[Thảo luận] Va quệt cứ phải hùng hổ mới là người đi đúng phải không?

RubynamitnA

Xe điện
Cụ có quan điểm và cách xử lý giống em ạ. Vodka cụ!

dreamteam1976

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông bạn em cứ bảo em ngu nên em mới lên đây hỏi ý kiến các cụ!
Chả là tuần trước, em đang đi trên đường Lê Văn Lương, gần ngã tư với Hoàng Đạo Thúy.
Lúc đó 6h chiều, đường rất đông và em đi với tốc độ rất chậm (muốn nhanh cũng chẳng đi được). Bỗng nghe tiếng rạt rạt đằng sau đít xe. Qua gương hậu thấy một em Honda CRV BKS 30A 540.78 đâm ngang bánh xe sau của mình. Em phanh lại, mở cửa ra ngó và đánh xe lên phía trước để xem thiệt hại. Ông lái xe CRV vẫn ngồi nguyên trên xe không xuống. Em đi đến bên cửa xe và nhẹ nhàng hỏi, anh đi kiểu gì mà đâm vào đít xe em, may chỉ bị xướt sơn chút ít, đường đang đông nên các xe tự khắc phục nhé...
Lão lái xe CRV nghe thấy vậy liền bung cửa nhảy ra, thấy đầu xe mình bị bung hết ra nên khi thấy em lên xe nổ máy định đi liền lao tới, giật cửa xe của em ra, vồ tay lên taplo tìm chìa khóa và luôn mồm nói mày phải đền cho tao, mày không đi được đâu...

Thấy ông này hung hăng, lại mồm toàn mùi rượu nên em đẩy ông ấy ra và nhảy xuống bảo, để tôi gọi công an đến giải quyết. Anh cứ bình tĩnh.
Em khóa xe và chạy lên ngã tư. Thấy một chú XXX ở Đội 7 đang rất vất vả điều tiết giao thông liền trình bày và yêu cầu đồng chí này đến chỗ va quệt. Khi quay lại, em liền to mồm hô luôn, chứ ko nhẹ nhàng như lúc đầu là đề nghị anh đo nồng độ cồn ông lái xe này vì tôi thấy mùi rất nặng và thái độ rất hung hăng...
Thấy em cũng quát to và có XXX đi cùng nên lão kia im lặng, tự ra chỗ xe mình lụi cụi lắp sửa...
Đây là hình lão chủ xe 30A 540.78, hình như cũng có tý quan chức hay trong ngành gì đó hoặc do rượu nên rất hung hăng... (Xin lỗi hình em chụp hơi mờ). Thấy em mang ĐT ra chụp lão ấy lẩn rất nhanh...

Chú XXX mang ĐT ra quay toàn bộ vụ việc xong bảo cả 2 đánh xe lên phía trước, chỗ vắng người để lát có XXX đến giải quyết. Có điều hình như nhận ra lão lái xe 30A 540.78 nên không yêu cầu 2 bên trình giấy tờ, bằng lái...
Kết quả là em đứng chờ , còn chú lái xe kia chạy mất.
Lát sau chú XXX đội 7 bảo em thôi cứ đi đi, chấp làm gì thằng say rượu.
Về em kể chuyện mọi người đều bảo em ngu. Lúc đấy phải to mồm bắt bồi thường như thằng kia thì mới đúng. Em thì nghĩ khác, thiệt hại không nhiều tốt nhất là bỏ qua cho nhau. Sửa chữa có bảo hiểm lo...
Em nghĩ vậy có đúng không nhỉ?
Cụ chủ cư xử rất đại trượng phu, phải em thì cho vỡ cái alo từ lâu r

Cao An

Xe hơi
Bác chủ xử lý quá văn minh

nguyenhung_1690

Xe hơi
Nhẹ nhàng giải quyết có phải đẹp cả đôi bên không.

quanhl86

Xe đạp
cụ xứ lý thể chuẩn ròi, chấp làm gì mấy thằng say. mà đang giờ tan tầm, về sớm cho lành. va quệt nhẹ có thể bỏ qua. cãi nhau nhỡ đâu nó húng lên xiên cho mình 1 câi thì tiền mất tật mang :))

cusao

Xe lăn
Bạn nào bảo bác chủ ngu thì chính người ý mới không có trí khôn
- Va chạm: chỉ được miêu tả thế thì có vẻ xe bác chủ đã móc vào ba đơ xốc CRV rồi tiến lên nên CRV mới bung ra như thế. Tuy nhiên, Cũng không rõ bác chủ vẫy đuôi vào mũi CRV hay CRV dí mũi vào đó để rồi bi móc mũi. ( em cũng bị thế vài lần)
- Ứng xử: Như bác chủ là tốt nhất. Có xxx làm chứng. Còn không, nói thật lòng ra đường cũng chưa biết ai hơn ai nếu chỉ căn cứ vào mẽ ngoài. Lỡ đụng độ thật, thì thiệt hại nhiều sẽ thuộc về cả 2 bên. Có thế bên nhiều bên ít hơn 1 tí . Còn như bác chủ. 2 bên đều thiệt hại ít nhất

bibibin

Xe buýt
bằng cách nào mà ba đờ sốc crv mốc vào bánh sau mà cả 2 xe đều ko biết nhĩ ?? gặp em là làm cho ra ngô ra khoai cái thằng xỉn mà còn lái xe hơi. cụ tha cho nó đi vậy lỡ nó chạy lên khúc trên tông ai chết người thì cụ sẽ là người ân hận. giữ nó lại cho nó tỉnh rồi thả cho về ko thì kiu nó gọi người nhà nó ra xử lý chứ sao lại để nó đánh xe đi,cái ông cán bộ vàng kia xử lý cũng chưa được việc nhĩ

cargoman

Xe điện
Cụ xử lý thế là chuẩn rồi. Thằng dog kia chắc đúng trong ngành thật nên xxx mới để nó đi dễ dàng thế khi mà mồm nó có mùi hồng xiêm chứ không các chú cũng chẳng bỏ lỡ cơ hội kiếm tiền đâu.

