Ưu điểm của Chevrolet Aveo

minhanh91191

Xe đạp
Chào các cụ, em năm nay khá lớn tuổi rồi nên chỉ cần một chiếc xe để đi lại ổn định, chẳng cần đẹp lắm, xe cũng không cần phải bốc, quan trọng là tài chính em có hạn, khoảng 500 triệu thôi, qua tìm hiểu thì em thấy hãng xe chevrolet có chiếc Chevrolet Aveo giá khá tốt, cụ nào đi rồi vào chỉ cho em xem thế nào với ạ. Xe này có ưu nhược điểm gì?

hươnglee

Xe hơi
Chào các cụ, em năm nay khá lớn tuổi rồi nên chỉ cần một chiếc xe để đi lại ổn định, chẳng cần đẹp lắm, xe cũng không cần phải bốc, quan trọng là tài chính em có hạn, khoảng 500 triệu thôi, qua tìm hiểu thì em thấy hãng xe chevrolet có chiếc Chevrolet Aveo giá khá tốt, cụ nào đi rồi vào chỉ cho em xem thế nào với ạ. Xe này có ưu nhược điểm gì?
Aveo giá thành k lớn, động cơ 1.5, số sàn 5 cấp, tiết kiệm nhiên liệu, an toàn
cụ mua aveo ới e, e có giá tốt nhất cho cụ : 0977967560

hpham04

Xe hơi
Aveo là class b phải ko nhỉ, nếu thế thì hơi nhỏ 1 chút, chạy nội thành thì tốt nhưng đường trường sẽ ko được thoải mái lắm. Cụ kiếm xe cũ thì làm con class c cho thoải mái

hươnglee

Xe hơi
Aveo là class b phải ko nhỉ, nếu thế thì hơi nhỏ 1 chút, chạy nội thành thì tốt nhưng đường trường sẽ ko được thoải mái lắm. Cụ kiếm xe cũ thì làm con class c cho thoải mái
so với cùng phân khúc thỳ chiều dài cơ sở và chiều rộng cơ sở cũng khá tốt mà cụ, c đường trường tiêu hoa nhiên liệu 4l, máy đầm hơn

duongtver

Xe tăng
Aveo thì cụ mua luôn số tự động, cả đăng ký chắc hơn 500 tí.

tailx

Xe buýt
với tiêu chí của cụ chủ thì Aveo cũng hợp lý.

Long đen

Xe buýt
Con này là Gentra mà, ưu nhược điểm cụ tìm hiểu thớt về gentra nhóe!

nếu bác dư dả thì em gợi ý bác chiếc Cruze, còn bác coi Aveo em gợi ý bác chiếc Vios

v_thanhtrang

Xe tải
Website
giaotosaigon.org
Vios giá bằng cao hơn Cruze luôn ấy chứ. Xin mời các bác vào tư vấn về trải nghiệm xe cho bác chủ. Còn về giá cả em xin hỗ trợ bác. Xem thêm dòng xe Chevrolet Aveo

truongsoi309

Xe buýt
thực ra với những tiêu chí của cụ đưa ra thì chiếc AVEO hoàn toàn đáp ứng các nhu cầu của cụ rồi! tất cả ưu điểm của em nó là giá cả cạnh tranh trong các xe cùng phân khúc, xe chạy đầm và chắc! cụ lựa chọn dòng AT hay MT vậy nếu Cụ lấy AT thì hơi tốn xăng chút nội thành ăn cỡ 11 lít/100km vì xe khung sườn nặng và đầm thì tốn xăng là đương nhiên! thêm một ưu điểm nữa đồ thay thấy rất sẵn và rẻ! ví dụ một cái mặt gương khoảng 100k cả công thay! chúc cụ sớm tìm được xe ưng ý ợ!

Obabasa

Xe tải
E thì e chưa đi bao h nhưng mà theo quan điểm cá nhân thì ưu điểm là rẻ, còn độ ổn định thì e ko biết vì con này ra tầm 2 năm thì khó nhận định, nhưng có lẽ ko qua nổi vios thần thánh. Một điều quan trọng nữa là của bền tại người + hành sự tại nhân nên bác thấy ok là mua chứ hỏi vậy lang mang khó tin lắm bác ah!

toan.tran

Xe đạp
Tầm tiền này AVEO là tốt nhất rồi bác, sedan giá rẻ nhất. Của bền tại người,khuyên bác có lấy thì lấy số tự động chạy cho thích,vì thêm khoảng 35tr thôi :)

minhanh91191

Xe đạp
Bài này khá hay, cảm ơn cụ, em có cái nhìn tổng quát hơn. Cảm ơn các cụ khác đã tư vấn ạ.
Bài này em thấy trên mạng cũng hay nè cụ:
Chevrolet Aveo 2016 là mẫu sedan cỡ nhỏ tiêu chuẩn toàn cầu chủa Chevrolet được phân phối tại Việt Nam với giá 447 triệu đồng, đây là dòng xe Sedan số tự động duy nhất có giá niêm yết dưới 500 triệu đồng tại Việt Nam, ngoài ra với chính sách khuyến mãi thường xuyên của Chevrolet Thăng Long, quý khách sẽ được sở hữu Aveo 2015 với mức giá khá mềm.

