[Thảo luận] Va quệt cứ phải hùng hổ mới là người đi đúng phải không?

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Mấy ông bạn em cứ bảo em ngu nên em mới lên đây hỏi ý kiến các cụ!
Chả là tuần trước, em đang đi trên đường Lê Văn Lương, gần ngã tư với Hoàng Đạo Thúy.
Lúc đó 6h chiều, đường rất đông và em đi với tốc độ rất chậm (muốn nhanh cũng chẳng đi được). Bỗng nghe tiếng rạt rạt đằng sau đít xe. Qua gương hậu thấy một em Honda CRV BKS 30A 540.78 đâm ngang bánh xe sau của mình. Em phanh lại, mở cửa ra ngó và đánh xe lên phía trước để xem thiệt hại. Ông lái xe CRV vẫn ngồi nguyên trên xe không xuống. Em đi đến bên cửa xe và nhẹ nhàng hỏi, anh đi kiểu gì mà đâm vào đít xe em, may chỉ bị xướt sơn chút ít, đường đang đông nên các xe tự khắc phục nhé...
Lão lái xe CRV nghe thấy vậy liền bung cửa nhảy ra, thấy đầu xe mình bị bung hết ra nên khi thấy em lên xe nổ máy định đi liền lao tới, giật cửa xe của em ra, vồ tay lên taplo tìm chìa khóa và luôn mồm nói mày phải đền cho tao, mày không đi được đâu...

Thấy ông này hung hăng, lại mồm toàn mùi rượu nên em đẩy ông ấy ra và nhảy xuống bảo, để tôi gọi công an đến giải quyết. Anh cứ bình tĩnh.
Em khóa xe và chạy lên ngã tư. Thấy một chú XXX ở Đội 7 đang rất vất vả điều tiết giao thông liền trình bày và yêu cầu đồng chí này đến chỗ va quệt. Khi quay lại, em liền to mồm hô luôn, chứ ko nhẹ nhàng như lúc đầu là đề nghị anh đo nồng độ cồn ông lái xe này vì tôi thấy mùi rất nặng và thái độ rất hung hăng...
Thấy em cũng quát to và có XXX đi cùng nên lão kia im lặng, tự ra chỗ xe mình lụi cụi lắp sửa...
Đây là hình lão chủ xe 30A 540.78, hình như cũng có tý quan chức hay trong ngành gì đó hoặc do rượu nên rất hung hăng... (Xin lỗi hình em chụp hơi mờ). Thấy em mang ĐT ra chụp lão ấy lẩn rất nhanh...

Chú XXX mang ĐT ra quay toàn bộ vụ việc xong bảo cả 2 đánh xe lên phía trước, chỗ vắng người để lát có XXX đến giải quyết. Có điều hình như nhận ra lão lái xe 30A 540.78 nên không yêu cầu 2 bên trình giấy tờ, bằng lái...
Kết quả là em đứng chờ , còn chú lái xe kia chạy mất.
Lát sau chú XXX đội 7 bảo em thôi cứ đi đi, chấp làm gì thằng say rượu.
Về em kể chuyện mọi người đều bảo em ngu. Lúc đấy phải to mồm bắt bồi thường như thằng kia thì mới đúng. Em thì nghĩ khác, thiệt hại không nhiều tốt nhất là bỏ qua cho nhau. Sửa chữa có bảo hiểm lo...
Em nghĩ vậy có đúng không nhỉ?
Em thì em chỉ thấy câu cuối của cụ đúng với đạo nhà phật, hơn thua gì với đời, đồng tiền bắt đền cũng có báu bở sung sướng gif đâu. Cơ bản mình ứng xử thế nào để đúng với lương tâm mình. E mời cụ 1 chén

Dinh_Phong

Xe tải
audi vs honda. tỉ số là 1-0

BanhMiKay.Com

Xe máy
Mấy ông bạn em cứ bảo em ngu nên em mới lên đây hỏi ý kiến các cụ!
Chả là tuần trước, em đang đi trên đường Lê Văn Lương, gần ngã tư với Hoàng Đạo Thúy.
Lúc đó 6h chiều, đường rất đông và em đi với tốc độ rất chậm (muốn nhanh cũng chẳng đi được). Bỗng nghe tiếng rạt rạt đằng sau đít xe. Qua gương hậu thấy một em Honda CRV BKS 30A 540.78 đâm ngang bánh xe sau của mình. Em phanh lại, mở cửa ra ngó và đánh xe lên phía trước để xem thiệt hại. Ông lái xe CRV vẫn ngồi nguyên trên xe không xuống. Em đi đến bên cửa xe và nhẹ nhàng hỏi, anh đi kiểu gì mà đâm vào đít xe em, may chỉ bị xướt sơn chút ít, đường đang đông nên các xe tự khắc phục nhé...
Lão lái xe CRV nghe thấy vậy liền bung cửa nhảy ra, thấy đầu xe mình bị bung hết ra nên khi thấy em lên xe nổ máy định đi liền lao tới, giật cửa xe của em ra, vồ tay lên taplo tìm chìa khóa và luôn mồm nói mày phải đền cho tao, mày không đi được đâu...

