Update tình hình dự án Thanh Hà Cienco 5.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Thế sau cái cv từ năm 2016 gửi trục tiếp cho Cienco5Land đến giờ đã có cái cv nào mới chưa mà 2 năm nay ở chỗ CĐT (ban quản lý Cienco5Land) cứ đóng dấu ký tên chuyển nhượng góp vốn, hợp đồng mua bán liền kề biệt thự ầm ầm vậy nhỉ.

Mà cả 12 cái toà chung cư to tổ bố nó cũng là “kinh doanh bất động sản thuộc dự án khu đô thị Thành Hà Cienco5” cứ xây ầm ầm trong vòng gần 3 năm rồi mua bán chuyển nhượng (hình như có cả việc bàn giao đưa vào sử dụng do chưa hoàn thành công tác nghiệm thu PCCC vì PCCC phải có sự đồng ý chấp thuận của cơ quan CA nữa vì ban đầu phải có thiết kế PCCC được duyệt cơ quan CA thẩm định và phê duyệt thì mới thi công và nghiệm thu).

Chả có nhẽ không ai biết hả cụ. Vậy nếu cái cv 2016 vẫn có tác dụng hiệu lực thì CĐT lại bị tội cố tình làm trái. Tội này nặng lắm.

Hóng cụ có nhời cho dân đen biết thêm
Em có bao giờ bảo em có tin gì mới đâu? Có cụ hỏi vb của BCA thì em giúp cụ ý tìm thôi.
Em chỉ vào bình luận về thông tin được đưa ra thôi chứ có nói thông tin gì úp mở không được kiểm chứng đâu?
Cụ bay vù vù cũng chỉ bị xoá các cmt có thông tin không được kiểm chứng thôi mà?
Cụ Ret thì đưa thông tin lúc nào cũng có ảnh chụp chứng cứ rõ ràng

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Thế sau cái cv từ năm 2016 đến giờ đã có cái cv nào mới chưa mà 2 năm nay ở chỗ CĐT (ban quản lý Cienco5Land) cứ đóng dấu ký tên chuyển nhượng góp vốn, hợp đồng mua bán liền kề biệt thự ầm ầm vậy nhỉ.

Mà cả 12 cái toà chung cư to tổ bố nó cũng là “kinh doanh bất động sản thuộc dự án khu đô thị Thành Hà Cienco5” cứ xây ầm ầm trong vòng gần 3 năm rồi mua bán chuyển nhượng (hình như có cả việc chưa bàn giao đưa vào sử dụng do chưa hoàn thành nghiệm thu PCCC nữa.

Chả có nhẽ không ai biết hả cụ. Vậy nếu cái cv 2016 vẫn có tác dụng hiệu lực thì CĐT lại bị tội cố tình làm trái. Tội này nặng lắm.

Hóng cụ có nhời cho dân đen biết thêm
Cái ct6c là liền kề, mà ông ý xây thành cc mấy chục tầng, hdmb đầy đủ, nộp thuế chuyển nhượng đầy đủ, tồn tại gần chục năm nay mới khởi tố do dân kiện vì không được cấp sổ đỏ đấy cụ
Đại thanh vườn hoa thành lk, cũng hdmb đầy đủ, cũng lấy hoá đơn vat, cũng bị cấm xây mà người mua vẫn lén lút xây và vẫn ở bình thường đấy cụ dù cho chính quyền còn cho người ngồi ở cổng kdt hàng ngày để cấm, ngày nào cũng có xe chở loa khắp khu rao rảng không được xây, mà bql vẫn cho xây, vẫn thu phế xd vài chục triệu
Mường thanh nha trang, đà nẵng xây vượt tầng, không chịu cắt ngọn
Ông thích thì ông làm, làm gì được nhau?

Sao chỉ bị khởi tố vì tội lừa dối khách hàng.

Cố tình làm trái quy định (luật, thông tư, nghị định, quy chuẩn, tiêu chuẩn...) nó khác với lừa dối

Cái ct6c là liền kề, mà ông ý xây thành cc mấy chục tầng, hdmb đầy đủ, nộp thuế chuyển nhượng đầy đủ, tồn tại gần chục năm nay mới khởi tố do dân kiện vì không được cấp sổ đỏ đấy cụ
Đại thanh vườn hoa thành lk, cũng hdmb đầy đủ, cũng lấy hoá đơn vat, cũng bị cấm xây mà người mua vẫn lén lút xây và vẫn ở bình thường đấy cụ dù cho chính quyền còn cho người ngồi ở cổng kdt hàng ngày để cấm, ngày nào cũng có xe chở loa khắp khu rao rảng không được xây, mà bql vẫn cho xây, vẫn thu phế xd vài chục triệu
Mường thanh nha trang, đà nẵng xây vượt tầng, không chịu cắt ngọn
Ông thích thì ông làm, làm gì được nhau?

