[Funland] V.League 1 – 2022

piano

Xe điện
Xét theo phong độ clb và mỗi lần thể hiện khi được tung vào sân, nếu Minh Vương ở team HN FC, chắc chắn giờ đang được cụ tratida chửi đổng vì bị xếp đá dự bị, và lý do ko phải team hagl nên ko có suất...

tratida

Xe container
Các cụ đi làm rồi sẽ hiểu khái niệm lính ruột. Ko phải thằng giỏi nhất, nhưng là thằng chịu làm, nghe lời và an toàn. Sếp nhảy việc th

Đọc mà ko hiểu hay cố tình lái đi để chửi hagl? Nếu còn tiếp tục kiểu còm này thì éo ai thèm tương tác vs cụ nữa, vì nó nhạt lắm.
Sở dĩ VĐ bị chửi vì VĐ được đá chính.
Tâm lý con cá mất là con cá to
VĐ đá chính--> sao ko VTOAN đá
Rồi khi VT đá chính và đá ngu --> sao ko cho VĐ đá.
Thằng nào đá chính, thằng đó ăn chửi, vậy thôi.
Team hagl đang mất điểm trầm trọng và bị chửi nhiều, vì đá chính lượt đi thua 2-0, còn nếu như ngồi dự bị, thì giờ sẽ có bài theo kiểu...giá mà cp vt đá chính. Dạo này có mấy ai chửi Vđ nữa đâu, mà.quay qua chửi nhóm hagl đó thôi?
2 cái chửi đâu giống nhau? Văn Toàn bị chửi thuần túy chuyên môn thôi

tratida

Xe container
Xét theo phong độ clb và mỗi lần thể hiện khi được tung vào sân, nếu Minh Vương ở team HN FC, chắc chắn giờ đang được cụ tratida chửi đổng vì bị xếp đá dự bị, và lý do ko phải team hagl nên ko có suất...
em cũng đâu chửi Minh Vương đâu, nhưng đúng là Minh Vương cũng đỡ tệ hơn.

antidau

Tháo bánh
Nói về mấy cụ anti HAGL bảo HAGL phe cánh,
Minh Vương thuộc biên chế HAGL, trận cuối cùng vòng loại 2 gặp UAE vào sân từ ghế dự bị khi VN bị dẫn 3-0, có 1 kiến tạo, 1 bàn
Mà đến vòng loại 3 và AFF Cup vừa qua không được đá lấy phút nào. Phe cánh kiểu gì thế ;;)

tratida

Xe container
thằng Minh Vương cũng là điển hình nỗ lực vươn lên dù không nằm trong "bọc trứng", khi XT xuất khẩu, MV đã cực kỳ xuất sắc cho đến khi XT trở lại và chiếm suất. hi vọng thời ông Sak MV sẽ đá tốt trở lại.

piano

Xe điện
em cũng đâu chửi Minh Vương đâu, nhưng đúng là Minh Vương cũng đỡ tệ hơn.
Cụ đọc hiểu có vấn đề.
Vấn đề là việc MV phải dự bị thì cụ lờ đi, trong khi mv đáng được trao cơ hội. Chỉ vì mv thuộc team hagl, mà nếu cụ nói ra, thì trái với lý thuyết phe nhóm của cụ.
Dạng như cụ, người ta gọi là tiêu chuẩn kép đấy

tratida

Xe container
Nói về mấy cụ anti HAGL bảo HAGL phe cánh,
Minh Vương thuộc biên chế HAGL, trận cuối cùng vòng loại 2 gặp UAE vào sân từ ghế dự bị khi VN bị dẫn 3-0, có 1 kiến tạo, 1 bàn
Mà đến vòng loại 3 và AFF Cup vừa qua không được đá lấy phút nào. Phe cánh kiểu gì thế ;;)
Minh Vương kém rồi, dù em cũng thích MV, và tất nhiên Minh Vương, Đức Huy đều là được ưu ái. Đấy nhé, cả HN lẫn HAGL luôn

tratida

Xe container
Cụ đọc hiểu có vấn đề.
Vấn đề là việc MV phải dự bị thì cụ lờ đi, trong khi mv đáng được trao cơ hội. Chỉ vì mv thuộc team hagl, mà nếu cụ nói ra, thì trái với lý thuyết phe nhóm của cụ.
Dạng như cụ, người ta gọi là tiêu chuẩn kép đấy
ai nêu ra mà lờ ạ? MV đá thay ai ạ? Xuân Trường, Tuấn Anh, Công Phượng, Văn Toàn chiếm hết rồi còn gì. mà MV phong độ xuống nhiều như Đức Huy rồi

