[Thảo luận] V/v Khiếu nại sai làn ở thị trấn Phùng

Bopbi_hsgs

Xe container
không cần đâu cụ. cứ KN qua QĐ về là cháu yên tâm rồi ạ :D
Thời gian để cụ đc quyền khiếu nại lần 2 đã hết, chỉ trong vòng 30 ngày kể từ ngày có QĐ giải quyết khiếu nại lần 1 cụ mới có quyền khiếu nại lần 2. Theo luật, ngoài khiếu nại ra thì cụ có thể khởi kiện ra Tòa án.

Cụ đã ko đủ bản lĩnh để làm việc với xxx (xxx gửi giấy mời mà cụ có dám lên làm việc đâu). Nếu có khiếu nại lần 2, thì xxx lại gửi gm cụ lên lv tiếp, cụ phải có trách nhiệm lên lv về việc khiếu nại của cụ.

Đưa đơn ra Tòa giải quyết thì cụ phải thuê luật sư, phải chi phí một khoản tiền gấp mấy chục lần số tiền cụ đã nộp phạt.

Làm việc về pl mà cụ cứ như là trò đùa!? Thích thì gửi khiếu nại "chơi chơi"!? Lần xxx gửi gm trước, chẳng qua là đã có QĐ giải quyết kn lần 1 r, cụ ko lên lv nữa cũng ko sao. Nếu mà đang trong giai đoạn giải quyết kn lần 2, họ gửi gm cho xã chuyển cho cụ, cụ ko lên lv cũng ko đc ý chứ!? :)

Nguyễn Lê Trung

Xe đạp
Thời gian để cụ đc quyền khiếu nại lần 2 đã hết, chỉ trong vòng 30 ngày kể từ ngày có QĐ giải quyết khiếu nại lần 1 cụ mới có quyền khiếu nại lần 2. Theo luật, ngoài khiếu nại ra thì cụ có thể khởi kiện ra Tòa án.

Cụ đã ko đủ bản lĩnh để làm việc với xxx (xxx gửi giấy mời mà cụ có dám lên làm việc đâu). Nếu có khiếu nại lần 2, thì xxx lại gửi gm cụ lên lv tiếp, cụ phải có trách nhiệm lên lv về việc khiếu nại của cụ.

Đưa đơn ra Tòa giải quyết thì cụ phải thuê luật sư, phải chi phí một khoản tiền gấp mấy chục lần số tiền cụ đã nộp phạt.

Làm việc về pl mà cụ cứ như là trò đùa!? Thích thì gửi khiếu nại "chơi chơi"!? Lần xxx gửi gm trước, chẳng qua là đã có QĐ giải quyết kn lần 1 r, cụ ko lên lv nữa cũng ko sao. Nếu mà đang trong giai đoạn giải quyết kn lần 2, họ gửi gm cho xã chuyển cho cụ, cụ ko lên lv cũng ko đc ý chứ!? :)
Trong vòng 30 ngày kể từ ngày nhận quyết định này: cháu nhận dc khi nào thì khi đó mới bắt đầu tính ngày.
thứ 2: người ta mời chứ không phải triệu tập. QĐ có rồi cháu lên cũng giải quyết được vấn đề gì?
tất nhiên KN lần 2 xxx mời. Nếu đúng chỗ cháu sẽ lên. Còn không phải vì cháu sợ hay không mà cháu không lên.

Bopbi_hsgs

Xe container
Trong vòng 30 ngày kể từ ngày nhận quyết định này: cháu nhận dc khi nào thì khi đó mới bắt đầu tính ngày.
thứ 2: người ta mời chứ không phải triệu tập. QĐ có rồi cháu lên cũng giải quyết được vấn đề gì?
tất nhiên KN lần 2 xxx mời. Nếu đúng chỗ cháu sẽ lên. Còn không phải vì cháu sợ hay không mà cháu không lên.
Khi giải quyết kn, ng giải quyết kn phải xác minh nội dung kn và có quyền: Yêu cầu ng kn cung cấp thông tin, tài liệu và chứng cứ về nội dung kn; Yêu cầu ng kn giải trình bằng văn bản về nội dung liên quan kn và có quyền TRIỆU TẬP người kn, người bị kn, cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan.

Khi có giấy triệu tập là cụ bắt buộc phải có mặt nhá, đừng có nói: Thích đến thì đến, ko thích thì ko đến đâu :)

Nguyễn Lê Trung

Xe đạp
Khi giải quyết kn, ng giải quyết kn phải xác minh nội dung kn và có quyền: Yêu cầu ng kn cung cấp thông tin, tài liệu và chứng cứ về nội dung kn; Yêu cầu ng kn giải trình bằng văn bản về nội dung liên quan kn và có quyền TRIỆU TẬP người kn, người bị kn, cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan.

Khi có giấy triệu tập là cụ bắt buộc phải có mặt nhá, đừng có nói: Thích đến thì đến, ko thích thì ko đến đâu :)
đúng là như thế rồi cụ. Còn đây là giấy mời. Cháu có quyền từ chối không đến. Tài liệu chứng cứ và nội dung cháu đã photo và đính kèm hết trong đơn khiếu nại rôi. Yêu cầu giải trình văn bản thì cháu cũng đã nhận dc văn bản rồi. Hà cớ gì cứ phải mời cháu lên.

binhnhi95

Xe hơi
Tình hình tiến triển thế nào rồi cụ chủ ơi! Anh em ngóng tin cụ..............

