Vá trong lốp xe ga(lốp không săm vào đây)

Mr_Top

Xe tải
Ôi thôi, 1 bài tâm huyết lại bị trộn vào giữa của 1 bài thế này thì các bác khác tìm hiểu mệt rồi...
Cụ ơi cụ Liêm đã sửa tiêu đề topic của em rồi mà, mọi vấn đề về vá lốp không xăm

lopa

Xe tải
Nếu đang đi vội thì vá dùi tạm chứ ko dc đổ keo tự vá nhé các cụ.keo tự vá sau này nó sẽ ăn mòn vành xe ợ
Vá dùi thi 1 time thi thoảng cũng hở, rảnh rỗi cứ vá trong 40k(thường cửa hàng sẽ tự tháo và vá nhưng rất hại vành vì làm thủ công vì thế bảo ch tháo bánh rồi đem ra hàng vá lốp ô tô tháo lốp bằng máy là chuẩn nhất)
Thường hàng vá oto nó sẽ ko tháo bánh xe máy đâu...đấy là kn của e hay vá cả 2b và 4b

haisonynx

Xe tăng
tốt nhất là tháo lốp ra vá trong cho an toàn, vá rút sợi cao su kia thì nhanh và trong trường hợp đang vội hoặc không có điều kiện (đang đi trên đường ko có hiệu làm lốp xe ga). nhiều người cẩn thận thì vá rút xong về lại tháo ra cắt sợi rút bên trong và vá miếng dán bên trong.
Mình từng làm cái nghề này 2-3 năm.

vjt_xig

Xe hơi
Thế bh muốn vá trong thì nên vào đâu hả bác? Em có con xe zip mà vá bét nhè rùi ạ..nhưng lần nào mang ra mấy hàng vỉa hè họ cũng chỉ vá như cách đầu bác nói thui ạ..hn vào đây đọc topic của bác em mới thấy có cả vá trong..bảo sao xe em cứ đi độ nửa tháng là lốp bắt đầu non..hix..ko biết có phải do vá ngoài ko đảm bảo hay ko ợ

Tung_Panda

Xe buýt
Thế bh muốn vá trong thì nên vào đâu hả bác? Em có con xe zip mà vá bét nhè rùi ạ..nhưng lần nào mang ra mấy hàng vỉa hè họ cũng chỉ vá như cách đầu bác nói thui ạ..hn vào đây đọc topic của bác em mới thấy có cả vá trong..bảo sao xe em cứ đi độ nửa tháng là lốp bắt đầu non..hix..ko biết có phải do vá ngoài ko đảm bảo hay ko ợ
nhiều mà mợ. đoạn hai bà trưng (từ số 66 trở lên) có mấy hàng vá lốp ô tô vs lốp k săm luôn. vs cả có 1 hàng ở nguyễn công trứ. hình như 29a thì phải, 50k/1 miếng ở cạnh cái ks hay cái tòa nhà j to to e chả nhớ :))

Mr_Top

Xe tải
vá ngoài không đảm bảo hay bị non hơi lắm :(

nolforever2003

Xe tăng
Em thấy vụ vá xe tay ga này áp dụng cho những cụ đi lốp xe tầm 1tr thì vá trong cho lành còn vá dùi thì cụ đi 1 thời gian xe nứt lốp đấy tuy nhiên trước nhà e đi con SCR vá chẳng sao cả đi cả năm cũng chẳng thấy nứt và k ra hơi. còn nếu vá trong nhự cụ bẩu là dạng phải tháo lốp mới vá được thì các cụ phải ra cửa hàng sửa ô tô, hoặc 1 số cửa hàng xe máy ở HN có đầy, e ở HQV thằng cu rửa xe ô tô xe máy đầu ngõ nó cũng có cả máy tháo lốp để vá thế mới hoành. Vá trong có máy tháo lốp thì hãy vá cụ nhé, chứ để nó lấy móc lốp ra là cụ đi toi bộ vành đấy

Mr_Top

Xe tải
Em thấy vụ vá xe tay ga này áp dụng cho những cụ đi lốp xe tầm 1tr thì vá trong cho lành còn vá dùi thì cụ đi 1 thời gian xe nứt lốp đấy tuy nhiên trước nhà e đi con SCR vá chẳng sao cả đi cả năm cũng chẳng thấy nứt và k ra hơi. còn nếu vá trong nhự cụ bẩu là dạng phải tháo lốp mới vá được thì các cụ phải ra cửa hàng sửa ô tô, hoặc 1 số cửa hàng xe máy ở HN có đầy, e ở HQV thằng cu rửa xe ô tô xe máy đầu ngõ nó cũng có cả máy tháo lốp để vá thế mới hoành. Vá trong có máy tháo lốp thì hãy vá cụ nhé, chứ để nó lấy móc lốp ra là cụ đi toi bộ vành đấy
Nên phải có máy ra lôp mới vá trong được vì thường xe ga phải tháo cả bánh sau ra mà, chứ không móc được đâu cụ ạ :)

guitar_23

Xe đạp
Vá lốp không săm (bánh sau) cho liberty ie

Chả là tối qua em đi chơi về phát hiện bánh sau xe hết hơi ( :((đen quá). Em mới phát hiện ra có cái đinh (:Dmay mà đinh nhỏ) cắm vô lốp. Em có gọi điện hỏi bên hãng Piaggio Xuân Cầu thì họ trả lời rằng "LỐP LIBERTY IE KHÔNG THỂ VÁ TRONG CHỈ VÁ NGOÀI ĐƯỢC THÔI". Nghe tin sét đánh này mà em lạnh cả người, hic:((. Có Cụ nào có kinh nghiêm vá Lốp không săm cho liberty ie không??xin cho em đượ lĩnh hội với????? Help me. Chứ vá ngoài thế này thì không ổn, nhanh xuống hơi, em thấy bảo, vá ngoài chỉ được 2-3 tháng thôi. Xin các Cụ tư vấn cho em.