antidau

Tháo bánh
ai nêu ra mà lờ ạ? MV đá thay ai ạ? Xuân Trường, Tuấn Anh, Công Phượng, Văn Toàn chiếm hết rồi còn gì. mà MV phong độ xuống nhiều như Đức Huy rồi
Mới có 6 tháng, sau trận này bị chấn thương nghỉ 1 tháng, xong rồi hô MV xuống
Cụ trong ban huấn luyện của ông Park hay sao mà biết nó xuống ?

piano

Xe điện
Minh Vương kém rồi, dù em cũng thích MV, và tất nhiên Minh Vương, Đức Huy đều là được ưu ái. Đấy nhé, cả HN lẫn HAGL luôn
Còm cuối: ông Park ưu ái rất nhiều cầu thủ, điều này đồng ý. Rất nhiều cầu thủ ko xứng đáng có suất
Nhưng, việc ưu ái này đến từ tình nghĩa, đắc nhân tâm, an toàn của ông Park (theo kiểu lính ruột cùng vào sinh ra tử từ thời thường châu u23) hay đến từ việc nể ông Hiển, nể ô Đức, nể sợ phe nhóm nội bộ?
Có thấy ô Park trao cơ hội và bảo vệ bùi tiến dũng, phan văn đức, hà đức chinh ra sao ko?

Hiendai

Xe tăng
ai nói cụ là nhóm cầu thủ? mà ko phải nhóm phe bầu Đức?
Em oánh chứng từ đời 2003 nên về cá nhân cũng ghét chứ chả thích gì ông Đức hay ông Hiển cả. Nhưng xem bóng đá thì phải tập trung vào chuyên môn, bớt chuyện bên ngoài. Như cmt trước đã trình bày là không thể nói là không có chuyện bè phái, nhưng phải thừa nhận là Tuyển hiện nay có sự tập trung mục tiêu chung khác hẳn các lứa khác.
Nếu cụ có cơ sở dựa trên các yếu tố trong sân cỏ thì mời cụ cho bà con mở mang, em xin cung kính lắng nghe. Còn nếu chỉ là chuyện bên ngoài kiểu ông Đức mời ông Park về nên ông Park phải o bế quân ông Đức hay ông Hiển chỉ trích ông Park nên V Quyết không được gọi, TTrường phải ngồi dự bị thì xin miễn.
Quay lại chuyện sân cỏ. Cụ có ví dụ về Vũ, Quyết, Trường. Vũ thì em ít theo dõi và cũng chưa lên tuyển nên chưa biết thế nào, em không có ý kiến.
Quyết thì là cầu thủ có kinh nghiệm, có độ quái nhưng cách đá kiểu cũ ăn sâu rồi, khó sửa. Chả cần đến ông Park, thời Miura đã có nói, cầu thủ VN ít di chuyển, luân chuyển bóng chậm, giữ bóng rề rà --> thời gian thực tế thấp hơn rất nhiều các giải khác. Vì vậy lên tuyển sẽ phải xoá được tiềm thức đá bóng kiểu này. Chưa kể lối đá ở CLB vẫn kiểu đàn anh, các cầu thủ trẻ phải nể đàn anh, lên tuyển bắt Hải con phục vụ thì ông Park lại chả cho nghỉ?
Trường được lên tuyển đã là quá đột phá, lúc đó dân tình ào vào chửi khiến Trường còn bị tâm lý. Vào trận chính đầu tiên, Thế Anh còn phải đứng ở đường biên hô cho bớt căng cứng. Về sau lỗi nhiều, áp lực và Văn Toản chấn thương nên Nguyên Mạnh mới được gọi lên thêm. Sau đó Mạnh bắt ổn định hơn nên Trường mất xuất chính thức chứ chả có chuyện quân bầu Hiển nên bị loại.

Bỏ qua chuyện phe nhóm, em muốn hỏi các cụ đánh giá thế nào giữa Hồ Tấn Tài và Văn Thanh, Hồng Duy. Cá nhân em thấy HTT đá ổn hơn 2 cậu kia nhưng không hiểu sao lại không được trọng dụng.

