[Thảo luận] Vạch kẻ đường

Matxech

Xe container
Các cụ thông não cho e phat
E gặp cái vạch này ma ko hieu y nghia va tác hại của nó như thế nào e chụp tại chí linh hải dương

suzu37

Xe container
Vạch liền kép, màu vàng: Có chức năng cấm vượt, cấm đè.

Tác hại là nếu đè, nếu vượt thì tốn ối sức và ối xiền :D.

Bigisbest

Xe container
Vàng ra vàng, trắng ra trắng. Trong QC ko có loại màu mè thế này cứ đi thoải mái đi cụ
Cụ phán chuẩn, với cái kiểu vạch này mà ký BB là tiếp tay cho thói làm ăn láo toét và sự lợi dụng thô bỉ của xxx. Mà hình như em nhớ ko sai có một vị quai hàm tướng xxx ký VB nói là vạch mờ thì ko được phạt phỏng cụ nhỉ? khốn khổ là đáng lẽ nó là mặc nhiên mà lại phiền lòng tới tận tướng...cám cảnh.

suzu37

Xe container
Vàng ra vàng, trắng ra trắng. Trong QC ko có loại màu mè thế này cứ đi thoải mái đi cụ
Cụ phán chuẩn, với cái kiểu vạch này mà ký BB là tiếp tay cho thói làm ăn láo toét và sự lợi dụng thô bỉ của xxx. Mà hình như em nhớ ko sai có một vị quai hàm tướng xxx ký VB nói là vạch mờ thì ko được phạt phỏng cụ nhỉ? khốn khổ là đáng lẽ nó là mặc nhiên mà lại phiền lòng tới tận tướng...cám cảnh.
Ai dà, nhà cháu chỉ nhất trí là đừng có biên bản biên biếc gì. NHƯNG vẫn cần tuân thủ những vạch liền kiểu thế này chứ các cụ nhỉ.

An toàn cho mình và cho người khác - các cụ nhất trí với nhà cháu hông?

ubisapro

Xe trâu
Em gia cát dự vạch liền kép cũ bị mờ, đứt đoạn nên các đ/c vẽ lại cho rõ nhưng lúc vẽ lại dịch ra 1 chút so với vạch cũ, thành ra 4 vạch, sau 1 thời gian thì thành ra lổm nhổm vậy:)) Các cụ cứ chuột bạch thử xem vạch có tác dụng ko nhé, em thì chấp hành cho nó lành ợ, cứ thấy cái vạch kép vàng này là em thấy tiền lởn vởn trước mặt chờ bay đi rùi nên nghiêm chỉnh lắm=))

Bigisbest

Xe container
Ai dà, nhà cháu chỉ nhất trí là đừng có biên bản biên biếc gì. NHƯNG vẫn cần tuân thủ những vạch liền kiểu thế này chứ các cụ nhỉ.

An toàn cho mình và cho người khác - các cụ nhất trí với nhà cháu hông?
Em hoàn toàn nhất trí - cái đó có tính ý thức tự giác chấp hành.
Nhưng cái nhà em muốn nói ở đây là giả thiết trong trường hợp bất khả kháng, có dính một tí gì đó, ko cố ý...nhưng xxx chỉ rình để chộp và ăn bẩn thì mình mới phải bật lại chúng thôi phỏng cụ.

vietsunboy

Xe tải
Cấm đè cấm dừng

pnew

Xe điện
Các cụ thông não cho e phat
E gặp cái vạch này ma ko hieu y nghia va tác hại của nó như thế nào e chụp tại chí linh hải dương

Vạch này trên đường này (QL18) nhiều lắm, nhất là đoạn ở Bắc Ninh có 3 vạch liền màu vàng song song nhau. Làm ăn ẩu, nó vẽ lại vạch từ 1 thành 2 song song nhưng không chịu xóa cái vạch cũ đi.

Cụ nào thích thì không phải chấp hành.

Bigisbest

Xe container
Vạch này trên đường này (QL18) nhiều lắm, nhất là đoạn ở Bắc Ninh có 3 vạch liền màu vàng song song nhau. Làm ăn ẩu, nó vẽ lại vạch từ 1 thành 2 song song nhưng không chịu xóa cái vạch cũ đi.

Cụ nào thích thì không phải chấp hành.
Bọn tây lông nó có cái máy phun, cứ chạy đúng vạch cũ là cảm biến nó sẽ phẹt một nhát, chính xác đến tuyệt đối. Lũ nhợn này sao nó làm ăn ẩu tả thế, kiểu trồng cây nguyên bọc rễ đây mà, chứ kẻ chồng lên có sao đâu. Kiểu này 3 lần nó kẻ lại là mỗi bên chỉ còn 1m để đi mất.

pnew

Xe điện
Bọn tây lông nó có cái máy phun, cứ chạy đúng vạch cũ là cảm biến nó sẽ phẹt một nhát, chính xác đến tuyệt đối. Lũ nhợn này sao nó làm ăn ẩu tả thế, kiểu trồng cây nguyên bọc rễ đây mà, chứ kẻ chồng lên có sao đâu. Kiểu này 3 lần nó kẻ lại là mỗi bên chỉ còn 1m để đi mất.
Không áp dụng công nghệ đó được. Đang từ 1 chuyển thành 2, nên tận dụng vạch cũ thì sẽ lệnh tâm

ngungo thien ly

Xe container
Nhà em tưởng xe di chuyển mới tuỳ tiện, hoá ra vạch cố định cũng dịch chuyển tuỳ tiện được hở các cụ ơi

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Tôi đồ rằng Giao thông công chính sửa vạch. Có thể trước kia là vạch trắng đứt, xe được phép mượn làn để vượt. Bây giờ sửa lại thành 2 vạch vàng liền, vạch này thì cấm mượn. Chỉ có điều đáng lẽ phải xoá vạch cũ rồi kẻ vạch mới, nhưng GTCC ko xoá, dẫn đến mập mờ, hiểu theo vạch trắng hay vàng cũng được.

Bigisbest

Xe container
Tôi đồ rằng Giao thông công chính sửa vạch. Có thể trước kia là vạch trắng đứt, xe được phép mượn làn để vượt. Bây giờ sửa lại thành 2 vạch vàng liền, vạch này thì cấm mượn. Chỉ có điều đáng lẽ phải xoá vạch cũ rồi kẻ vạch mới, nhưng GTCC ko xoá, dẫn đến mập mờ, hiểu theo vạch trắng hay vàng cũng được.
Kính thầy nữa là những chỗ thế này hay thấy xxx chịu khó đứng lắm ạ...kể cả trưa nắng.