Thảo luận Ưu nhược điểm Tucson

Thành Civic

Xe buýt
Chào các cụ
Các cụ cao nhân cho em hỏi ưu nhược điểm của Tucson với ạ. Ngắm CRV nhưng thấy nhiều cụ dính lỗi thước lái, với cả nó ồn quá, ko đỡ hơn con xe cỏ M3 của em nhiều. Ko biết Tuc có lỗi và nhược điểm j ko?
Em đang phân vân 2.0 xăng đặc biệt và 2.0 dầu. Theo các cụ nên lấy bản nào? Máy dầu Hyundai có ồn và hôi như các máy dầu khác ko ạ?
Cảm ơn các cụ.

nguoimiennui81

Xe hơi
Máy dầu Hyundai thì nổi tiếng rồi từ thời Santafe. Cụ đi ít thì dùng máy xăng, cày cuốc, đi nhiều thì mua máy dầu, chuyện muôn thuở giữa xăng và dầu. Nhưng đi gia đình thì chọn máy xăng cho sướng cụ ạ! Dầu thì ồn hơn xăng là cái chắc nhưng bây giờ động cơ mới thì cũng không đến nỗi ồn & hôi đâu! Quan điểm cá nhân em, cụ tham khảo ạ!

otohyundaihp

Đi bộ
Website
www.dailyhyundaihaiphong.vn
Nếu so ồn thì sẽ là ồn hơn máy xăng thôi ạ. Nhưng chỉ khi mới khởi động xe thôi, còn lúc chạy trên đường sẽ còn êm hơn máy xăng ấy ạ. Vấn đề mùi hôi chỉ khi nhà mình nổ máy trong nhà đóng kín ấy sẽ khá khó chịu còn ngoài trời thì thoải mái thôi.

Thành Civic

Xe buýt
Máy dầu Hyundai thì nổi tiếng rồi từ thời Santafe. Cụ đi ít thì dùng máy xăng, cày cuốc, đi nhiều thì mua máy dầu, chuyện muôn thuở giữa xăng và dầu. Nhưng đi gia đình thì chọn máy xăng cho sướng cụ ạ! Dầu thì ồn hơn xăng là cái chắc nhưng bây giờ động cơ mới thì cũng không đến nỗi ồn & hôi đâu! Quan điểm cá nhân em, cụ tham khảo ạ!
Cảm ơn cụ. Máy dầu huyndai thì nổi tiếng bền rồi nên em mới thích. Con county ông già em đi cả trăm vạn km vẫn chạy phà phà. Nhưng nhà em chạy ít nên sẽ cân nhắc lại.

Thành Civic

Xe buýt
Nếu so ồn thì sẽ là ồn hơn máy xăng thôi ạ. Nhưng chỉ khi mới khởi động xe thôi, còn lúc chạy trên đường sẽ còn êm hơn máy xăng ấy ạ. Vấn đề mùi hôi chỉ khi nhà mình nổ máy trong nhà đóng kín ấy sẽ khá khó chịu còn ngoài trời thì thoải mái thôi.
Vậy ah cụ? Lúc nào em phải chạy thử cả 2 xem sao.

nguoimiennui81

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Máy dầu huyndai thì nổi tiếng bền rồi nên em mới thích. Con county ông già em đi cả trăm vạn km vẫn chạy phà phà. Nhưng nhà em chạy ít nên sẽ cân nhắc lại.
Đi ít thì quất xăng đi cụ, tiết kiệm ít tiền đổ xăng đi chán, vài năm rồi lại đổi, ahihi

phuongnight

Xe tải
Tôi đang đi Tuc dầu vì toàn đi đồi núi, nếu đi ít hoặc đi nội thành nhiều thì tôi sẽ mua Crv, Tuc chưa so được Crv về tổng thể đâu

phuongnight

Xe tải
Đọc review nước ngoài thì Tuc không có cửa với Crv nhưng có nhiều phản hồi ko tốt về hộp số cvt khi leo dốc . Máy xăng tuc 2.0 quá lạc hậu và cũng không có ấn tượng gì , máy 1.6 turbo ly hop kep đã bị khai tử ở nhiều nước . Nếu không thích máy dầu tốt nhất là CrV

nguoimiennui81

Xe hơi
Đọc review nước ngoài thì Tuc không có cửa với Crv nhưng có nhiều phản hồi ko tốt về hộp số cvt khi leo dốc . Máy xăng tuc 2.0 quá lạc hậu và cũng không có ấn tượng gì , máy 1.6 turbo ly hop kep đã bị khai tử ở nhiều nước . Nếu không thích máy dầu tốt nhất là CrV
CRV e thâý l đẹp mỗi tội đi đủ người là cái đít xệ quá xệ!