ngungo thien ly

Xe container
Mình mà có bỗng gây tai nạn mà cờ hó nó lơ cho mình đi rời khỏi hiện trường vậy thì mình không bao giờ gọi nó là cờ hó nữa, em thật

namhen

Xe buýt
cụ chủ ứng xử thế là chuẩn rùi. Mie thằng CRV, chắc cũng ẳn bửn quen rồi, quát tháo nhân viên hoặc dân quèn nhiều nên hống hách. Loại đấy hôm nào về đường làng bọn nó chơ mứt Trâu vào xe thì mới hết vênh mặt lên.

cusao

Xe lăn
cụ chủ ứng xử thế là chuẩn rùi. Mie thằng CRV, chắc cũng ẳn bửn quen rồi, quát tháo nhân viên hoặc dân quèn nhiều nên hống hách. Loại đấy hôm nào về đường làng bọn nó chơ mứt Trâu vào xe thì mới hết vênh mặt lên.
Bác hiền thế, đã cho mứt thì nên cho mứt thật, mứt trâu vẫn có chất lượng thấp

ZIN7588

Xe buýt
bằng cách nào mà ba đờ sốc crv mốc vào bánh sau mà cả 2 xe đều ko biết nhĩ ?? gặp em là làm cho ra ngô ra khoai cái thằng xỉn mà còn lái xe hơi. cụ tha cho nó đi vậy lỡ nó chạy lên khúc trên tông ai chết người thì cụ sẽ là người ân hận. giữ nó lại cho nó tỉnh rồi thả cho về ko thì kiu nó gọi người nhà nó ra xử lý chứ sao lại để nó đánh xe đi,cái ông cán bộ vàng kia xử lý cũng chưa được việc nhĩ
Cụ nói chuẩn. Lúc đó đường đông, xe cũng xước ít nên em ko muốn làm phức tạp vấn đề. Nhưng cũng rút ra được bài hoc là mình càng nhân nhượng, nó càng lấn tới...
Mà cũng lạ, em cho cả số xe và ảnh của lái xe CRV lên đây mà ko thấy ai nhận ra người quen để bảo vào đây nói chuyện cho vui nhỉ?
Qua vụ này em cũng rút ra bài học là khi va chạm phải hùng hổ lên một tý mới không bị bắt nạt. Chứ cứ lành quá nó tưởng mình ngu hay có lỗi gì (chắc nó tưởng em ko có bằng...) nên bắt nạt...

sondh73

Xe hơi
Cụ nói chuẩn. Lúc đó đường đông, xe cũng xước ít nên em ko muốn làm phức tạp vấn đề. Nhưng cũng rút ra được bài hoc là mình càng nhân nhượng, nó càng lấn tới...
Mà cũng lạ, em cho cả số xe và ảnh của lái xe CRV lên đây mà ko thấy ai nhận ra người quen để bảo vào đây nói chuyện cho vui nhỉ?
Qua vụ này em cũng rút ra bài học là khi va chạm phải hùng hổ lên một tý mới không bị bắt nạt. Chứ cứ lành quá nó tưởng mình ngu hay có lỗi gì (chắc nó tưởng em ko có bằng...) nên bắt nạt...
Em mà gặp hổ baó là cứ rút con quắm ra ngồi bậu cửa xe nghe các chú phân bua phải trái. Nếu em sai thì em đền. Còn ngược lại thì đàm phán. Có khi biết điều em còn cho ko. Chứ mà động vào phần thân thể em là ko được. Em phải tự bảo vệ mình trước. Em quý bản thân em hơn cái xe.

cwise

Xe container
Cụ k có clip đưa lên trên này cho các báo nhảy vào, bj tin ít lắm, những vụ thế này, anh em báo chí lại được quà rồi

Mr Q5

Xe máy
Cụ chủ xử lý đứng đắn quá. Loại hung hăng lãi chó không đáng bận tâm.

phuongchi

Xe buýt
Em cũng làm như cụ chủ thôi, đalị lượng nhường , nhịn 1 tý cho lành.

thevesta1992

Xe máy
136 nguyễn ngọc vũ trung hòa cầu giấy hà nội
e vote cách làm của cụ chủ. thật ra thì xe cụ cũng chỉ có sước sơn thôi. ko cần thiết phải làm to chuyện

khongbiengioi

Xe máy
Ủng hộ chủ thớt....cái gì bỏ qua được thì bỏ qua. Còn nó mà bắt nạt mình thì éo đc

Dbill

Xe máy
Xe bị nhẹ xử lý như cụ Chủ là chuẩn rồi