USB và đèn soi cốp sau của Cruze?

Kia Evening

Xe tăng
Cái đèn cốp em đã nghiên cứu và lắp từ lâu rồi, dây dương phải chạy thẳng 1 đường từ điện trung tâm (chỗ dưới vô lăng xuống), dây âm thì có chỗ đèn soi biển số đấy (để lúc nào mở cốp thì nó bật, đóng cốp nó sẽ tắt). Đấu giải pháp này thì y như CDX luôn, mở cốp thì bật, đóng cốp thì tắt mà không phụ thuộc vào đèn biển số hay pha/cos gì hết.
Làm như cụ khó lắm. Em dùng cái đèn pin sạc loại led, để trong cốp ở vị trí nhất định. Xong rồi...*-:)

sepbu

Xe điện
thời gian lập thớt thế này...cụ chạy ra thợ họ đã lắp xong rồi..
nói chung là rất đơn giản , không phải lăn tăn đâu ạ...cũng rẻ nữa!

langtulangthang

Xe hơi
Xe này em cú nhất là không có đèn cốp sau. Có bi nhiêu tiền đâu mà Vidamco lại cắt bỏ nó...~X(

lacettihp

Xe tải
Em lắp lâu rồi rất đơn giản chỉ 200k và 30' là xong gồm đèn ,rơ le ,công tắc . Bác nào ở Hp thì em chỉ chỗ cho nhé.
Còn USB thì em chịu chắc không lắp được , nên em dùng giải pháp mua 01 con E7 vừa nghe nhạc , định vị , dẫn đường .... rất ổn . Điện thoại rảnh tay thôi rồi ...

Chỉnh sửa cuối:

KhoaiLangVn

Xe buýt
Cái đèn cốp em đã nghiên cứu và lắp từ lâu rồi, dây dương phải chạy thẳng 1 đường từ điện trung tâm (chỗ dưới vô lăng xuống), dây âm thì có chỗ đèn soi biển số đấy (để lúc nào mở cốp thì nó bật, đóng cốp nó sẽ tắt). Đấu giải pháp này thì y như CDX luôn, mở cốp thì bật, đóng cốp thì tắt mà không phụ thuộc vào đèn biển số hay pha/cos gì hết.
cụ hướng dẫn chi tiết đc ko ợ, cho e xin ít ảnh thì tốt quá ;)

mutd

Xe hơi
cụ hướng dẫn chi tiết đc ko ợ, cho e xin ít ảnh thì tốt quá ;)
Em thì chả có ảnh vì lâu quá rồi.
+ Đơn giản là cụ mua 1 cái đèn Led hay đèn gì cũng được miễn là 12V rồi gắn vào cốp để đồ.
+ Đèn muốn sáng thì phải có 2 dây 1+ và 1-
+ Dây + thì cụ phải kéo 1 dây từ chỗ điện tổng dưới vô lăng xuống đến cái đèn (đi dây dưới phần nhựa của bậc lên xuống sẽ rất đẹp vì chả thấy gì)
+ Dây - thì cụ chích vào chỗ dây - của đèn biển số

Thế là xong rồi đấy, cụ thích mày mò thì tự làm cũng được nếu không thì ra thợ mất 200K tùy loại đèn :P

cathymeo

Xe buýt
Em lắp lâu rồi rất đơn giản chỉ 200k và 30' là xong gồm đèn ,rơ le ,công tắc . Bác nào ở Hp thì em chỉ chỗ cho nhé.
Còn USB thì em chịu chắc không lắp được , nên em dùng giải pháp mua 01 con E7 vừa nghe nhạc , định vị , dẫn đường .... rất ổn . Điện thoại rảnh tay thôi rồi ...
Cái này thì ko được cụ nhé vì nó ko có phần plug in trên xe và ko có dây luôn, tức là cụ có đấu dây thì cũng chịu, trù phi cụ thay DVD, e đã tháo hết cả ra rồi mà đành chịu

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Xe em đi đc gần 1 năm, và đến bây giờ thứ duy nhất em lắp thêm là 2 cái đèn. 1 là đèn gầm, mua của bác Cò lò mờ tiz. 2 là cái đèn cốp, tận dụng từ cái đèn trần của mấy ông Vios bị bọn Toy VN bắt thay cái quạt vào mới bán xe cho nên thừa ra.
Em ngại tháo dỡ, đấu cắm lung tung nên đèn gầm thì ăn theo đăng téc, phải đi dây từ acqui, toshiba bọn GMVN, nó cũng éo có cái dây chờ nào cả cho nên ko tắt đc, bật đèn chính là nó sáng, hic hic tốn điện quá.
Đèn cốp cũng vậy, em ngại, hay chính xác hơn là SỢ đi dây luồn lách lung tung nên tín hiệu và nguồn ăn theo đèn soi biển số. Nhưng đấu nối cũng lằng nhằng thế nào ấy, thợ của chú em loay hoay mãi mới làm đc, em ko nhớ. Có 1 con diod trên đường tín hiệu để nó không phát ngược tín hiệu ra đèn soi biển số.
Nếu bác muốn lắp theo kiểu giống em, đi xin cái đèn trần Vios (nhiều lắm) :) rồi em chỉ chỗ cho .

KhoaiLangVn

Xe buýt
đèn cốp e tự lắp :D
lấy mấy cái led siêu sáng trong đồ chơi trẻ em :D đấu nối tiếp vào bảng mạch, dây nguồn đấu trong hộp cầu chì dưới vô lăng, đi dây theo mép cửa xống cốp, dùng cái công tắc đèn phanh sau của xe máy (12k/cái) dùng lò so gắn vào cốp, mở cốp đèn sáng, đóng cốp đèn tắt, ngon lành :D
tổng thiệt hại là 12k :D

letrung2009

Xe buýt
Em thì chả có ảnh vì lâu quá rồi.
+ Đơn giản là cụ mua 1 cái đèn Led hay đèn gì cũng được miễn là 12V rồi gắn vào cốp để đồ.
+ Đèn muốn sáng thì phải có 2 dây 1+ và 1-
+ Dây + thì cụ phải kéo 1 dây từ chỗ điện tổng dưới vô lăng xuống đến cái đèn (đi dây dưới phần nhựa của bậc lên xuống sẽ rất đẹp vì chả thấy gì)
+ Dây - thì cụ chích vào chỗ dây - của đèn biển số

Thế là xong rồi đấy, cụ thích mày mò thì tự làm cũng được nếu không thì ra thợ mất 200K tùy loại đèn :P
Thế lúc bật đèn pha/cốt thì đèn cốp cũng đỏ hả cụ ? (vì đèn soi biển số đỏ lúc đèn pha/cốt bật)