[Funland] Uy tín của một Offer

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em cứ băn khoăn mãi về cái câu này, mong cụ chủ với các cụ khai thông :D

Trích đoạn cụ chủ sau khi phát hiện cái máy có vấn đề: " ..., cụ ấy bảo em cứ dùng đi cụ ấy sẽ thu lại máy và trả tiền em, em bảo em không dùng cụ ấy phải có hướng giải quyết vấn đề này"

=> Thu lại máy và trả tiền mà cụ chủ ko chịu, thì hướng giái quyết là gì các cụ nhở 8->

À hay là phải đền thêm tiền vì đã làm mất niềm tin của một ọp phơ ;))
Cụ đọc kiểu gì thế ? cụ chủ chịu trả máy hoàn tiền , cụ bán đồng ý nhưng lại cù nhầy lý do lý trấu 1 tháng có ý không hợp tác

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
em copy sđt từ 2 thread rao bán lên cho các cụ

tel:0964656079 người rao ở Sơn Tây - mở thread ngày 20/2/22

tel:0982811985 người rao ở Thái Nguyên - mở thread ngày 21/9/21
Cụ ở thái nguyên có ai bóc gì đâu . Thái Nguyên bán trước , sơn tây mua về dùng mấy tháng có nâng cấp ram với ssd xong làm rơi vỡ gì đó nên đăng bán . Không chụp ảnh thực tế chỗ vỡ gãy mà lại bê nguyên ảnh của Thái nguyên về lùa gà nên cụ chủ dính chấu

chaytim

Xe điện
Cụ đọc kiểu gì thế ? cụ chủ chịu trả máy hoàn tiền , cụ bán đồng ý nhưng lại cù nhầy lý do lý trấu 1 tháng có ý không hợp tác
Em trích nguyên đoạn của cụ chủ kể mà :))

Em có đọc chứ cụ. Cụ bán bảo trả máy hoàn tiền, cụ chủ bảo phải có hướng giái quyết. Sau đó cụ bán bị ốm đau F0 FA gì đấy, nên ko liên lạc lại ;))

Chắc cụ bán vẫn đang loay hoay tìm hướng giải quyết theo ý cụ chủ,

Ko biết em hiểu thế đúng ko :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em trích nguyên đoạn của cụ chủ kể mà :))

Em có đọc chứ cụ. Cụ bán bảo trả máy hoàn tiền, cụ chủ bảo phải có hướng giái quyết. Sau đó cụ bán bị ốm đau F0 FA gì đấy, nên ko liên lạc lại ;))

Chắc cụ bán vẫn đang tìm hướng giải quyết theo ý cụ chủ,

Ko biết em hiểu thế đúng ko :D
Cụ bán bảo cụ chủ cứ dùng đi rồi cụ ý trả tiền thu máy chẳng qua là cái bài gài hàng sau sẽ lấy lý do cụ chủ dùng không cẩn thận làm rơi nên từ chối hoàn tiền . Cụ chủ cũng tỉnh nên từ chối luôn , không dùng , yêu cầu giải quyết ngay . ;))

chaytim

Xe điện
Cụ bán bảo cụ chủ cứ dùng đi rồi cụ ý trả tiền thu máy chẳng qua là cái bài gài hàng sau sẽ lấy lý do cụ chủ dùng không cẩn thận làm rơi nên từ chối hoàn tiền . Cụ chủ cũng tỉnh nên từ chối luôn , không dùng , yêu cầu giải quyết ngay . ;))
Là em, túm được câu trả máy hoàn tiền, em sẽ chốt ngay,

OK. Em đồng ý. Cụ cho xin cái hẹn để thực hiện. i) gặp trực tiếp giao thông, à quên giao lưu,:D, em mời cụ cốc cf ii), đang dịch giã ko gặp được chứ gì, có anh bưu điện và anh ngân hàng trợ giúp ;))

Chốt ngay và luôn chứ lị. Lại còn hướng giải quyết, thì cụ đợi em tìm hướng gq bao giờ thấy em báo cáo cụ (thay lời cụ bán) ;))

catmanal

Xe tải
Cụ ở thái nguyên có ai bóc gì đâu . Thái Nguyên bán trước , sơn tây mua về dùng mấy tháng có nâng cấp ram với ssd xong làm rơi vỡ gì đó nên đăng bán . Không chụp ảnh thực tế chỗ vỡ gãy mà lại bê nguyên ảnh của Thái nguyên về lùa gà nên cụ chủ dính chấu
thanks cụ em đã hiểu, hôm Thái Nguyên rao em cũng ghé xem, nếu hàng chưa sửa chữa máy đẹp thì giá đó cũng ok

