụ như lô này khoảng 9t/m2 ở tổ 9 TT Quang Minh:: https://batdongsan.com.vn/ban-dat-thi-tran-quang-minh/to-9-minh-pr25495525
Nhưng lô này ở tổ 10 cũng TT Quang minh nhưng giá đến 13.5t/m2 ? : https://batdongsan.com.vn/ban-dat-thi-tran-quang-minh/chinh-chu-can-67m2-tai-me-linh-ha-noi-lh-0982-656-668-pr25659628

Em tham gia nhiều group fb, diễn đàn mạng ... và cũng đặt thắc mắc nhưng thực sự chưa có sự tư vấn nào đáng tin (hầu hết toàn môi giới vào pr bán đất), nay đọc đến topic này có nhiều anh hị có kinh nghiệm tại khu vực này nên mạn phép xin tư vấn, em cám ơn!

needaname

Xe máy
cụ nào có thông tin giá đất khu cầu diễn không ạ, mảnh khoảng 35m thôi, ngõ rộng chút

xebuyt

Xe tăng
Khu này có 2 CC Chelsea
Giá 40 thì cũng phải đắn đo đấy, vì theo quan điểm của em thì CC Chelsea Residence chỉ có mỗi cái CC chơ vơ, không có tiện ích gì đi kèm mấy.
Chi li ra thì đi bộ 1 đoạn cái công viên - nhưng bé như cái vườn nhỏ, lại còn bị chiếm kín bởi các quán trà đá - thuốc lào ...
Em cũng nghĩ thế, ko có một tiện ích gì, bể bơi ko có, khuôn viên ko có, cái tiểu cảnh đằng trước chắc ko phải sân chơi được.

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Bài viết vi phạm nội quy

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

The Fishman

Xe tải
Có cụ nào ở Skyline Văn Quán có thông tin gì về chung cư này ko ạ
Giá lung tung tầm 20-23 tùy tầng và hướng
View nghĩa trang rẻ hơn :D

Nếu cụ nào hợp hướng nghĩa trang thì cân nhắc mua căn tầng thấp sẽ đc hàng cây che bớt :D

Chỉnh sửa cuối:

lathuroi

Xe tải
Em nhờ các cụ review chung cư Dreamland bonanza 23 Duy Tân. Khu vực này thì em rất nắm vì đi ngang qua thường xuyên, nhưng ko rõ thiết kế, chất lượng, giá rổ thế nào?
Em đã mua và đã nhận căn hộ 2 tuần trước, giá và chất lượng tốt.

The Fishman

Xe tải
Hi các anh,

Em năm nay 28t, sau một thời gian làm ăn cũng tích cóp được khoảng 900t, cũng muốn mua đất để tích lũy, mục đích của em khi mua đất là để lâu dài, không đầu cơ hay lướt, em cũng chưa từng mua bán đất lần nào (sắp tới có thể là lần đầu tiên) nên cũng không có nhiều kinh nghiệm.

Em có tham khảo đất cát khu vực quanh Hà Nội thì thấy đất Mê Linh đang có giá khá tốt, loanh quanh từ 8-13t/m2, diện tích cũng nhỏ tương đối phù hợp để bắt đầu việc đầu tư, tuy vậy rất phân vân một số câu hỏi sau:

1. Lí do gì để khiến đất ở đây giá thấp như vậy (trong khi về tiềm năng tương đối tốt), sang đến Đông Anh cách có chút xíu giá đã gấp đôi?
2. Em xem trên trang rao bán BĐS thì giá cả khá vô cùng chênh lệch nhau nhiều, vậy sự khác nhau ở đây lí do là gì ?
3. Khi mua đất ở đây cần để ý đến những gì (ví dụ pháp lý, quy hoạch ....), em có tham khảo topic bđs mê linh trong group này thì có bác nhắc đến việc đất ở mê linh không được sang tên đổi chủ nữa mà chỉ có thể mua bán hợp đồng ủy quyền? Việc này là sao ạ ?

Ví dụ như lô này khoảng 9t/m2 ở tổ 9 TT Quang Minh:: https://batdongsan.com.vn/ban-dat-thi-tran-quang-minh/to-9-minh-pr25495525
Nhưng lô này ở tổ 10 cũng TT Quang minh nhưng giá đến 13.5t/m2 ? : https://batdongsan.com.vn/ban-dat-thi-tran-quang-minh/chinh-chu-can-67m2-tai-me-linh-ha-noi-lh-0982-656-668-pr25659628

Em tham gia nhiều group fb, diễn đàn mạng ... và cũng đặt thắc mắc nhưng thực sự chưa có sự tư vấn nào đáng tin (hầu hết toàn môi giới vào pr bán đất), nay đọc đến topic này có nhiều anh hị có kinh nghiệm tại khu vực này nên mạn phép xin tư vấn, em cám ơn!
Khu này e chịu nên k biết tư vấn gì. Về khu Đông Anh, nó cũng mới tăng time gần đây khi có nhiều tin tốt như lên quận, đại dự án ... nên khó mà so đc.

