[Thảo luận] Vá lốp trên đường

Jinzin

Xe điện
Nên kiểm tra lốp dự phòng 1 tháng/lần (việc này hơi ngại tí :D) và đặc biệt là phải có bơm điện để trong cốp, rất tiện các cụ ạ.

COVIET

Xe hơi
Ko biết xe mình còn lốp phụ ko ! Mai phải kiểm tra và mua bơm thôi .

Truong Nam

Xe hơi
Ặc, mất 300k lại còn bị nó dùi cho 1 nhát. Cụ chủ mà là đàn bà thì chắc quanh năm đi nạo...:((
Heeeeeeeeee, em cũng thấy em dễ tính mà. Cơ mà lúc đó cũng vội, em cũng nghĩ đến phương án tháo lốp ra rồi đưa bác xe ôm chở đi vá hộ, nhưng mà chả thấy bác xe ôm nào, nghĩ loanh quanh nếu ko giải quyết nhanh thì mất toi buổi sáng nên em đành liều.

1.6gli

Xe container
Ba trăm/ lần, ba lần vầy làm xừ quả bơm mini là ổn.

xe than

Xe tăng
Mượn lốp taxi là phương án mới và hay đấy cụ chủ nhỉ.

77hangdao

Xe hơi
Em nghi cụ chủ dính đinh tặc lắm, mà khéo đinh tặc lại là cái số điện thoại dán ngay đó ấy

simsodep090

Xe hơi
Đúng rồi các bác ạh, giờ em ân hận hai việc:
1. Là em đã quên lâu rồi ko bơm quả lốp sơ cua
2. Là em bảo sắm cái bơm mà lần nữa mãi
Giờ em quyết định sắm cái bơm theo xe. Vụ hôm nay bằng 1/2 quả bơm rồi. Tiếc thật ....
làm quả bơm điện 12V cắm tẩu của TQ rẻ nhất 500 ~ 600 k luôn mang theo xe Cụ nhé . p/s : Cụ check cái cầu chì khu vực cắm tẩu xem có chịu đc cái bơm điện ko nhé , nếu ko thì phải chủ động thay cầu chì cao thêm 5 ~ 10 w nữa cụ nhé

haidongtay

Xe điện
Chào các bác,
Em vừa có một tình huống đi trên đường, muốn kể ra đây để các bác tham khảo:
Chả là em sống ở Mê Linh, làm ở Mỹ Đình nên ngày ngày em phải đi trên đường Thăng Long - Nội Bài. Hôm nay, em vừa đến Melinh Plaza thì quả lốp trước bên phụ của em bị xịt. Em xuống thay quả sơ cua, nhưng do lâu rồi em ko để ý đến nên quả sơ cua của em bị non hơi. Sau khi thay xong, đi được khoảng 300m thì quả lốp sơ cua cũng xịt (đến đúng chỗ cầu vượt qua đường sắt). Lúc này em không biết làm thế nào. Loay hoay một hồi em thấy có số điện thoại dán trên cột điện là làm lốp, em gọi và được thông báo là 300ngàn/1phát. Tuy nhiên em cũng tặc lưỡi cho xong.
Đỗ được một lúc, có một bác taxi tốt bụng ghé vào hỏi là nếu cần, bác ấy cho mượn lốp sơ cua của bác ấy để đi tạm đến chỗ vá. Tuy nhiên lúc đó em gọi vá lốp di động đến rồi nên cảm ơn bác ấy và chờ.
Một lúc sau ông vá lốp di động đến, bơm quả lốp em lên và tìm ra chỗ thủng. Ông ấy dùi một lỗ và dán keo vào (kiểu vá dùi). Em nhìn thấy không yên tâm, tuy nhiên lúc đó thì thôi đành chịu. Đi đến HN, em ghé qua Trường Lốp bảo tháo ra kiểm tra, thì phải vá lại và vị trí bị dùi nó đã chửa mất rồi.
Qua đây em mới rút ra kinh nghiệm: Nếu lần sau mà bị lại, thì mình sẽ không gọi vá lóp di động nữa mà sẽ vẫy một bác taxi nào đó và nhờ bác ấy cái lốp sơ cua đi đến chỗ vá, rồi có thể trả cho bác ấy một chút phí. Chứ gọi vá lốp di động, vừa đắt, vừa phải vá lại, lại vừa hỏng lốp.
Có độ hơn 500k 1 cái bơm điện ổn ổn mà bác cũng tiếc.