Thấy ông này hung hăng, lại mồm toàn mùi rượu nên em đẩy ông ấy ra và nhảy xuống bảo, để tôi gọi công an đến giải quyết. Anh cứ bình tĩnh.
Em khóa xe và chạy lên ngã tư. Thấy một chú XXX ở Đội 7 đang rất vất vả điều tiết giao thông liền trình bày và yêu cầu đồng chí này đến chỗ va quệt. Khi quay lại, em liền to mồm hô luôn, chứ ko nhẹ nhàng như lúc đầu là đề nghị anh đo nồng độ cồn ông lái xe này vì tôi thấy mùi rất nặng và thái độ rất hung hăng...
Thấy em cũng quát to và có XXX đi cùng nên lão kia im lặng, tự ra chỗ xe mình lụi cụi lắp sửa...
Đây là hình lão chủ xe 30A 540.78, hình như cũng có tý quan chức hay trong ngành gì đó hoặc do rượu nên rất hung hăng... (Xin lỗi hình em chụp hơi mờ). Thấy em mang ĐT ra chụp lão ấy lẩn rất nhanh...

Chú XXX mang ĐT ra quay toàn bộ vụ việc xong bảo cả 2 đánh xe lên phía trước, chỗ vắng người để lát có XXX đến giải quyết. Có điều hình như nhận ra lão lái xe 30A 540.78 nên không yêu cầu 2 bên trình giấy tờ, bằng lái...
Kết quả là em đứng chờ , còn chú lái xe kia chạy mất.
Lát sau chú XXX đội 7 bảo em thôi cứ đi đi, chấp làm gì thằng say rượu.
Về em kể chuyện mọi người đều bảo em ngu. Lúc đấy phải to mồm bắt bồi thường như thằng kia thì mới đúng. Em thì nghĩ khác, thiệt hại không nhiều tốt nhất là bỏ qua cho nhau. Sửa chữa có bảo hiểm lo...
Em nghĩ vậy có đúng không nhỉ?
Thôi cụ a, một sự nhịn chín sự lành, làm căng lên khéo chả đc mấy đồng lại mất công đi lại

redhair

Xe tải
Cụ chủ thật chuẩn chỉ, em sợ mình không bình tĩnh cư xử đc như thế. Nhất là lúc nó đòi nhảy vào xe em rút chìa khóa ...

Hoaimong

Xe buýt
Nhưng có khi cụ chủ mà không tiến xe lên mà để CRV tách ra thì có khi lại chưa chắc xe cụ bị xước nhiều và chú kia rơi hàm đâu. Cái này em bị mấy mợ phang vào vài lần và lần nào em cũng bảo xe sau đánh lái tách ra hoặc lùi lại một chút, kết quả là chả làm sao cả.

ZIN7588

Xe buýt
Nhưng có khi cụ chủ mà không tiến xe lên mà để CRV tách ra thì có khi lại chưa chắc xe cụ bị xước nhiều và chú kia rơi hàm đâu. Cái này em bị mấy mợ phang vào vài lần và lần nào em cũng bảo xe sau đánh lái tách ra hoặc lùi lại một chút, kết quả là chả làm sao cả.
Em cũng nghĩ như cụ. Có điều tay lái xe CRV va vào xe em xong ko chịu làm gì. Ngay cả xuống xe để xem ntn nó cũng ko xuống mà ngồi trên xe gọi điện. Mà em cũng ko rõ nó gọi từ lúc trước khi quệt vào xe em hay quệt xong mới gọi. Em xuống xe, ngó nghiêng chán rồi mới lên xe nổ máy để tách 2 xe ra. Kể ra thiệt hại ko nhiều, CRV chỉ bị bung phần đầu, ghép lại tý chút chắc là ổn thôi. Vấn đề là thái độ của chú ấy, đã sai nhưng lại còn cố gân cổ đòi bắt đền.

