[Funland] Uy tín của một Offer

LeTai1979

Racing Boy
Là em, túm được câu trả máy hoàn tiền, em sẽ chốt ngay,

OK. Em đồng ý. Cụ cho xin cái hẹn để thực hiện. i) gặp trực tiếp giao thông, à quên giao lưu,:D, em mời cụ cốc cf ii), đang dịch giã ko gặp được chứ gì, có anh bưu điện và anh ngân hàng trợ giúp ;))

Chốt ngay và luôn chứ lị. Lại còn hướng giải quyết, thì cụ đợi em tìm hướng gq bao giờ thấy em báo cáo cụ (thay lời cụ bán) ;))
Chốt ngay thì lại có lý do khác Mợ nhé. :D

Belat Missan

Xe điện
Vậy thì em sẽ chốt luôn. Cụ cho em xin cái địa chỉ của cụ em đến tận nơi.

Tháng 2 xăng đang rẻ. Em đổ cho 500k chạy tẹt Sơn Tây chứ Thái Nguyên cũng chưa hết 5 lít tiền xăng. Còn 8 củ thu về.

Quan trọng là ko để cho thèng khác qua mặt mình trong cái chuyện cỏn con này, dù bất cứ giá nào. ;))

Game over! Bye cụ Đầu Kéo :D
Thì cụ chủ giờ mới dính nên vậy.
Mua bán rao qua OF, kể lại chuyện giao dịch thế nào thôi mà còn bị các cụ mắng kinh quá.
Em mua hàng các cụ trên này ít khi inbox hay xưng nick, gọi điện và đến cửa hàng như khách lẻ thôi. Nhân viên hỏi để ghi sổ thì bảo: Mình ko biết OF là cái gì cả!=))

Hự.

Xe điện
Em cần máy tính để kiếm tiền. Hỏng đúng lúc cần hay mất dữ liệu phát thì em toi. Nên từ đầu phải đầu tư cái thật tốt. Em mua macbook air ở apple store nước ngoài cài song song Win từ năm 2014 đến tận cuối năm ngoái mới phải thay. Pin những năm gần đây kém dần và bắt đầu chập chờn ko nhận xác và sụt % bất ngờ. Và đến lúc nó cứ phải cắm sạc online thì mới chạy thì vừa lúc Surface 9 ra, bản 8 hạ giá nên em nhân tiện thay máy luôn. Quả macbook air kia công nhận bền vãi chưởng. Không chỉ phần mềm, hệ thống mà kháng vật lý cũng chất. Em làm rơi từ mặt bàn xuống sàn mấy phát. Giờ em vẫn giữ làm kỷ niệm. Cắm xạc bật vẫn lên, màn hình màu vẫn tươi.

Bobbo

Xe điện
Ok cụ ! Nhưng em đang đưa nghười nhà đi viện cấp cứu , cụ thư thư em ít hôm nhé .Ít hôm nữa em lại F0 nhé , cứ bình tĩnh ....
Game chưa over đâu ! :P
Kinh nghiệm đầy mình cụ kéo nhể, đã gặp được cụ Kao nhờ vụ sửa laptop chưa cụ?

hoanglong_hn

Xe tải
10-15 củ chưa đủ thì cụ nâng lên hơn 20 củ đi, em thấy mấy con Asus tầm đó ngon đấy chứ.
Nếu cụ mua cho bọn trẻ học tập thì mấy con 10-15 củ ngoài siêu thị đâu có tệ. Hỏng cái gì thì mua đồ gắn ngoài, cho bọn nó nghiên cứu khoa học luôn.
Nếu cụ mua để kiếm cơm, giá x2 trở lên thì tội gì mua máy cũ? Đập luôn XPS, thương hiệu kém hơn tẹo thì LG, SS, Asus mà múc.
Tầm đôi chục triệu thì em làm em Dell Precsion 7710 cũ hoặc HP Zbook studio G3 rồi nâng max cấu hình,laptop dòng workstation được thiết kế để các thành phần như card VGA,Ram,bộ nhớ trong đều nâng cấp dễ dàng,máy hiện giờ nhiều dòng tiết kiệm chi phí gia công nên ram on trên main luôn,muốn nâng cấp cũng không được
Mấy cái máy cụ kể trên chưa thấy cái nào ổn cả,dòng phổ thông e chỉ thấy ổn với dòng T,X của Lenovo,Elitebook của HP,Latitude của Dell
Dell có dòng 14R,15R Inspiron bán ở VN,Nepal,Ấn,mấy nước ĐNA chất lượng cực lởm,đem sửa thợ kêu trời vì chất lượng linh kiện.
Asus được mấy máy dòng gaming,còn lại chất lượng đều đều,có khi còn ngon hơn mấy dòng giá rẻ của Dell và HP

Hieu Altis2011

Xe buýt
Cụ mua bán dễ dãi vãi ra, chợ giời OF còn sợ hơn chợ giời Hà Lội

Nàng Chang

Xe hơi
Kiểu này là lừa đảo có ý đồ, chứ nhầm nhọt j các cụ nhỉ

Marance

Xe tăng
"Thằng bán hàng" cho nhanh. Chứ gọi là "cụ" thì không phù hợp cho cái ngữ ấy.
Những thành phần như vậy làm giảm uy tín tương tác trong OF, và cccm cũng nâng cao cảnh giác.