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Là em, túm được câu trả máy hoàn tiền, em sẽ chốt ngay,

OK. Em đồng ý. Cụ cho xin cái hẹn để thực hiện. i) gặp trực tiếp giao thông, à quên giao lưu,:D, em mời cụ cốc cf ii), đang dịch giã ko gặp được chứ gì, có anh bưu điện và anh ngân hàng trợ giúp ;))

Chốt ngay và luôn chứ lị. Lại còn hướng giải quyết, thì cụ đợi em tìm hướng gq bao giờ thấy em báo cáo cụ (thay lời cụ bán) ;))
Chỉ có gặp trực tiếp mới được cụ ! Chứ gửi hàng bưu điện là hơi căng nếu cố tình cù nhầy . Lý do cụ chủ làm rơi , bưu điện làm vỡ ,..... chả kiện cáo gì được vì ảnh đăng trên thớt bán hàng đẹp long lanh làm gì có lỗi gì ;))

chaytim

Xe điện
Chỉ có gặp trực tiếp mới được cụ ! Chứ gửi hàng bưu điện là hơi căng nếu cố tình cù nhầy . Lý do cụ chủ làm rơi , bưu điện làm vỡ ,..... chả kiện cáo gì được vì ảnh đăng trên thớt bán hàng đẹp long lanh làm gì có lỗi gì ;))
Vậy thì em sẽ chốt luôn. Cụ cho em xin cái địa chỉ của cụ em đến tận nơi.

Tháng 2 xăng đang rẻ. Em đổ cho 500k chạy tẹt Sơn Tây chứ Thái Nguyên cũng chưa hết 5 lít tiền xăng. Còn 8 củ thu về.

Quan trọng là ko để cho thèng khác qua mặt mình trong cái chuyện cỏn con này, dù bất cứ giá nào. ;))

Game over! Bye cụ Đầu Kéo :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Tháng 2 xăng đang rẻ. Em đổ cho 500k chạy tẹt Sơn Tây chứ Thái Nguyên cũng chưa hết 5 lít tiền xăng. Còn 8 củ thu về.

Quan trọng là ko để cho thèng khác qua mặt mình trong cái chuyện cỏn con này, dù bất cứ giá nào. ;))

Ok cụ ! Nhưng em đang đưa nghười nhà đi viện cấp cứu , cụ thư thư em ít hôm nhé .Ít hôm nữa em lại F0 nhé , cứ bình tĩnh ....
Game chưa over đâu ! :P

NguyenAnhPhan

Xe container
Nhà đất mà có điều kiện mua mới bóc tem nó cũng sướng.
Em thì lại đang thích mua cũ (đồ rẻ tiền thôi). Cứ ang áng với ngần này tiền dùng từng này thời gian là vứt.
Đồ cũ cũng tùy cụ ạ. Nó phụ thuộc tính ngay thẳng và hiểu biết của người bán - cách dùng của người mua nữa.

vutuanlong

Xe tăng
Gớm, các cụ úp mở làm gì, giao dịch ở đây

Cụ nào chạy LEXUS thì thường ko để avatar có logo như kia các cụ nhỉ :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Chắc to còi thôi chứ đụng việc là im thin thít. Sư mà rơi vào tình trạng này giấu còn không hết chứ ai dại hô to cho chúng chưởi (được thương hại còn đau hơn :)) )

vutuanlong

Xe tăng
Em cũng hay mang đồ lên giao lưu trên OF, đồ có như nào thì nói thế.

Nhưng đúng là đồ điện tử thì khó, htruoc có cụ tìm điện thoại sơ cua, e có bảo có con Note 5 là máy sơ cua, có mấy cụ hỏi mua mà thực sự e "sợ" ko dám bán, vì máy để ngăn kéo, vài ngày lại cắm sạc vẫn hđ bt, nhưng k dùng thường xuyên nên ko dám "chắc chắn", đành phải bảo các cụ là ko bán nữa.