Trong bài viết này sẽ đánh giá những ưu và nhược điểm của Aveo về mọi mặt để đưa đến khách hàng góc nhìn khách quan trung thực nhất.

Đánh giá Chung:
Ưu điểm:
+ Cảm giác lái khá thú vị, thực tế; + Mức giá hấp dẫn dành cho một chiếc Sedan số tự động và số sàn; + Trang bị an toàn tiên tiến với hệ thống phanh ABS, EBD,…

Nhược điểm:
+ Khả năng cách âm chưa được tốt lắm; + Thương hiệu Chevrolet vẫn còn mới lạ ở Việt Nam

Xem thêm ĐÁNH GIÁ XE CHEVROLET AVEO 2015

Ngoại thất Chevrolet Aveo 2015
Chevrolet aveo 2015

Chevrolet Aveo mang vóc dáng hình hộp nhỏ gọn và trông khá nổi bật với lưới tản nhiệt hình thang viền crom đặc trưng của hãng.

Thiết kế của Aveo mang lại cảm giác hài hoà, trung tính đặc biệt dành cho những gia đình có điều kiện kinh tế vừa phải nhưng vẫn muốn sở hữu một chiếc ô tô mang thương hiệu Mỹ với giá cả cạnh tranh, phù hợp với thu nhật của mình.

Xem thêm So sánh Chevrolet Aveo với Mitsubishi Attrage

Nội thất

Chevrolet Aveo mang lại một không gian nội thất khá rộng rãi rãi cùng vị trí ngồi thoải mái. Khoảng không trần xe cao giúp mang lại một không gian thoáng hơn cho nội thất. Các ghế ngồi trong xe được làm từ chất liệu nỉ, tuy nhiên trông vẫn rất nổi bật nhờ có thiết kế khá bắt mắt.

Tiện nghi

Chevrolet Aveo 2015 được trang bị Màn hình hiển thị đa thông tin, đèn trần xe, ngăn đựng cốc, tấm chắn tích hợp gương, đèn cho cốp sau, kệ nghỉ tay ghế lái, điều hòa tự động, sấy kính sau, gương chiếu hậu chỉnh điện, gập điện, tay lái điều chỉnh 2 hướng, đèn chiếu sáng ban ngày, cảnh báo đèn pha, hệ thống âm thanh 6 loa, điều chỉnh âm thanh trên tay lái, radio, CD, MP3, cổng kết nối AUX, ăng – ten trên kính sau… đây là những trang thiết bị tiện nghi cơ bản và đã đáp ứng đầy đủ hoàn toàn những nhu cầu của gia đình bạn, nếu quý khách có nhu cầu cao hơn như màn hình DVD, GPS quý khách hoàn toàn có thể làm việc với Showroom để được gắn thêm.

Vận hành & cảm giác lái

Chevrolet Aveo được trang bị động cơ Động cơ 1.5 L cho sức mạnh 84 mã lực, 128 Nm, so với các dòng xe khác thì có vẻ yếu thế hơn nhưng nhờ như vậy, aveo 2015 sẽ giúp bạn tiết kiệm được khá khá ngân sách dành cho việc đổ xăng và bảo dưỡng bảo trì so với các dòng xe khác.

Cảm giác lái
Với trang bị hộp số tự động, Chevrolet Aveo giúp cho việc lái xe trở nên dễ dàng hơn, đặc biệt là với phái nữ. Một nhược điểm dễ nhận thấy khi vận hành xe ở tốc độ cao là khả năng cách âm không tốt vì phần vỏ xe khá mỏng.

An toàn

Chevrolet Aveo được trang bị hệ thống chống bó cứng phanh đáng tin cậy (ABS) giúp xe không bị rê trượt khi phanh gấp. 02 túi khí cho người lái và hành khách phía trước giúp giảm thiểu thương tổn khi xảy ra va chạm. Đèn chiếu sáng ban ngày giúp các phương tiện đi ở hướng ngược lại có thể mau chóng nhận ra xe của bạn, giúp xử lý tình huống tốt hơn, làm giảm thiểu va chạm và tai nạn không mong muốn.

Kết luận
Nếu quan tâm nhiều đến cảm giác lái, người dùng có thể chọn Chevrolet Aveo với mức giá hấp dẫn và những trang bị tiện nghi vừa tầm với số tiền đầu tư

hienbn

Xe hơi
Em vào hóng tin.

hienbn

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi aveo số sàn không có ABS và túi khí phải không ạ!

vuanhanghi

Xe điện
Em chỉ thấy aveo có ưu điểm là đi đường ko sợ đụng hàng vì ít người đi quá, xe thiết quá xấu cho 1 chiếc sedan được mỗi cái trong phân khúc thì nó rẻ nhất.
Theo em thì cụ ko nên mua, cố thêm tầm gần 100 củ nữa làm con Sunny, fiesta, city....

minhanh91191

Xe đạp
Em chỉ thấy aveo có ưu điểm là đi đường ko sợ đụng hàng vì ít người đi quá, xe thiết quá xấu cho 1 chiếc sedan được mỗi cái trong phân khúc thì nó rẻ nhất.
Theo em thì cụ ko nên mua, cố thêm tầm gần 100 củ nữa làm con Sunny, fiesta, city....
già cả rồi k thích mang thêm nợ nần cụ ạ...