Justforfuntoo

Xe container
Sao chỉ bị khởi tố vì tội lừa dối khách hàng.

Cố tình làm trái quy định (luật, thông tư, nghị định, quy chuẩn, tiêu chuẩn...) nó khác với lừa dối
Mới bị kiện về việc lừa dối thôi, còn tội gì nữa xét xử sẽ biết
Có ông chỉ vì có cái bcs trong thùng rác ở ks mà còn bị truy tố tội phản bội tổ quốc cơ ;))

To Uyen 2605

Xe tải
bác bay vèo vèo chỉ là update thông tin thôi mà các bác, có phải cố tình lừa gạt ai đâu. Tin tốt với thanh hà thì mọi người phải nên vui mới phải. Sổ đỏ các bác hạch sách còn lâu mới có. Cứ cho xây mà có cái gì xây em cũng mừng rồi. Chủ đầu tư dám tung 2k tỷ ra đi mua hai cái khách sạn, e nghĩ cũng chả thiếu tiền để đền ct6c đâu, quan trọng hơi bị buốt gan thôi. Tội tình mà gần 4 tháng trôi qua im thin thít, chả động đậy gì trong khi cỡ vũ nhôm, hay alibaba là một series tin tạm giam khởi tố là tính theo ngày chứ đâu có như thế này.

căngthẳng

Xe tăng
bác bay vèo vèo chỉ là update thông tin thôi mà các bác, có phải cố tình lừa gạt ai đâu. Tin tốt với thanh hà thì mọi người phải nên vui mới phải. Sổ đỏ các bác hạch sách còn lâu mới có. Cứ cho xây mà có cái gì xây em cũng mừng rồi. Chủ đầu tư dám tung 2k tỷ ra đi mua hai cái khách sạn, e nghĩ cũng chả thiếu tiền để đền ct6c đâu, quan trọng hơi bị buốt gan thôi. Tội tình mà gần 4 tháng trôi qua im thin thít, chả động đậy gì trong khi cỡ vũ nhôm, hay alibaba là một series tin tạm giam khởi tố là tính theo ngày chứ đâu có như thế này.

Vụ Avg từ lúc rậm rịch tới khởi tố bắt ko dưới 2 năm đấy. sai phạm lớn phạm vi rộng liên quan nhiều ng thì càng phải làm cẩn thận và kỹ.
Thử quay ngược đường đi của trương minh Tuấn xem rõ ngay

thaomio

Xe tải
Hình như nội quy diễn đàn cấm đưa thông tin về dự án đang có vấn đề về pháp luật mà cụ.

Justforfuntoo

Xe container
Các hành vi bị cấm đây
Cụ bay vèo vèo ít nhất bị vi phạm mục c hoặc mục a,b,c

Justforfuntoo

Xe container
Công khai không đầy đủ thông tin về ks được xây ở A1.3

phammut

Xe tăng
Thôi cấm thế còn gì mà đọc. Đọc toan 1 chiều chan chết. Dự án cấm xây, chủ đầu tư bị khởi tố, hàng giá rẻ... mọi ng biết hết rồi.
cần là thông tin mới để ng cần mua cân nhắc.
Mà thiết nghĩ đúng ra ai cũng phải mong tất cả các dự án tốt hơn, hoàn chỉnh hơn

meunin2013

Xe buýt
Khu B đường 25m giá giờ bao nhiêu các cụ?

phammut

Xe tăng
Hình như chủ đề bay vù vù, bay vèo vèo hot hơn Mường Thanh, hài vãi chưởng, chứng tỏ sự quan tâm nhất định!

căngthẳng

Xe tăng
Min mod ko làm chặt đến lúc có ng bị lừa mua dự án có vấn đề mất tiền thì lại quay ra chửi dung túng cho lừa đảo hoành hành :))

Ủng hộ min mod làm chặt. Ai cần thông tin thật về giá cả cung cầu thì nên đi thực tế

xichlo18

Xe tải
Min mod ko làm chặt đến lúc có ng bị lừa mua dự án có vấn đề mất tiền thì lại quay ra chửi dung túng cho lừa đảo hoành hành :))

Ủng hộ min mod làm chặt. Ai cần thông tin thật về giá cả cung cầu thì nên đi thực tế
Ông lập thớt với tiêu đề UPDATE DỰ ÁN THANH HÀ thì không update những tin mới thì làm gì hả cụ? Chủ đầu tư lừa đảo thì cụ cũng có thể lập thớt bóc phốt ,phỏng?

Trạng thái
Thớt đang đóng