Chỉnh sửa cuối:

hoanglong_hn

Xe tải
Cụ ở Hn là phải thải máy về tỉnh lẻ chứ ai làm ngc đời như thế?
Ofer uy tin mặc định bằng 0 hết để xử lý mọi việc nhé....cứ nâng mình, nâng ofer lên thế có ngày đổ thóc giống ra mà ăn à?
Hàng điện tử cứ brandnew mà chơi. Ngon nó đã ko bỏ rồi.
Cụ nói hàng điện tử nói chung thì đúng,nhưng laptop thì chưa chắc đâu,mấy cái máy brandnew đang bán chính hãng ở VN chất lượng thua xa laptop cũ dòng nhập Mỹ-trừ họ nhà Mac
Máy HP hoặc Dell tầm tiền loanh quanh 10-15tr bán mới chất lượng cực lởm,màn hình Trung Quốc,main cũng do bên nào đó Trung Quốc gia công,cả cái máy to đùng mà main to hơn hai bàn tay chút,full linh kiện dán,vỏ nhựa ọp ẹp....mua chỉ phí tiền

hieukon

Xe container

chaytim

Xe điện
Chắc to còi thôi chứ đụng việc là im thin thít. Sư mà rơi vào tình trạng này giấu còn không hết chứ ai dại hô to cho chúng chưởi (được thương hại còn đau hơn :)) )
Câu đầu chắc Sư ko định nói em đấy chứ :D,

Biết là chẳng ai nắm tay từ đêm đến sáng (em ko thích nắm từ sáng đến tối đấy, ờ :))), nhưng mà với cá nhân em chưa từng để xảy ra chuyện tương tự để mà có trải nghiệm "thú vị" đó đâu Sư. Hơn nhau ở chỗ đó đấy,

Còn câu sau của Sư thì một mũi tên trúng nhiều con chim, em biết thừa :D

duongctt

Xe tăng
Cụ nói hàng điện tử nói chung thì đúng,nhưng laptop thì chưa chắc đâu,mấy cái máy brandnew đang bán chính hãng ở VN chất lượng thua xa laptop cũ dòng nhập Mỹ-trừ họ nhà Mac
Máy HP hoặc Dell tầm tiền loanh quanh 10-15tr bán mới chất lượng cực lởm,màn hình Trung Quốc,main cũng do bên nào đó Trung Quốc gia công,cả cái máy to đùng mà main to hơn hai bàn tay chút,full linh kiện dán,vỏ nhựa ọp ẹp....mua chỉ phí tiền
10-15 củ chưa đủ thì cụ nâng lên hơn 20 củ đi, em thấy mấy con Asus tầm đó ngon đấy chứ.
Nếu cụ mua cho bọn trẻ học tập thì mấy con 10-15 củ ngoài siêu thị đâu có tệ. Hỏng cái gì thì mua đồ gắn ngoài, cho bọn nó nghiên cứu khoa học luôn.
Nếu cụ mua để kiếm cơm, giá x2 trở lên thì tội gì mua máy cũ? Đập luôn XPS, thương hiệu kém hơn tẹo thì LG, SS, Asus mà múc.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Câu đầu chắc Sư ko định nói em đấy chứ :D,

Biết là chẳng ai nắm tay từ đêm đến sáng (em ko thích nắm từ sáng đến tối đấy, ờ :))), nhưng mà với cá nhân em chưa từng để xảy ra chuyện tương tự để mà có trải nghiệm "thú vị" đó đâu Sư. Hơn nhau ở chỗ đó đấy,

Còn câu sau của Sư thì một mũi tên trúng nhiều con chim, em biết thừa :D
Nói đúng thế còn gì nữa vì to còi đã xảy ra còn trải nghiệm chưa có thì đoán là im thin thít (lấy bụng ta suy ra bụng người vì mình có vẻ hợp mà? Tranh thủ :)) )

HoaMaudon

Xe tăng
Em không hiểu lắm khái niệm các Cụ mang đồ second hand lên "giao lưu" với nhau
Cái này em thấy rất rất dễ nảy sinh ra phật ý, không hài lòng, mâu thuẫn, tranh cãi ạ

Em thì quan niệm đơn giản: Mua và Bán
Đồ mới thì cứ ra shop chính, mua có bảo hành
Đồ cũ thì cứ phải kiểm tra thực tế, viết giấy cam kết chất lượng, bảo hành theo thỏa thuận, xin bên bán ảnh chụp CCCD kèm giấy mua bán viết tay (tài sản giá trị không cao), nếu thuận được thì xin kiểu ảnh chụp chung hai bên mua bán ạ
Lão nhà em, bệnh nghề nghiệp, là cứ giao dịch là chụp ảnh viết giấy, chụp ảnh chân dung, chụp ảnh 2 bên và ảnh CCCD

Còn sau đó, cứ theo giấy tờ mà thực hiện ạ, còn mua bán mà cứ alo, mess rồi gửi hàng như này, nó nguy cơ lắm