[Funland] V.League 1 – 2022

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Quá khó hiểu khi trận giao hữu giữa Viettel và Nam Định suýt xẩy ra ẩu đả. Viết Tú, Duy Thường là nguyên nhân, sau đó kéo theo Mạnh Hùng, Đức Chiến.

piano

Xe điện
Quá khó hiểu khi trận giao hữu giữa Viettel và Nam Định suýt xẩy ra ẩu đả. Viết Tú, Duy Thường là nguyên nhân, sau đó kéo theo Mạnh Hùng, Đức Chiến.
Lâu ko đá, bức bối tâm lý, giải tỏa chút thôi :))

Lucifer2306

Xe tăng
Tô Văn Vũ đánh nguội, nhận thẻ đỏ trong một trận đấu giao hữu ở tình huống chẳng có gì căng thẳng cả. Các cụ đã hiểu lý do Vũ ít khi được gọi lên Tuyển rồi chứ?
Cụ chủ thớt làm chân gỗ cho team truyền thông HAGL ak? Cả cái Vleague này có thằng nào chưa phạm lỗi ăn thẻ. Nếu nói về đá bẩn và thái độ bố láo thì Công Phượng hay những ông khác của HAGL còn mất dạy hơn. Ném cả chai nước, nhổ nước bọt trước mặt trọng tài, dẵm lên chân cầu thủ khác. Toàn những trò bỉ ổi cả về hành vi và thái độ.
Còn bàn về trình độ thì thôi, cà topic này ai người ta cũng nhận ra được ông nào đá đến đâu trên tuyển rồi nên không bàn nhiều nữa. 4 năm làm tiền đạo mà ko ghi nổi bàn, vào sân toàn đi bộ làm khổ đồng đội mà không biết nhục. Phải người có tự trọng chắc người ta xin không lên tuyển lâu rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hải Phòng thắng Thanh Hóa 2 - 1. Nam Định thắng Viettel 3 - 2. Các cầu thủ trẻ của Nam Định cầm bóng tốt, triển khai tấn công sắc nét, biết cách điều chỉnh nhịp độ trận đấu. Thật đáng ngưỡng mộ với cách làm bóng đá trẻ của Nam Định. Ngoài ra, Nam Định còn có cầu thủ trẻ Phan Văn Hiếu có kĩ năng sút cực đỉnh, vừa kéo bóng vừa sút, hai chân như một.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ chủ thớt làm chân gỗ cho team truyền thông HAGL ak? Cả cái Vleague này có thằng nào chưa phạm lỗi ăn thẻ. Nếu nói về đá bẩn và thái độ bố láo thì Công Phượng hay những ông khác của HAGL còn mất dạy hơn. Ném cả chai nước, nhổ nước bọt trước mặt trọng tài, dẵm lên chân cầu thủ khác. Toàn những trò bỉ ổi cả về hành vi và thái độ.
Còn bàn về trình độ thì thôi, cà topic này ai người ta cũng nhận ra được ông nào đá đến đâu trên tuyển rồi nên không bàn nhiều nữa. 4 năm làm tiền đạo mà ko ghi nổi bàn, vào sân toàn đi bộ làm khổ đồng đội mà không biết nhục. Phải người có tự trọng chắc người ta xin không lên tuyển lâu rồi.
Cụ có khả năng đọc hiểu không đấy?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lâu ko đá, bức bối tâm lý, giải tỏa chút thôi :))
Chắc nhớ hương vị Võ lích. :D Mà đội Nam Định nay các cầu thủ trẻ đá ngon quá. Kĩ thuật có, bản lĩnh cũng có. Lùm xùm trên sân hôm nay toàn do các lão tướng, bọn trẻ lại vào can. :D Anh em nhà bác Dũng Sỹ công nhận là giỏi.

Lucifer2306

Xe tăng
Cụ có khả năng đọc hiểu không đấy?
Mồm thì leo lẻo “chúng ta không nên chê trách các cầu thủ, mà phải động viên họ”, nhưng thực tế là phải khen cầu thủ HAGL và dìm các cầu thủ khác, như Tô Văn Vũ chẳng hạn. Đọc hiểu là phải hiểu thấu cả tâm can và động cơ xấu xa của người nói, chứ ko phải là nó hót cái gì cũng nghe theo. Hiểu chưa? Có thể hiểu là lươn khươn hoặc đạo đức giả đều được.
Còn đá đã kém mà cứ muốn được khen ngợi, vuốt ve cái tôi thì biến khỏi tuyển mà về nhà với ông bà già, đảm bảo nhất mẹ nhì con suốt cả ngày.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Anh em Tuyển thủ chạy sô tri ân người hâm mộ.

Chiều nay, 6/1, hai tuyển thủ Quốc gia là Hà Đức Chinh và Lý Công Hoàng Anh đã có mặt ở Quy Nhơn để cùng TopenLand Bình Định chuẩn bị cho các trận đấu còn lại của Giải bóng đá Cúp Hoàng đế Quang Trung. Dự kiến, ngày mai, hai tuyển thủ Hồ Tấn Tài và Đỗ Thanh Thịnh cũng sẽ có mặt ở Quy Nhơn để hội quân cùng CLB.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mồm thì leo lẻo “chúng ta không nên chê trách các cầu thủ, mà phải động viên họ”, nhưng thực tế là phải khen cầu thủ HAGL và dìm các cầu thủ khác, như Tô Văn Vũ chẳng hạn. Đọc hiểu là phải hiểu thấu cả tâm can và động cơ xấu xa của người nói, chứ ko phải là nó hót cái gì cũng nghe theo. Hiểu chưa? Có thể hiểu là lươn khươn hoặc đạo đức giả đều được.
Còn đá đã kém mà cứ muốn được khen ngợi, vuốt ve cái tôi thì biến khỏi tuyển mà về nhà với ông bà già, đảm bảo nhất mẹ nhì con suốt cả ngày.
Cụ chắc nay bị sao hả? Thôi hạ hỏa đi cụ. Em xem thế nào tường thuật và bình luận như vậy thôi, cụ không thích thì cho em vào blacklist, chứ tăng xông dư lày ảnh hưởng đến sức khỏe lắm.