Thành Civic

Xe buýt
Tổng thể chắc Tuc thua, cũng dễ hiểu vì rẻ hơn CRV nhiều.
Crv đi sướng, đầm chắc, ga nhạy và bốc còn Tuc em chưa đc chạy thử.
Nhưng có mấy cái em ko thích ở CRV là máy turbo, hộp số CVT, ồn và nhiều lỗi: thước lái, thấm dầu và han gỉ. Em thích 1 cái xe lành, bền bỉ ít hỏng vặt.
Về động cơ thì em lại thích mấy động cơ cũ, vd như động cơ 2.4 cũ của CRV chẳng hạn. Độ bền bỉ đã được kiểm chứng.

Chỉnh sửa cuối:

nguoimiennui81

Xe hơi
Nhưng có mấy cái em ko thích ở CRV là máy turbo, hộp số CVT, ồn và nhiều lỗi: thước lái, thấm dầu và han gỉ. Em thích 1 cái xe lành, bền bỉ ít hỏng vặt.
Về động cơ thì em lại thích mấy động cơ cũ, vd như động cơ 2.4 cũ của CRV chẳng hạn. Bền bỉ đã được kiểm chứng hàng chục năm rồi.
Thế thì ngó qua San xem cụ! Đáp ứng đc mấy tiêu chí của cụ ấy

phuongnight

Xe tải
Tổng thể chắc Tuc thua, cũng dễ hiểu vì rẻ hơn CRV nhiều.
Về động cơ thì em lại thích mấy động cơ cũ, vd như động cơ 2.4 cũ của CRV chẳng hạn. Độ bền bỉ đã được kiểm chứng.
chê máy crv 1.5 ồn thì không nên mua máy dầu tuc. Khen crv đầm , chắc thì không nên mua tuc . Chốt lại là mua Crv nhé . Cãi nữa cánh ly luôn

Thành Civic

Xe buýt
chê máy crv 1.5 ồn thì không nên mua máy dầu tuc. Khen crv đầm , chắc thì không nên mua tuc . Chốt lại là mua Crv nhé . Cãi nữa cánh ly luôn
:D:D:D:D:D
cụ giống em, rất hay cảm thấy ko hài lòng với xe mình đang đi.
chốt lại là cụ ko hài lòng j về Tuc đấy ạ? Ko phải so với crv mà chỉ là những j cụ cảm nhận về nó ấy.

uduchi

Xe container
Chào các cụ
Các cụ cao nhân cho em hỏi ưu nhược điểm của Tucson với ạ. Ngắm CRV nhưng thấy nhiều cụ dính lỗi thước lái, với cả nó ồn quá, ko đỡ hơn con xe cỏ M3 của em nhiều. Ko biết Tuc có lỗi và nhược điểm j ko?
Em đang phân vân 2.0 xăng đặc biệt và 2.0 dầu. Theo các cụ nên lấy bản nào? Máy dầu Hyundai có ồn và hôi như các máy dầu khác ko ạ?
Cảm ơn các cụ.
Mời cụ qua bên em lái thử cả 2 bản Tuc để cảm nhận và so sánh với CR-V ạ:D

Killer13

Xe tăng
Giá chênh gần 300 củ mà các cụ, tiền nào của nấy thôi, cá nhân em đi phố túc tắc nên cũng không quá quan trọng các chi tiết như máy khỏe này nọ, tiêu chí vẫn là ngon bổ rẻ và hợp túi tiền, hợp mắt nên em chọn Tuc.

mn2t

Xe điện
:D:D:D:D:D
cụ giống em, rất hay cảm thấy ko hài lòng với xe mình đang đi.
chốt lại là cụ ko hài lòng j về Tuc đấy ạ? Ko phải so với crv mà chỉ là những j cụ cảm nhận về nó ấy.
Tuc chả có gì để chê cả, trừ chế độ đổ dốc, tốc độ đặt chậm quá. Hôm em đổ dốc bật nó lên, bị kêu khùng khục nên lại tắt.
Còn đưa về số 1 manual, xe vẫn đổ dốc phằm phằm. Không ưng nhất là cái này thôi. Chắc lần tới đổ dốc phải đưa về Sport may ra nó mới ghìm xe được.