winter1989

Xe tải
Chả là tối qua em đi chơi về phát hiện bánh sau xe hết hơi ( :((đen quá). Em mới phát hiện ra có cái đinh (:Dmay mà đinh nhỏ) cắm vô lốp. Em có gọi điện hỏi bên hãng Piaggio Xuân Cầu thì họ trả lời rằng "LỐP LIBERTY IE KHÔNG THỂ VÁ TRONG CHỈ VÁ NGOÀI ĐƯỢC THÔI". Nghe tin sét đánh này mà em lạnh cả người, hic:((. Có Cụ nào có kinh nghiêm vá Lốp không săm cho liberty ie không??xin cho em đượ lĩnh hội với????? Help me. Chứ vá ngoài thế này thì không ổn, nhanh xuống hơi, em thấy bảo, vá ngoài chỉ được 2-3 tháng thôi. Xin các Cụ tư vấn cho em.
Đấm vào mồm bọn ý đi bạn, mình cũng bị cắm đinh lúc mới mua xe, đem ra hàng gần nhà vá hết 4 chục thôi, đi mấy nghìn (mấy nghìn của mình là cả năm ấy) rồi chưa phải bơm lại lần nào hết, bạn cứ đem ra hàng xe nào gần nhà nhất có thể mà có thiết bị ép iếc gì đấy họ làm cho.

phuongmit

Xe cút kít
chắc thằng bên Pi mới ở rừng xuống, lốp siêu xe còn vá dc chứ lốp xe máy nó trả lời ngu thế à. mà cái lặt vặt này đơn giản mà bạn, cần gì phải gọi đến tận các anh í ;)) gu gồ vá lốp không săm hà nội có mà ra cả rổ, vá cả ngày chả hết :))

khanhtb

Xe điện
không biết cụ nói đùa o, e nghĩ làm gì bọn pi trả lời vớ vẩn thế

guitar_23

Xe đạp
không biết cụ nói đùa o, e nghĩ làm gì bọn pi trả lời vớ vẩn thế
Tại em cũng không tin lắm nên ra cửa hàng sửa xe máy gần nhà, bon này cũng bảo Lốp liberty i.e không vá trong được, nên em vá ngoài tạm thời hết 15k/ miếng. Bác bị thủng lốp Liberty i.e chưa? CÓ ĐỊA CHỈ VÁ KHÔNG? CHO EM XIN NHÉ. Thanks các cụ đã góp ý

b0ngua

Xe máy
Ơ thế cái keo tự vá đổ vào bên trong lốp dùng có ổn không các cụ. e thấy nó bán mà chưa đổ lần nào

winter1989

Xe tải
Tại em cũng không tin lắm nên ra cửa hàng sửa xe máy gần nhà, bon này cũng bảo Lốp liberty i.e không vá trong được, nên em vá ngoài tạm thời hết 15k/ miếng. Bác bị thủng lốp Liberty i.e chưa? CÓ ĐỊA CHỈ VÁ KHÔNG? CHO EM XIN NHÉ. Thanks các cụ đã góp ý
Em vá gần nhà thôi, nhà em ở Trần duy Hưng, hàng em vá ở ngõ 110, đi từ ngoài đường Trần duy hưng vào thì nó ở bên trái, hàng đấy ở gần ngã ba.
Suýt quên, năm ngoái em vá là 4 chục, chú chủ cửa hàng cũng kêu là xe này tháo lốp hơi mất công vì phải tháo cả bô, nhưng mà cũng ngon lành hết ^^, em đi cả năm chưa phải bơm lại lần nào mà. Giờ thì chắc là giá phải tăng rồi, vật giá lên như thế mà ^^

Chỉnh sửa cuối:

katsuki1989

Xe đạp
Mọi người cho e địa chỉ cụ thể với :)

katsuki1989

Xe đạp
Cho e hỏi về địa chỉ vá lốp ko xăm uy tín ở HN với

Như tiêu đề e muốn hỏi địa chỉ vá lốp ko xăm uy tín ở HN. Cụ nào biết cho e địa chỉ cụ thế nhé. E thấy bảo vá dùi ko an toàn lắm, vẫn bị xuống hơi nên e hỏi để vá trong luôn :)

kito80

Xe hơi
Ở Phạm Đình Hổ, cạnh KS Sunway có 2 bố con ông già, anh con trai bị hỏng 1 mắt. Vá lốp, thay lốp giá rất hợp lý và uy tín!

thucphilips

Xe máy
Còn em đi từ Thủ Đức về SG .....dắt cả đoạn cả 2km vào hết 80k. Bực!!!!