P/s: Em phục độ dũng cảm của cụ, chúc cụ liều ăn nhiều.
Em có mấy đồng còi mà k dám tất tay như cụ. Dồn vào mua nhà để an cư lạc nghiệp đã.

The Fishman

Xe tải
Em nhờ các cụ review chung cư Dreamland bonanza 23 Duy Tân. Khu vực này thì em rất nắm vì đi ngang qua thường xuyên, nhưng ko rõ thiết kế, chất lượng, giá rổ thế nào?
Mới về nên chưa có comment nhiều.
Bước đầu thấy cư dân đánh giá tốt:
ê

H. Đạt

Xe tải
em cắm chốt hóng :D

quangkhunglong

Xe tăng
Em xin trình bày trước, chủ yếu là khu Cầu Giấy thôi ạ vì gần đây em hay đi xem và tìm hiểu khu này:

1) chung cư A10 Nam Trung Yên - Cầu Giấy, mới bàn giao CT1 cuối 2019, CT2 đang bàn giao.
Giá:
  • Đắt nhất là căn hoa hậu 06 vì căn này bc chính lẫn phòng ngủ đều hướng Đông Nam mát mẻ, 2PN. Giá tầm 32-33 tùy thương lượng.
  • Rẻ nhất là mấy căn 3PN ở mặt hướng Tây giá chỉ tầm 29.5-30.5tr/m2
Review:
  • Ưu điểm là Dự án này là CĐT nhà nước, nên vừa bàn giao đã cấp sổ đỏ rất nhanh.
  • Nhược điểm: Vừa bàn giao nên chưa nghe nhiều. Nhưng chất lượng sàn gỗ thì có vẻ hơi kém, một số nhà đang bảo nhau thay lại:
View attachment 4666190

2) chung cư 259 Yên Hòa, còn gọi là Condominium
Cc này bàn giao 3 năm rồi. Lúc đầu khá đắt 32-33tr/m2 nhưng bị điểm trừ là ngay sát nghĩa địa nên 1 số căn bán mãi mới được. :(
  • Giá thì căn không view nghĩa trang khoảng 29-31 tùy nội thất
  • Căn có cửa sổ PN view nghĩa trang tầm thì tầm 27-29 tùy nội thất.
  • Cá biệt tới giờ vẫn còn thấy rao 1 vài căn bàn giao thô giá 24tr/m2
3) chung cư Green Park Tower - Dương Đình Nghệ.
Dự án này bàn giao tầm 2013-2014.
Lưu ý dự án này họ toàn báo diện tích tim tường, chứ k báo S thông thủy như các dự án khác. Có lẽ là do cách báo S cũ từ 2013. Lúc đầu vào e cứ thắc mắc sao S to mà cứ cảm thấy nhà nhỏ nhỏ :D
Ưu điểm:
  • Diện tích các căn 1 sàn xêm xêm nhau, chỉ có 2 loại diện tích là 96m2 và 104m2, nên chắc ít khi tị nạnh nhau :D
  • Tòa B có 10 tầng (hình như từ 5-14) được bán cho Bộ XD để làm Nhà công vụ. Nên ở đây chắc thường xuyên gặp các quan chức.
  • Có sân chơi trẻ em và ng già, sân cầu lông ngay bên dưới rất vui
Nhược điểm: CC cũ rồi. Một số căn bị thấm. CCCM xem nhà cẩn thận, nhất là các căn có xài nhiều giấy dán tường.

Giá: Tính theo S tim tường thì tầm 30tr/m2
Tăng giảm 1-1.5 giá tùy nội thất.
Golden Palace Mễ Trì thì sao cụ nhỉ? Em đang định mua ở đây một căn cho Hàn thuê.

nguyenquangpt

Xe tăng
Khu này có 2 CC Chelsea
Chi li ra thì đi bộ 1 đoạn cái công viên - nhưng bé như cái vườn nhỏ, lại còn bị chiếm kín bởi các quán trà đá - thuốc lào ...
Thang máy nhỏ, nội thất bàn giao không được như nhà mẫu (nhìn khá lởm). CDT là cty nhà nước nên khá lởm khởm !!!