Caychuoihot

Xe tải
Hồ Tấn Tài này em nhớ trẻ hơn, khỏe hơn chứ...nhưng nếu em không nhầm Seagme inđo trận đá thái bị lỗi 2 quả đầu đan chửi mãi, bán độ, đòi xẻo ấy cậu này...cơ mà....

Lucifer2306

Xe tăng
Nói chung nếu Hồ Tấn Tài đá cánh phải thì Tiến Linh được buff thêm 50% công lực. Ở Bình Dương trước đây các mũi tấn công chính cũng chỉ xoay quanh bộ 3 HTT - TVV - TL

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
LĐBĐ Campuchia ra luật mới:
  • - Mỗi đội bóng được quyền đăng kí 4 ngoại binh, trong đó có một ngoại binh Châu Á.
  • - Trên sân lúc nào cũng phải có tối thiểu 2 nội binh có độ tuổi U23.
Campuchia có vẻ như quyết tâm xây nhà từ gốc rồi.

Trong một diễn biến khác, 45 cầu thủ Lào bị cấm làm việc có liên quan đến bóng đá vĩnh viễn do bán độ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bỏ qua chuyện phe nhóm, em muốn hỏi các cụ đánh giá thế nào giữa Hồ Tấn Tài và Văn Thanh, Hồng Duy. Cá nhân em thấy HTT đá ổn hơn 2 cậu kia nhưng không hiểu sao lại không được trọng dụng.
Hồng Duy đá cánh trái không liên quan. Còn Tấn Tài và Văn Thanh thì em thấy lối đá và phong cách tương đối giống nhau. Tấn Tài trội hơn ở khả năng đánh đầu và tạt bóng. Còn Văn Thanh trội hơn ở khả năng phối hợp nhóm, thâm nhập vòng cấm địa. Văn Thanh có khả năng chơi được cả cánh trái, trong khi Tấn Tài chơi được ở vị trí trung vệ.

nissantiida

Xe điện
Em nghĩ là còn tùy vào miếng đánh mà ông Park muốn sử dụng. Nếu muốn ban bật nhỏ, đôi lúc xiên vào trung lộ thì Văn Thanh vẫn tốt hơn. Còn kick and run, lên tạt hoặc căng ngang xong về thì Tấn Tài chuẩn. Tấn Tài cũng hỗ trợ tốt hơn khoản chống bóng bổng và lên tham gia tình huống cố định. Thể hình của tuyển VN đợt này đúng là kém hơn các đối thủ ở VL thứ 3 khá nhiều.

Ngoài ra thì miếng đánh ban bật của tuyển VN hiện nay khá cùi. Ở VLWC 3 thì trừ trận với TQ ra thì hầu như không phát huy được.

keanepro

Đi bộ
em thấy Tấn Tài đá lực hơn và trực diện hơn, Văn Thanh đôi khi múa may xong đâm vào chỗ tối làm hỏng cả tình huống. lứa trẻ em đặt hi vọng vào ku Hai Long, hi vọng phát triển tốt

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
em thấy Tấn Tài đá lực hơn và trực diện hơn, Văn Thanh đôi khi múa may xong đâm vào chỗ tối làm hỏng cả tình huống. lứa trẻ em đặt hi vọng vào ku Hai Long, hi vọng phát triển tốt
Hai Long em xem đá giải U21 cũng bình thường thôi cụ. Hai Long ở Than Quảng Ninh sở dĩ đá tốt vì vệ tinh xung quanh toàn hàng khủng.

nissantiida

Xe điện
Văn Thanh đợt này hơi cố thể hiện kỹ năng cao siêu quá đâm ra failed vì đội cần ưu tiên phòng ngự.

Ở trên có cụ nói Tấn Tài buff TL là đúng. Nhưng TL đợt này đá lười chạy quá trong khi đội cần hỗ trọ phòng ngự, phối hợp nhóm và làm tường tốt hơn. Chính hlv Bình Dương cũng thấy vậy. Ít ra giữ sức thì cũng nên tham giam phối hợp nhóm nhiều hơn. Bản thân Linh ở VL3 hầu như vô hại khi đợt rót bóng vào vòng cấm hoặc chờ bóng dài.

Em nhận xét k phải để cho quân hagl vào nếu các cụ anti hagl thấy ngứa ngáy. Ngay cả Đức Chinh, Tuấn Hải cũng là những lựa chọn. Hoặc là ông Park nen điều chỉnh lại TL.

Chỉnh sửa cuối: