[Funland] [Update liên tục] Giá nhà đất - chung cư ở Hà Nội

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
SS Riverside giờ gía cả thế nào cụ nhỉ? Lâu lắm em ko để ý SS, nghỉ làm từ 2012 gần chục năm rồi
Đợt năm ngoái em hỏi thì thấy tầm 40~50tr/m tuỳ căn cụ ạ. Giờ chắc vẫn vậy thôi ạ. Nhưng bên này em thấy thiết kế căn hộ nó bí lắm ko ổn ạ.

Hoangsonacv

Xe tải
em công tác ở khu Mỹ Đình, đi lại bên Ecopark có tiện ko các cụ nhỉ
Làm khu Long Biên, Gia Lâm, phố cổ thì tiện hơn cụ ạ. Tuy nhiên cũng tuỳ cách tính mỗi người, cũng nhiều ng làm ở Lê Văn Lương, THNC vẫn ở Eco (có ng đi bus Eco, có ng đi oto riêng). Em thì thấy làm ở Mỹ Đình chả vấn đề gì khi đi oto riêng.

thaochicilon

Xe tải
e đặt chỗ hóng ạ, em đang tìm căn Duplex khu vực Thanh Xuân hoặc gần Vành đai 3 tầm hơn 200m2 để ở ạ

kauto1912

Xe tăng
Làm khu Long Biên, Gia Lâm, phố cổ thì tiện hơn cụ ạ. Tuy nhiên cũng tuỳ cách tính mỗi người, cũng nhiều ng làm ở Lê Văn Lương, THNC vẫn ở Eco (có ng đi bus Eco, có ng đi oto riêng). Em thì thấy làm ở Mỹ Đình chả vấn đề gì khi đi oto riêng.
Cụ nhầm đó ạ. Cụ đi cầu Thanh Trì ko phải mùa dịch xem. Hoặc cụ phải đi sớm hẳn về muộn hẳn. Chứ mấy lần em đi về tầm chiều 17h30 tắc kinh hoàng ạ.

Hoangsonacv

Xe tải
Cụ nhầm đó ạ. Cụ đi cầu Thanh Trì ko phải mùa dịch xem. Hoặc cụ phải đi sớm hẳn về muộn hẳn. Chứ mấy lần em đi về tầm chiều 17h30 tắc kinh hoàng ạ.
17h30 thì tắc cả HN cụ ạ :)) Em mà về tầm 17h30 thì em cứ đi cầu Đông Trù, xác định xa tý nhưng mát ga thoáng máy (em làm Đội Cấn). Đi Cầu Thanh Trì em chỉ đi khi sáng sớm/tối hẳn. Còn cầu CD, VT thì tuỳ nếu ở gần thì chấp nhận tắc thôi. Được cái em làm tự do, lang thang suốt nên dễ tính hơn các cụ làm giờ cố định

Hacking

Xe buýt
cháu cũng thích R4 lắm, đang tính thuê ở 1 năm rồi nếu hạp thì sẽ mua
cụ có lời khuyên gì cho em ko
Cụ tính thuê thì cứ thuê đúng toà cụ định mua để ở ấy. Cháu mua GM thời trước vì định ở (vợ làm gần đó), sau chuyển chỗ làm nên hiện tại chưa có nhu cầu ở.
Nếu chọn lại, cháu vẫn chọn R4 thôi ạ (trước cháu mua đắt hơn rất nhiều so với các R khác - vì xác định ở).
Ở GM, thì khá nhiều căn hộ ==> do vậy cụ sẽ bị phân vân bởi khoảng giá lệch rất nhiều (thời cháu mua là căn đắt và rẻ lệch ~7 triệu/m), tốt nhất cụ cảm giác ưng là cụ nhích thôi ạ.
Nếu cụ thích bơi lội/thể thao thì xem R4 hoặc Diamond (2 toàn này có bể bơi trong nhà + GYM ...).
Chất lượng và thiết kế - ổn nhé cụ (Delta + Conntecon, điện nước hawee gì đó).
Cháu ghét nhất ở GM là cái cửa ra vào + sàn gỗ, rởm rởm :).

thanhnguyen1984

Xe tải
Cụ đã đi qua xem khu này chưa ạ :)) em thấy chưa có gì để làm em ưng đc cái SS City ạ. Tầm này cụ sang mua bên SS Riverside chỗ cầu Nhật Tân hơn nhiều ạ. Chứ SS City ăn theo quần thể của Khu Ciputra, đường đi lại bao năm chưa làm xong. Cạnh đó là nghĩa trang to đùng. Mặt view này em thấy giá rẻ lắm tầm 30tr thì phải ạ. Toà nhà full kính em thấy ko ăn thua. Mà cụ cứ phân vân nhiều xem nhiều khó mua lắm 😆 Như em chỉ đặt tầm 2-3 dự án cùng tầm tiền cạnh nhau để quyết cho dễ thôi ạ.
e mới kịp ngó online. cơ mà thằng City định hạng sang cao hơn Riverside cơ mà Cụ??
em xem loa qua thì hoàn thiện thì cũng xịn mịn.
SS riverside thiết kế bí như SS palace thì k có cửa .
Còn giá rẻ như Cụ nói la mấy căn thấp tầng và vỉew nghĩa trang (nhưng cũng phải tầm 35,36) .
Còn view đẹp, tầng cao thì giờ giá cao rồi.
va e tính mua thêm 🤣🤣 nên phải ngó nghiêng Cụ ạ

Được gửi từ iPhone X - Otofun

buonbuon895

Xe hơi
17h30 thì tắc cả HN cụ ạ :)) Em mà về tầm 17h30 thì em cứ đi cầu Đông Trù, xác định xa tý nhưng mát ga thoáng máy (em làm Đội Cấn). Đi Cầu Thanh Trì em chỉ đi khi sáng sớm/tối hẳn. Còn cầu CD, VT thì tuỳ nếu ở gần thì chấp nhận tắc thôi. Được cái em làm tự do, lang thang suốt nên dễ tính hơn các cụ làm giờ cố định
Cụ cho nhà em hỏi, căn 113m2 thì thuê giá bây giờ khoảng bao nhiêu thì hợp lý, để em đi thương lượng ạ?

Jayjayv

Xe đạp
Cụ tìm khu đó thì khoai rồi ạ. Bên đó chắc cụ chỉ qua cầu sang Long Biên hoặc xuống mạn Tam Trinh, Giải Phóng thì nhiều chứ loanh quanh đó có mỗi cái Sun Lương Yên thì giá hơi max ạ.
Bên khu Goldmark thì vị trí cũng ổn, nhưng nhìn mật độ dân khiếp quá cụ ạ. 40 tầng, mỗi sàn 17 căn và cũng chỉ có 5-6 thang máy. Trong khi bên An Bình City có 28 tầng, 12 căn/sàn và 6 thang. Có thêm quảng trường và hồ điều hoà cũng hay ạ.
Lần đầu tiên 2019 em định cọc mua căn bên S3 đến ngày chốt lại bỏ sang bên Mỹ Đình mua Florence.
Sau Tết vừa rồi em bán bên Florence qua định mua bên Diamond GoldMark nhưng lại thôi quay sang An Bình. Chắc em ko có duyên bên đó 😁
cụ cho em hỏi là sao cụ lại bán thế ạ? giá Florence đợt cụ bán thế nào ạ (và giờ giá thế nào nếu cụ biết có thể chia sẻ cho e đc ko ạ)cảm ơn cụ

kauto1912

Xe tăng
cụ cho em hỏi là sao cụ lại bán thế ạ? giá Florence đợt cụ bán thế nào ạ (và giờ giá thế nào nếu cụ biết có thể chia sẻ cho e đc ko ạ)cảm ơn cụ
Đợt em mua 2019 là lần đầu tiên em mua chung cư nên hơi kém ko có kinh nghiệm. Lấy căn 3 ngủ trục 01 bên R2 nhưng bị khuất view nhiều, cạnh thang máy nên hơi ồn. Giá em bán đầu năm nay là 34 cụ ạ. Nhưng tuỳ căn tuỳ view bên này hiện tại đang dao động 34~36 ạ. Về bản chất em thấy quanh khu Mỹ Đình thì dự án này ổn nhất & chất lương nhất trong tầm giá. Nếu hơn tiền thì cụ nên sang Vin Gardenia hoặc The Zei, hơn nữa thì có Maxtrix hoặc Mỹ Đình Pearl ạ.
Em tiện cho bé nhà em 2 năm nữa về Đào Tấn học nên em chuyển sang mua An Bình City đi lại cho tiện cụ ạ. Chứ thực ra bán bên đó em cũng rất tiếc ạ.

kauto1912

Xe tăng
e mới kịp ngó online. cơ mà thằng City định hạng sang cao hơn Riverside cơ mà Cụ??
em xem loa qua thì hoàn thiện thì cũng xịn mịn.
SS riverside thiết kế bí như SS palace thì k có cửa .
Còn giá rẻ như Cụ nói la mấy căn thấp tầng và vỉew nghĩa trang (nhưng cũng phải tầm 35,36) .
Còn view đẹp, tầng cao thì giờ giá cao rồi.
va e tính mua thêm 🤣🤣 nên phải ngó nghiêng Cụ ạ

Được gửi từ iPhone X - Otofun
À vâng nếu mua thêm thì lại dễ lựa cụ ạ. Chứ cụ mua ở thì phải tính nhiều vấn đề hơn. Ôg SS City giá cao hơn em dự là toà nhà full kính nên giá thành đắt hơn. Nhưng hiện tại vị trí nó ko ổn. Còn bên SS River thì thiết kế lại max xấu. Đc mỗi cái giao thông lại cực thuận tiện ạ. Chứ bên SS City đợt em hỏi chắc chắn giá chỉ nhỉnh 30 chút thôi ạ. Vì em lang thang khu PVĐ đến giờ là 6 năm thăm dò đất đai ở đây rồi nên ko nhầm giá đc đâu cụ ạ.

buonbuon895

Xe hơi
Cụ tính thuê thì cứ thuê đúng toà cụ định mua để ở ấy. Cháu mua GM thời trước vì định ở (vợ làm gần đó), sau chuyển chỗ làm nên hiện tại chưa có nhu cầu ở.
Nếu chọn lại, cháu vẫn chọn R4 thôi ạ (trước cháu mua đắt hơn rất nhiều so với các R khác - vì xác định ở).
Ở GM, thì khá nhiều căn hộ ==> do vậy cụ sẽ bị phân vân bởi khoảng giá lệch rất nhiều (thời cháu mua là căn đắt và rẻ lệch ~7 triệu/m), tốt nhất cụ cảm giác ưng là cụ nhích thôi ạ.
Nếu cụ thích bơi lội/thể thao thì xem R4 hoặc Diamond (2 toàn này có bể bơi trong nhà + GYM ...).
Chất lượng và thiết kế - ổn nhé cụ (Delta + Conntecon, điện nước hawee gì đó).
Cháu ghét nhất ở GM là cái cửa ra vào + sàn gỗ, rởm rởm :).
Cụ cho nhà em hỏi, căn 113m2 thì thuê giá bây giờ khoảng bao nhiêu thì hợp lý, để em đi thương lượng ạ?

Hacking

Xe buýt
Giá nhà phụ thuộc lớn vào căn cụ định thuê (vị trí, tầng đẹp) và nội thất có gì chứ cụ, cùng 1 căn nội thất khác nhau chênh nhau rất nhiều. Nếu chưa đồ, căn thường thì đâu đó xung quanh ~15 triệu.

Hoangsonacv

Xe tải
dự án nào cụ cũng hỏi giá thuê căn 113m2? Giá thuê còn phụ thuộc dự án nào, toà nào, hướng căn, tầng, nội thất vv... chứ cụ hỏi thế ko ai trả lời được đâu

buonbuon895

Xe hơi
Giá nhà phụ thuộc lớn vào căn cụ định thuê (vị trí, tầng đẹp) và nội thất có gì chứ cụ, cùng 1 căn nội thất khác nhau chênh nhau rất nhiều. Nếu chưa đồ, căn thường thì đâu đó xung quanh ~15 triệu.
Em inbox cụ giúp em tí nhé

Vietdung1811

Xe đạp
Đợt em mua 2019 là lần đầu tiên em mua chung cư nên hơi kém ko có kinh nghiệm. Lấy căn 3 ngủ trục 01 bên R2 nhưng bị khuất view nhiều, cạnh thang máy nên hơi ồn. Giá em bán đầu năm nay là 34 cụ ạ. Nhưng tuỳ căn tuỳ view bên này hiện tại đang dao động 34~36 ạ. Về bản chất em thấy quanh khu Mỹ Đình thì dự án này ổn nhất & chất lương nhất trong tầm giá. Nếu hơn tiền thì cụ nên sang Vin Gardenia hoặc The Zei, hơn nữa thì có Maxtrix hoặc Mỹ Đình Pearl ạ.
Em tiện cho bé nhà em 2 năm nữa về Đào Tấn học nên em chuyển sang mua An Bình City đi lại cho tiện cụ ạ. Chứ thực ra bán bên đó em cũng rất tiếc ạ.
an bình cụ mua là giá bn thế cho e tham khảo với

Rygar

Xe đạp
Có cụ nào biết giá hiện nay tại khu N05 THNC ko ạ, e đang có nhu cầu dọn về đấy ở :D