ZIN7588

Xe buýt
Đền cho tuyp nước vào đầu
Cụ ghê gớm quá. Nghe lời cụ chiều nay em đi mua quả tuýt nước vậy... Nghe cụ, lần sau em có gặp va quệt chắc một là vào viện, hai là vào đồn công an... Cụ nhớ qua thăm em nhé!
Nhân tiện e cũng kể luôn vụ viẹc mới xảy ra hôm qua...
Thằng em họ em lái xe tải, chẳng may va quệt với xe 88LD 0382 và làm vỡ đèn hậu, xi nhan và móp mép đít xe này. Họ liền bắt giữ thằng bé, đòi đền 100 triệu. Nó lái xe tải, không có nhiều tiền nên vay mượn được có 20 triệu đưa cho họ nhưng họ không đồng ý. Vậy là bọn giữ thằng bé và đánh đập từ 9h30 sáng hôm qua (3/10) cho đến chiều tối thấy ko lấy thêm được tiền nó bèn mang thằng bé đến công an phường Khai Quang (Vĩnh Yên). Tại đây công an phường lấy lời khai thằng bé từ lúc 8h tối đến tận hơn 1h đêm mới cho về. Trong lúc lấy lời khai họ không cho nó nghe điện thoại, nói chuyện với người nhà khiến cả nhà lo sốt vó.
Vụ việc đến giờ vấn chưa xong...

Đánh người là sai. Cụ cứ làm to lên nhưng mà em thấy mấy ông lái xe tải cứ bật singan là tạt đầu xe con luôn. Coi chừng có ngày như cu em nhà cụ

ngungo thien ly

Xe container
Sao lại để cho người say rượu gây tai nạn bỏ đi khỏi chốt dễ dàng vậy nhỉ, với thái độ đó nhà em làm bản tường trình và buộc chú xxx này phải ký làm chứng, cứ là cậu ông giời là không xong

ngungo thien ly

Xe container
Cụ ghê gớm quá. Nghe lời cụ chiều nay em đi mua quả tuýt nước vậy... Nghe cụ, lần sau em có gặp va quệt chắc một là vào viện, hai là vào đồn công an... Cụ nhớ qua thăm em nhé!
Nhân tiện e cũng kể luôn vụ viẹc mới xảy ra hôm qua...
Thằng em họ em lái xe tải, chẳng may va quệt với xe 88LD 0382 và làm vỡ đèn hậu, xi nhan và móp mép *** xe này. Họ liền bắt giữ thằng bé, đòi đền 100 triệu. Nó lái xe tải, không có nhiều tiền nên vay mượn được có 20 triệu đưa cho họ nhưng họ không đồng ý. Vậy là bọn giữ thằng bé và đánh đập từ 9h30 sáng hôm qua (3/10) cho đến chiều tối thấy ko lấy thêm được tiền nó bèn mang thằng bé đến công an phường Khai Quang (Vĩnh Yên). Tại đây công an phường lấy lời khai thằng bé từ lúc 8h tối đến tận hơn 1h đêm mới cho về. Trong lúc lấy lời khai họ không cho nó nghe điện thoại, nói chuyện với người nhà khiến cả nhà lo sốt vó.
Vụ việc đến giờ vấn chưa xong...
Làm cái đơn đưa đến đồn xxx nơi bị bắt giữ, đánh đập thế nào cũng lấy lại được tiền vì tội bắt giữ người trái phép

sactimtn

Xe tăng
Cụ làm cái đơn trình báo là chủ xe kia nát người luôn

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Cụ nên lưu trữ lại ảnh , đề phòng lúc bị nó chơi lại .

czechonline

Xe điện
Xe cụ cứng phết nhỉ ?

banhk0xe

Xe hơi
Em phải táng cho chú kia phát rồi em đi cụ ạ

ubisapro

Xe trâu
Cụ chủ cư xử như vậy là quá chuẩn rùi. Ra đường, nói dại có va chạm, tai nạn mà gặp những người như cụ chủ cũng nhẹ lòng nhiều. Mình sống để phúc sau này, quan tâm j cái bọn ăn mặn, đời sau khát nước đó.

Leo.Yamaha

Xe tăng
Cụ xử lý như thế là quá chuẩn rồi, vodka cụ cho các cụ khác học tập

hungsatria

Xe hơi
Làm người tử tế cùng khó với mấy thằng nông dân côn đồ cụ nhỉ

Hổ Hiền

Xe hơi
Em nghĩ là 30A nên cách giải quyết ko giống 29A....