Bán đồ cũ cũng khó phết, cũ nên nó có thể chết bất thình lình.
Em bán 1 TV + 1 xe đạp trên này cứ giao hẹn luôn: đồ cũ người mua check, mặc cả thoải mái, trả tiền xong là xong, không hồi.

chaytim

Xe điện
Ok cụ ! Nhưng em đang đưa nghười nhà đi viện cấp cứu , cụ thư thư em ít hôm nhé .Ít hôm nữa em lại F0 nhé , cứ bình tĩnh ....
Game chưa over đâu ! :P
Ok cụ. Nhưng người nhà cụ đi cấp cứu chứ có phải cụ đâu. Hay là cụ cũng thích đi cấp cứu :P :))

Đùa thôi, đến lúc này thì cũng phải rắn thêm tý cụ ạ, đi với ma ko mặc áo cà sa được :D

vocuc_trongrong

Xe tăng
Có vẻ là như thế bác ạ, số đt có đuôi 03xxxx.1228.
Người cao dong dỏng, gày (giờ béo hơn chưa thì chưa biết), mặt thoạt nhìn có vẻ sáng sủa, thiện cảm... Nếu đúng như mô tả này thì chuẩn y rồi cụ:)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ok cụ. Nhưng người nhà cụ đi cấp cứu chứ có phải cụ đâu. Hay là cụ cũng thích đi cấp cứu :P :))

Đùa thôi, đến lúc này thì cũng phải rắn thêm tý cụ ạ, đi với ma ko mặc áo cà sa được :D
Một khi cù nhầy thì thiếu gì lý do ạ , khoảng cách lại xa cũng là 1 trở ngại cho cụ chủ !

Em cũng rút kinh nghiệm sau này bán cái lap hỏng em sẽ gửi về quê trong Quy Nhơn hết mấy chục thôi , rao bán ai mua sẽ ship từ quê ra thì có mà vào đấy ăn vạ :D

flowers1508

Xe tăng
Hôm nay em lại vào mời rượu các cụ nhưng máy nó báo hết mất là sao nhỉ.
Chuyện nhỏ thôi các cụ à, máy đang dùng bình thường rồi có điều bản lề nó xộc xệch nên đóng mở sợ nó rơi ra thôi, để hôm nào e khắc phục sau.

hxduong

Xe lăn
Hôm nay em lại vào mời rượu các cụ nhưng máy nó báo hết mất là sao nhỉ.
Chuyện nhỏ thôi các cụ à, máy đang dùng bình thường rồi có điều bản lề nó xộc xệch nên đóng mở sợ nó rơi ra thôi, để hôm nào e khắc phục sau.
View attachment 6992725
1 ngày (24h) cụ chỉ được mời 20 nhát (20 người khác nhau).

blackhole1

Xe tăng
Nhà đất mà có điều kiện mua mới bóc tem nó cũng sướng.
Em thì lại đang thích mua cũ (đồ rẻ tiền thôi). Cứ ang áng với ngần này tiền dùng từng này thời gian là vứt.
Em cũng muốn thế nhưng vì tài chính ở mức khó cho mình lựa chứ nếu dư dật là em cũng xúc mới tinh ,còn đồ dùng không có thì thôi chứ em xác định ko sài cũ .

VuQuybn

Xe buýt
Cụ í sợ “mất tinh thần of vì cái máy tính” :)):)):))
Có thế này thôi mà bao nhiêu cụ yêu cầu chủ thớt phóng nick lên trên này, để mọi người rút kn mà cũng khó khăn ,cứ bí bí hiểm hiểm như buôn bạc giả
Chủ thớt lên bớt kêu ca đi vì có cái nick cũng ko dám đưa lên thì kêu cái đóe gì
Các cụ khác đã đưa lên và đã tag cụ ấy vào. Cụ chủ thớt cũng đã PM cho MOD rồi cụ nhé. Cụ chịu khó lội còm tý

VuQuybn

Xe buýt
Em cứ băn khoăn mãi về cái câu này, mong cụ chủ với các cụ khai thông :D

Trích đoạn cụ chủ sau khi phát hiện cái máy có vấn đề: " ..., cụ ấy bảo em cứ dùng đi cụ ấy sẽ thu lại máy và trả tiền em, em bảo em không dùng cụ ấy phải có hướng giải quyết vấn đề này"

=> Thu lại máy và trả tiền mà cụ chủ ko chịu, thì hướng giái quyết là gì các cụ nhở 8->

À hay là phải đền thêm tiền vì đã làm mất niềm tin của một ọp phơ ;))
Lúc đầu e cũng hiểu nhầm câu này của chủ thớt. Cũng comment nhưng cụ chủ đã nói là có đồng ý hoàn máy trả tiền nhưng sau ~1 tháng cụ bán hàng k trả lời nữa nên mới có thớt này.