AkiraBin

Xe tăng
Tôi đang đi Tuc dầu vì toàn đi đồi núi, nếu đi ít hoặc đi nội thành nhiều thì tôi sẽ mua Crv, Tuc chưa so được Crv về tổng thể đâu
Hình thức thằng Túc của bác đi nó hòa nhã hơn nên nhiều người thích, ngược lại thằng CRV nó lại có chút ngổ ngáo cũng không hợp với nhiều người nên cũng 50/50 bác nhỉ...Độ ồn thì Túc nhỉnh hơn nhưng độ bền thì chưa biết thế nào với CRV máy Tubo 1.5 kéo xác xe nặng ngang tầm xe 2.0
CRV e thâý l đẹp mỗi tội đi đủ người là cái đít xệ quá xệ!
Ý 1 của bác, đẹp xấu thì tùy cảm nhận mỗi người em không ý kiến, ý 2 thì quá chuẩn luôn vì em cũng hay để ý cái này những lúc chay sau CRV
Tuc chả có gì để chê cả, trừ chế độ đổ dốc, tốc độ đặt chậm quá. Hôm em đổ dốc bật nó lên, bị kêu khùng khục nên lại tắt.
Còn đưa về số 1 manual, xe vẫn đổ dốc phằm phằm. Không ưng nhất là cái này thôi. Chắc lần tới đổ dốc phải đưa về Sport may ra nó mới ghìm xe được.
Đổ dốc bác nói đúng như ông anh em đi miêu tả (em đi mấy cuốc đường bằng nên chưa thử cái đó của Túc, nhưng Rav4 của em khi đổ dốc ấn nút đổ đèo nó cũng như vậy, xe gần như khựng hẳn lại như rùa bò trong khi vòng tua lên cao vì thế cái chức năng đổ dốc của nó em nghĩ chỉ áp dụng cho dốc đứng cao ngút thôi chứ dốc kiểu như TĐ em xuống thì chỉ để số L là xuống ngon lành ít phải phanh trừ đến đầu cua ..)
--------------------------------
Mỗi bác đưa ra ý kiến đều có những ý đúng cho 2 ông xe Cuv cùng phân khúc này, em cũng tham gia thảo luận thêm cùng các cụ
Gia đình nhà em (nghĩa là hai anh em trai) đang đi 2 con Toy & 2 con Hyudai trong đó có cả Túc 2019 và Rav 4 đời cũ hơn, CRV thì đi làm thỉnh thoảng đi nhờ ông bạn cũng đời 2019 bản E
Chạy Túc 2019 máy xăng 2.0 bản đặc biệt đi 2 tua Hải Phòng & Phú Thọ em thấy thế này: Túc cách âm khoang lái khá tốt, ở khoang sau có tiếng dội hơi ồn chút, êm ái nhưng cảm giác hơi bồng bềnh, vượt xe khác nếu để chế độ Eco thì hơi yếu nhưng sang Sport thì vọt nhanh, hình thức đẹp cao ráo.
CRV 2019 bản E: Ngồi ghế phụ cảm giác nghe rõ tiếng máy kêu ò ò khi tăng tốc (có lẽ cái Tubo nó đóng), xe đi xóc sơn so với Túc và ở khoang sau tiêng dội ồn từ gầm vọng lên khá rõ..Hình thức CRV nhìn Sport hơn nếu bác nào thích kiểu góc cạnh, đèn hậu tai thỏ xấu, đủ tải đít bị xệ nhìn rất buồn cười đúng như bác nguoimiennui81 nói

Chỉnh sửa cuối:

Thành Civic

Xe buýt
Tuc ít lỗi, ít nhược điểm hay sao mà ít cụ còm thế nhỉ :)). Cũng ít anti fan luôn :))