HuyNguyen123

Xe máy
đúng là như thế rồi cụ. Còn đây là giấy mời. Cháu có quyền từ chối không đến. Tài liệu chứng cứ và nội dung cháu đã photo và đính kèm hết trong đơn khiếu nại rôi. Yêu cầu giải trình văn bản thì cháu cũng đã nhận dc văn bản rồi. Hà cớ gì cứ phải mời cháu lên.
cụ lầy vãi cụ cứ lên xem người ta giải quyết thế nào . nhỡ đâu dc trả lại tiền phạt ấy chứ

cvnam

Xe tải
cụ lầy vãi cụ cứ lên xem người ta giải quyết thế nào . nhỡ đâu dc trả lại tiền phạt ấy chứ
ko phải lầy gì nhé, lên cũng ko giải quyết đc gì đâu ạ, chúng chày cối lắm có khi mình thiệt vì ko nói đủ lý lẽ lúc đấy đc và cũng có rất nhiều chiêu trò mình ko lường trước đc. tốt nhất cụ chủ nộp đơn ra tòa đi ạ, khi ấy khỏi phải bị xxx mời lên giải quyết ( việc mời này xxx có căn cứ theo luật khiếu nại ).
Ra tòa rồi thì có mà chúng mò về tận nhà cụ thương lượng ý !!!
Nguyễn Lê Trung

ngựa thồ

Xe tăng
ko phải lầy gì nhé, lên cũng ko giải quyết đc gì đâu ạ, chúng chày cối lắm có khi mình thiệt vì ko nói đủ lý lẽ lúc đấy đc và cũng có rất nhiều chiêu trò mình ko lường trước đc.
tốt nhất cụ chủ nộp đơn ra tòa đi ạ, khi ấy khỏi phải bị xxx mời lên giải quyết ( việc mời này xxx có căn cứ theo luật khiếu nại ).
Ra tòa rồi thì có mà chúng mò về tận nhà cụ thương lượng ý !!!
Nguyễn Lê Trung
Sợ lúc đó có tụi ném ...ứt vào nhà hoặc mấy bạn xăm trổ cà khịa chém nhau lắm. Biết mình, biết người :). Không nên đùa quá trớn

xedap668

Xe buýt
E ủng hộ Cụ chủ. Mà sao cccm dày dặn kinh nghiệm đâu sao không thấy tư vấn nhỉ....

Gianadai

Xe tải
Cụ chủ làm sao ấy nhỉ, hay là thua rồi mà chẳng thấy hồi âm gì cả thế

Cụ chủ làm sao ấy nhỉ, hay là thua rồi mà chẳng thấy hồi âm gì cả thế
Bẩm các cụ, em hóng đc kết quả là xxx trên phòng nhận sai xin lỗi bằng mồm, đền bù tiền nhưng cụ chủ không buồn lấy quá số tiền đã nộp phạt, đội 9 thì bị thanh tra. Phòng PC67 thì ra vb nội bộ chỉ đạo từ nay vi phạm 411 và 9.3 là lỗi không chấp hành. Nói chung không toại nguyện nhưng cũng khối chú vất vả! [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Gửi từ SM-N920P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Bopbi_hsgs

Xe container
Bẩm các cụ, em hóng đc kết quả là xxx trên phòng nhận sai xin lỗi bằng mồm, đền bù tiền nhưng cụ chủ không buồn lấy quá số tiền đã nộp phạt, đội 9 thì bị thanh tra. Phòng PC67 thì ra vb nội bộ chỉ đạo từ nay vi phạm 411 và 9.3 là lỗi không chấp hành. Nói chung không toại nguyện nhưng cũng khối chú vất vả! [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Hơhơ, cụ toàn tin nóng hổi nhỉ, đề nghị chủ thớt vào xác nhận tin này đi.

Theo e biết, chủ thớt đc mời lên Phòng mấy lần (mặc dù đã có QĐ giải quyết khiếu nại) mà ko dám lên, e cũng thấy có vđề r :)

E rất ghét kiểu xin lỗi mồm, vì đấy là kiểu "bịp bợm", ko nhận sai về mình mà vẫn đẩy cái sai cho lx. Tiền phạt của cụ chủ thì có 350k, nhưng chắc cụ chủ cũng hãi r lên ko muốn "dây dưa" nữa!?

Chỉnh sửa cuối:

thaison2008

Xe container
Ngày đó sớm đến thôi cụ! Cụ có thấy cái chuyển đơn của bộ xuống không? Để đấy rồi xem! Gì chứ giấy tờ từ HP, HD, SS tự chạy lên HN em gặp nhiều rồi! Cụ lại đi cổ xúy cho việc làm thiếu trách nhiệm của xxx thì thật là đáng trách! Haiz! [emoji13]

Đôi khi mọi sự thâtj khó đoán trong thế giới ảo này....chúng ta nên rõ ràng với xxx để xã hội phát triển

thaison2008

Xe container
Căn cứ vào đâu mà cụ nói e cổ xúy cho việc làm thiếu trách nhiệm của xxx? (Ở đây là xxx làm sai chứ ko phải là làm thiếu trách nhiệm!?)

Ý e là làm j thì cũng phải có sự hiểu biết nhất định, kể cả việc khiếu nại!? Cụ chủ còn ko phân biệt đc ntn thì làm đơn khiếu nại và ntn thì làm đơn giải trình? (Bản thân cụ cũng thế!?)

E đã nói r, làm đơn khiếu nại ko phải là chuyện dễ, phải cm đc xxx sai ntn? căn cứ pl là j? Phải có dẫn chứng đầy đủ và chắc chắn. Chứ ko phải là "tôi chỉ đồng ý ntn hoặc tôi chỉ đồng ý như thế kia!?" :)
thế theo cụ xxx đúng chỗ nào?hoặc cái sự việc của cụ chủ phức tạp đến mức không cm đc xxx sai cơ à? Biển 411 và mũi tên 1.18 theo QC cũ mà dám lập BB sai làn thì ai chả biết mà phải chứng với chả minh.:))