Lucifer2306

Xe tăng
Cụ chắc nay bị sao hả? Thôi hạ hỏa đi cụ. Em xem thế nào tường thuật và bình luận như vậy thôi, cụ không thích thì cho em vào blacklist, chứ tăng xông dư lày ảnh hưởng đến sức khỏe lắm.
Em ko thích cho cụ vào black list đấy. Đang muốn xem cụ làm trò mà. Cụ thấy ức chế quá thì cho em vào black list cũng được :)

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em ko thích cho cụ vào black list đấy. Đang muốn xem cụ làm trò mà. Cụ thấy ức chế quá thì cho em vào black list cũng được :)
Cụ đánh giá em cao thế thì em cám ơn cụ nhiều nhá. :D Rất mong cụ đóng góp thêm nhiều còm về các vấn đề tại VLeague ạ. Nếu cụ ở Hà Nội thì bữa nào em rủ cụ đi ra Hàng Đẫy xem cùng xem em cổ vũ cho đội nào. :P

sleepwalkervn

Xe tải
Thượng tầng lại chiến nhau rồi các Cụ ơi. Vẫn biết là Thanh Niên thân với bầu Đức nhưng nội dung bài viết cũng hợp lí quá. Cụ nào có thông tin thêm không ạ?

Trẻ ND có Hoàng Xuân Tân HV cánh phải cũng ổn, ghi 1 quả siêu phẩm trong trận với HAGL mùa trước. Tiền vệ có Phan Văn Hiếu rất ổn, công lệch trái thì Mai Xuân Quyết... Lứa trẻ ND ko quá xuất sắc nhưng tính tập thể luôn là điểm mạnh của NĐ, vẫn những cá nhân đó thôi nhưng đứng trong tập thể đội thì sức mạnh đc x1.5-2 lần. Cầu thủ ND đi đội khác thường đá kém đi là vì thế.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trẻ ND có Hoàng Xuân Tân HV cánh phải cũng ổn, ghi 1 quả siêu phẩm trong trận với HAGL mùa trước. Tiền vệ có Phan Văn Hiếu rất ổn, công lệch trái thì Mai Xuân Quyết... Lứa trẻ ND ko quá xuất sắc nhưng tính tập thể luôn là điểm mạnh của NĐ, vẫn những cá nhân đó thôi nhưng đứng trong tập thể đội thì sức mạnh đc x1.5-2 lần. Cầu thủ ND đi đội khác thường đá kém đi là vì thế.
Hôm nay Phan Văn Hiếu vừa chạy vừa đóng xa hai quả kinh hồn. Quá đỉnh.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
MATCH DAY!
⚔SHB ĐÀ NẴNG - HOÀNG ANH GIA LAI
⏱15:45 ngày 7/1/2022
🏟 SVĐ QUY NHƠN
🎥Trực tiếp: On Sport
Cổ vũ, đồng hành cùng các cầu thủ SHB ĐÀ NẴNG 💪

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đội hình ra sân của HAGL. Có Gia Huy cầu thủ trẻ được mệnh danh là siêu nhân. Cccm coi xem có ra gì không. :D

piano

Xe điện
Đội hình ra sân của HAGL. Có Gia Huy cầu thủ trẻ được mệnh danh là siêu nhân. Cccm coi xem có ra gì không. :D
Em ko hình dung được, nếu Vleague mà chơi theo kiểu tuyển VN đá vòng 3 wc ( var, bắt nghiêm, đúng luật ) các hậu vệ VN lấy gì để cản các ngoại binh có tốc độ và càn lướt như đám Brandao, Baiano đây, hoặc các ngoại binh khác. Trình độ nội ngoại vẫn chênh quá rõ. Trừ khi cho ngoại binh là công nhân đá bóng mới cân kèo được

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em ko hình dung được, nếu Vleague mà chơi theo kiểu tuyển VN đá vòng 3 wc ( var, bắt nghiêm, đúng luật ) các hậu vệ VN lấy gì để cản các ngoại binh có tốc độ và càn lướt như đám Brandao, Baiano đây, hoặc các ngoại binh khác. Trình độ nội ngoại vẫn chênh quá rõ. Trừ khi cho ngoại binh là công nhân đá bóng mới cân kèo được
Đá nhiều sẽ giúp hàng hậu vệ mình lên trình thôi cụ. :D Hôm qua em xem trận Nam Định Viettel, ngoại binh Nam Định bị dằn mặt luôn. Rất đúng chất Võ lích mặc dù chỉ là giải giao hữu. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Link xem trực tiếp trận Đà Nẵng gặp HAGL.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhìn trung vệ tân binh của HAGL cao nổi trội hẳn. Mauricio, 1,98m :D