Hóa Chất

Xe hơi
Vá dùi như cụ chủ là vết nhỏ. Lần sau cụ bơm lên rồi đi đến hiệu và là ổn

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
làm quả bơm điện 12V cắm tẩu của TQ rẻ nhất 500 ~ 600 k luôn mang theo xe Cụ nhé . p/s : Cụ check cái cầu chì khu vực cắm tẩu xem có chịu đc cái bơm điện ko nhé , nếu ko thì phải chủ động thay cầu chì cao thêm 5 ~ 10 w nữa cụ nhé
Xin phép sửa chỗ đỏ: 5~10 A

liva

Xe hơi
tại bác tặc lưỡi thôi,em thấy 300k xót quá,

hieutr91

Xe máy
Kinh nghiệm cụ chủ rút ra thật quý báu, những việc như vậy cứ gọi mấy bác taxi là chuẩn nhất, họ đi trên đường nhiều mấy việc đó họ quá quen rồi. Với lại cụ nên kiểm tra lốp dự phòng thường xuyên và có luôn 1 cái bơm để trên xe là chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:

chientt

Xe tải
Cái bơm em ship amazon về có 800k long lanh, bơm đầy bánh chưa tới vài phút, các cụ ai chưa có thì có luôn đi, thỉnh thoảng thứ 7, Cn rảnh cũng nên thao tác thay lốp phụ, xem vặn ốc có ngon lành ko, khi gặp tình huống đỡ rối

lonelydriver

Xe buýt
Chào các bác,
Em vừa có một tình huống đi trên đường, muốn kể ra đây để các bác tham khảo:
Chả là em sống ở Mê Linh, làm ở Mỹ Đình nên ngày ngày em phải đi trên đường Thăng Long - Nội Bài. Hôm nay, em vừa đến Melinh Plaza thì quả lốp trước bên phụ của em bị xịt. Em xuống thay quả sơ cua, nhưng do lâu rồi em ko để ý đến nên quả sơ cua của em bị non hơi. Sau khi thay xong, đi được khoảng 300m thì quả lốp sơ cua cũng xịt (đến đúng chỗ cầu vượt qua đường sắt). Lúc này em không biết làm thế nào. Loay hoay một hồi em thấy có số điện thoại dán trên cột điện là làm lốp, em gọi và được thông báo là 300ngàn/1phát. Tuy nhiên em cũng tặc lưỡi cho xong.
Đỗ được một lúc, có một bác taxi tốt bụng ghé vào hỏi là nếu cần, bác ấy cho mượn lốp sơ cua của bác ấy để đi tạm đến chỗ vá. Tuy nhiên lúc đó em gọi vá lốp di động đến rồi nên cảm ơn bác ấy và chờ.
Một lúc sau ông vá lốp di động đến, bơm quả lốp em lên và tìm ra chỗ thủng. Ông ấy dùi một lỗ và dán keo vào (kiểu vá dùi). Em nhìn thấy không yên tâm, tuy nhiên lúc đó thì thôi đành chịu. Đi đến HN, em ghé qua Trường Lốp bảo tháo ra kiểm tra, thì phải vá lại và vị trí bị dùi nó đã chửa mất rồi.
Qua đây em mới rút ra kinh nghiệm: Nếu lần sau mà bị lại, thì mình sẽ không gọi vá lóp di động nữa mà sẽ vẫy một bác taxi nào đó và nhờ bác ấy cái lốp sơ cua đi đến chỗ vá, rồi có thể trả cho bác ấy một chút phí. Chứ gọi vá lốp di động, vừa đắt, vừa phải vá lại, lại vừa hỏng lốp.
Hehehehehehe...

Cụ lái xe lâu chưa?... Nó chém cụ gấp 10 lần mà chất lượng lại kém 10 lần.... như vậy cụ thiệt 100 lần

Kinh nghiệm của em: Bộ vá dùi 100K + một bơm điện nhỏ (12V cắm tẩu thuốc) giá khoảng 700K.

để trên xe,,,, Cụ yên tâm đi đường HCM cũng OK... Chưa kể thỉnh thoảng dùng bơm kiểm tra áp suất lốp định kỳ....